Chi hội Ký sự đi tìm Matiz ( Phần 2 )

min18vn

Xe điện
Gặp con mụ trinh nát thì bị xúi maxxis là đúng òi, gặp ku boymissyou thế nào cũng 4 quả mít :))

trinhtute

Xe tăng
Gặp con mụ trinh nát thì bị xúi maxxis là đúng òi, gặp ku boymissyou thế nào cũng 4 quả mít :))
Mụ min éo bít gì, em thấy maxis chạy ổn phết, giá tốt , mà cỡ 145 đâu có Mít ,đi thay cho cụ thành lại rẻ hơn lúc thay xe em mới đau chứ:((
Thay giày dép cho vợ 2 cụ thành đây

min18vn

Xe điện
Mụ min éo bít gì, em thấy maxis chạy ổn phết, giá tốt , mà cỡ 145 đâu có Mít ,đi thay cho cụ thành lại rẻ hơn lúc thay xe em mới đau chứ:((
Đôi dép em gửi mụ lắp chưa, show đê,
Lốp em còn ngon, chờ mòn em chén bộ 155/70 cho nó cao, em đang chạy 3 quả hancook, 1 quả maxxis, hancook ồn vãi chưởng

Chỉnh sửa cuối:

giacmobonbanh

Xe buýt
Sang faken của mụ duylinh mà chạy...êm ..rẻ kinh hồn 800k

SHTP

Xe buýt
Mình thấy Maxis ngon đấy chứ,thấy cao su mềm mại và đàn hồi rất tốt còn ngon hơm Kumho mua loại trên lốp xe có in hình đứa bé đang ngủ chạy bá phát luôn :-?

giacmobonbanh

Xe buýt
Rẻ kinh hồn thì đúng, nhưng chỉ êm hơn maxxis chút thôi, e đang đi cả 4 quả mụ ạ, mít vẫn êm nhứt...
Chuẩn...êm hơn maxit..8/10 mít...nhưng dẻ kinh hồn...( nếu bớt còn. 750 cháu dự. Đông khứa hơn )...kkkk

giacmobonbanh

Xe buýt

annikiller

Xe hơi
Em thì cứ mít mà phang, xe mình đi tiết kiệm vài trăm lam gì, đổi lấy sự êm ái thì em chấp nhận, mà hôm em thay vành lốp cứ 13in em chơi, xe ồn bỏ *** đi lốp mỏng nữa có mà như máy bay. Em chả cần ngoại thất đẹp , vào xe vận hành tốt là ưu tiên số 1

tuantrang9093

Xe hơi
III. Rút ra bài học kinh nghiệm cho mình và cho người chưa mua xe lần nào.

1. Các cụ thấy em tự học, tự thực hành đi mua có giỏi không?
Xin thưa với các cụ! Em tưởng như vậy là biết được nhiều lắm, tự tin lắm rồi, yên tâm rồi. Nhưng thực ra 1 chiếc xe nó gồm hàng trăm chi tiết, có những chi tiết độc lập nhưng có nhiều chi tiết phụ thuộc lẫn nhau... Ôm được xe rồi em mới thấy mình mù tịt không biết gì trong đó cả, có nhiều phần lỗi sờ sờ ra đó mà không biết... Em như một thằng mù đi mua xe - đúng là điếc không sợ súng.

2. Em biết các cụ lên đây thì chắc chắn rằng ai cũng đam mê xe lắm rồi. Nhưng các cụ nhớ cho một điều là mua được xe cũng phải có duyên... Có người tìm vất vả nhưng có người vô tình cũng có xe ngon. Do đó các cụ cứ tìm xe cho thoải mái nhưng khi mua thì cứ bình tĩnh, không mua được con này thì có con khác không lo.

3. Đi mua xe không nên đi một mình ( 2, 3, 4... người đi mà không hiểu biết xe thì cũng như đi một mình - như em ) dễ làm gà cho họ luộc lắm. Ít nhất phải đi cùng 1 người, có thể không giỏi như thợ nhưng cũng đã có sở hữu 1 chiếc xe riêng ( xe ai đã dùng rồi thì hiểu rõ về xe mình lắm).

4. Còn về giá cả thì tùy điều kiện, mình định bỏ ra khoảng bao nhiêu để có xe đi, với giá đó thì chấp nhận ưu điểm gì, khuyết điểm gì... giá nào cũng có nhưng miễn là giá đó mình đã hiểu rõ về xe.

5. Mua xe xong phải vào Gara kiểm tra bảo dưỡng ngay (kể cả xe ngon) để đảm bảo an toàn cho mình và ngân khố của mình.

V. Kết luận:

1. Mình đi mua xe mà hiểu biết về xe ít quá.
2. Được nhiều người giúp đỡ. Gặp may mắn tìm được xe vừa tiền + vừa ý. ( Phúc nhà to)

3. Đam mê xe mà tiền ít thì tìm xe vất vả lắm. Ít tiền cũng mua được xe nhưng phải hiểu nó để chăm sóc, lấy việc chăm sóc làm niềm vui.
4. Những ai lần đầu đi mua xe thì nhờ người đã có xe cùng loại ( thợ càng tốt ) đi cùng.
5. Cảm ơn những anh em trên otofun mà mình đã gặp - nhiệt tình, chu đáo ( Cụ Trinh, cụ Tùng, Cụ Sơn ) và mong gặp mặt những ae khác nghe kể qua ( Cụ Ngọc, cụ Tấn-cùng quê NA, Cụ Boymisyou, cụ Bống, Cụ Phương Nga...) Hè này có chuyến nào of thì các cụ ới em tiếng đi gặp mặt làm quen nha.
6. Những ai cần giúp đỡ, trong điều kiện của mình em sẽ sẵn sàng mọi lúc trong vòng 50 km, nếu > 50km cần hẹn trước - vô điều kiện.

Nhân dịp năm hết tết đến xin được chúc các cụ, mợ, cô gì nhà otofun nhà ta đón tết vui vẻ, sang năm mới tràn đầy niềm vui, hạnh phúc; Chúc vững vàng tay lái, thượng lộ bình an!
tóm lại cụ rước em nó với giá bao nhiêu

tranlehuy

Xe máy
II. Xuất gia, thực hành - nếm mùi bụi đời.
1. Em nhất: Quỳnh Lưu, Nghệ An đi Ninh Bình = 140 km
- Ảnh đẹp, lazang đúc, giá nóc, màn hình gương, đời 2005, xanh cốm, giá 115 tr
- Chủ xe là giảng viên ĐH... ( chính xác là cả 2 vợ chồng ) nhưng không đứng tên trong ĐK.
- Đến xem => Matiz S lên đời SE, thân hình lở cùi ( chứ ko phải ghẻ nữa )
Em chạy mất dép
Máu lên não em phi ra Hà Nội 140 Km + 103 Km.
Mượn xe máy đi vòng vòng qua mấy gara đòi cao quá không đủ tiền nên đi xem là chính. Chán chê em quay lại.... Tuýt, tuýt, tuýt: Chào anh! anh đã đi sai làn đường.... xe không có bảo hiểm.... .... Đút lót 200 cho các chú em về với vợ cả ( em nhà quê ra tỉnh - các cụ đừng cười, người thành phố còn dính bẫy nữa là em ).

2. Em nhì: Quỳnh Lưu, Nghệ An đi Ngọc Trạo, Thanh Hóa = 120 km
- Ảnh đẹp, Lazang đúc màu trắng, đời 2005, 105 củ, chính chủ
- Đến nơi xem, ôi trời ghẻ nhiều thế, máy nghe lóc cóc; Em bán hộ ông anh họ, không phải biển 36 - đau hơn hoạn ( trước lúc đi em đã hỏi chỉnh chủ không - có - té ra chủ không phải người Thanh Hóa )
Chào Thanh Hóa em lại về vợ 1

3. Em Tam: Quỳnh Lưu, Nghệ An đi Yên Thành, Nghệ An = 40 km
- Spark 2009 taxi đổi thành màu bạc, nhiều chỗ còn lòi sơn xanh của mai linh, giá 165 củ không bớt
- Em xem để biết SPark
- Em dự 150 - 155 em múc, nó lại không bớt
Em về
4. Em Tứ: Quỳnh Lưu, Nghệ An đi Lang chánh Thanh Hóa = 161 km
- xem màu trắng, đời 2007, Taxi lòi cả miếng dán trên táp lô.
- Chính chủ 100% giáo viên THCS, giá 118 củ
- Em trả 100, 105 nó không bán.
Chào nó, em về TP Thanh Hóa + 98,8 Km
Đợt này có dịp được làm quen với cụ Trinhtute, mặc dù bận nhưng có ae otofun đến chơi là cụ tiếp rất nhiệt tình - Cảm ơn cụ.

5. Em ngũ: Quỳnh Lưu - Vinh = 75 Km
- Spark 2009 xanh cốm, Taxi, chính chủ... giá 170 củ chốt giá 165 củ xem xe đúng vậy thì lấy.
- 7 h sáng đi xe buýt xuông Vinh thì 8h 30 đã có người ở Hà Tĩnh ra mua đang trả tiền.
Gần tết máu nó lên não nhiều hơn, em phi gường nằm ra Hà Nội. Lần này trong tay có hẳn 1 danh sách 5 em ma túy - Đây là lần quyết định v2 hiện tại.
Vì có nhiều tình tiết nên em xin nghỉ để lấy hơi, mai em tiếp các cụ.
Đang tính lên đường xem em số 4, bác xem rồi may quá!

adng

Xe điện
Mua xe thì cứ phải từ từ. Em rút ra kinh nghiệm xương máu nữa là phải chạy thử vài cây số.
Đợt em mua thành viên MSFC ở oto saigon tin tưởng ko lừa nhau. Lúc đi lấy xe về nhà chủ cũ em đòi chạy hắn ko cho.
Sau khi trả tiền xong rồi em chạy xe về mới thấy nó lọc xọc. Mả m ịa nó sau xe ăn xăng như uống nước.
Giờ chả tin bố con thằng nào sất cả.

Con xe tới đây sẽ là con mua lại của bạn hoặc chơi xe mới thôi cụ ạ. Bị lọc xọc thế đủ rồi.

Phương Nga

Xe lăn
Mua xe thì cứ phải từ từ. Em rút ra kinh nghiệm xương máu nữa là phải chạy thử vài cây số.
Đợt em mua thành viên MSFC ở oto saigon tin tưởng ko lừa nhau. Lúc đi lấy xe về nhà chủ cũ em đòi chạy hắn ko cho.
Sau khi trả tiền xong rồi em chạy xe về mới thấy nó lọc xọc. Mả m ịa nó sau xe ăn xăng như uống nước.
Giờ chả tin bố con thằng nào sất cả.

Con xe tới đây sẽ là con mua lại của bạn hoặc chơi xe mới thôi cụ ạ. Bị lọc xọc thế đủ rồi.
Cụ mua xe của cụ nào bên MSFC thế ạ?

Phương Nga

Xe lăn
Em quên mất tiêu nick rồi, tên là Lương, làm ở cảng SG. Tầm 45 tuổi.
Mấy anh em trong hội nói ông này lâu lâu mới góp mặt và chả có vai trò gì.
Vậy thì em ko biết. Em cũng ko sinh hoạt bên đó hơn năm nay rồi.