Lạc lối nơi Chân Trời Đã Mất - James Hilton

Trạng thái
Thớt đang đóng

chuotlang

Xe lừa

Điện này nằm ở sân chính, trước lối vào cổ trấn

chuotlang

Xe lừa

Vẻ đẹp Cổ trấn ShangRiLa thì ko thể so sánh với bên Lệ Giang được, nhưng kiến trúc mang phong cách riêng

chuotlang

Xe lừa

Paradise Hotel là 1 trong 3 KS tốt nhất ShangRiLa trong thời điểm này

chuotlang

Xe lừa

A Lobby, tầng 2 Restaurant ăn tối, tầng 3 là Karaoke ...

chuotlang

Xe lừa

Và dĩ nhiên bể bơi thì chẳng có ai bơi bao giờ, độ cao trên 3000m phản ứng độ cao tắm còn có thể bị cảm, ở đây y tế rất kém
Tất cả khuôn viên nằm trong kính vòm 2 lớp để tránh mùa đông giá tuyết

Tối hôm này vẫn phải tiếp 2 bác người bản địa, nên ăn đúng quán hôm trước và với những món kiểu Tạng, thật khó ăn ...

Coming Soon ...

Chỉnh sửa cuối:

chuotlang

Xe lừa
Cụ Chuột dạo này chụp lên tay quá, cụ dùng máy gì đấy ạ?
Em thấy 1 cơ số cụ đưa cả vấn đề chính trị vào đây nó cứ sao ấy, chả lẽ ko nói về VĐ ấy thì ko yêu nước sao?:D
Chưa lên tay đâu, khẩu độ em hay quên, nhiều lúc ảnh phong cảnh mà vẫn để f6.3 nên hậu cảnh ko nét từng cái lá cây đc, với lại ko dùng tripod
Em mới tậu 5Dm2 ạ, về chẳng phải chỉnh sửa gì hết hehe
Nếu cụ nào xem trên Screen 1920 pixel thì nó sẽ nét hơn, em đang dùng 19" với 1440x nên chán quá, cho sang con Laptop nhìn khác hẳn
Ặc chết sắp phải đổi máy PC chủ để xem ảnh rổi

Đây là bài thực hành outdoor đầu tiên của em trên DSLR, ảnh phần sau có khá hơn chút do quen máy
3 hôm đầu này thực sự vẫn lóng ngóng. Tổng cộng mới chụp đc hơn 1000 shot thôi, hy vọng trên 10.000 sẽ khá hơn nhiều

Chỉnh sửa cuối:

lengkeng

Xe tăng
Cảnh đẹp quá :) Nhưng anh có chỉnh sửa gì ko mà trời xanh các kiểu vậy hả :)
Đi nhiều chụp nhiều thì nên trang bị quả GPS tích hợp vào ảnh nữa... sau này về nhấn nút phát là biết ngay ảnh được chụp ở đâu :)

caionghin$

Xe tăng
Ở nơi vừa hôn vừa móc, người ta gọi là Hóc Môn :P
Website
www.tannhatminh.net
Chưa lên tay đâu, khẩu độ em hay quên, nhiều lúc ảnh phong cảnh mà vẫn để f6.3 nên hậu cảnh ko nét từng cái lá cây đc, với lại ko dùng tripod
Em mới tậu 5Dm2 ạ, về chẳng phải chỉnh sửa gì hết hehe
Nếu cụ nào xem trên Screen 1920 pixel thì nó sẽ nét hơn, em đang dùng 19" với 1440x nên chán quá, cho sang con Laptop nhìn khác hẳn
Ặc chết sắp phải đổi máy PC chủ để xem ảnh rổi

Đây là bài thực hành outdoor đầu tiên của em trên DSLR, ảnh phần sau có khá hơn chút do quen máy
3 hôm đầu này thực sự vẫn lóng ngóng. Tổng cộng mới chụp đc hơn 1000 shot thôi, hy vọng trên 10.000 sẽ khá hơn nhiều

Đoàn em chỉ có bác máy phim là Pro thôi, còn mấy ông 1Ds với các loại Mark, D700 thì toàn Amater hết, chẳng ông nào khá hơn ông nào lắm, em thì bị họ khích nên cũng làm con Fullframe chụp chơi, chẳng có nghệ thụt hiếp ảnh gì hết
Ồ, thảo nào ảnh đẹp thế, e vẫn theo dõi các thớt DL của cụ, thấy dạo này ảnh đẹp hơn trước rất nhiều:))

chuotlang

Xe lừa
Cảnh đẹp quá :) Nhưng anh có chỉnh sửa gì ko mà trời xanh các kiểu vậy hả :)
Đi nhiều chụp nhiều thì nên trang bị quả GPS tích hợp vào ảnh nữa... sau này về nhấn nút phát là biết ngay ảnh được chụp ở đâu :)
Chẳng chỉnh sửa gì hết, để nguyên rồi resize thôi
Trên này cao nên trời nó xanh thẳm, tháng 9 còn xanh hơn, gần như ko có mây
Chụp thuận sáng trời xanh thẳm, lệch xuôi hướng mặt trời chút xanh bị giảm, xuôi sáng toàn đo sáng vào điểm trời xanh đó

Nếu dùng tripod khép khẩu 16 trở lên thì còn đẹp nữa, thôi dùng Folder là nhớ nó ở đâu rồi, cần gì GPS

PS: Phát hiện ra D700 + 24-70 của đứa bạn đi cùng chụp chân dung làn da ko đẹp bằng Canon đâu, Lengkeng đổi máy đê, ai lại dùng D7 chim ;))
Chỉ có chân dung cho nữ là tẩy ít mụn nhọt hay nốt ruồi thôi, chứ cả 1000 tấm toàn phong cảnh thì sữa làm gì cho mệt.
Mà mới biết dùng LR nên chưa nhuần nhuyễn lắm ;)

Chỉnh sửa cuối:

chuotlang

Xe lừa
Ồ, thảo nào ảnh đẹp thế, e vẫn theo dõi các thớt DL của cụ, thấy dạo này ảnh đẹp hơn trước rất nhiều:))
Trình độ thì vẫn vậy thôi ;)
Các thớt của em dùng các loại máy từ Canon IXUS 6.0 - IXUS 10. - LUMIX FZ - 5Dm2 Cụ bảo chất lượng nó ko lên thì chắc em ném hết đi chứ giữ làm gì
Cụ cứ làm con FullFrame đảm bảo chụp đẹp. Hiện giờ có 5DmarkII của Canon và D700 của Nikon là giá cả hợp lý đấy
Cụ đi Ôn Châu ký đc mấy cái hợp đồng rồi tiếc gì cân thóc lép hehe

Chỉnh sửa cuối:

chuotlang

Xe lừa
Đêm thứ 2 ngủ ngon giấc hơn, do đã làm quen với không khí loãng
Nhưng hiện tưởng tim đập nhanh vẫn còn

Hôm sau, ngủ dậy ăn sáng, bọn em lên đường đến Công viên Quốc gia POTA TSO (phần Discovery đã kết thúc vì 2 bác bản địa phải đi làm, ko rong chơi dẫn bọn em đến những vùng đất lạ ít người đến đc nữa)

1 chút về bản đồ, giá vé nơi đây là 190 đồng cho cả Gate và Bus 110+80

necromancevn

Xe tải
Hehe, cụ đã bỏ vào google dịch chữ ký em chưa mà nói oan cho em thế ;)
Câu đó là Cụ Bình dạy dân TQ làm kinh tế, ko phải như câu kia cụ nghĩ đâu ;))
Lúc đầu cháu cũng tưởng như cụ nọ, hóa ra nhờ anh Google thì biết là "mèo trắng hay mèo đen không quan trọng, miễn là bắt được chuột". BTW, topic của cụ rất hay. Nhà cháu không nghĩ Trung Quốc lại có những điểm thắng cảnh đẹp như vậy.

chuotlang

Xe lừa
Lúc đầu cháu cũng tưởng như cụ nọ, hóa ra nhờ anh Google thì biết là "mèo trắng hay mèo đen không quan trọng, miễn là bắt được chuột". BTW, topic của cụ rất hay. Nhà cháu không nghĩ Trung Quốc lại có những điểm thắng cảnh đẹp như vậy.
Tây Tạng, Tứ Xuyên, Vân Nam có nhiều cảnh đẹp na ná như vậy ạ

chuotlang

Xe lừa

1 ngày không chút hửng nắng, điểm đến đầu tiên là Shudu Lake, 1 tấm chân run kỷ niệm ;)

hilux14p

Xe buýt
còn ko cụ chuột oi

letung

Xe tải
[QUOTE/

Vẻ đẹp Cổ trấn ShangRiLa thì ko thể so sánh với bên Lệ Giang được, nhưng kiến trúc mang phong cách riêng[/QUOTE]
Trời xanh , nắng vàng như này nhưng nhiệt độ thấp cụ nhỉ? Ở độ cao này thì thời tiết lúc nắng, lúc mây mù, nói chung là đỏng đảnh có phải không ạ?

Trạng thái
Thớt đang đóng