Kinh nghiệm đi du lịch Phú Quốc( từ 6/11- 11/11/2014)

Jun Nov18

Xe điện
Kinh nghiệm đi du lịch Phú Quốc( từ 7/11- 11/11/2014)

Dear các cụ/ mợ
Sau bao lâu ước ao khát khao...thì hôm nay mấy đứa bọn em mới chốt được lịch đi Phú Quốc ah.
Vé book là từ 7/11( sáng thứ 6) đến 11/11( sáng thứ 3)
Các cụ/ mợ có kinh nghiệm thì share giúp bọn em với ah, tìm hiểu mấy chỗ thì hoa cả mắt vào ah.
Tình hình thế này ợ
- Số người: 03 nữ
- Kinh phí( ko kể vé MB) khoảng 10-15tr/ 01 người( ko tính tiền quà cáp, mua linh tinh ah)

Các cụ/ mợ có kinh nghiệm rồi thì giúp bọn em
- Nơi ở( ưu tiên ks tốt, hoặc rì sọt cũng được ạ, vì 3 đứa bọn em ở 1 phòng thôi ah)
- Các nơi nên đi
- Ăn uống
- Phương tiện đi lại
- Các chú ý khác

Em cảm ơn các cụ/ mợ nhiều ah. Chúc cụ/ mợ tối chủ nhật vui vẻ ah
Chúc các cụ/ mợ có ngày cuối

Chỉnh sửa cuối:

pham minh

Xe container
Đi phú quốc đến sân bay gọi ta xi về trung tâm khoảng 150 k em ko nhớ chính xác ( khoảng 10km) nếu các mợ chỉ cần một phòng thì cứ thuê ngay tại đường bạch đằng ( gần ngay chợ đêm dinh cậu) giá phòng khách sạn loại tốt khoảng 800-1000 k/ngày . Tham quan vì có 3 người nên phải xác định thuê ta xi giá 1.050 k/ngày( giới hạn là 140 km) nhưng đi ta xi thì có nhiều nơi không đến được vì phú quốc bây giờ đang xây dựng nên đường rất xấu. Các điểm cần đến thì tra gg( có khoảng 15 điểm): vườn tiêu,ghềnh dầu, suối tranh, khu nuôi trai lấy ngọc, làn chài cổ hàm ninh, bãi khem, bãi sao ,lặn biển,bãi dai,khu làm nước mắm...vv
Quà mua về thì hạt tiêu, muối tiêu đỏ, nước mắm nếu các mợ thích( trả tiền họ sẽ gửi ra tận nơi), sim phú quốc, ngọc trai phú quốc nếu các mợ nhiều tiền,

Chỉnh sửa cuối:

Jun Nov18

Xe điện
Đi phú quốc đến sân bay gọi ta xi về trung tâm( khoảng 10km) nếu các mợ chỉ cần một phòng thì cứ thuê ngay tại đường bạch đằng ( gần ngay chợ đêm dinh cậu) giá phòng khách sạn loại tốt khoảng 800-1000 k/ngày . Tham quan vì có 3 người nên phải xác định thuê ta xi giá 1.050 k/ngày( giới hạn là 140 km) nhưng đi ta xi thì có nhiều nơi không đến được vì phú quốc bây giờ đang xây dựng nên đường rất xấu. Các điểm cần đến thì tra gg( có khoảng 15 điểm): vườn tiêu,ghềnh dầu, suối tranh, khu nuôi trai lấy ngọc, làn chài cổ hàm ninh, bãi khem, bãi sao ,khu làm nước mắm...vv
Quà mua về thì hạt tiêu, muối tiêu đỏ, nước mắm nếu các mợ thích( trả tiền họ sẽ gửi ra tận nơi), sim phú quốc, ngọc trai phú quốc nếu các mợ nhiều tiền,
Cảm ơn cụ nhiều ah.
Thực ra bọn em đi chủ yếu là nghỉ dưỡng thôi ạ, chứ đi nhiều thì mệt vì toàn" vịt giời ham ăn" cụ ah
Mấy ks như cụ nói có bể bơi luôn ko ah? Em vừa sợt thấy Eden, SGPQ....

pham minh

Xe container
Cảm ơn cụ nhiều ah.
Thực ra bọn em đi chủ yếu là nghỉ dưỡng thôi ạ, chứ đi nhiều thì mệt vì toàn" vịt giời ham ăn" cụ ah
Mấy ks như cụ nói có bể bơi luôn ko ah? Em vừa sợt thấy Eden, SGPQ....
Em vào đấy mấy ngày toàn đi suốt đến đêm mới về nên cũng không để ý mấy cái đấy vì toàn tắm ngoài biển

thanhlich

Tháo bánh
Website
kinhmat.com.vn
Phú Quốc đi phủi rất hay vì nó còn hoang sơ. Resort có mấy cái nhỏ nhỏ của nhà dân ngay cạnh SG Phú Quốc giá hạt rẻ mà bugalow như ai :D, cũng sân vườn, bãi tắm đẹp. Cứ uống rồi bơi là No1. (Không ăn ở đây)

Mua tour 1 ngày đi đủ bơi, ngắm san hô, ngọc trai, bãi sao....

Cháu thì thích thuê xe máy đổ đầy bình xăng và nhắm hướng bắc thẳng tiến, cứ còn đường là còn đi. Dọc đường nhiều rừng, bãi biển đẹp hoang sơ tắm tiên lại là No2 :P

Có thời gian thì lội bộ từ dưới lên đỉnh thác của suối. Tắm tiên vài chỗ :D

Cố dành thời gian buổi sáng uống cafe ở quán đầu dinh cậu trên tầng 2. View đẹp, biển lộng gió, cafe ngon.

Ăn thì phi xe vào khu phố cũ (Qua cầu)

Túm lại cứ thổ dân ăn uống gì thì mình ăn uống đấy, chơi thì chỗ nào khu du lịch thì chơi.

Chỉnh sửa cuối:

Jun Nov18

Xe điện
Phú Quốc đi phủi rất hay vì nó còn hoang sơ. Resort có mấy cái nhỏ nhỏ của nhà dân ngay cạnh SG Phú Quốc giá hạt rẻ mà bugalow như ai :D, cũng sân vườn, bãi tắm đẹp. Cứ uống rồi bơi là No1. (Không ăn ở đây)

Mua tour 1 ngày đi đủ bơi, ngắm san hô, ngọc trai, bãi sao....

Cháu thì thích thuê xe máy đổ đầy bình xăng và nhắm hướng bắc thẳng tiến, cứ còn đường là còn đi. Dọc đường nhiều rừng, bãi biển đẹp hoang sơ tắm tiên lại là No2 :P

Có thời gian thì lội bộ từ dưới lên đỉnh thác của suối. Tắm tiên vài chỗ :D

Cố dành thời gian buổi sáng uống cafe ở quán đầu dinh cậu trên tầng 2. View đẹp, biển lộng gió, cafe ngon.

Ăn thì phi xe vào khu phố cũ (Qua cầu)

Túm lại cứ thổ dân ăn uống gì thì mình ăn uống đấy, chơi thì chỗ nào khu du lịch thì chơi.
Hi, cảm ơn cụ nhiều ah
- Ks: cháu tìm mấy cái mà loạn cào cào hết cả lên rồi ạ. Mà đi nghỉ dưỡng chọn cái nào nó xú xứa quá thì cũng chán. Vì cả 3 đứa đều thích" nằm trên giường...và buôn dưa lê ah"
- Về đi lại thì chắc phải cọn taxi, vì toàn những đứa bt lười đi xe máy, đi làm bằng xe đạp/ hoặc xe cq ^^

hamigua

Xe hơi
các mợ đi chợ đêm Dinh Cậu hải sản ngon bổ rẻ, ở gần Dinh Cậu có món bánh tráng nướng ngon lắm ý....
em cho các mợ số đt anh taxi giá cả phải chăng nhóe

Pigwalk

Xe container
Nếu đi khám phá thì được còn đi nghỉ dưỡng thì theo em các mợ nên chọn PA nghỉ ở Continetal ở Hồ tây còn hơn. PQ giờ đang xây dựng nên còn ngổn ngang lắm, đợi được phê duyệt làm đặc khu rồi vài ba năm nữa hãy vào

mrhitech

Xe tải
Em vào hóng kinh nghiệm của cụ để đi một chuyến. Cụ có book được vé rẻ k ah.

nhanviettuyen

Xe tăng
Em cũng vào hóng để cuối năm đưa gia đình đi nghỉL-)

Sieuthibepnuong

Xe máy
Tháng 11 đi Phú Quốc là đẹp nhất đấy Mợ ơi , với 15t/người thì các mợ thành đại za rồi , mợ cứ bảo lái xe tacxi đưa thẳng vào SGPQ hay Thiên Thanh mà ở cho sướng , vd như Thiên Thanh thì mợ lấy 2 phòng tầng 1 giá 1,1t/phòng , tháng 11 phía Dương Đông này không bị sóng to tha hồ mà tắm , nước trong như ở bể bơi , đi 3 bước ra biển
E ở chỗ này

Khi em đi tháng 7 nó như này , tháng 11 thì nó lại như chậu nước

nhà em ở cái lều này , đi 10 bước là xuống biển luôn

Chỗ chơi thì 3 mợ đàn bà tốt nhất làm cái Tacxi mà đi , nhớ hỏi giá nhé , còn không thì mua tuor đi theo đoàn , giá rẻ nhưng đi nhiều , còn chỉ lượn thì thuê xe máy 120k/xe ( ks 150k/xe )
Ăn thì nhiều , với số tiền các mợ định chi thì chả cần phải ăn ở Dinh Cậu , các mợ cứ ra quan xịn nhất PQ mà chén chắc chỉ hết 500k - 700k cho 3 mợ , ăn có nhiều món nhưng kiểu gì cũng phải ăn gỏi cá trích nhé
Nếu thích tự sướng thì mợ hỏi đường ra cầu phao ( cầu tạm ) , chỗ đó có bán hải sản tươi mà rẻ ( 200k/kg ghẹ cái mới từ biển lên , mợ lấy loại 4con/kg ăn mới sướng ) ốc nhẩy 100k/kg , tôm hùm 1,4t/kg .... rồi mợ mang về nhà hàng chỗ mợ ở đó bảo nó làm cho mà ăn tính phí 60k/k ( có cả rau) , lười thì ăn ở chợ Dinh Cậu giá cũng chả rẻ hơn nhà hàng là mấy , chỗ ngồi lại bẩn ( hồi em đi mưa bẩn lắm )

Chỗ này bán hải sản giá cực sốc , toàn hàng mới đánh về

E ăn ở 3 cái nhà hàng thì chỉ có cái nhà hàng cạnh sông là ngon còn đâu 2 cái phía đồi chán hơn
Đi chơi ra bãi Sao mùa này cho biết thôi chư sóng to lắm , em đi mùa tháng 7 thì sóng nhỏ như tắm chậu , ra đó mợ đi Tacxi cho lành , đường vào khá bụi vì chưa có đường nhựa
Quà cáp mua nước mắm là đúng nhất , mua mực khô ăn không ngon lắm loại ngon nhất em mua có 400k/kg thôi , mua rượu sim cũng chán chỉ có siro sim đóng chai thủy tinh là ngon ( chắc em ham ngọt ) đừng mua mật sim nhé uống chán mà lại say
Lưu ý duy nhất đó là rất nhiều muỗi , mợ nhớ mua máy đưởi muối dùng tinh dầu Nhật nhé , không thì không ngủ được đâu . Muỗi ở đó tính như mấy kụ OF này , thấy gái là cố đâm bằng được kể cả bị đuổi hay bí tát >:)

Mợ sang bên BOX CCCCĐ hỏi kụ TranQuang84 rất nhiều kinh nghiệm , PQ nó đắt với ai ở miền Bắc thôi vì giá vé máy bay cao qua ( e hy vọng a Vova anh ấy làm xong quả Vincom ở PQ anh ấy mở đường bay riêng giá nó rẻ để mỗi năm nhà em đi 1 lần ) còn ăn uống ngủ nghỉ rẻ nhất VN

Chỉnh sửa cuối:

tieuphuong1146

Xe điện
Website
www.artdna-global.com
E cũng đang quan tâm mà mãi chưa book đc ks giá rổ hợp lý. 15/10 này lên đng rồi. Có of có cụ nào có thể boock dùm e 2 phòng 15-18 ko ? E gần trung tâm vì có 2 cụ đi cùng

Sóc

Xe tải
Em lót dép hóng kinh nghiệm ăn, uống, ngủ, nghỉ của các cụ. Nhà em đi từ mùng 1 đến mùng 4 T11 này, 2 ngày ở Vinpearl và 2 ngày Eden. Vinpearl đang khai trương nên giá ưu đãi đấy, mợ thử tham khảo xem.

Jun Nov18

Xe điện
các mợ đi chợ đêm Dinh Cậu hải sản ngon bổ rẻ, ở gần Dinh Cậu có món bánh tráng nướng ngon lắm ý....
em cho các mợ số đt anh taxi giá cả phải chăng nhóe
Cụ bốt cái số anh taxi giúp em với ạ, vì bọn em chắc phải di chuyển bằng taxi
Nếu đi khám phá thì được còn đi nghỉ dưỡng thì theo em các mợ nên chọn PA nghỉ ở Continetal ở Hồ tây còn hơn. PQ giờ đang xây dựng nên còn ngổn ngang lắm, đợi được phê duyệt làm đặc khu rồi vài ba năm nữa hãy vào
Continential em đi rồi cụ ah, vì ước ao khát khao đi PQ( tại thấy mọi người chụp ảnh về đẹp ko chịu được ạ)

Em vào hóng kinh nghiệm của cụ để đi một chuyến. Cụ có book được vé rẻ k ah.
Vâng, cụ vào hóng cùng em ah
Vé bọn em book là 3.5tr/ khứ hồi cụ ạ của VNA ( chiều đi 7- 9am, về 9-11am cụ ah) ( em thấy giá vé này là rất hợp lí ạ)
Em cũng vào hóng để cuối năm đưa gia đình đi nghỉL-)
Hi, geo căm cụ ah

Tháng 11 đi Phú Quốc là đẹp nhất đấy Mợ ơi , với 15t/người thì các mợ thành đại za rồi , mợ cứ bảo lái xe tacxi đưa thẳng vào SGPQ hay Thiên Thanh mà ở cho sướng , vd như Thiên Thanh thì mợ lấy 2 phòng tầng 1 giá 1,1t/phòng , tháng 11 phía Dương Đông này không bị sóng to tha hồ mà tắm , nước trong như ở bể bơi , đi 3 bước ra biển
E ở chỗ này

Khi em đi tháng 7 nó như này , tháng 11 thì nó lại như chậu nước

nhà em ở cái lều này , đi 10 bước là xuống biển luôn

Chỗ chơi thì 3 mợ đàn bà tốt nhất làm cái Tacxi mà đi , nhớ hỏi giá nhé , còn không thì mua tuor đi theo đoàn , giá rẻ nhưng đi nhiều , còn chỉ lượn thì thuê xe máy 120k/xe ( ks 150k/xe )
Ăn thì nhiều , với số tiền các mợ định chi thì chả cần phải ăn ở Dinh Cậu , các mợ cứ ra quan xịn nhất PQ mà chén chắc chỉ hết 500k - 700k cho 3 mợ , ăn có nhiều món nhưng kiểu gì cũng phải ăn gỏi cá trích nhé
Nếu thích tự sướng thì mợ hỏi đường ra cầu phao ( cầu tạm ) , chỗ đó có bán hải sản tươi mà rẻ ( 200k/kg ghẹ cái mới từ biển lên , mợ lấy loại 4con/kg ăn mới sướng ) ốc nhẩy 100k/kg , tôm hùm 1,4t/kg .... rồi mợ mang về nhà hàng chỗ mợ ở đó bảo nó làm cho mà ăn tính phí 60k/k ( có cả rau) , lười thì ăn ở chợ Dinh Cậu giá cũng chả rẻ hơn nhà hàng là mấy , chỗ ngồi lại bẩn ( hồi em đi mưa bẩn lắm )

Chỗ này bán hải sản giá cực sốc , toàn hàng mới đánh về

E ăn ở 3 cái nhà hàng thì chỉ có cái nhà hàng cạnh sông là ngon còn đâu 2 cái phía đồi chán hơn
Đi chơi ra bãi Sao mùa này cho biết thôi chư sóng to lắm , em đi mùa tháng 7 thì sóng nhỏ như tắm chậu , ra đó mợ đi Tacxi cho lành , đường vào khá bụi vì chưa có đường nhựa
Quà cáp mua nước mắm là đúng nhất , mua mực khô ăn không ngon lắm loại ngon nhất em mua có 400k/kg thôi , mua rượu sim cũng chán chỉ có siro sim đóng chai thủy tinh là ngon ( chắc em ham ngọt ) đừng mua mật sim nhé uống chán mà lại say
Lưu ý duy nhất đó là rất nhiều muỗi , mợ nhớ mua máy đưởi muối dùng tinh dầu Nhật nhé , không thì không ngủ được đâu . Muỗi ở đó tính như mấy kụ OF này , thấy gái là cố đâm bằng được kể cả bị đuổi hay bí tát >:)

Mợ sang bên BOX CCCCĐ hỏi kụ TranQuang84 rất nhiều kinh nghiệm , PQ nó đắt với ai ở miền Bắc thôi vì giá vé máy bay cao qua ( e hy vọng a Vova anh ấy làm xong quả Vincom ở PQ anh ấy mở đường bay riêng giá nó rẻ để mỗi năm nhà em đi 1 lần ) còn ăn uống ngủ nghỉ rẻ nhất VN
Cụ/ mợ ơi, em hỏi chút là bọn em 3 đứa thì thuê 1 phòng chắc là ổn ah, chứ tách ra 2 phòng lại mất vui ah?
Cảm ơn cụ/ mợ nhiều nhiều ah. Em save vào rồi ah
Cảm ơn cụ/mợ lần nữa ah

E cũng đang quan tâm mà mãi chưa book đc ks giá rổ hợp lý. 15/10 này lên đng rồi. Có of có cụ nào có thể boock dùm e 2 phòng 15-18 ko ? E gần trung tâm vì có 2 cụ đi cùng
Cụ đã nhắm được ks nào chưa ah?

Em lót dép hóng kinh nghiệm ăn, uống, ngủ, nghỉ của các cụ. Nhà em đi từ mùng 1 đến mùng 4 T11 này, 2 ngày ở Vinpearl và 2 ngày Eden. Vinpearl đang khai trương nên giá ưu đãi đấy, mợ thử tham khảo xem.
Vinpearl cụ book bao nhiêu thế ah?
Cho em xin ít thông tin với ạ, hôm qua em check toàn...6-7 tr...nên là thôi ah

pandaq

Xe tải
Có em có em nha các cụ.
Vụ dịch vụ du lịch thì cứ để em giúp các cụ. Em book miến phí không thu 1 đồng dịch vụ nào của các cụ đâu nhé ( Chẳng là nhà em làm lữ hành có hợp đồng và túm lại là đc cắt hoa hồng từ các ks, resort roài và cũng là đại lý của AGODA luôn ) vậy nên các cụ cứ thích cái phòng nào ở đâu cứ báo em em làm cho cái giá nguyên giá niêm yết tại các khách sạn đó luôn, e nhích luôn cho các cụ.
Có gì các cụ cứ alo cho cái mợ chuyên phòng ks agoda bên em theo số: 09.36.43.88.36

hacide

Xe tăng
Có em có em nha các cụ.
Vụ dịch vụ du lịch thì cứ để em giúp các cụ. Em book miến phí không thu 1 đồng dịch vụ nào của các cụ đâu nhé ( Chẳng là nhà em làm lữ hành có hợp đồng và túm lại là đc cắt hoa hồng từ các ks, resort roài và cũng là đại lý của AGODA luôn ) vậy nên các cụ cứ thích cái phòng nào ở đâu cứ báo em em làm cho cái giá nguyên giá niêm yết tại các khách sạn đó luôn, e nhích luôn cho các cụ.
Có gì các cụ cứ alo cho cái mợ chuyên phòng ks agoda bên em theo số: 09.36.43.88.36

E cũng đang quan tâm! Bên E làm dự án ở Phú Quốc mà!!!

pandaq

Xe tải
E cũng đang quan tâm! Bên E làm dự án ở Phú Quốc mà!!!
Cụ có quan tâm thời điểm nào cứ ới em. Hết phòng khách sạn này em có ngay phòng khác cho cụ. Các cụ khỏi sợ ko có phòng nhé. ;)

agrimeco

Xe lăn
Oánh dấu phát khi cần thì gọi:-bd
Cụ có quan tâm thời điểm nào cứ ới em. Hết phòng khách sạn này em có ngay phòng khác cho cụ. Các cụ khỏi sợ ko có phòng nhé. ;)

Sóc

Xe tải
Em book từ T6 nên 2 tr/ đêm. Không rõ bây h bao nhiêu.