Thảo luận Kona - Cảm nhận sau 1 thời gian sử dụng

xecoi456

Xe máy
Cảm nhận của e: nhìn bắt mắt, option đủ. Âm thanh bthuong. Nói chung ổn trong tầm tiền.

Bô-lăng

Xe máy
Sâu nào có Kona tiêu chuẩn màu xanh giá tốt inbox em phát

xixMAxix

Xe tải
Sâu huyndai
Thấy bài nào về huyndai cũng vào khen oách. Từ San tới TUC tới Su rồi kona...
Em đây, đi con Kona turbo cùng ông bạn cùng 2 gà làm chặng phượt lên rừng xuống biển từ Hà Giang mò ra tận Quảng Bình, mất 1 tuần với hơn 2.000km lòng vòng đủ các thể loại đường. Có vài đánh giá cảm nhận như sau:
- Độ mạnh: cái này thì không phải bàn, tăng ga vượt xe quá dư thừa năng lượng, thậm chí đang chạy lừ đừ 30-40 thốc ga còn hơi giãy giãy 1 chút như xe thể thao, khá phấn khích. Hộp số ly hợp kép sang số mượt mà, lên xuống số nhanh. Nói thật chạy Kona turbo tự tin vượt tất cả các loại xe, kể cả Explorer cũng ko đu được về độ linh hoạt cũng như gia tốc.
- Tiện nghi: nhiều option ổn, sạc k dây tiện, cổng usb hỗ trợ sạc nhanh, điều hòa khỏe, xe nhỏ thì k có cửa gió sau cũng k phải vấn đề. Ghế sau 2 bạn gái ngồi k thấy kê ca gì, có tì tay. Mỗi tội cốp hơi nhỏ, để đồ chật ních lúc mua tí quà cáp. Màn hình đẹp, bản đồ khá ngon, mấy đoạn đi mất sống đt thì vẫn có GPS. Ghét mỗi cái loa chưa phê, chỉ đủ chống điếc. Bác nào độ loa Center Krell rồi cho biết giải pháp lắp nhé.
- Độ ồn: cái này phải thừa nhận là ồn, nhất là so với bọn Chassis rời. Nhưng so với Ecosport, thì khá hơn nhiều. Eco ồn, ù và cảm giác ngồi chao đảo kinh khủng, nhất là hàng sau. Chạy mãi thì cũng thấy quen.
- Xăng cộ: em là thằng chạy bố láo, vượt quá tốc độ thường xuyên, tổng cộng có 5 lần bị công an vẫy vì quá tốc độ, cơ mà nhờ khéo nhận họ hàng nên được các anh thông cảm (xin lỗi những người lái xe chân chính). Mức tiêu hao loanh quanh ở mức 7~8l/100km. Em đánh giá là ngon với cỗ máy 177 ngựa, full tải.

AKan

[Tịch thu bằng lái]
Cụ show nào có giá cho em xin vào chỗ kín Kona2.0 bản đặc biệt nhé

songhyekyo

Xe tải
Cho em hỏi nếu mua bản tiêu chuẩn và độ gương gập điện thì đăng kiểm có bắt tháo ra không? Nếu độ thêm đèn pha cos led thì khi đăng kiểm có phải tháo đèn led ra không? Cảm ơn các bác nhiều

Makoto81

Xe tải
Cho em hỏi nếu mua bản tiêu chuẩn và độ gương gập điện thì đăng kiểm có bắt tháo ra không? Nếu độ thêm đèn pha cos led thì khi đăng kiểm có phải tháo đèn led ra không? Cảm ơn các bác nhiều
Ko đâu cụ ạ. Cụ cứ yên tâm mà múc.

hungfsiv

Xe máy
Cụ nghĩ giống em. Lúc trước em định chot KONA rồi. Thế nhưng khi nhìn thấy nó đi ngoài đường em chán ngay. Em đi thử thì thấy ồn và Ù hết cả tai. Thế là em quyết em Santafe cũ. Đi sướng cái thằng người.
Cụ chốt Santafe cũ thì chắc cũng đời 2015 về trước mới bằng giá Kona mới. Đi Santafe thì đúng là sướng n hết bảo hành rồi thì sửa chữa tự trả cũng mệt phết đấy nhỉ. Kinh tế dư dả thì cũng hợp lý. N mà so sánh Kona mới = Santa cũ thì hơi khập khiễng.

BigTeddy

Xe hơi
Hôm trước e mượn chạy thử 2 tuần thấy ok mà mượt lắm cụ

VANVIETVAN

Xe hơi
Kona mà gặp Focus nó vả cho gãy hết cả răng lợi! Nếu so sánh độ bốc, độ linh hoạt, chắc chắn cân bằng khi vào cua tốc độ cao!
Chuẩn bác, e đang chạy e focus 180 con ngựa kéo, đúng là vã cho gãy hết răng lợi

D.Safety

Xe container
{Salon Chợ xe}
Toyota Thanh Xuân - Số 315 Đường Trường Chinh
Chuẩn bác, e đang chạy e focus 180 con ngựa kéo, đúng là vã cho gãy hết răng lợi
nhưng vấn đề là thiết kế của Focus lạ k dc lòng đại da số ng Việt, nên doanh số bán rất chậm

barrios5116

Xe tải
Em đây, đi con Kona turbo cùng ông bạn cùng 2 gà làm chặng phượt lên rừng xuống biển từ Hà Giang mò ra tận Quảng Bình, mất 1 tuần với hơn 2.000km lòng vòng đủ các thể loại đường. Có vài đánh giá cảm nhận như sau:
- Độ mạnh: cái này thì không phải bàn, tăng ga vượt xe quá dư thừa năng lượng, thậm chí đang chạy lừ đừ 30-40 thốc ga còn hơi giãy giãy 1 chút như xe thể thao, khá phấn khích. Hộp số ly hợp kép sang số mượt mà, lên xuống số nhanh. Nói thật chạy Kona turbo tự tin vượt tất cả các loại xe, kể cả Explorer cũng ko đu được về độ linh hoạt cũng như gia tốc.
- Tiện nghi: nhiều option ổn, sạc k dây tiện, cổng usb hỗ trợ sạc nhanh, điều hòa khỏe, xe nhỏ thì k có cửa gió sau cũng k phải vấn đề. Ghế sau 2 bạn gái ngồi k thấy kê ca gì, có tì tay. Mỗi tội cốp hơi nhỏ, để đồ chật ních lúc mua tí quà cáp. Màn hình đẹp, bản đồ khá ngon, mấy đoạn đi mất sống đt thì vẫn có GPS. Ghét mỗi cái loa chưa phê, chỉ đủ chống điếc. Bác nào độ loa Center Krell rồi cho biết giải pháp lắp nhé.
- Độ ồn: cái này phải thừa nhận là ồn, nhất là so với bọn Chassis rời. Nhưng so với Ecosport, thì khá hơn nhiều. Eco ồn, ù và cảm giác ngồi chao đảo kinh khủng, nhất là hàng sau. Chạy mãi thì cũng thấy quen.
- Xăng cộ: em là thằng chạy bố láo, vượt quá tốc độ thường xuyên, tổng cộng có 5 lần bị công an vẫy vì quá tốc độ, cơ mà nhờ khéo nhận họ hàng nên được các anh thông cảm (xin lỗi những người lái xe chân chính). Mức tiêu hao loanh quanh ở mức 7~8l/100km. Em đánh giá là ngon với cỗ máy 177 ngựa, full tải.
trước mới thử kona

khoảng sáng cũng chẳng cao hơn mấy con kiểu accent là mấy

mà đo về cốp thì kém xa accent

CN_Sơn

Xe đạp
Các cụ có cảm nhận gì về em Nà sau 1,2 tháng sử dụng nó không?
Kona sau cảm nhận cá nhân khi làm sale ô tô 1 thời gian.
Về ngoại thất em ko đánh gia nhiều vì tùy cách nhìn của mỗi người, có người khen đẹp, nữ tính '' chị em bảo thế '' :D. Ae đánh giá thì nhìn từ phía đầu xe hoặc chéo 30 độ từ đầu xe nhìn về sau đánh giá kona rất đẹp và có chú sắc bén từ anh đèn em nó nhìn mình :).
về option trang bị trêm xe theo em cũng như nhiều ae đánh giá là trang bị tương đối đầy đủ với nhiều tinh năng ko được trang bị trên dòng cao cấp hơn, như cảnh báo điểm mù, cảm biến áp xuất lốp.
Về máy thi không phải bàn nhiều dong SUV cỡ nhỏ được trang bị máy 2.0 tương đối mạnh mẽ. đi đủ tải tặng tốc cũng rất tốt.
Về độ ồn thì minh đánh gia con này không cao, đi cao tốc tiếng vọng lốp vao xe tương đối, nếu anh em đi xe sang quen mà ngồi con này sẽ cảm giá khó chịu. còn anh em đi quen xe cỏ hay lần đầu mua xe thi vẫn có cảm nhận tốt.
xe đẹp + giá trong phân khúc khá ok. anh em nên chọn theo mình đánh giá vậy

Chỉnh sửa cuối: