Lạc lối nơi Chân Trời Đã Mất - James Hilton

Trạng thái
Thớt đang đóng
"Siêu thị trang sức":

Nhà cháu đi tour cũng nhiều, nhưng phải công nhận khựa nó có công nghệ du lịch ác thật. Chú guide người khựa nhìn rất xinh trai, nói tiếng Việt nhoay nhoáy, lại còn thuộc hết kho tiếu lâm của FPT nữa. Ngay khi đón đoàn ở sân bay chú ý tuyến bố "Nhìn các anh anh nào đi cũng lệch, chuyến này em sẽ chỉnh hình cho các anh đứng thẳng luôn" - mãi sau mới biết là chú ý bảo các anh mang nhiều xèng, sẽ có chỗ tiêu cho nó nhẹ bớt ví đi. Đến đâu mua hàng chú ý cũng phát cho cái phiếu "giảm giá", đoàn mua xong chú ý chốt doanh thu với của hàng. Trong cái "siêu thị trang sức" ở trên ý, nhà cháu mua cho F1 cái dây truyền ngọc trai, tính xèng Việt tầm 2 củ, F1 đeo được 2 hôm thì đứt dây, gấu mắng suốt.

Chuyện chả có gì để bàn, làm nghề nào ăn nghề đó, nhưng mãi sau mới thấy ức một cái là đi theo đoàn có em guide của cty du lịch bên mình dẫn sang, thấy các bác nha ta mua hàng em ý cổ vũ ác liệt, toàn "đoàn trước đi các chị ấy thích cái này lắm"... thậm chí còn làm mẫu để các bác thử hàng nữa. Chả biết chú guide khựa trích lại cho bao nhiêu nhưng rõ ràng là quân ta dẫn quân mình sang cho khựa thịt8-x

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

chuotlang

Xe lừa
"Siêu thị trang sức":
Nhà cháu đi tour cũng nhiều, nhưng phải công nhận khựa nó có công nghệ du lịch ác thật. Chú guide người khựa nhìn rất xinh trai, nói tiếng Việt nhoay nhoáy, lại còn thuộc hết kho tiếu lâm của FPT nữa. Ngay khi đón đoàn ở sân bay chú ý tuyến bố "Nhìn các anh anh nào đi cũng lệch, chuyến này em sẽ chỉnh hình cho các anh đứng thẳng luôn" - mãi sau mới biết là chú ý bảo các anh mang nhiều xèng, sẽ có chỗ tiêu cho nó nhẹ bớt ví đi. Đến đâu mua hàng chú ý cũng phát cho cái phiếu "giảm giá", đoàn mua xong chú ý chốt doanh thu với của hàng. Trong cái "siêu thị trang sức" ở trên ý, nhà cháu mua cho F1 cái dây truyền ngọc trai, tính xèng Việt tầm 2 củ, F1 đeo được 2 hôm thì đứt dây, gấu mắng suốt.

Chuyện chả có gì để bàn, làm nghề nào ăn nghề đó, nhưng mãi sau mới thấy ức một cái là đi theo đoàn có em guide của cty du lịch bên mình dẫn sang, thấy các bác nha ta mua hàng em ý cổ vũ ác liệt, toàn "đoàn trước đi các chị ấy thích cái này lắm"... thậm chí còn làm mẫu để các bác thử hàng nữa. Chả biết chú guide khựa trích lại cho bao nhiêu nhưng rõ ràng là quân ta dẫn quân mình sang cho khựa thịt8-x

Chuyện của bác khá giống mama em đi tour, nói chung giá rẻ thì họ chặt chém thêm phần shopping
Chú kia khôn khéo như bác kể nghe y hệt mama em kể vụ Thượng Hải, nghề của họ thôi. Chú guide cũng y hệt như bác miêu tả, đọc cả kho chuyện cười của VN thuộc làu

Nói gì thì nói chứ đi chơi mấy điểm du lịch, ko tốn kiểu này thì tốn kiểu khác, như bọn em tính ra tốn hơn đi tour nhiều, nhưng quan trọng là thoải mái thôi.

Em chấm điểm LÀNH nhất là đi theo kiểu sinh viên, vừa vui vừa lành nhưng họ ko theo kiểu ăn nhậu toàn già cả như bọn em nên ko thể Overteen đc

Nhưng mà sao bác cứ up mấy cái hình Bắc Kinh vào đây làm gì nhỉ, chẳng liên quan gì đến ảnh topic này cũng như lời bình. Bác nên hiểu rõ về các dân tộc, vùng miền vv.. và chính sách đều khác nhau

Chỉnh sửa cuối:

KimCuong

Xe hơi
Đi du lịch ở đâu cũng bị thịt mà bác Bạch Thủ Chi. :-|Nhưng mà em vui nhất bác với bác chủ thớt đã hòa với nhau

INFI

Xe máy
Thanks cụ, cụ thích kiểu đi chơi tự túc và ko setup thời gian như bọn em thì có thể xem thêm các bài viết khác của em

Tìm tại Danh Mục Các Chuyến Đi .... ngay đầu Box ạ, phần list của em là comment 9#
Cảm ơn cụ đã chia sẻ. Em vẫn dõi theo chuyến đi này của cụ. Em sẽ xem lần lượt các chuyến đi của cụ để có thể học hỏi được phần nào kinh nghiệm từ cụ. Mời cụ (b)

chuotlang

Xe lừa
ai dà xem chuyến đi của cụ lại muốn đi trung quốc rồi, em vừa làm cái tuor côn minh đại lý lệ giang vừa về, mà cảm xúc vẫn còn dạt dào :))
Thôi chết lâu lâu mới đọc lại bài của 2 cụ mà quên chưa trả lời, thật đắc tội
Theo em Côn Minh cụ chỉ nên đi ShangRiLa, Ruộng bậc thang Nguyên Duơng, Núi tuyết Ngọc Long nữa là đủ vì Lệ Giang cụ đã đi rồi, còn đối với em Thạch Lâm cũng ko đặc sắc lắm, mặc dù rất nhiều người khen nó đẹp

E hâm mộ cụ chủ thớt lắm,thấy thớt nào của cụ cũng hay,khi nào có dịp sang Quảng Châu thế nào e cũng tìm tới cụ(e thích Đông Quảng lắm lắm
=)))
E đồng ý với cụ du lịch và chính trị là k dính đến nhau,vote cụ nhá. (b)(b)(b)

Hì cụ cũng cùng quan điểm với em, thanks nhé
Coóng Châu với Tung Cún là 2 nơi khác nhau xa hehe

Chỉnh sửa cuối:

Martini Dry

Xe đạp
hừm. em đang chờ cụ chuột up ảnh nhé . .. mí ngày rùi...
em đã vote cho cụ nhưng lại ở thớt khác.

chuotlang

Xe lừa
hừm. em đang chờ cụ chuột up ảnh nhé . .. mí ngày rùi...
em đã vote cho cụ nhưng lại ở thớt khác.
-----------------------------------------------------------------------------------------------------------------
Ok để xong mấy bài kia em post tiếp bài này

Chỉnh sửa cuối:

HorsePower

Xe container
Chủ quyền đất nước bị đe dọa, Lòng tự Tôn dân tộc bị xúc phạm....tinh thần kháng Khựa đang lên cao....nên các chủ đề về Khựa ở OF bị dị ứng 1 cách thái quá. Tuy nhiên em đánh giá cao tinh thân hương về đất nước của cụ Chuột qua các hình ảnh đẹp, bài viết... cụ có cái nhìn còn đậm chất dân tộc hơn là người đang sông ở Việt. Cụ có tinh thân công hiến còn hơn kẻ to mồm, phá phách.
Vốt Cụ.

lambogi79

Xe điện
toàn cảnh đẹp, bao giờ em mới được đi như chuột nhỉ

xengheo

[Tịch thu bằng lái]
Cụ chuột mà đi muà thu thì cảnh hồ chụp đẹp lắm. Em lang thang 1 mình ở Vân nam năm 2009 mất 10 ngày. Đi tận đến Đức khâm tức là còn cách biên giới Tây Tạng 70km. Biên giới này là do TQ đặt ra chứ thực chất miền tây Vân nam chính là thuộc vùng Kham của Tạng xưa (gồm khu tự trị Tây tạng hiện nay, tỉnh Thanh hải, tây-tây bắc Tứ xuyên và tây bắc Vân nam). Phong cảnh trời xanh thẳm, tuyết trắng, lá vàng đúng là không thể quên được

chuotlang

Xe lừa
Chủ quyền đất nước bị đe dọa, Lòng tự Tôn dân tộc bị xúc phạm....tinh thần kháng Khựa đang lên cao....nên các chủ đề về Khựa ở OF bị dị ứng 1 cách thái quá. Tuy nhiên em đánh giá cao tinh thân hương về đất nước của cụ Chuột qua các hình ảnh đẹp, bài viết... cụ có cái nhìn còn đậm chất dân tộc hơn là người đang sông ở Việt. Cụ có tinh thân công hiến còn hơn kẻ to mồm, phá phách.
Vốt Cụ.
Thanks cụ khích lệ em xin post tiếp hehe
Tại vừa Up lên Pro nên ko sợ tràn băng thông nữa ;)

Dòng nước Lệ Giang

chuotlang

Xe lừa
Cụ chuột mà đi muà thu thì cảnh hồ chụp đẹp lắm. Em lang thang 1 mình ở Vân nam năm 2009 mất 10 ngày. Đi tận đến Đức khâm tức là còn cách biên giới Tây Tạng 70km. Biên giới này là do TQ đặt ra chứ thực chất miền tây Vân nam chính là thuộc vùng Kham của Tạng xưa (gồm khu tự trị Tây tạng hiện nay, tỉnh Thanh hải, tây-tây bắc Tứ xuyên và tây bắc Vân nam). Phong cảnh trời xanh thẳm, tuyết trắng, lá vàng đúng là không thể quên được
Rất tiếc là em đi ko đúng mùa, tròi ko xanh, lá ko vàng mới tức chứ hehe

Thôi để đó dịp khác dẫn Gấu đi cùng

chuotlang

Xe lừa

Chờ mãi góc phố này mới vãn vắng người 1 chút để chụp

chuotlang

Xe lừa

Những quầy hàng lưu niệm

Dân ở đây hơi chuối, thường ko mua cho họ cái gì là họ ko thích mình chĩa ống kính vào chụp cửa hàng đâu, phải zoom từ vài mét thì hơn ;)

chuotlang

Xe lừa

Màu sắc trên những chiếc váy của vùng Vân Nam rất bắt mắt

1 quán Bar mini

Trạng thái
Thớt đang đóng