[Funland] Kinh doanh gì ở Hà Nội

Sakai Việt Nam

Xe điện
Đầu tư công hợp hào mãi mà giải ngân năm nay khó hả cụ? Miền Bắc bao nhiêu dự án quốc lộ 6 , vành đai 4 cụ lại tha hồ đếm tiền. Em đang chán cái bà H giật cục của Sbv đây.
Hô các con giời nhảy vào xong giờ lại xiết. Giá cả tăng cao, giờ lại xiết quá tải nha nên vận chuyển càng chết, giải ngân chậm, xiết tín dụng nên giờ đình trệ hết

prado2012

Xe điện
Hô các con giời nhảy vào xong giờ lại xiết. Giá cả tăng cao, giờ lại xiết quá tải nha nên vận chuyển càng chết, giải ngân chậm, xiết tín dụng nên giờ đình trệ hết
Giờ giá cả leo thang, đầu vào cao thầu cũng bạc mặt. Em giờ ngồi nhìn thôi.

Sakai Việt Nam

Xe điện
Giờ giá cả leo thang, đầu vào cao thầu cũng bạc mặt. Em giờ ngồi nhìn thôi.
Sân bay long thành cách đây 2 tháng rầm tập máy móc, giờ các nhà thầu rút thiết bị gần hết nằm thở

Pumzen

Xe ba gác
Cũng là 1 phương án hay! Đợt 2-3 năm trước em toàn lên web Nhật xúc giầy thể thao hàng Sale Adidas, Nike, Puma! Nhiều đợt xúc được lô toàn 600k-800k/ đôi! Bán không sale chắc cũng được 1,4tr-2tr! Vì hàng tại shop Việt Nam bán toàn trên 2tr! Xúc được rẻ nên đem biếu linh tinh! Nghĩ cũng muốn kinh doanh tay trái bằng món này cũng hay mà lại ngại quá!
Cách đây 5-7 năm em cũng thử nghiệm xúc hàng sale Châu Âu 30-40$ về bán củ rưỡi, 2 củ được mà cò con quá, không có thời gian mà mở quy mô lên to! Chỉ coi như bù đắp mua đồ không mất tiền!
Giờ em lên web TQ thử 1 số mặt hàng thiết yếu để xúc tiến, chỉ là thiếu người thực hiện thôi chứ ý tưởng em lại nhiều! Có lẽ lên đầu 4X rồi cũng ngại :-s
Năm 2015 nhà cháu sang Nhật chơi hơn chục ngày, toàn đi các tỉnh, mãi mấy ngày cuối mới đến Tokyo. Đi lang thang ở đây mới phát hiện ra có những khu phố chuyên bán hàng sale, mặc dù date cũng ko đến mức độ cũ lắm, chỉ tầm 1-2 năm ghi trong tem mác trước ngày nhà cháu mua. Có lẽ do số lượng ít, thiếu size nên các shop gọi 1 đội chuyên thu gom chủng loại này đến khuân với giá thanh lý đồng nát. Hội bán lẻ lại mua của đội thu gom này, nhưng mức giá bán ra cho ng tiêu dùng khiến nhà cháu giật mình ngỡ ngàng luôn. Toàn những thương hiệu thể thao tên tuổi như Nike, Adidas, Puma, Reebock...giá chỉ loanh quanh 5-700 vnđ, thậm chí có những đôi giày thể thao giá còn rẻ hơn giày Biti's. Do lúc đó hành lý đã đầy ự (nhà cháu 2 vali 40kg) nên chỉ mua được vài thứ nữa. Nhà cháu khuân 1 đôi giày đá bóng Adidas giá 500k
2 đôi thể thao cho F1 quy đổi ra cũng chỉ tầm 320k.
Sau này khi về VN, đôi giày đá bóng mới đi đúng 1 lần chạy loăng quăng trên sân cỏ nhân tạo khoảng 15' thì kết thúc giải trên OF, giầy đắp chiếu luôn. Sau nghĩ phí của giời, nhân đọc 1 thớt có nhu cầu mua giầy bóng đá, nhà cháu đăng lên, ngay lập tức nhận được phản hồi liên tục, từ hộp thư cho đến tnđt. Cuối cùng 1 cụ chốt, ko nhớ giá chính xác, mang máng tầm 700k, cứ xuýt xoa khen đi sướng chân vãi. :D
Đại loại là lướt lát rồi nhưng vẫn ăn ra tí ti. :))
Còn 2 đôi Das mua cho F1, 1 đôi vừa 1 đôi hơi căng chân nhà cháu quẳng ra CH, nó bay nhanh như chảo chớp, nhẹ nhàng xơi 2 lít công xách tay mấy ngàn cây số.
Thời điểm đó đầu ra của nhà cháu toán tính bằng bao tải nên mấy đôi giày lẻ tẻ vặt vãnh kiểu này nó ko đưa vào lập trình kiếm xèng. Món này kể cả giờ đây đội bán hàng nội địa Nhật vẫn khai thác triệt để, lợi nhuận nhà cháu nghĩ 1 đi đôi là trong tầm tay.

Ngominh68

Xe buýt
Em thật , giờ kinh doanh dạng cò con nhỏ lẻ thì thà đi làm thuê mà tháng được 25-30 củ đều còn hơn.
Kinh doanh thì ko bao giờ là đều, mà cò con nhỏ lẻ tháng được tầm đó thôi. Tính ra mất vốn, đau đầu hơn đi làm thuê thu nhập đều.
Cụ ơi làm thuê món gì để dc 25_30 củ vậy ? Chỉ e với .

pokemon06

Xe tăng
Cụ tìm địa điểm ngay cạnh trường học (tốt nhất là trường cấp 3) và bán trà sữa, bánh mỳ đi ạ.... chắc chắn sẽ ổn.
Em đang mở đây mà đau hết cả đầu. Mặt bằng đẹp nhưng tiền thuê mặt bằng cao quá nên làm chỉ đủ trả tiền thuê nhà.

joix

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Hóng các cụ,từ đầu năm đến h e kinh doanh khá khó khăn.

gaquay123

Xe tăng
Năm 2015 nhà cháu sang Nhật chơi hơn chục ngày, toàn đi các tỉnh, mãi mấy ngày cuối mới đến Tokyo. Đi lang thang ở đây mới phát hiện ra có những khu phố chuyên bán hàng sale, mặc dù date cũng ko đến mức độ cũ lắm, chỉ tầm 1-2 năm ghi trong tem mác trước ngày nhà cháu mua. Có lẽ do số lượng ít, thiếu size nên các shop gọi 1 đội chuyên thu gom chủng loại này đến khuân với giá thanh lý đồng nát. Hội bán lẻ lại mua của đội thu gom này, nhưng mức giá bán ra cho ng tiêu dùng khiến nhà cháu giật mình ngỡ ngàng luôn. Toàn những thương hiệu thể thao tên tuổi như Nike, Adidas, Puma, Reebock...giá chỉ loanh quanh 5-700 vnđ, thậm chí có những đôi giày thể thao giá còn rẻ hơn giày Biti's. Do lúc đó hành lý đã đầy ự (nhà cháu 2 vali 40kg) nên chỉ mua được vài thứ nữa. Nhà cháu khuân 1 đôi giày đá bóng Adidas giá 500k
2 đôi thể thao cho F1 quy đổi ra cũng chỉ tầm 320k.
Sau này khi về VN, đôi giày đá bóng mới đi đúng 1 lần chạy loăng quăng trên sân cỏ nhân tạo khoảng 15' thì kết thúc giải trên OF, giầy đắp chiếu luôn. Sau nghĩ phí của giời, nhân đọc 1 thớt có nhu cầu mua giầy bóng đá, nhà cháu đăng lên, ngay lập tức nhận được phản hồi liên tục, từ hộp thư cho đến tnđt. Cuối cùng 1 cụ chốt, ko nhớ giá chính xác, mang máng tầm 700k, cứ xuýt xoa khen đi sướng chân vãi. :D
Đại loại là lướt lát rồi nhưng vẫn ăn ra tí ti. :))
Còn 2 đôi Das mua cho F1, 1 đôi vừa 1 đôi hơi căng chân nhà cháu quẳng ra CH, nó bay nhanh như chảo chớp, nhẹ nhàng xơi 2 lít công xách tay mấy ngàn cây số.
Thời điểm đó đầu ra của nhà cháu toán tính bằng bao tải nên mấy đôi giày lẻ tẻ vặt vãnh kiểu này nó ko đưa vào lập trình kiếm xèng. Món này kể cả giờ đây đội bán hàng nội địa Nhật vẫn khai thác triệt để, lợi nhuận nhà cháu nghĩ 1 đi đôi là trong tầm tay.
Sale ở Nhật với Châu Âu, Mỹ đa phần là sale thật mà cụ! Ở Việt Nam thì nhiều kiểu sale đội lốt thôi! Vì bán hàng khi đã qua điểm hòa vốn tổng thể rồi thì đống hàng dư thừa còn lại bán bất cứ giá nào cũng là lãi, nên nhiều khi mình là người mua thì múc được giá không tưởng!

suppernova112

Xe buýt
Cụ ơi làm thuê món gì để dc 25_30 củ vậy ? Chỉ e với .
cụ làm những ngành như IT, kỹ sư công trình, kinh nghiệm 7-8 năm là lương tầm đó rồi, thậm chí IT còn hơn.
Làm sale bán hàng dự án cũng tầm đó hoặc hơn.

hvhn

Xe tải
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Sau gần 1 năm thử sức với cửa hàng kinh doanh thực phẩm thì em đã phải đóng cửa do lợi nhuận trả cho chi phí thuê mặt bằng, vận chuyển, nhân công gần hết - coi như làm không công :-<

Giờ tài chính em cố thì khoảng 1 tỷ nên vác ra đẽo cày giữa đường, mong các cụ góp ý giúp em với tài chính như thế em có thể bắt đầu với mảng gì với ạ
Em cảm ơn :x
dạ 1 tỉ cụ đang có dc kiếm = cách nào
thì cụ dùng cách đó+ nâng cao lên thôi

mabu44

Xe tăng
Tầm này chỉ có trà đá là ổn định nhất thôi cụ à.

Mochua

Xe máy
cụ làm mua nhượng quyền thương hiệu cũng ok lắm.1 tỷ thoải mái

BMW X4

[Tịch thu bằng lái]
Sau gần 1 năm thử sức với cửa hàng kinh doanh thực phẩm thì em đã phải đóng cửa do lợi nhuận trả cho chi phí thuê mặt bằng, vận chuyển, nhân công gần hết - coi như làm không công :-<

Giờ tài chính em cố thì khoảng 1 tỷ nên vác ra đẽo cày giữa đường, mong các cụ góp ý giúp em với tài chính như thế em có thể bắt đầu với mảng gì với ạ
Em cảm ơn :x
Bác thử món Ka da ô kê coi có hạp không?
Tui thấy món đó cũng có tiền, thi thoảng được 1 shot FOC.

suppernova112

Xe buýt
Khuyên thật các cụ nên kinh doanh online kết hợp truyền thống. Hai chân này nó sẽ vững như con người chúng ta đi 2 chân vậy.
quan trọng là bán cái gì? và bán như thế nào để có doanh thu ổn định

suppernova112

Xe buýt
Nhà cháu kd 1 ngành hàng thuộc lĩnh vực thời trang, với thâm niên khoảng 30 năm lúc thịnh lúc suy nên kinh nghiệm có thừa. Cũng có thể vào giai đoạn cận nghỉ hưu, tư duy của 1 người có tuổi thường là tư duy lối mòn rất khó chấp nhận đổi mới khi quá khứ đã mang lại rất nhiều thành công, hay nói cách bay bướm là ngủ quên trên chiến thắng mà nhà cháu trở nên thụ động ko cải cách thay đổi mô hình kd offline + online mềm dẻo như 1 số người đã và đang thành công tiếp tục từ kd truyền thống kết hợp vận dụng công nghệ thời đại. 1 lý do nữa là bất kể thứ gì vận hành đều có quy luật, đó là quy luật đào thải, như mọi người hay nói là hết lộc ở giai đoạn xế chiều, về hưu.
Bão Covid vào VN ngay lập tức nó đã nhấn chìm những ai đang còn ngáp ngoải, lay lắt bấu víu vào con thuyền kinh doanh truyền thống, do nhà cháu còn 1 ch nữa của gấu nên dồn hàng vào đấy, cho thuê chỗ này và quyết định rửa tay gác kiếm hẳn từ hè 2020.
Kinh doanh nhiều khi giống cờ bạc mà cờ bạc lại hay đãi tay mới. :)) Thèng cháu thuê mặt bằng của nhà cháu, dân từ tỉnh lẻ lên HN cũng lại vập vào món thời trang. Nó kết hợp kd giữa offline và online, lúc đầu nhà cháu đánh giá ông cháu này giỏi lắm trụ được 1 năm. Thế mà đến bây giờ đã bước vào năm thứ 3, ông cháu càng ngày càng phát triển, ngoài khứa đến mua trực tiếp ra đã trở thành điểm đến quen thuộc thì đơn hàng online hằng ngày vẫn xuất đi đều đặn như vắt tranh. Chi phí trả cho hoạt động kd của nó hàng tháng lên tới gần 100 củ. Mô hình kd của nó là nhập hàng thời trang thương hiệu tên tuổi của thế giới, có hệ thống vệ tinh ở Mẽo, Châu Âu khi có đợt sale mạnh là ôm ngay, giá đầu ra của nó cũng tương đương giá ở bển chưa sale, như vậy nó có lợi nhuận tầm 20% trở lên. Ví dụ 1 chiếc áo nó bán 100$ thì nó phải xơi 30$, nhẹ nhàng 7-800k, ngày bán chục cái, 4-5 cái vào chi phí, còn lại nó hưởng. Có lẽ hàng tháng nó phải lĩnh hơn trăm củ từ kd.
Nhà cháu thì cứ đếm cua trong lỗ như vậy, qua đây có thể là 1 ý tưởng cho cụ mợ nào mạnh dạn đầu tư vào mảng này.
nói thì ngon, lúc làm thật có đều hay ko thôi. Cụ lại đếm cua.

huyleck

Xe điện
Đó là do cho thuê không chuyên nghiệp thôi.

Em quen 1 cô bé. Cô ấy chuyên đi thuê các toà nhà nhỏ, rồi chia nhỏ ra cho thuê lại từng tầng, từng phòng. Lợi nhuận ổn.

Cho thuê nhà, ko phải cứ quăng cái nhà ra là xong. Còn phải có nhiều dịch vụ kèm theo để nâng giá trị ngôi nhà của mình lên. Như ngôi nhà trên 35 tỉ thì phải cho thuê được 100 triệu. Vậy cũng ổn.

Tất nhiên, kinh doanh là việc ko bao giờ dành cho người ko có chuyên môn.
Đấy là nhã ngõ cho thuê để ở cụ ạ, còn nhà phố tiền to bài toán khó hơn nhiều

Công Tôn Sách

Xe đạp
Giờ bọn nó khôn rồi, dân vùng cao bán thịt gác bếp, cá hun khói, dân vùng biển bán tôm cá khô/đông lạnh, hút chân không, đóng gói ship tận nơi. Mình thuê mặt bằng, đóng gói => CHẾT CHẾT CHẾT.
Nếu muốn sống được ắt phải có khác bọt!