Thảo luận Lạc cho Ford Everest 2018

ifa

Xe hơi
Cám ơn bác ifa đã có một đánh giá khá đầy đủ và chi tiết, xe nào cũng có ưu và nhược điểm riêng, không thể nào mà trọn vẹn được cho tất cả mọi người phải không bác. Em rất kết dàn khung gầm chắc chắn của Everest, gầm cao khi đi đường ngập nước ở xứ ta là một lợi thế lớn.
Đúng là xe nào cũng có cái hay cái dở, cũng như vợ hoặc bạn gái bác ạ, đẹp trong mắt ta là OK :))
Nói vui thôi em quan điểm thực tế, cái xe nó là công cụ, là phương tiện nên phải ưu tiên đáp ứng những cái mình cần, tất nhiên nếu điều kiện cho phép chả ai chê đẹp và đầy đủ cả =))
Nói về EV nói chung thì vì khung gầm rời, đặc trưng cho dòng xe tải - bán tải và SUV nên đương nhiên em nó chắc chắn, trâu bò hơn rất nhiều so với dòng CUV. Em còn nhớ với bản EV 2.5 AT - 1 cầu đời ơ kìa, cách đây mười mấy năm em chạy rầm rầm xuống các bản, các làng trên Sapa, mà cũng chẳng cần tính năng 4WD trên EV Bi như bây giờ (mà thực tế là cũng chẳng có ~X() mà vẫn đổ đèo, leo dốc, lội suối hay đi với địa hình toàn đá gồ ghề như mũ cối, mũ cói :-j
Có lẽ cũng chính vì những ấn tượng như vậy nên em vẫn bị em EV nó theo đuổi và chinh phục :x
Còn với những xe 7 hoặc 5+2 em nói ở trên thì thực tế tùy theo công năng và thiết kế đã được rất rất nhiều các bác các cụ tín nhiệm, như CRV, Sedona hay Santa Fe, bởi thực tế mỗi dòng xe cũng đều có cái hay riêng của nó :)

ifa

Xe hơi
Rất chi tiết. Ưu, nhược có cả. Rất hữu ích cho cụ nào đang ngó nghiêng 7 chỗ. Điều mà em băn khoăn FE là máy dầu (vì em để xe trong nhà ống liền kề) và sự chòng chành. San thì ồn gầm khi đi đường hơi xấu và lạc cả nắm. Cố chờ CX8 nữa xem sao
Em cũng đã nói ở trên là khi lấy em EV Bi về, xe thì để trong hầm nhà, phải nổ máy thì mới vọc vẹo được mấy cái tính năng theo quyển hướng dẫn (cỡ 3-400 trang các cụ ạ :))), em nổ máy khoảng 30', tuy nhiên khi ra khỏi xe không thấy khói bụi, mùi thì rất nhẹ; em nghĩ với tiêu chuẩn Euro 4 khí thải đã khá sạch; nhiều lúc các cụ có lẽ bị ấn tượng với mấy cái công nông hay xe tải đời ơ kìa, đạp ga khói đen phun mù mịt nên nghĩ vậy b-), còn thì xe xăng hay dầu thì cứ nổ máy trong không gian kín thì kiểu gì cũng mùi, tránh sao được bác :)
Khi lấy xe em cũng đã xác định nó sẽ phải down giá vì đó là quy luật, nhưng cũng như một em sale có hỏi trước đó là liệu khi nó không lạc anh liệu có chờ tiếp có khuyến mãi không? thì em trả lời là anh chỉ cần được làm thằng người đúng nghĩa, mua bia mà không phải kèm lạc hoặc như đi ăn xin, còn ngồi mà chờ khuyến mãi tốt thì chắc phải chờ khi hãng nó ra xe đời mới thì mới biết là rẻ được bao nhiêu @-)
Mấy cả xác định đã mua xe là "tiêu sản" nên nghĩ vậy cho nhẹ nhàng :)