[Funland] Kinh nghiệm du lịch Quy Nhơn

nhuataiche

Xe container
Ngày 25/1 nhà em đi QN. Các cụ cho em xin số đt thuê xe đưa đón sân bay và đi chơi ở QN với.
Em mới đi QN về hôm qua, có công việc. Bác đi chơi QN sao lại đi tháng này, trời hơi lạnh, biển ko đẹp, trời nhiều mây, tắm biển mất vui.
Sân bay Phù Cát có xe bus 50 chỗ của Vietnam Airlines đưa về số 2 Nguyễn Tất Thành, trung tâm QN, giá 50k/người. Mùa này ít khách, đi xe bus cũng thoải mái lắm.
Từ số 2 Nguyễn Tất Thành về các khách sạn trong thành phố QN thì taxi mất chừng 50k nữa.
Nếu bác muốn thuê xe thì nhờ khách sạn đặt hộ, nghe nói tầm 250k - 350k / xe 5 chỗ. Em đi một mình nên chỉ biết đến thế thôi.

Song Min

Xe tải
Em mới đi QN về hôm qua, có công việc. Bác đi chơi QN sao lại đi tháng này, trời hơi lạnh, biển ko đẹp, trời nhiều mây, tắm biển mất vui.
Sân bay Phù Cát có xe bus 50 chỗ của Vietnam Airlines đưa về số 2 Nguyễn Tất Thành, trung tâm QN, giá 50k/người. Mùa này ít khách, đi xe bus cũng thoải mái lắm.
Từ số 2 Nguyễn Tất Thành về các khách sạn trong thành phố QN thì taxi mất chừng 50k nữa.
Nếu bác muốn thuê xe thì nhờ khách sạn đặt hộ, nghe nói tầm 250k - 350k / xe 5 chỗ. Em đi một mình nên chỉ biết đến thế thôi.
Nhà em có trẻ con đi hơi lạnh cho khỏe cụ ợ. Em đi cả nhà nên chắc thuê xe 4 chỗ cũng tương đương đi bus rồi.

khai sang

Xe máy
Tháng 3 mới hết lạnh

nhuataiche

Xe container
các cụ cho xin ít kinh nghiệm địa chỉ ăn uống ngon đi ạ
Cụ muốn ăn món gì ? nhà hàng hay quán bình dân ?
QN hay Tuy Hòa, nói chung là giá cả tương đối mềm, nhưng quán xá thì bình dân là chính, nhà hàng cao cấp như SG hay HN ít lắm.
Hải sản tươi ngon nhưng em ko đánh giá cao tài nghệ đầu bếp QN.
Mấy quán hải sản được đánh giá cao trên foody, em đều thấy ổn, như Hải Sĩ, Cây Dừa ( ko phải Cây Dừa Kitchen ), Tàu Hoa Hoa, Chín Mẫn ... Mấy quán bình dân hơn cũng ổn, nhưng thỉnh thoảng lại pha trộn đồ ko tươi vào.
Mấy món như bánh xèo, bún cá, cơm gà ở QN em ko thích lắm, chẳng hiểu sao ăn thấy ko ngon bằng Tuy Hòa và Nha Trang. Cơm niêu chưa thử, nhưng chắc cũng thế.
Còn ăn ở Eo Gió hay thị xã Sông Cầu thì em chưa đi nên chưa có kinh nghiệm, nghe mấy bạn ở QN bảo Sông Cầu hải sản rất tươi và rẻ.

Đông Doãn

Xe tải
Quy Nhơn hay Phú Yên thì nhiều điểm đi chơi hơn hả các cụ? Em định ở chính 1 trong 2 nơi và đi đến nới còn lại nếu có tgian thôi.

Heineken Lee

Xe đạp
Cụ nào có xe đang làm dịch vụ ở Quy Nhơn ko ạ ?
Em cần xe đón sân bay với cả đưa đi chơi Tuy Hòa Phú Yên ( 2 người ) ạ
Cùng câu hỏi với cụ. Có cụ nào làm dv xe hoặc cụ đi về có kinh nghiệm gì share phát đi

tranduc15032017

Xe hơi
em tính đi phú quốc 3 người lớn và 1 cu tý 2 tuổi,em chưa đi bao giờ các cụ hạch toán chi phí hộ em sao cho ngon bổ rẻ với al

vizdee

Xe hơi
Cùng câu hỏi với cụ. Có cụ nào làm dv xe hoặc cụ đi về có kinh nghiệm gì share phát đi
Cụ gọi cho số anh Chung 0906486485
xe Elancha mới
Anh ấy người trong đó tư vấn rất nhiệt tình nhé
4 ngày trong đó em toàn đi xe anh đó được giá khá ưu đãi

Arizona

Xe tăng
Để F1 tắm biển thì bãi Xếp hay bãi trước mặt Hải Âu(Seagull) ổn hơn ạ? Có cụ nào nghỉ ở Casa Marina rồi cho em xin ít review nhé.

Jimy Lê

Xe máy
Để F1 tắm biển thì bãi Xếp hay bãi trước mặt Hải Âu(Seagull) ổn hơn ạ? Có cụ nào nghỉ ở Casa Marina rồi cho em xin ít review nhé.
em cung đang quan tâm . bao giờ cụ đi

trinhkhuongduy

Xe tải
Em ở Quy Nhơn đây ạ. Cụ định thời gian nào vào QN vậy? Em đi làm được nghỉ cuối tuần, xe rảnh nên nếu sắp xếp được có thể đưa đón cụ được.
Em cũng ngoài Hà Nôi nhưng đang công tác dài hạn trong này ạ.

cochmong

Xe buýt
Em cũng hóng phát tháng 3 này con gấu nhà em nó mua vé bắt con nghỉ học, bố NP đi quy nhơn.

Trailer

Xe buýt
Em đào mộ thớt này lên phát, tháng 7 này em đi Quy Nhơn, lần này là lần thứ 3 đi QN nhưng vẫn rất hào hứng, mỗi lần 1 trải nghiệm mới.

ngoctu2109

Xe tăng
Gửi các cụ vài hình ảnh cho thêm phần khí thế

Pkiemtien

Xe hơi
QN biển bẩn bẩn là, thêm nữa e thấy chả có gì chơi.
Đi 1 lần cho biết rồi thôi ạ.
Ở VN có nhatrang với phuquoc thì đáng đi lại ạ.

Có sao đâu

Xe buýt
Mợ đi dịp nào và có đi cả Phú Yên ko ạ.

- Phú Yên: Mợ đi Ghềnh Đá đĩa, bãi Xép, đầm Ô Loan... Nếu mợ bay vô Phú Yên, thì mợ thuê xe oto có lái or tự lái (e thuê có lái: 1,2tr/đi các điểm từ Phú Yên và đưa mình về ks ạ, xe 4 chỗ. Xe 7 chỗ là 1,4tr ạ). E bay vô buổi sáng, kịp đi các điểm trên và ăn trưa tại Đầm Ô Loan ạ (n.xét: các quán ở đây ăn đều same2 nhau ạ, ko có gì đặc sắc. E thấy hải sản ko đc tươi, rẻ như Quy Nhơn ạ). E bay về ở PY nên sau khi đi QN trên đường về PY e đi Mũi Điện và 1 số điểm nữa ạ.

- Quy Nhơn:
+ Ở thì tuỳ mợ, ở Hải Âu, Hoàng Yến hay dạng home stay... Theo e thì ko nên ở FLC (vì buồn, xa trung tâm, ăn u ở tp vẫn tiện và nhiều quán ngon ạ), đi từ FLC vô trung tâm để ăn thì quá xa (hình như >20km). Mường Thanh thì ăn sáng chán ạ (e ăn trưa, tối ở ngoài nên ko rõ đồ ăn trưa, tối ở MT ntn ạ, hì :D)

+ Ăn: e đã up ở cmt trc. Bổ sung: bánh xèo tôm nhảy, tré, cầu gai...

+ Thư giãn: có massage mà ko có dv gọi tới phòng làm mợ ạ. Có bar nếu mợ thik relax.

+ Tham quan: Mợ thuê xe máy nếu thik trải nghiệm dân dã ạ (hình như 180k/ngày ạ). Thuê xe để đi ra Nhơn Lý đi tour ra đảo Kỳ Co (có xe oto đưa ra, tour í 400k/người gồm cả ăn). Ks MT có cho thuê xe, cả lái đi tour Trung Lương là 600k (ăn, vé ra đảo mình tự túc: e ăn ko theo giá tour cho t.mái. Hải sản ở đây ăn tươi, rẻ. Ăn xong mợ có thể ghép tour với đoàn khác cho rẻ hoặc mợ thuê riêng 1 tàu (e thuê riêng cho chủ động giờ giấc ạ).
Kỳ Co nc biển xanh, sạch, cát trắng, nắng vàng rực rỡ -> nên đi mợ ạ. Eo Gió e thấy bt, ko lung linh như trên mạng đâu ạ (mợ có thể đi hoặc ko vì mợ qua Eo Gió rùi mới đi tàu ra đảo ạ).
E đi về thì thấy ko nên đi Bãi Trứng (Nam Phương hh) vì quây tôn và cũng bt ạ. Mộ HMT nếu mợ thích có thể tới cho biết chứ không có gì (mợ thuê taxi họ đưa đi hết các điểm luôn ạ).
Tháp đôi (tháp Chăm gì đó nếu mợ bay từ QN về thì e khuyên nên đi sớm rồi vô đó, do cùng trên trục đg ra sb ạ).

E tạm nhớ ra thế ạ, hì :D
P/s: PY mùa nè mợ ko nên đi Hoa vàng trên cỏ xanh ná. Cỏ chết cháy ko có gì lun ạ, toàn xương rồng thôi ạ ~X(

cảm ơn cụ nhiều !cháu đi 2 nữ giới xin cụ tư vấn chỗ ăn chơi , :)))))
[/QUOTE]
Cụ siêu nhỉ, chỉ nhìn cái ảnh nhỏ cafe cua E mà đoán được Tuyên Quang