Lạc lối nơi Chân Trời Đã Mất - James Hilton

Trạng thái
Thớt đang đóng

chuotlang

Xe lừa
Có hay cũng không xem.. vì đang ghét tung của
Bác hứa rồi nhé, ko có lại tốn băng thông của em :|

Cái nhà bác này cũng hay nhỉ, chính trị hay quân sự thì có liên quan gì đến Du lịch và phong cảnh đâu hả bác
Hay bác ghét Mỹ thì ko xem phim Mỹ luôn, ghét Tàu tảy chay hàng Tàu thì cũng khổ luôn đấy, nhà lại phải mua toàn đồ nhập khẩu của tư bản thì đắt lắm :-|

Thôi quay lại vấn đề chính:

Những con đường này đều đã có vài năm, chưa có kế hoạch khi nào làm đường và khai thác các khu du lịch khác nên rất ít người tới, chỉ có ai mê cảm giác khám phá thì mới tới. Đường ko phải là khó đi lắm, nhưng cũng đòi hỏi SUV mới tới được.

chuotlang

Xe lừa

Đôi khi phải đi qua những chỗ có tuyết, đây vẫn còn được gọi là Đường, còn chỗ đến Khỉ Vàng thì không gọi là đường nữa, bẩn như đi offroad ko ai muốn xuống xe, em nghe mọi người kể vậy

Chỉnh sửa cuối:

chuotlang

Xe lừa

Đoạn này có tuyết tan nên hơi bẩn, lúc này khoảng hơn 4000m chút và nhiệt độ chỉ ngoài xe dưới 5 độ C, mọi người bắt đầu cảm thấy rét

chuotlang

Xe lừa
e rất khoái các chuyến đi của cụ.e hết rịu ko đã vod cụ rồi :D
Chẳng cần vote đâu cụ à, cụ vào đây xem bài của em là em vui rồi

Trên 3000m thì beer rượu khó, còn trên 4000m thì leo trèo khó lắm, bác áo đỏ hội em rất tinh vi, nhảy xuống chỗ xa lấy góc chụp lạ, lúc sau bò lên 1 đoạn này mất hơn 10 phút vì thở ko ra hơi.
Nếu nắng to, trời xanh thì cái hồ kia sẽ xanh hơn, nơi đây đẹp biết bao.
Dự báo thời tiết nói mưa lùi thêm 3 ngày, nhưng mua nhỏ nên khó có cầu vồng hơn, hoặc cầu vồng trên nền mây xám thì cũng chẳng đẹp cho lắm

Chỉnh sửa cuối:

pro8386

Xe tăng
em kết 2 con xế này quá.em 570 kia thì quá đỉnh rồi.chúc cụ có chuyến đi thú vị.

chuotlang

Xe lừa

Không dám tách đoàn xa hơn khoảng cách này nữa, vì khi quay lại xe sẽ rất mệt, lúc này đồng hồ xe chỉ bên ngoài âm 5 độ C

chuotlang

Xe lừa
em kết 2 con xế này quá.em 570 kia thì quá đỉnh rồi.chúc cụ có chuyến đi thú vị.
570 thường xuyên bỏ xa Prado hội em cụ à, trên đó Net chậm lắm nên ko vào OF đc, em đi về rồi mới viết bài cụ à, tóm lại chỉ hơi tiếc vì 3 ngày đầu bị mưa

Đôi khi bọn em phải đổi máy cho nhau để chụp lưu niệm - Hình này đánh dấu độ cao 4500m của em nơi đây, lúc này -5 độ C, lạnh như ai cắt tai. Mới đi bộ hơn 100m mà máu dồn lên mẹt đỏ quạch

Chỉnh sửa cuối:

letung

Xe tải
[IMG nói:
http://i1104.photobucket.com/albums/h331/ndquang1/Picture100.jpg[/IMG]
Hình cụ chuotlang đây à?:). Trông giống người Hoa nhỉ:). Em thấy bài nào của cụ cũng hay, mà em hỏi Shangri- La xét về địa lý thì nó ở vùng nào TQ nhỉ. Em xem hội nghị quân sự châu Á gì trên TV thấy Shangri- La lại ở Singapor. Đừng cười em nhé!. Địa lý dốt đặc . MÀ em để ý trên OF này cụ nào nick là chuột cũng đi du lịch ác cả, có lẽ em cũng phải đổi nick là chuột mất thôi :D

chuotlang

Xe lừa

Bọn em lại đi tiếp đến nơi khác, tất cả hành trình theo kiểu Discovery này đều do 2 bác bản địa sắp xếp cho bác Cả (côn minh) chụp máy phim
Cho nên mới lấy topic là Lạc Lối là vì vậy, thực sự bọn em trong chế độ Random, ko biết hôm nay mình sẽ đi điểm nào cả
Trên đường đi gặp qua chỗ này khai khoáng, ko biết có trái phép không nhưng NO PHOTO, đoạn này trở đi đường đi dễ hơn vì nơi đây là đường cho xe tải lên khai thác khoáng sản

Chỉnh sửa cuối:

chuotlang

Xe lừa
Hình cụ chuotlang đây à?:). Trông giống người Hoa nhỉ:). Em thấy bài nào của cụ cũng hay, mà em hỏi Shangri- La xét về địa lý thì nó ở vùng nào TQ nhỉ. Em xem hội nghị quân sự châu Á gì trên TV thấy Shangri- La lại ở Singapor. Đừng cười em nhé!. Địa lý dốt đặc . MÀ em để ý trên OF này cụ nào nick là chuột cũng đi du lịch ác cả, có lẽ em cũng phải đổi nick là chuột mất thôi :D
Comment đầu em có post cái bản đồ rồi mà
Nó nằm ở cái khoanh vuông đỏ em đánh dấu cao nhất ý, cách biên giới Miến Điện hơn 200km, Ấn Độ 400km, nằm giáp giữa phía Bắc Vân Nam và Nam Tây Tạng, nơi đây là dân tộc Tạng sống tập chung nhiều
Cụ search GG thì ở đâu cũng có Shangrila cả, vì đây là tên tập đoàn KS nổi tiếng hehe, chứ địa danh thì chỉ có 1 thôi

Em đấy, VNM 100% ạ ;)

Chỉnh sửa cuối:

chuotlang

Xe lừa

Đường tới bản của người Tạng sống tập chung chỉ có quán bình dân duy nhất này, bọn em vào đây ăn trưa nghỉ chân chút

Okane

Xe container
VNM 100% j mà ăn cơm ký, mặc áo số ở Tung Của, mợ nói tiếng Việt e xem có sõi k nào =))

chuotlang

Xe lừa

Thỏ và 1 số thịt thú rừng, nấu trên bếp của người Tạng

chuotlang

Xe lừa
VNM 100% j mà ăn cơm ký, mặc áo số ở Tung Của, mợ nói tiếng Việt e xem có sõi k nào =))
Oài, mợ lại đổi chữ ký rồi hả, tình hình ở nhà có căng quá ko để em bay sang Cam chơi với mợ né đạn? Cả 10 ngày nay em đi du lịch nên ko báo chí gì cả

Okane

Xe container
Oài, mợ lại đổi chữ ký rồi hả, tình hình ở nhà có căng quá ko để em bay sang Cam chơi với mợ né đạn? Cả 10 ngày nay em đi du lịch nên ko báo chí gì cả
Hehe, chẳng nhẽ e lại bẩu là KHÔNG CHƠI VỚI MỢ CHUỘT LANG :))

Vâng, mời mợ sang chơi, dạo này e cũng chẳng có vẹo j, làm ăn chán wa, chỉ CHƠI với CHƠI, chán vãi :)

letung

Xe tải
Hi, thì ra tập đoàn khách sạn nó lấy tên nên em mới hoang mang tý , mà tại cả cái phiên âm Hán - Việt nữa cơ. :). Mà em biết cụ VNM 100% rồi, là dân Hà Nội, học Trần Phú nữa cơ!

Okane

Xe container
Hi, thì ra tập đoàn khách sạn nó lấy tên nên em mới hoang mang tý , mà tại cả cái phiên âm Hán - Việt nữa cơ. :). Mà em biết cụ VNM 100% rồi, là dân Hà Nội, học Trần Phú nữa cơ!
Cụ nói phét, e hỏi cụ, ngày xưa mợ ấy yêu thằng lào, cụ nói thử e nghe :D

chuotlang

Xe lừa

Chăn nuôi gia súc của 1 gia đình Tạng, cảnh này còn phải chỉnh sửa dàn xếp nhiều cho mấy bác chụp Phim, vì quá cầu kỳ

chuotlang

Xe lừa
Em hay sang Trần Phú cưa gái thôi, em học Việt Đức cụ à
Phiên âm Hán Việt thì đc dịch từ XiangGeLiLa ra, ShangRiLa là tên Qte

chuotlang

Xe lừa

Ngao Tạng là con vật ko thể thiếu trong những gia đình chăn nuôi gia súc, bác bản địa xuống lùa Ngựa, Bò Yak, Dê, Lợn để cho bác cả chụp ảnh, Nhưng con ngao tạng này chẳng ai dám động vào nó

Cũng số nhiều gia đình khác thì lại sống bằng nghề khai thác gỗ rừng

Chỉnh sửa cuối:
Trạng thái
Thớt đang đóng