[Funland] Kinh tế & Con người Lạng sơn

conversehn

Xe tăng
Người OF
Không biết cụ ghé lâu chưa?
Cửa hàng Hd là cửa hàng điển hình của hãng cụ ạ. Trước khi bên em tiếp nhận của chủ cũ để lại thì đúng là kém nhưng hiện tại thì HN có gì Hd có nấy, doanh số tăng lên 5 lần so với chủ cũ.Mặt bằng hiện tại ngang 9m sâu 8m + kho tổng diện tích bên em đang dùng 130m2 ạ
Em thấy Converse HD chỗ Hoàng Hoa Thám hàng không phong phú và mặt bằng cũng không được rộng cụ ạ. Quả thực ở HD mà cụ chưa bị lỗ là em thấy may mắn lắm rồi ạ.

hoangduc.sbr

Xe container
LS hồi 2002 em bám đít mấy ae đi lên đấy kiếm hàng. Mua đc 2 cái đồng hồ Rado bán theo cân rẻ bèo. Mà nó finish còn tốt hơn mấy con Casio 2tr đang bán h/tại. Dây với benzen làm bằng gốm ceramic, mặt sapphire vứt lăn vứt lóc hết chỗ này đến chỗ #. Chuyển nhà 4, 5 bận mà giờ thay pin nó vẫn chạy và mấy chỗ làm bằng ceramic, sapphire vẫn ko có 1 vết trầy xước.

Pepsy

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.otofun.net
Các cụ ở tp Lạng Sơn cho e xin vài địa chỉ quán ăn tiếp khách ngon nhé! Đợt tới e có nhiều việc phải ở đó. Đa tạ các cụ!
Vâng cụ, e giới thiệu cụ một số chỗ mà tụi e hay đi tiếp khách hoặc nhậu với ae:
1. Lẩu dê Đức Kiểm (trên đường đôi về phía Mai Pha, cách ubnd tỉnh khoảng 200m). Quán này chuyên các món về dê.
2. Nhà hàng Bắc Long Giang trên đường Trần Hưng Đạo (cạnh trường mùng 8-3, sau vincom). Quán này mới mở, chuyên các món ăn kiểu dân tộc, các món đặc trưng của Lạng Sơn, kiểu Vịt quay, Lợn làng, Lợn quay, Dê các món. Nếu cụ tiếp khách sang thì vào đây khá ok, có phòng riêng, 4 tầng.
3. Cụ thích hải sàn thì qua Phú lộc có Hải Sản biển đông, view đẹp đồ ngon, nhưng tiếp ae thì hợp hơn, tiếp khách làm ăn theo e chỗ ngồi ko dc rộng rãi và ồn lắm.
4. Nếu cụ thích chuyên cá thì qua Thác Mạ có quán cá lăng Việt trì, chuyên cá. Ăn khá ok. Có phòng riêng. Nc thoair mái.
5. Cụ thích chuyên gà chạy bộ thì quán gì đó ngay gần Cầu mới, view thẳng ra sông Kỳ cùng, quán chuyên gà.
6. Bình dân hơn nữa thì thịt chó An Khang ngay gần bờ sông (sau vincom), nhưng quán này bụi bụi thôi cụ, dc caia ngon.
Tạm vậy, mong giúp cụ thêm sự lựa chọn.
Cụ muốn tag 2 hoặc nữa e cũng chỉ dc nhưng mà thôi ạ :))

Dũng Ốc

[Tịch thu bằng lái]
Vâng cụ, e giới thiệu cụ một số chỗ mà tụi e hay đi tiếp khách hoặc nhậu với ae:
1. Lẩu dê Đức Kiểm (trên đường đôi về phía Mai Pha, cách ubnd tỉnh khoảng 200m). Quán này chuyên các món về dê.
2. Nhà hàng Bắc Long Giang trên đường Trần Hưng Đạo (cạnh trường mùng 8-3, sau vincom). Quán này mới mở, chuyên các món ăn kiểu dân tộc, các món đặc trưng của Lạng Sơn, kiểu Vịt quay, Lợn làng, Lợn quay, Dê các món. Nếu cụ tiếp khách sang thì vào đây khá ok, có phòng riêng, 4 tầng.
3. Cụ thích hải sàn thì qua Phú lộc có Hải Sản biển đông, view đẹp đồ ngon, nhưng tiếp ae thì hợp hơn, tiếp khách làm ăn theo e chỗ ngồi ko dc rộng rãi và ồn lắm.
4. Nếu cụ thích chuyên cá thì qua Thác Mạ có quán cá lăng Việt trì, chuyên cá. Ăn khá ok. Có phòng riêng. Nc thoair mái.
5. Cụ thích chuyên gà chạy bộ thì quán gì đó ngay gần Cầu mới, view thẳng ra sông Kỳ cùng, quán chuyên gà.
6. Bình dân hơn nữa thì thịt chó An Khang ngay gần bờ sông (sau vincom), nhưng quán này bụi bụi thôi cụ, dc caia ngon.
Tạm vậy, mong giúp cụ thêm sự lựa chọn.
Cụ muốn tag 2 hoặc nữa e cũng chỉ dc nhưng mà thôi ạ :))
Em mách thêm quán Linh Dẩn ở gần Cung thiếu nhi, nổi tiếng về cá và có mấy món ăn khá độc đáo, chỉ quán này có.

Pepsy

Xe điện
Website
www.otofun.net
Vịt trước có quán Hải đen, nhưng giờ kém rồi. Giờ cụ lên chỗ phố Bắc Sơn, đoạn giáp với Hàng Bát ấy. Em không nhớ địa chỉ chính xác, đi thì nhớ quán thôi.
Lợn quay muốn ngon phải vào Văn Quan, hoặc Bắc Sơn. Nhưng ở tp thì cũng có nhiều hàng, cụ cứ nhìn hàng nào vừa mắt thì mua thôi, cũng xêm xêm nhau cả.
Trên đường từ Lạng Sơn về Hà Nội thì đoạn Hữu Lũng có quán nghỉ chân ven đường (xe khách hay dừng) họ bán lợn quay ăn cũng ngon. Nhưng rất nhanh hết, chỉ bày ra tầm 4h chiều vèo phát là hết.
Đoạn Bắc Sơn đó là quán Hương Nga cụ ạ, e ăn nhiều quán rồi nhưng vẫn ưng quán này nhất.

Dũng Ốc

[Tịch thu bằng lái]
Đoạn Bắc Sơn đó là quán Hương Nga cụ ạ, e ăn nhiều quán rồi nhưng vẫn ưng quán này nhất.
À, cụ nhắc em mới nhớ tên.
Chẳng hay cụ Pep cũng người trên ấy?

Dũng Ốc

[Tịch thu bằng lái]
năm nay không rõ lão ạ
cơ mà năm ngoái bọn nài về đv cũ ... đói dài dăng vì không đúng phiên chợ nhá :)) :))
Xời, thế thì mấy lão mò không đúng chỗ rồi.
Thằng em rể em nghe tin anh vợ nó về Ls mà nó mò từ thành phố vào Văn Quan mua về để ba bố con (bố em, em và nó) nhấm diệu :D
Ngày thường nhá, không lễ tết hay ngày phiên đâu.

2 tai 8 banh

Xe container
Xời, thế thì mấy lão mò không đúng chỗ rồi.
Thằng em rể em nghe tin anh vợ nó về Ls mà nó mò từ thành phố vào Văn Quan mua về để ba bố con (bố em, em và nó) nhấm diệu :D
Ngày thường nhá, không lễ tết hay ngày phiên đâu.
thì đội iem ở đầu 3 xã - rún thịt quay Văn quan mà lão
khoái nhất là hội chợ 27/3 - nhậu 2 ngày nuôn :D

Pepsy

Xe điện
Website
www.otofun.net
À, cụ nhắc em mới nhớ tên.
Chẳng hay cụ Pep cũng người trên ấy?
Vâng cụ, giờ e vẫn sinh sống làm ăn trên này.
Cụ hình như cũng quê trên này ạ, e có thấy cụ còm ở trang 2.
Mà lạm bàn chuyện ăn uống quá. E góp thêm chút ý kiến về nội dung chính của cụ chủ thớt đang hỏi (ko có cụ ý vang chết, cái tội lạc đề).
Thanh niên trên này bộ phận có tiền cũng bắt đầu biết hưởng thủ rồi cụ chủ, hẻm phải mua thùng mua lố của a hàng xóm tq như ngày xưa nữa, nên e nghĩ là nếu mở sẽ ổn. Có chăng đạt được theo đúng kỳ vọng của cụ chủ ko thôi.
E ví dụ một số mặt hàng chính hãng trên này, vẫn đang sống tốt, đối tượng chính cungx chủ yếu là thanh niên dùng: Đồng hồ Đức Toàn ở ngã ba đổi tiền, chuyên về các dòng đồng hồ chính hãng như Orien, Seiko, bán hơi chát so với thủ đô nhưng e thấy họ vẫn sống khá ok.
Quần áo Adamstore đường Trần Đăng Ninh, cũng khách vào khách ra, tồn tại cũng khá lâu rồi.
Đôi lời góp ý cho cụ chủ tham khảo ạ. E chỉ biết có tới vậy. À thêm nữa là như cụ gì ở trên nói, thanh niên trên này gia đình có chút điều kiện là rất chịu chơi, e hết ạ.

Chỉnh sửa cuối:

conversehn

Xe tăng
Người OF
Dạ, em đội ơn cụ
Em vững tin hơn nhiều ạ
Vâng cụ, giờ e vẫn sinh sống làm ăn trên này.
Cụ hình như cũng quê trên này ạ, e có thấy cụ còm ở trang 2.
Mà lạm bàn chuyện ăn uống quá. E góp thêm chút ý kiến về nội dung chính của cụ chủ thớt đang hỏi (ko có cụ ý vang chết, cái tội lạc đề).
Thanh niên trên này bộ phận có tiền cũng bắt đầu biết hưởng thủ rồi cụ chủ, hẻm phải mua thùng mua lố của a hàng xóm tq như ngày xưa nữa, nên e nghĩ là nếu mở sẽ ổn. Có chăng đạt được theo đúng kỳ vọng của cụ chủ ko thôi.
E ví dụ một số mặt hàng chính hãng trên này, vẫn đang sống tốt, đối tượng chính cungx chủ yếu là thanh niên dùng: Đồng hồ Đức Toàn ở ngã ba đổi tiền, chuyên về các dòng đồng hồ chính hãng như Orien, Seiko, bán hơi chát so với thủ đô nhưng e thấy họ vẫn sống khá ok.
Quần áo Adamstore đường Trần Đăng Ninh, cũng khách vào khách ra, tồn tại cũng khá lâu rồi.
Đôi lời góp ý cho cụ chủ tham khảo ạ. E chỉ biết có tới vậy. À thêm nữa là như cụ gì ở trên nói, thanh niên trên này gia đình có chút điều kiện là rất chịu chơi, e hết ạ.

Pumzen

Xe ba gác
Cụ chủ làm chân khảo sát thăm dò thị trường thì phải mò xuống tận nơi mà mục sở thị đi chứ !

Goyave

Xe buýt
Nếu hàng của nhà thớt là hàng tốt, giá cả phải chăng và đúng là Việt nam thì có khách hàng.
Người Lạng sơn chỉ dùng thứ hàng nào của Trung quốc có chất lượng tốt và không có loại tương đương của Việt nam.
Nói chung là tinh thần chống Tàu của dân sở tại là hơi bị cao \:D/\:D/\:D/\:D/\:D/\:D/\:D/
Em lên đó ở cái ks toàn lắp đồ tàu, khiển ĐH chả biết chỉnh như nào, lại phải lọ mọ gg.

cun01

Xe container
Em lên đó ở cái ks toàn lắp đồ tàu, khiển ĐH chả biết chỉnh như nào, lại phải lọ mọ gg.
Xưa thôi.
Giờ đến muốn uống chai bia Tàu cũng phải chạy đi tìm đỏ cả mắt :P

Bankho

Xe tăng
Các cụ ở tp Lạng Sơn cho e xin vài địa chỉ quán ăn tiếp khách ngon nhé! Đợt tới e có nhiều việc phải ở đó. Đa tạ các cụ!
Nhà hàng xanh và nhà hàng new century ngon, đẹp, phòng ốc rộng rãi, giá phải chăng

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]
Xưa thôi.
Giờ đến muốn uống chai bia Tàu cũng phải chạy đi tìm đỏ cả mắt :P
Anh cần bia gì? Em gọi phát nóa ship cho anh cả két luôn!
Bia tàu uống đc của nó đấy anh!