[Thảo luận] Kỹ năng đỗ giữa 2 xe trên phố?

coolpix8700

Xe ngựa
bác lắp cảm biến, camera rồi ra vào, dễ ợt ý mà...

đùa thôi ạ, đầu tiên bác cứ từ từ, bình tĩnh, nhìn rõ là khoảng rộng đủ 1,5 lần chiều dài xe bác vào, rồi phóng vượt hẳn lên & lùi đuôi từ từ + đánh lái vào là chuẩn nhất ạ. nếu vẫn thấy hơi lệch, ko vội gì, tiến lên chút, đánh lái rồi lùi vào...
đẹp bác ợ...

chúc bác chỉ bị xước xe 1, 2 lần khi tập lùi thế này :69:

PS: em cũng đang học lái thôi ạ, hôm qua tò mò hỏi ông thầy v/v này (chỗ cty em, toàn phải ra vào kiểu này mà, hỏi trc cho chắc ăn)
Vào chuồng dọc thì ngày xưa bắt buộc, thi ở nước ngoài khi đi ra ngoài phố họ sẽ chỉ cho mình 2 chỗ, 1 lần để vào tiến, 1 ần để vào lùi không qua thì tự biết. Nhưng mà kính nghiệm thì lùi bao giờ cũng dễ hơn tiến, đi qua cái xe phía trên, vào góc 45o qua 2/3 thân (ngang kính chiếu hậu) bẻ hết lái. Đi càng chậm càn dễ (có 1 cái clip dậy vào chuồng ở đây, chắc lâu rồi trôi tuột xuống dưới, cố tìm sẽ thấy)!

lexus_ldn

Xe tải
Cụ sang Israel em dẫn đi vài vòng xem dân tình lùi là cụ làm ngon ngay. Dân ở đây lùi xe nhoay nhoáy, kể cả ông bà già khú, có khi chỉ cách đầu cách đít mỗi khoảng 10cm mà các cụ ở đây vẫn ra vào nuột. Em đến bái phục!:77::77::77:

vanveo

Xe máy
Em chưa có vợ 2 chư khi nào có em sẽ ngày nào cũng cắm cọc ....tập lùi,cố để giữ cho đầu đít của mợ ấy nhẵn nhụi ạ

Giang Nam

Xe tăng
Cái bạn hỏi là cách lùi chuồng dọc. Tôi cũng không biết tại sao khi học lái xe bằng B2 lại không được học mà chỉ dạy ở bằng C. Trên thực tế cách này phải sử dụng khá nhiều và nhiều bạn cũng khá lúng túng mặc dù nó cũng không khó lắm. Cụ thể như sau:
- Đầu tiên bạn phải áng chừng khoảng trống giữa hai xe đang đỗ phải đủ ít nhất bằng 1,5 chiều dài xe của bạn.
- Tiến xe của bạn lên song song với xe đang đỗ phía trước, cách xe đang đỗ 50 đến 70 cm
- Bắt đầu lùi: lùi thẳng, khi người bạn đến giữa xe đang đỗ thì đánh hết lái sang phải cho đuôi xe lùi vào, nhìn gương phải khi thấy đuôi xe bạn cách vỉa hè khoảng 30cm thì trả lái và đánh hết lái trái, cho xe lùi tiếp khi nào song song với vỉa hè thì dừng lại trả thẳng lái.
Chú ý: nếu các thao tác xử lý đúng thì cần 1 đỏ, nếu không chính xác thì bạn cần 2 đỏ là xe đã vào chuồng. Tôi đã thực tập nhiều cách này, chúc bạn lái xe giỏi.

winter

Xe đạp
Thế này mới gọi là vào chuồng đúng nghĩa các bác nhẩy.

Chỉnh sửa cuối:

jack_derida2000

Xe tăng
Lùi thế này mấy bữa đi cụm thước lái và rotuyn:77: