kinh nghiệm đi đặt xe ford

Tôi Nhà Quê

Xe tải
Em chuẩn bị mua Ford các cụ ạ. Em muốn tự mình đi làm thủ tục.Các cụ cho em hỏi khi đi nộp thuế, đăng ký, kiểm định thì có phải mất abc gì cho những đầy tớ của nhân dân không ạ, nếu có thì khoảng bao nhiêu ? Em còn non lắm, mong được các cụ chỉ giáo. Thanks các cụ nhiều

altis.

Xe buýt
Thưa cụ, miền bắc có tất 7 a e nhà ford.4 ford tại hà nội. 4 a e trai hú hí đập chết 1 số con nhái giống như e vậy theo cụ e nên mang bộc phá hay ôm bom nguyên tử để nói chuyện đây cụ.
thứ 2 cụ bảo chuyện ngày xưa gì gì đấy. Rồi có 1 ngày đẹp trời cụ lại bị cướp lại thì sao . luật nhân quả mà. E nói cụ đừng giận đó nhé.
không em không giận gì đâu, cuộc sống là một chuỗi của những sự tranh cướp mà cụ

Cái quan trọng là ở Hợp đồng, Mấy đồng chí sale có đặt bút ký hợp đồng với các cụ đặt xe hay là giám đốc chúng nó ký. Quan trọng là ở chỗ hợp đồng chặt chẽ là được, ko lấy của thằng này ta lấy của thằng khác

cclass

Xe buýt
Lâu lâu em mới đi đặt mua xe lien doanh, cụ thể là Ford EcoSport, em thấy khổ cho dân mình thật. Bực mình gặp phải cụ sale thỏa thuận xong giá, cầm tiền rồi, chỉ ký HĐ và làm phiếu thu thì lại thay đổi mọi thứ, chưa kể cách làm việc làm cho người mua không thấy tin tưởng, điều khoản thì khách hang luôn là người cầm dao đằng lưỡi. Ngoài ra bị thuyết phục hay o ép lắp 1 đống phu kiện linh tinh với giá đắt lòi... Em không hiểu nghề sale nó phải thế hay sale xứ Việt mình phải như vậy.

Tôi Nhà Quê

Xe tải
Lâu lâu em mới đi đặt mua xe lien doanh, cụ thể là Ford EcoSport, em thấy khổ cho dân mình thật. Bực mình gặp phải cụ sale thỏa thuận xong giá, cầm tiền rồi, chỉ ký HĐ và làm phiếu thu thì lại thay đổi mọi thứ, chưa kể cách làm việc làm cho người mua không thấy tin tưởng, điều khoản thì khách hang luôn là người cầm dao đằng lưỡi. Ngoài ra bị thuyết phục hay o ép lắp 1 đống phu kiện linh tinh với giá đắt lòi... Em không hiểu nghề sale nó phải thế hay sale xứ Việt mình phải như vậy.
Thế nên có người mới gọi ta là xứ Lừa mà cụ. Em chả rõ Lừa là danh từ (con Lừa) hay là động từ nữa

k9i

Xe đạp
Kính các cụ, nhà em cũng đang đi tới chung kết em Forcus Titanimum màu trắng 2.0, em vừa book lịch lái thử từ web của hãng rồi, cụ sâu nào có giá tốt thì bắn em vào inbox nhé, để lại số tel có gì em hú lại.

Giá hãng đang treo là 819tr thì khi đi đăng ký ở hanoi bị thu 12% của 819tr hay 12% giá em mua từ showroom ợ. Tiện em hỏi thêm chút là e mua titanium nhưng em lại muốn dùng chân của em sport + vì em thích la răng thể thao và 17inch ạ, em làm thế có được không khi đi đăng ký mới + đăng kiểm ạ. Tks các cụ.

khachuy225

Xe tải
Hiện nay, các đại lý ô tô làm việc rất chuyên nghiệp và uy tín. Trường hợp chậm xe là có thể do quá trình vận chuyển từ cảng hoặc là quá trình ship hàng từ Thái về chậm nên dẫn đến thời gian bác lấy xe có thể phải chậm mất 1 thời gian.(cái này là trường hợp bất khả kháng )
lúc giao xe thì có các biên bản bàn giao trong đó ghi rõ rất rõ các chi tiết trên xe nên chuyện mất đồ hay bị thay thế sẽ không bao giờ có bác nhé

khachuy225

Xe tải
cụ mua xong thì nhờ các bạn tư vấn đi đăng ký giúp cho nó đỡ mệt , chi phí mềm cũng không đáng bao nhiêu đâu mà

hoangkeo37

Xe máy
không em không giận gì đâu, cuộc sống là một chuỗi của những sự tranh cướp mà cụ

Cái quan trọng là ở Hợp đồng, Mấy đồng chí sale có đặt bút ký hợp đồng với các cụ đặt xe hay là giám đốc chúng nó ký. Quan trọng là ở chỗ hợp đồng chặt chẽ là được, ko lấy của thằng này ta lấy của thằng khác
Cụ ah . nếu là xe ford khác thì mình cơ trên. Nhưng theo kinh nghiệm của e với con WT 3.2 AT thì mình ở cửa dưới 100%.tỷ lệ chấp là 7,8 thì cửa dưới ko bjo thắng dc cụ ah . cụ lấy xe nhanh thì khác. Cụ thử đi đặt rồi chờ xem thử thnao nhé!

hoangkeo37

Xe máy
Hiện nay, các đại lý ô tô làm việc rất chuyên nghiệp và uy tín. Trường hợp chậm xe là có thể do quá trình vận chuyển từ cảng hoặc là quá trình ship hàng từ Thái về chậm nên dẫn đến thời gian bác lấy xe có thể phải chậm mất 1 thời gian.(cái này là trường hợp bất khả kháng )
lúc giao xe thì có các biên bản bàn giao trong đó ghi rõ rất rõ các chi tiết trên xe nên chuyện mất đồ hay bị thay thế sẽ không bao giờ có bác nhé
Vậy thưa cụ, e thì đặt 3 tháng mới có . Nhưng cụ giải thích sao với a e có chuyện e muốn lấy xe trong tháng này với điều kiện mua thêm nóc thùng là có xe luôn. Vậy chăng có sự ko minh bạch.

NVL.

Xe buýt
Website
hanoiford3s.com
Tựu chung lại vẫn là sự cạnh tranh cả cụ nhỉ?

Tôi Nhà Quê

Xe tải
cụ mua xong thì nhờ các bạn tư vấn đi đăng ký giúp cho nó đỡ mệt , chi phí mềm cũng không đáng bao nhiêu đâu mà
Quan điểm của em là cái gì làm được thì nên tự đi làm. Cái gì khó quá thì mới cần phải nhờ vả. Cụ cũng thế và em cũng thế, chúng ta vẫn dạy con mình như thế mà

habeck

Xe hơi
có con fiesta hai màu đen đỏ chưa hà các cụ sale; thấy trêb báo chụp hình mê quá.

TOM GM

Xe tải
Cạnh tranh kiểu gì khi coi Thượng đế là gà hết ạh? Em vẫn là fan FF nhưng cách vận hành và quản lý kênh phân phối-hậu mãi ccủa FVN nói riêng và các hãng oto nói chung tại VN là ngược với qui luật của thị trường. Cơ chế quản lý NN đã tạo ra nghịch lý về giá xe, hệ thống pp-hậu mamãi lại đẻ ra kiểu thị trường méo mó này.
UOTE=NVL.;19698274]Tựu chung lại vẫn là sự cạnh tranh cả cụ nhỉ?[/QUOTE]

hoangkeo37

Xe máy
Cạnh tranh kiểu gì khi coi Thượng đế là gà hết ạh? Em vẫn là fan FF nhưng cách vận hành và quản lý kênh phân phối-hậu mãi ccủa FVN nói riêng và các hãng oto nói chung tại VN là ngược với qui luật của thị trường. Cơ chế quản lý NN đã tạo ra nghịch lý về giá xe, hệ thống pp-hậu mamãi lại đẻ ra kiểu thị trường méo mó này.

Biết làm sao được hả cụ khi chưa thấy thực sự cơ quan bảo vệ người tiêu dùng.

fordfiesta2013

Xe tăng
Cụ ah . nếu là xe ford khác thì mình cơ trên. Nhưng theo kinh nghiệm của e với con WT 3.2 AT thì mình ở cửa dưới 100%.tỷ lệ chấp là 7,8 thì cửa dưới ko bjo thắng dc cụ ah . cụ lấy xe nhanh thì khác. Cụ thử đi đặt rồi chờ xem thử thnao nhé!
Cụ nói chuẩn. Con này đang hót hòn họt. Ra bao nhiêu hết bấy nhiêu mặc dù Ford đã tăng công suất hêt mức cho Việt nam

htlongbien

Xe điện
Em đi tìm mua WT3.2 thời điểm này vất vả thật. Xe bán thì ít người mua thì nhiều. Rồi cũng được máy bác sales tư vấn nhiệt tình nhưng kết quả chỉ là: vui lòng đặt hàng rồi chờ đợi hoặc là có xe giao nhưng phải chênh giá hoặc mua gói phụ kiện kèm theo bán giá đắt lòi măt ạ.
Lại nói chuyện Ford bán tải!
Cách đây chừng tháng có đứa em nhờ mua hộ chiếc Wildtrak; nó máu nên tháng ngâu cũng múc.
Nghĩ bụng bẩu 2 ẻm của mình toàn thân vỏ sửa chữa ở 1 đại lý Ford nên gọi lên đó cho tiện; Lâu rồi ko mua xe mới nên em ko biết; ở đó cũng phát giá cách bán hàng như Toy; cũng kênh giá rồi nắp thùng nọ kia....
Em trả lời thẳng thừng luôn là Ford bỏ ngay cái trò này đi và em khuyên đứa em lấy BT50- trong vòng 1 ngày nó nhận xe luôn. Ngẫm cũng tiếc là vì em nó thích Ford mà lại bị em chuốc thuốc sang BT50- nhưng vì em ghét kiểu bán hàng như thế.
Vẫn cái giọng oanh vàng của ẻm hôm trước báo giá đó- cách đây 3 ngày (thứ 6 ngày 12-9) alo cho em là anh đã mua được xe chưa; em mắng cho 1 trận và đề nghị tắt máy đừng làm phiền tôi; tệ quá- hôm trước nó có thèm PR co kéo bán hàng với mình gì đâu, nó đang hot vì xe nó đã có khách đặt; bây giờ lại bày trò hỏi thăm với tìm khách mà nó không hiểu rằng sau 1 tháng khách hàng cũng có thể mua cả dàn xe khác được rồi.

Một điều em rất mừng: Ford hot đến thế sao? Hot kiểu như này bao lâu nữa?

westlake

Xe buýt
Lại nói chuyện Ford bán tải!
Cách đây chừng tháng có đứa em nhờ mua hộ chiếc Wildtrak; nó máu nên tháng ngâu cũng múc.
Nghĩ bụng bẩu 2 ẻm của mình toàn thân vỏ sửa chữa ở 1 đại lý Ford nên gọi lên đó cho tiện; Lâu rồi ko mua xe mới nên em ko biết; ở đó cũng phát giá cách bán hàng như Toy; cũng kênh giá rồi nắp thùng nọ kia....
Em trả lời thẳng thừng luôn là Ford bỏ ngay cái trò này đi và em khuyên đứa em lấy BT50- trong vòng 1 ngày nó nhận xe luôn. Ngẫm cũng tiếc là vì em nó thích Ford mà lại bị em chuốc thuốc sang BT50- nhưng vì em ghét kiểu bán hàng như thế.
Vẫn cái giọng oanh vàng của ẻm hôm trước báo giá đó- cách đây 3 ngày (thứ 6 ngày 12-9) alo cho em là anh đã mua được xe chưa; em mắng cho 1 trận và đề nghị tắt máy đừng làm phiền tôi; tệ quá- hôm trước nó có thèm PR co kéo bán hàng với mình gì đâu, nó đang hot vì xe nó đã có khách đặt; bây giờ lại bày trò hỏi thăm với tìm khách mà nó không hiểu rằng sau 1 tháng khách hàng cũng có thể mua cả dàn xe khác được rồi.

Một điều em rất mừng: Ford hot đến thế sao? Hot kiểu như này bao lâu nữa?
Em nhất trí với cụ. Cho thế chúng nó trắng mắt ra