[Funland] Ký ức !

thichlanhich

Xe buýt
Thoai, trong cái rủi có cái may cụ ợ. Biết đâu nếu cụ lấy e H thì bg lại có nhiều trắc trở thì sao. Con cá trượt là con cá to. Vả lại em cũng xem tuổi hai cụ oy, không hợp, cung họa hại. Hoài niệm thì ok, nhưng không nên tiếc nuối quá nhiều. Gia đình cụ bây giờ lại là thứ to lớn nhất mà cụ đáng có.

Cám ơn cụ đã cho a e 1 câu chuyện hay.

Picnic

Xe tải
Bây giờ , anh phải đi đón thiên thần của anh . Chắc chắn con bé sẽ lại hỏi câu hỏi quen thuộc ;
- Bố ơi , con là số mấy ?
- Con là số 1 !
- Thế mẹ là số mấy ạ !
- Mẹ cũng là số 1 , con yêu ạ !
Cái miệng xinh xinh lại chu lên như cái mỏ chim :
- Sao cả 2 mẹ con lại là số 1 hả bố ? Còn bố là số mấy ạ ?
Giọng chắc nịch , anh sẽ trả lời cô con gái yêu
- Với bố , mẹ và con đều là số 1 ! Còn bố , bố sẽ là 1 số nguyên tố . Con yêu ,con có biết không , số nguyên tố được mệnh danh là con số chung thủy trong toán học bởi 1 lẽ không cần phải chứng minh : nó chỉ chia được cho số 1 và cho chính nó thôi , con ạ !

Đoạn kết này của cụ có phần bị ảnh hưởng bởi "biến" nhà cụ chăng ==> Ký ức chỉ là ký ức, hiện tại và tương lai là tất cả đúng kô cụ chủ và ...

Có điều em kô hiểu tại sao cô gái kia lại sẵn sàng ngủ với cụ thế vậy, ngày ấy, con gái đâu "dễ dãi" như bây giờ ???

Entikei

Xe buýt
Đoạn kết này của cụ có phần bị ảnh hưởng bởi "biến" nhà cụ chăng ==> Ký ức chỉ là ký ức, hiện tại và tương lai là tất cả đúng kô cụ chủ và ...

Có điều em kô hiểu tại sao cô gái kia lại sẵn sàng ngủ với cụ thế vậy, ngày ấy, con gái đâu "dễ dãi" như bây giờ ???
Mời cụ đọc thêm phần PM (tái bút) cụ chủ mới phọt lên nhá...
Cụ ấy đã "gỡ" thêm một vài "nút thắt" nữa rồi...
Theo E, các cụ k0 nên hỏi xoáy đáp xoay nữa làm giề...

Chỉnh sửa cuối:

Parachute

Xe hơi
Cụ chủ đã rút ruột gan viết ra một câu chuyện với cảm xúc thật và nhiều tình tiết có thật. Cảm ơn cụ nhiều vì đã cho cháu được sống lại bầu không khí của mười mấy năm về trước khi đọc truyện của cụ! Cái gì xuất phát từ trái tim cũng sẽ đi đến trái tim..

kenu97

Xe container
chờ mãi chả thấy thêm dòng đc dòng nào, e than vài câu vậy.

Các bác, đừng mất công hỏi han tìm hiểu, bới con chữ, quote từng bài mà làm gì. Lâu lắm Funland mới có vài thứ để anh em om sòm nghiền ngẫm, để háo hức để vào quán. Bên này thì ký ức vật vã, bên kia thì Góc khuất - Daxong thi sục sôi căng thẳng.
E cũng như nhiều cụ ở đây đc đọc - được suy ngẫm, hồi tưởng. Thế là thú rồi, vui rồi. nhể.

kết thúc cũng được, dù theo nhiều cụ là ko hạp lý, ko thích. Chiều lòng đông người khó lắm.

Ở đây ko biết có cụ nào xem phim "Stranger than Fiction" chưa nhỉ. Trong đó nói về 1 nhà văn giỏi, lập dị. Truyện của bà ta luôn giết chết các nhân vật chính bằng bất cứ mọi cách. Kiểu gì cũng phải chết. Đoạn cuối của truyện là 1 bi kịch nhưng nó lại làm câu chuyện đó trở thành 1 tác phẩm đặc biệt cho người đọc.

Thế nhưng với các chi tiết nhỏ, các tình huống nhỏ tưởng chừng như vô nghĩa thì nó lại đc sinh ra để có mục đích, xâu chuỗi và có liên quan với nhau. Nó thay đổi, phá vỡ qui luật để có 1 kết thúc có hậu. Thay đổi đc cả tác giả kia không giết người nữa nhưng lại làm tác phẩm của bà ta trở thành tầm thường.

E nghĩ các cung bậc, các giai đoạn xen kẽ giữa quá khứ, hiện tại của cụ Ozzy08 đc viết rất tài tình. nhấm nháp các cung bậc đó là cả 1 quá trình thú vị với người đọc. Không quan trọng kết thúc lắm. Bởi vì kết thúc tệ nhất ta đã biết được ngay từ đầu là Chàng và Nàng chả đến được với nhau.
Nó cũng giống như nhà văn kia luôn tạo ra bi kịch cuối truyện để cho cả tác phẩm của mình trở thành đặc biệt.
Nếu có hậu quá, câu chuyện lại trở thành tầm thường, chả còn thi vị nữa, nhẩy

Chỉnh sửa cuối:

xekhongkinh87

Xe tải
Thớt này đóng lại, những vẫn còn rất nhiều người vấn vương mối tính CỌP- Mèo. Kính cụ chủ ly nưã!

catking113

Xe điện
Cháu thắc mắc tý: thế em CDSP có đc toại nguyện ko cụ?? Nếu em ấy bây giờ là gấu của cụ như nhiều cụ trên này phán đoán thì em nghĩ "ký ức" của em đó còn hay hơn "ký ức" của cụ. Vì nó dài những 10 năm cơ mà. Hì hì em fun tý cụ đừng giận nếu "ko thật" nhé;;)
Cụ chả đọc kỹ giề cả. Cụ chủ đã bộc bạch roài, từ ngày đánh mất Mèo có 1 cơ số e đến rồi ra đi trong thất vọng. Mãi chục năm sau cụ chủ mới gặp đc Gấu.

thuha132

Xe tải
Bẩm các cụ ! Nếu mà có quyền để lựa chọn thì không bao giờ nhà cháu muốn lựa chọn cái " tai nạn " như cụ dự đoán cả !
Câu chuyện của nhà cháu nó đã xảy ra như vậy và tiếc rằng nó đúng 100% những gì mà các cụ mợ đã biết. Chỉ có những thông tin về nhân vật , nhà cháu hướng cho những cụ nào tò mò cất công tìm hiểu sẽ đi đến ngõ cụt mà thôi .
Đoạn kết vì nó đã quá buồn với riêng nhà cháu nên khi nghĩ về nó , thật khó tạo cho mình 1 cảm hứng để có thể truyền tải nhiều thông điệp hơn . Cái " tai nạn " như cụ đặt tên , nó là 1 quá trình dài hơn 6 tháng với khá nhiều tình huống mà cho đến tận bây giờ nhà cháu vẫn không thể hiểu tại sao mình lại là 1 nhân vật chính trong đó. Nó có thêm sự tham gia đông đảo của mạ , bạn bè , DD 70 đỏ ... và cả 1 bà thày bói bài Tây nổi tiếng , đã được cô bé CDSP huy động để những mong giành lấy cái " tình yêu 1 chiều " về cho mình . Nó thật sự là định mệnh khi anh chàng DD 70 đỏ lại là ...đồng nghiệp cùng phòng với Nàng và nhà cháu đã bị đòn trả thù của con người dính vết thương lòng đó , cái đòn thù không hề ghê gớm , chỉ là 1 thông tin cần và đủ ... nó đủ để khiến gã trai đang khủng hoảng chọn nước cờ thú nhận điên khùng trước người yêu.
Có lẽ càng yêu thì nỗi đau càng lớn , 2 tâm hồn đang long lanh , trong sáng được nuôi dưỡng bởi những ước mơ đẹp nhất thì " tai nạn " đó thật sự là điều khủng khiếp . Nó gây đau đớn cho cả 2 chứ không riêng gì nàng : cả 2 sẽ đối mặt với những dày vò sẽ tồn tại cùng năm tháng nếu như vẫn còn bước chung đường.
Nhà cháu gửi lời cảm ơn đến các cụ / mợ đã quan tâm đến cái " góc riêng " của nhà cháu , điều mà nhà cháu không hề nghĩ đến mà đơn giản chỉ coi như là 1 mẩu tâm sự trong Funland vốn dĩ đã luôn Fun này. Cảm ơn những PM rất nhiệt tình và thật lòng khiến cho nhà cháu có được cái cảm giác mình không bị lẻ loi .

Chuyện của cụ thật hay, e đọc mà cũng buồn cùng cụ, nhưng thoai mọi chuyện đã qua rùi, chỉ là quá khứ.
Chúc cụ luôn hạnh phúc bên người mà cụ chọn !!!!!

cha_ly_kuc_ku

Xe điện
Giờ em mới biết thớt này, đặt gạch đọc dần.

expedition

Xe tải
Bẩm các cụ ! Nếu mà có quyền để lựa chọn thì không bao giờ nhà cháu muốn lựa chọn cái " tai nạn " như cụ dự đoán cả !
Câu chuyện của nhà cháu nó đã xảy ra như vậy và tiếc rằng nó đúng 100% những gì mà các cụ mợ đã biết. Chỉ có những thông tin về nhân vật , nhà cháu hướng cho những cụ nào tò mò cất công tìm hiểu sẽ đi đến ngõ cụt mà thôi .
Đoạn kết vì nó đã quá buồn với riêng nhà cháu nên khi nghĩ về nó , thật khó tạo cho mình 1 cảm hứng để có thể truyền tải nhiều thông điệp hơn . Cái " tai nạn " như cụ đặt tên , nó là 1 quá trình dài hơn 6 tháng với khá nhiều tình huống mà cho đến tận bây giờ nhà cháu vẫn không thể hiểu tại sao mình lại là 1 nhân vật chính trong đó. Nó có thêm sự tham gia đông đảo của mạ , bạn bè , DD 70 đỏ ... và cả 1 bà thày bói bài Tây nổi tiếng , đã được cô bé CDSP huy động để những mong giành lấy cái " tình yêu 1 chiều " về cho mình . Nó thật sự là định mệnh khi anh chàng DD 70 đỏ lại là ...đồng nghiệp cùng phòng với Nàng và nhà cháu đã bị đòn trả thù của con người dính vết thương lòng đó , cái đòn thù không hề ghê gớm , chỉ là 1 thông tin cần và đủ ... nó đủ để khiến gã trai đang khủng hoảng chọn nước cờ thú nhận điên khùng trước người yêu.
Có lẽ càng yêu thì nỗi đau càng lớn , 2 tâm hồn đang long lanh , trong sáng được nuôi dưỡng bởi những ước mơ đẹp nhất thì " tai nạn " đó thật sự là điều khủng khiếp . Nó gây đau đớn cho cả 2 chứ không riêng gì nàng : cả 2 sẽ đối mặt với những dày vò sẽ tồn tại cùng năm tháng nếu như vẫn còn bước chung đường.
Nhà cháu gửi lời cảm ơn đến các cụ / mợ đã quan tâm đến cái " góc riêng " của nhà cháu , điều mà nhà cháu không hề nghĩ đến mà đơn giản chỉ coi như là 1 mẩu tâm sự trong Funland vốn dĩ đã luôn Fun này. Cảm ơn những PM rất nhiệt tình và thật lòng khiến cho nhà cháu có được cái cảm giác mình không bị lẻ loi .

Với tất cả sự tôn trọng thì em chỉ có thể nói là: "em chán cụ bỏ mẹ", cụ có biết là bỏ lỡ cơ hội là có tội với "lịch sử" không .........

ozzy08

Xe tải
Với tất cả sự tôn trọng thì em chỉ có thể nói là: "em chán cụ bỏ mẹ", cụ có biết là bỏ lỡ cơ hội là có tội với "lịch sử" không .........
Dạ bẩm cụ , cũng với tất cả sự tôn trọng thì em cũng thưa với cụ rằng : Cưỡng hiếp lịch sử , tội đó còn lớn hơn .

truong duc hai

Xe tải
Cụ làm em nhớ người iu đầu tiên của em hix

DiCham

Walking...
Tưởng nhớ
Dạ bẩm cụ , cũng với tất cả sự tôn trọng thì em cũng thưa với cụ rằng : Cưỡng hiếp lịch sử , tội đó còn lớn hơn .
Bác chủ cũng không cần xoắn quá, bác kia cũng chỉ "quấy rối lịch sử" hoặc coi lịch sử là que diêm, đem vào nồi hấp gọi là món hấp diêm lịch sử tý thôi :P =))=))

HUNGBDA79

[Tịch thu bằng lái]
Em cũng nghĩ cụ Ozzy xuất thân từ Phú Thọ ( Việt Trì ?) !
Với nữa, sao mà cụ phịch đến 2 phát nhỉ ? Có say rượu thì phịch 1 phát là tỉnh ngay rồi chứ !
sao cụ lại nghĩ vậy nhờ? E đọc hết chả thấy đoạn phịch ở đâu.

Chỉnh sửa cuối:

laceti.se

Xe buýt
Kết luận cuối cùng thì rượu vẫn là kẻ thù dã man nhất của anh em ô tô phăn

ngày giữa đêm

[Tịch thu bằng lái]
trời ơi!!!!!!!!!!!!!!!!!!
Cụ giàu trí "tưởng bở" rùi!!!!!!!!!!!!!
Gặp phải "đòn âm" của GẤU rồi.

Nhạc

Xe container
Toàn các cụ hay hút thuốc, thích diêm Thống Nhất :))

vanh dai trong

Xe máy
Em chào các bác em mới tham gia vào gia đình nhà ta từ ngày hôm qua,cũng là may mắn hóng được câu chuyện rất hay của chủ,với em để gõ được mấy cái chữ quốc ngữ này trên bàn phím là cả môt nỗ lưc phi thương của em đấy ạ (cám ơn cụ chủ) trình đô vi tính của em rất làIT còn văn phong thì chỉ cỡ canh gà là canh nấu với thịt gà ,
Thọ Xương là ơ cạnh Thọ Xuân (Thanh hóa) .Xin cám ơn các bác đã tao ra diễn đàn này để em đươc sống lại kỷ niêm về môt thời máu lửa , em thử gửi đi xem các bác có nhân được ko nhé có gì trả lời em với , hôm qua có gửi mấy bài mà ko sao gửi được

Chỉnh sửa cuối: