[Funland] Kiến thức dành cho những bác thích đồng hồ đeo tay ạ.

kenu97

Xe container
bọn tag heu nó bảo mỗi chiếc đồng hồ đc sản xuất ra đó đều là 1 kiệt tác mừ ....:5:
Bọn nào chả bảo thế :D

Em chả thích của bọn này, đa số to, cục mịch, kiểu xì pót ko hợp gu lắm.

loveSUV

Xe tải
Website
360.yahoo.com
Bọn nào chả bảo thế :D

Em chả thích của bọn này, đa số to, cục mịch, kiểu xì pót ko hợp gu lắm.
iem công nhận là nó ko đc thời trang cho lắm ..Nhưng độ bền thì đc đảm bảo ....cụ muốn dùng đồng hồ thời trang chỉ có chịu khó tìm đồng hồ có quai bằng vải jeans bản to của levi's .. bảo đảm sờ pót ...:69::69::69:

Chỉnh sửa cuối:

focus_S

Xe điện
Ở VN vẫn đắt, bên Quảng Châu em thấy loại 800k ở VN nó bán chỉ khoảng 500k thôi.
Ở Ba Lan bác ợ, giá 1,300 thằng Mỹ, bảo hành toàn thế giới, dưng mà lắm khi đi tìm không biết nằm ở đâu vì không còn thói quen xem giờ bằng đồng hồ.

Chỉnh sửa cuối:

qkace

Xe điện
Em đeo cái đồng hồ này thôi.

Loại này lắp máy Gimiko, chạy nhanh như ngựa. Cứ được 2 - 3 tháng là nhanh 5 - 7 phút.

Lái xe

Xe buýt
Chia buồn với bác!

Shebeen

Xe tải
giá trị của đồng hồ không chỉ là giá trị vật chất mà còn là giá trị về mặt thời gian, giá trị về mặt tinh thần. thế nên bác nào yêu thích đồng hồ, hãy chọn cho mình cái nào ưng nhất rồi gắn bó với nó suốt cuộc đời. nó sẽ giá trị lắm đấy. Tất nhiên để gắn bó được với nó suốt đời nó phải là chiếc đồng hồ tốt, có danh tiếng. các loại hàng nhái không thể đeo được quá hai năm đâu, mà dùng hàng nhái nó hèn người đi. Chúc các bác yêu thích đồng hồ lựa chọn cho mình được chiếc đồng hồ ưa thích.
Bác nói đúng trừ cái câu này.
Em chả thấy hèn gì cả!

Conqueror

Xe máy
Người có tiền sẽ có thể nảy sinh nhu cầu được thể hiện cái tôi (ego) của mình qua những vật dụng cá nhân mình yêu thích & có thể là rất đắt tiền (car, đồng hồ, kính mắt ... cho đến cái bút máy). Việc này kô có gì xấu, miễn là phù hợp (khả năng tài chính cũng như thẩm mĩ) với người sở hữu vật dụng đó. Đeo 1 chiếc đồng hồ danh tiếng cũng sẽ làm các bác tự tin hơn đôi chút :5: (trừ những cụ trong đầu chỉ nghỉ đến chuyện show off, sẽ kô bao giờ hài lòng với cái mình đang có).

Dùng ĐH nhái có giải quyết được nhu cầu trên kô? Theo em, thì không :5: . Vậy thì dùng hàng nhái làm gì các cụ nhỉ?

Em thà dùng 1 con Casio hay Q&Q hay đại loại là hàng low range watchs ~1-200K VND nhưng chất lượng tốt còn hơn đeo hàng nhái của hàng high range hay prestige range.

Cái gì phù hợp với mình đều đẹp, không phù hợp đều xấu, bất kể giá tiền (k) (k). Kính các cụ !

bombo

Đi bộ
Người có tiền sẽ có thể nảy sinh nhu cầu được thể hiện cái tôi (ego) của mình qua những vật dụng cá nhân mình yêu thích & có thể là rất đắt tiền (car, đồng hồ, kính mắt ... cho đến cái bút máy). Việc này kô có gì xấu, miễn là phù hợp (khả năng tài chính cũng như thẩm mĩ) với người sở hữu vật dụng đó. Đeo 1 chiếc đồng hồ danh tiếng cũng sẽ làm các bác tự tin hơn đôi chút :5: (trừ những cụ trong đầu chỉ nghỉ đến chuyện show off, sẽ kô bao giờ hài lòng với cái mình đang có).

Dùng ĐH nhái có giải quyết được nhu cầu trên kô? Theo em, thì không :5: . Vậy thì dùng hàng nhái làm gì các cụ nhỉ?

Em thà dùng 1 con Casio hay Q&Q hay đại loại là hàng low range watchs ~1-200K VND nhưng chất lượng tốt còn hơn đeo hàng nhái của hàng high range hay prestige range.

Cái gì phù hợp với mình đều đẹp, không phù hợp đều xấu, bất kể giá tiền (k) (k). Kính các cụ !
Hoàn toàn nhất trí với bác.

better86

Xe đạp
Bác Xeng nói chí phở

EM ít tiền thì dùng hàng ít tiền, miễn sao đó là hàng chính hãng, điều đó làm mình giữ được chất và tự tin hơn, nhất là khi nỡ có ai hỏi về hàng của mình :P

Mặc may 10 chính hãng chứ đừng hàng China mác Lui Vuiton. hìhì :)

Cavali

Xe điện

CRVlover

Xe đạp
Sờ Uýt hay Tầu bây giờ chạy ngon như nhau cả các cụ. Đẹp cũng như nhau luôn. 3 năm trước em làm quả Longines Tàu, 1,2tr, chạy đến tận hôm nay chưa phải chỉnh lại giờ lần nào. Đem so với cái của lão Sếp bên Malay (hàng chính hãng) chả phân biệt được (lúc mới mua). Hôm rồi vào hãng thay pin thợ nó nhìn ra hàng cọp ngay, chả hiểu có dấu hiệu gì.
Túm lại các bác cứ cưỡi Bim mà đeo em nó đố bố con nhà nào dám nói hàng đểu :21::21::21:
Chả việc gì phải hão khi tiền trong túi còn phải chi nhiều việc khác. Tất nhiên xài hàng hiệu nó có cái sướng của nó.

Đồng hồ là thứ hàng hóa có giá vô lý nhất. Đồ Thụy Sĩ, đắt lòi nhưng chất lượng cũng chỉ nhỉnh hơn đồ Quảng Châu có tý. Công nghệ làm đồng hồ rõ ràng không còn là thứ quá cao siêu đến mức cứ phải là Swiss thì mới ngon được nữa rồi. Em sẽ order 1 quả Longiness 800k thử xem ra sao.

Nibbles

Xe máy
Từ ngày có ĐT DD em không dùng cái đồng hồ điên tử casio của em nữa
Nhà cháu cũng thế, nhưng nhiều lúc cũng bất tiện vì đang họp hoặc gì đó muốn xem giờ lại lôi điện thoại ra, sau nghĩ 1 cách, cứ ngồi xuống là vứt oạch cái điện thoại lên bàn.

ngocta

Xe tải
Hehe, các bác bàn bạc hay quá, nhà cháu không dám tham gia. Nhưng tiện đây cho nhà cháu hỏi, cái dây da đồng hồ cháu đeo nó bị ướt, rồi mồ hôi, nên nó thỉnh thoảng cứ có mùi (hơi) chua chua chan chát :P. Cháu không biết làm cách gì cho nó hết hẳn, chả lẽ lại cứ đi thay dây.:^)

bombo

Đi bộ
Sờ Uýt hay Tầu bây giờ chạy ngon như nhau cả các cụ. Đẹp cũng như nhau luôn. 3 năm trước em làm quả Longines Tàu, 1,2tr, chạy đến tận hôm nay chưa phải chỉnh lại giờ lần nào. Đem so với cái của lão Sếp bên Malay (hàng chính hãng) chả phân biệt được (lúc mới mua). Hôm rồi vào hãng thay pin thợ nó nhìn ra hàng cọp ngay, chả hiểu có dấu hiệu gì.
Túm lại các bác cứ cưỡi Bim mà đeo em nó đố bố con nhà nào dám nói hàng đểu :21::21::21:
Chả việc gì phải hão khi tiền trong túi còn phải chi nhiều việc khác. Tất nhiên xài hàng hiệu nó có cái sướng của nó.
chú này nói như ...... "chuối một buồng" chú dùng hàng đểu đúng là chẳng ai biết chỉ mình chú biết

Trungmytu

Xe điện
Em đeo đồng hồ 24/24 luôn!Quen rồi, tháo ra thấy thiếu thiếu cái gì đó, tay lắm lúc cầm điện thoại nhưng vẫn giơ tay lên xem đồng hồ!

biahoihanoi

Xe lăn
Có lần tìm mua đồng hồ tốt, bèn ra cái hiệu đồng hồ gì ở Ngang Hàng Đào mà quảng cáo TV ầm ĩ. Thấy 1 em SK khá đẹp bèn hỏi giá bi nhiêu? Em bán hàng mặc juíp nhẹ nhàng nói 5M. Ngạc nhiên chưa, loại này bên Sing khoảng 7000 USD mà đây chỉ có 5M?:^). Bèn hỏi" em ơi đây có phải đồng hồ xịn không?"
Em ấy bẩu"ở đây toàn đồng hồ xịn hết":6:Kinh chưa
Oư thế thì rẻ, liền bảo em là cho anh cái phiéu bảo hành toàn cầu.
Em ấy ngắc ngư" Anh ơi, đây hàng xách tay, khong có":'(
Mịa cha nó, tính lừa ông hả. Nói mẹ nó là hàng CHINA copy cho xong. Bầy vẽ lên TV. Lắm chuyện.:102:

SondAuTo

Xe điện
Website
sondauto.blogspot.com
từ nhỏ đến nhớn... e chưa bao giờ mua đồng hồ đeo tay...mà cũng chưa đeo nó bao giờ mới chết

LANDCRUISER911

Xe tải
hay đấy. e cũng khoái đồng hồ lắm. nhà e nghèo nên ko có máy ảnh, để hôm nào e mượn rồi e pốt lên khoe hàng phát