Kỹ thuật lùi xe

Nhiên Nguyễn

Xe hơi
Cách này có phải là cách cải tiến của lùi chuồng không hả bác cong_nong?
Thực sự theo em thì cách này có 2 nhược điểm như sau:

- Thao tác nhiều hơn thao tác chuẩn. Khi đó bác phải đánh lái vòng vào trong, sau đó lại đánh ra ngoài. Như thế người mới lái sẽ khó xoay sở kịp khi đánh lái khi thao tác nhiều. (u)

- Nguy hiểm nếu bác chạm hai thành xe 1 và 2. Chưa kể người lái xe ở phía sau sẽ phát hoảng khi thình lình nhìn thấy đầu xe của bác thò ra giữa 2 xe 1 và 2. +o(

Theo em thì cách của bác lengkeng an tòan hơn, có thể khắc phục nhược điểm của bác.

Những bác còn lại thấy thế nào ạh! (y)
Đây là bài ghép xe hàng dọc rất hay áp dụng. Nhưng phải đảm bảo khoảng cách giữa hai xe xem có đủ để mình đỗ vào an toàn ko cụ nhé

0914014354

Xe điện
Đây là bài ghép xe hàng dọc rất hay áp dụng. Nhưng phải đảm bảo khoảng cách giữa hai xe xem có đủ để mình đỗ vào an toàn ko cụ nhé
Vâng cụ , bài này hay áp dụng lắm ạ , các cụ mợ mới lái như nhà cháu nên chịu khó thực hành bài này cho tôat vào ạ , hôm trước cháu đỗ nép 1 phát vào giữa cái cột điện với sau lưng là 1 cái nhà xây nhô ra nửa mét , rất ngon , xong lúc ra đến khổ ạ , sao lúc vào ngon trớn thế ?!

Nhiên Nguyễn

Xe hơi
Vâng cụ , bài này hay áp dụng lắm ạ , các cụ mợ mới lái như nhà cháu nên chịu khó thực hành bài này cho tôat vào ạ , hôm trước cháu đỗ nép 1 phát vào giữa cái cột điện với sau lưng là 1 cái nhà xây nhô ra nửa mét , rất ngon , xong lúc ra đến khổ ạ , sao lúc vào ngon trớn thế ?!
Khi ra cứ lùi sát chướng ngại vật phía sau rồi đánh hết lái ra ngoài. Nếu thấy chưa có khả năng ra đc lại lùi chút, trả lái làm đỏ nữa là OK. Chúc bạn sớm thành tài xế giỏi!

Datnam

Xe hơi
e lùi chán lắm, lần nào cũng va quệt, đền mất ối xèng rồi, chắc bán xe đi taxi thôi.

MrTheAnhKia

Xe tải
EM thi lấy bằng B2 từ 2012 nhưng học để lấy bằng thôi. Thi cái được ngay.
Bây giờ có xe rồi, chạy cũng ổn nhưng chỉ mỗi vấn đề lùi ghép xe lề đường và lùi chuồng em kém quá.
Toàn phải mò mẫm, lùi vào chuồng cũng phải mất vào đỏ. Nhiều khi cũng ngại với mấy ông giữ xe.
Mà em lùi toàn theo cảm giác thôi chẳng có công thức nào cả.
Chán!

0914014354

Xe điện
Thì các cụ tập lại , lấy video trên youtube xem và tập lại là xong thôi , cháu thấy lái lâu rồi mà vẫn tập có gì đâu nhỉ ?!

NHDHighway

Xe máy
Em xin có ý kiến là khi cho vào chuồng nhớ chú ý giúp em nếu lề đường thấp còn không sao, nhưng ở những nơi có lề dường cao các bác không chú ý cứ lấy *** ụi vào bê tông đó
Tây thì chuẩn về luật giao thông và đạo đức người lái xe rồi.

CHAU PHAM

Xe hơi
đỗ dọc vào được mà cụ!
Khoảng cách thực tế là 3.5m chưa đến 4m bác ơi. Đố xe nào vào được. Cứ mỗi xe chiếm dụng hơn 3m trống này thì thay vì mỗi đoạn đỗ được 10 chiếc có khi chỉ đỗ được 6 chiếc. Nhiều hôm ghé qua đây mà không đỗ được chán lắm.

Hoàng tử đỏ

Xe container
Khoảng cách thực tế là 3.5m chưa đến 4m bác ơi. Đố xe nào vào được. Cứ mỗi xe chiếm dụng hơn 3m trống này thì thay vì mỗi đoạn đỗ được 10 chiếc có khi chỉ đỗ được 6 chiếc. Nhiều hôm ghé qua đây mà không đỗ được chán lắm.
ý e là đâm đầu đỗ dọc vào cụ ơi!

Developer87

Xe buýt
có thể là lái mới chưa nhìn được đuôi xe sợ chạm vào đầu xe bác đấy.:)):)):)):))
Lý do ko đc chấp nhận ạ. Mấy tháng trước em cũng là lái mới, mỗi lần đỗ xe toàn nhảy xuống ngắm nghía xem ổn chưa, chưa ổn thì lên chỉnh lại. Mỗi lần đỗ là em toàn lên xuống xe 3,4 lần để cho sát vỉa hè với xe sau.

0914014354

Xe điện
Tối ngay vừa rồi cháu tí dính quả phốt , may ông bà phù hộ , ... Cháu qua bùng binh dưới CG , chỗ từ Trần Thái Tông ôm trái đi ra Trung Kính , đường tối om ko đèn , có 1 ông xe máy như chui dưới đất lên , cũng ko bật đèn luôn , trời thì mưa mau , cháu bật gạt mưa tđ chậm , đang chuẩn bị vào ôm cua trái vòng xuyến , tầm 40km/h , tự dưng ông í bất thần xuất hiện (lấp đúng cái góc khung xe cháu luôn) và lao thẳng vèo phát cắt ngang mũi xe cháu , vẻ mặt ko 1 biểu hiện gì cả , cháu đạp phanh mạnh nhưng ko hết (sợ rê đuôi văng xe) và đánh lái phải xuôi theo chiều ông ấy đi , ông ấy cứ thế đi luôn ko ngỏanh lại mà ko biết là tí nữa thì ... May là cháu lúc nào đi đêm cũng cứ lẩm bẩm , có t xuất hiện kìa , có t nữa kìa mấy chỗ tối & khuất tầm nhìn , chân cháu đặt phanh đang rà phanh rồi ... Đang hết xiền , chứ có khi về lâu về dài cháu phải thay đôi bóng sáng hơn thôi chứ ko mang vạ với mấy thánh già ôm bom ba càng này mất ...

biaudi

Đi bộ
Tối ngay vừa rồi cháu tí dính quả phốt , may ông bà phù hộ , ... Cháu qua bùng binh dưới CG , chỗ từ Trần Thái Tông ôm trái đi ra Trung Kính , đường tối om ko đèn , có 1 ông xe máy như chui dưới đất lên , cũng ko bật đèn luôn , trời thì mưa mau , cháu bật gạt mưa tđ chậm , đang chuẩn bị vào ôm cua trái vòng xuyến , tầm 40km/h , tự dưng ông í bất thần xuất hiện (lấp đúng cái góc khung xe cháu luôn) và lao thẳng vèo phát cắt ngang mũi xe cháu , vẻ mặt ko 1 biểu hiện gì cả , cháu đạp phanh mạnh nhưng ko hết (sợ rê đuôi văng xe) và đánh lái phải xuôi theo chiều ông ấy đi , ông ấy cứ thế đi luôn ko ngỏanh lại mà ko biết là tí nữa thì ... May là cháu lúc nào đi đêm cũng cứ lẩm bẩm , có t xuất hiện kìa , có t nữa kìa mấy chỗ tối & khuất tầm nhìn , chân cháu đặt phanh đang rà phanh rồi ... Đang hết xiền , chứ có khi về lâu về dài cháu phải thay đôi bóng sáng hơn thôi chứ ko mang vạ với mấy thánh già ôm bom ba càng này mất ...
May cho cụ thế hic :(

Jenny2win

Xe máy
Em thì hay bị quả này, mỗi lần lùi ghép dọc vào chuồng, nhìn qua gương chiếu hậu thấy cần trả lái 1 chút, y như rằng lần nào cũng trả quá thành ra lệch hẳn về 1 bên. Chán vãi.

rapid

Xe tải
T bạn cháu bên séc , chuyên có trò đểu , lúc nó vào thì ko nói , nắn nót từng cm , thêo như nó nói thì nó đỗ xong thì đầu với đưôi cách 2 xe trước sau mỗi xe chỉ 30cm , nó chém với cháu thế , khả năng là thật vì mấy vị bên đó về xác nhận , vì bên praha chỗ đỗ xe căng hơn phố cổ nhà mềnh nhiều và hở ra chỗ 1 cái là tranh nhau vào , lúc ra nó hay chơi trò mèo, dí mít cụ trước ủn nhẹ lên 10 15cm lùi sau ủn xe sau tầm đó nữa , xong nó ra thôi , kệ các bác kia ,...
Nhà mình đây cụ :
khoảng cách chưa đến 10cm luôn, mời cụ Link youtube :

Jenny2win

Xe máy
Mà hình như cụ ấy lùi vào còn nhanh hơn lúc chui ra. Hãi hùng.