[CCCĐ] Kinh nghiệm leo Fansipan – Đừng bao giờ đặt ra điểm giới hạn cho bản thân

chungdungvn

Xe điện
Lúc này bọn em đã nhặt được những cành cây ven đường để làm gậy và vẫn cặm cụi đi. Đường vẫn dốc như thế, nhiều đoạn còn sạc lở phải bám vào thân cây để trèo lên. Nếu bây giờ bỏ cuộc thì đường về sẽ nhanh thôi còn đường chinh phục fan thì vẫn xa xôi lắm, lạ là giờ đây chẳng thấy ai đòi về. Mọi người quay qua luận tội cái túi ngủ và em ăn đủ.

chungdungvn

Xe điện
Những biển mây bồng bềnh ở phía xa nhìn thích hết cả mắt, em đã đi săn mây nhiều lần gặp mây cũng đôi chỗ nhưng chưa bao giờ thấy cảnh tượng mây nhiều đến thế. Phủ trắng cả một khoảng trời, thi thoảng những ngọn núi nhô lên như giọt nước vừa rơi tõm vào biển mây. Bọn em vẫn cứ thế đi, mệt thì nghỉ, rồi lại lôi đồ ăn ra làm vài miếng, chia nhau từng ngụm nước. Chuyện trò giờ cũng ít vì mệt thở không nổi nói chi tới nói chuyện.

Em thì lúc này chân cẳng cũng khá hơn nên lại hào hứng như thường

Anh N vẫn rất hăng hái, già rồi mà khỏe dữ :D

Dodge Ram

Xe điện
Đoàn nhà bác mang vác nhiều nhỉ?! Đoàn em giao hết cho Porter.
Có chai nước Lavie to để uống chung mà còn đùn đẩy nhau.

chungdungvn

Xe điện
Đoàn nhà bác mang vác nhiều nhỉ?! Đoàn em giao hết cho Porter.
Có chai nước Lavie to để uống chung mà còn đùn đẩy nhau.
Cái balo của cu em porter cũng khá nặng rồi bác, nó còn xách theo cả túi đồ ăn nữa. Vẫn biết là mình thuê là trả tiền cho họ rồi nhưng mình thanh niên thì cứ tự túc cho khỏe. Bao giờ mệt thì san sẻ qua cho đồng đội.

chungdungvn

Xe điện
Em nghỉ trưa cái đã, các bác xem đến đây thì rót cho em đi nhá :D để em khỏe chân khỏe tay lại vào kể nốt chuyện leo fan cho các bác nghe.

Dodge Ram

Xe điện
Cái balo của cu em poster cũng khá nặng rồi bác, nó còn xách theo cả túi đồ ăn nữa. Vẫn biết là mình thuê là trả tiền cho họ rồi nhưng mình thanh niên thì cứ tự túc cho khỏe. Bao giờ mệt thì san sẻ qua cho đồng đội.
Porter nhà em không mang ba lô, họ gùi ạ! Chiếc này là nhẹ nhất.:))

muadem

Xe cút kít
Thời tiết đẹp với phong cảnh đẹp như này mà không leo thì phí quá, em hóng chuyến đi của cụ để lấy động lực leo :D

Snake master

Xe tăng
ủng hộ tinh thần của cc, giờ có cable treo đưa lên đỉnh chỉ 15phút mà cc vẫn đam mê món leo núi này em muốn mà chưa dc ạ

joyride

Xe điện
Leo Fan đc đẹp trời thế này thì tốt quá. Gặp mưa thì tai hại

chungdungvn

Xe điện
Em lại tiếp tục leo đây.
Bây giờ 9h35 phút, như vậy là đoàn bọn em cũng đã đi đi chuyển được hơn 2h, quãng đường di chuyển theo bạn Gà (từ đây em sẽ gọi bạn porter này bằng tên luôn cho thân thiện) thì mới đi được hơn 3km thôi. Từ đây đến điểm dừng chân buổi trưa còn khoảng 5km nếu không đi nhanh thì sẽ không kịp tiến độ. Ở cao điểm này nhìn ra phía bên kia, mây trắng phủ đầy.

chungdungvn

Xe điện
Để tăng tốc độ cho đoàn, anh N xung phong chốt đoàn. Và cũng là để xuống đá đít mấy cu mông to tăng tốc độ và giảm nghỉ.

U10

Xe buýt
Em vào ủng hộ cụ chủ lấy tinh thần phấn chấn up bài.
Em cũng lâu không có tí rừng núi nào vào người nên cũng nhớ rừng. Mà điều kiện giờ không cho phép nên em hóng qua màn ảnh với cụ.

suker

Xe máy
Đúng cung leo 10 năm trước, giờ mà đi Fan chắc cáp treo chứ leo ko nổi nữa .

bocun

Xe buýt
Cái đấy nhiều công dụng phết cụ ạ, ngoài tác dụng thấm hút thì nó còn để lau nhiều cái khác cũng hay hay. Em là em ko dám dùng nó để băng vết thương đâu, nó hút xừ hết máu lại nguy :D
Cái bvs này đúng là rất hữu ích khi leo núi đấy cụ. Em lần đầu được làm “ chuyện ấy “ với cái bvs cũng là đi leo Fan, ko ngờ nó lại hữu dụng đến như vậy. Chúc các cụ chăm chỉ luyện tập, chân cứng đá mềm.

chungdungvn

Xe điện
Em vào ủng hộ cụ chủ lấy tinh thần phấn chấn up bài.
Em cũng lâu không có tí rừng núi nào vào người nên cũng nhớ rừng. Mà điều kiện giờ không cho phép nên em hóng qua màn ảnh với cụ.
Đúng cung leo 10 năm trước, giờ mà đi Fan chắc cáp treo chứ leo ko nổi nữa .
Cái bvs này đúng là rất hữu ích khi leo núi đấy cụ. Em lần đầu được làm “ chuyện ấy “ với cái bvs cũng là đi leo Fan, ko ngờ nó lại hữu dụng đến như vậy. Chúc các cụ chăm chỉ luyện tập, chân cứng đá mềm.
EM lại tiếp đây :D

chungdungvn

Xe điện
Lúc này đã gần 10h, quãng đường đi được cũng khá dài. Đoàn bắt đầu tách tốp khá rõ rệt, tốp đầu là anh Vỹ (người nhập đoàn cùng với cu Gà-dẫn đường) em, cu Gà, cu cậu, tốp sau gồm có om dưa và cu cận. Anh N đi bọc hậu để xem 2 cu tốp sau có cần hỗ trợ gì thì sẽ giúp. Tiêu chí của bọn em là sẽ không ai bị bỏ lại, tất cả sẽ căn theo sức của người yếu nhất. Miễn không bao giờ bỏ cuộc là được, cứ đi, mệt thì nghỉ, nghỉ xong lại đi.

Đoạn đường phía trước khá dễ chịu, đi dưới những tán cây nên cảm thấy mát lạnh tê hết cả người. Kinh nghiệm của bọn em rút ra sau 3h di chuyển là, mệt sẽ nghỉ nhưng chỉ đứng chứ không được ngồi vì dễ gây bó cơ và đặc biệt là không được nghỉ quá lâu sẽ làm hạ nhiệt của của cơ thể và làm nhụt ý chí.

chungdungvn

Xe điện
Đi được đoạn bắt đầu nghe tiếng suối róc rách, đi tiếp đoạn nữa thì thấy có một con suối nhỏ. Đương mùa khô nên lòng suối rất ít nước nhưng nước thì vẫn cứ trong vắt, thi thoảng tới những khúc cua thì dấu tích của những cơn lũ vẫn còn. Những thân cây lớn bị lũ cuốn nằm ngổn ngang, có những thân cây to hẳn mấy người ôm không hết cũng bị cuốn về đây.

Gặp ngay một cây to đổ giữa đường, em treo hẳn lên trên để làm tấm ảnh.