[Funland] Lacoste sản xuất gì ở Viet nam

trantienlc

Xe buýt
Các cụ có nhu cầu giao lưu, tham khảo, nhờ check các đồ Lacoste hàng xách US, EU mời qua em nhé.

Nhà em lúc nào cũng sẵn hơn 2000 sản phẩm các loại phục vụ các cụ.

Thâm niên phục vụ các cụ OF gần 5 năm nay
Bên em bảo hành nguồn gốc trọn đời cho các sản phẩm bán ra !

JackAuthentic - Lacoste chính hãng

Địa chỉ : 30 Trần Quang Diệu, Đống Đa, HN
Hotline 0988.888.862
Em mua vài áo và giầy chỗ cụ! Về được vài tháng áo thì cổ nhanh bạc, phom thì nhanh rão! Giầy về thấy made in vietnam

Chaien Nguyen

Xe tăng
Em cũng mua một cái aoa Polo lacoste trên shop gần Khải Hoàn Môn giá chát chúa, về mặc mấy hôm nhão nhẹt ra. Chán

Everlost88

Xe máy
Như tiêu đề, em thấy khắp nơi rao bán hàng Lacoste VNXK. nhìn thì nhiều sp quá lởm.
Vậy thì Lacoste có sản xuất ở VN không? sản xuất những gì?
Ví dụ nó có làm giày thì còn bảo là có xuất dư, chứ không làm sơ mi mà cứ nói là sơ mi xuất dư thì đương nhiên là fake rồi còn gì nhỉ?
Hàng VNXK, xuất dư, nối chuyền này nọ gần như là hàng fake hết đấy cụ ợ. Bọn nó ăn cắp mẫu mã của hàng rồi thuê các xưởng ở ngoại thành gia công, đầy đủ tem mác y như thật luôn. Giá sỉ mua vào thường mấy chục k/1 cái áo, bán ra gấp vài lần.

DE.VN

Xe tăng
Tầm tiền đó các cụ cứ quất Ralph Lauren, Diesel, Hugo Boss....phom ngon hơn nhiều, cổ áo đẹp, vải không nhẵo nhoét, mà nuột, óng.

và 501 người khác

[Tịch thu bằng lái]
Hiện giờ Otofun có mấy hàng KDCN đồ này. Có môn bài hẳn hoi.

Lần vào đâu hả giời ???

Dark_Man

Xe buýt
Đồ trên fb la cốt 4-5-700k liệu có là hàng xịn ko cc ? :(

Roman

Xe điện
Báo cáo các cụ là cá sấu nó có thuê Việt Nam sản xuất. Nhưng nó cấp nguyên liệu và kiểm soát rất chặt chất lượng và đầu ra sản phẩm. Kể cả hàng lỗi hay may mẫu nó đều thu lại. Rất rất khó có hàng mẫu hay lỗi tòi ra ngoài đc. Đấy là bạn cháu chuyên gia công may cho các hãng để xuất khẩu nó bảo thế.

Pilota

Xe điện
Lacoste áo phông em có gần 2 chục, sơ mi cũng gần chục, toàn mua ở pháp mà nói thật, e còn chưa buồn nhìn sx ở đâu, mặc như nhồn, hay do em xấu, bực nhất kiểu sơ mi tay cộc, dm cài cúc trên thì bí, bỏ thì phanh gần cmn hết ngực, chắc mai em gom 1 lần bỏ thùng rác thật

Em cũng mua khá nhiều đồ la cốt như cụ, chỉ ngược lại về số lượng cho áo sơ mi và phông, chưa kể các loại quần và áo khoác. Chắc là do tác dụng phụ của việc bị thuốc, với lại giá nó cũng tầm tầm dễ mua. Tuy nhiên cái cảm giác chất lượng và mặc "như nhồn" của cụ là chuẩn. Áo sơ mi thì thua xa áo của Ralph lauren. Phom rất tệ và hay bị nhăn. Mà là thì vất thôi rồi, nhất là dòng stretch. Vợ em cứ kêu suốt.

• Vodka
Reactions: UFA

Thichduthu1

Xe tải
Như tiêu đề, em thấy khắp nơi rao bán hàng Lacoste VNXK. nhìn thì nhiều sp quá lởm.
Vậy thì Lacoste có sản xuất ở VN không? sản xuất những gì?
Ví dụ nó có làm giày thì còn bảo là có xuất dư, chứ không làm sơ mi mà cứ nói là sơ mi xuất dư thì đương nhiên là fake rồi còn gì nhỉ?
Giày thì chắc rồi. E thấy nhiều rồi . Cái khác e ko để ý. Nhưng có thể. Vì họ vào Vn ko thể chỉ làm mỗi giày.

Pilota

Xe điện
Hí hí, thì chỉ có đám nhà kê mới thích khoe nhãn hiệu thôi mà. Hàng cứ càng fake thì biểu tượng càng to đùng nào thì cá sấu của lacoste, đại bàng của armani... to cứ gọi là hết cả diện tích, để khoe với thiên hạ là ra vẻ ta đây cũng có thương hiệu xịn :))
Trong khi hàng thật thì mấy cãi nhãn hiệu đấy nó bé ti tí ở nơi góc khuất thôi. Còn thằng sành điệu thực sự thì nó xài đồ deck có thương hiệu, quần áo là hàng design vừa với số đo riêng, đồng hồ Thuỵ Sỹ nhưng là cái thương hiệu mà dân nhà kê chưa bao giờ nghe nói đến :))
Còn đối với đồ thời trang, giá tiền ko phản ánh chất lượng, mà giá tiền chỉ phản ánh chi phí đóng hộp + marketing thôi. Cái áo Zara 1 củ với cái áo Lacoste 4 củ thì chi phí sản xuất cũng là như nhau, chỉ 500k thôi. Thằng Lacoste tốn tiền quảng cáo nhiều, khách mua ít thì nó phải tăng giá. Trong khi 1 khách hàng vào store của Zara nó phải mua cả rổ nên biên lợi nhuận để thấp thì vẫn ăn lồi mồm.
Còn 1 đặc điểm nữa của dân nhà kê là thích hàng bền ;)). Để mua 1 lần mà mặc được lâu vài năm - tính ra vẫn rẻ. Chứ bọn thời trang sành điệu thì nó deck cần bền quá, quần áo nó chỉ mặc 1 mùa chưa cần hỏng là vứt, sang năm còn mua mẫu khác cho hợp với xu hướng.

Đã chém ẩu, lại còn chém rõ to, rõ lắm nữa chứ. :-w

TayBac_CQ

Xe buýt
Lacoste không sản xuất quần áo ở VN các cụ nhé. Mấy thằng bán hàng VNXK (có thằng bán có tiếng trên OF) mất dạy bán hàng hàng fake
Chuẩn,thằng gì bán ở khu Thanh Xuân.gần UB quận.em mua nó 3 cái cách đây 6 năm,giá thì xin mà hàng fake,tsb nhà nó.cả con mẹ nó,khách đến mua hàng cũng hót như cave ế khách.nào là cháu nó đi TÂY suốt....

hako

Xe tăng
“Xuất dư” đồng giá 250k thì quan tâm gì. Mua vài cái thay cái may ô mặc đi trộn vữa như e cho sang chảnh

tuantab

Xe tăng
Mấy cái cửa hàng cá sấu ở bờ hồ với lotte có chuẩn không cccm ?
Em hay mặc cá sấu vì vừa tầm tiền (3 củ áo sơ mi) với mặc nó mát
Phê thậc,3 củ/áo vẫn vừa tầm....

VietSonic

Xe tăng
Vài năm trở lại đây em thấy chất lượng Lacoste ngày càng tệ. Giặt tay = dầu gội vẫn nhanh nát, xuống màu, 1 số chất cotton giặt được hơn chục lần đã như cái rẻ rách. Em bai bai rồi ah
Em toàn giặt máy giặt bình thường, chả cẩn thận như cụ, nên nó cũng bai màu chán lắm. Hồi xưa chất nó xịn, giờ ko bằng uniqlo. Chuyển sang dùng uni, chả logo gì sất cho nó tinh tế. Mặc lacoste người ta lại nghĩ mình mặc fake.

thomasmore

Xe máy
Cụ nói hẳn ra xem nào, em cũng từng mua trên này, lẽ nào ???
ở VN cụ có thể tìm Polo Ralph Lauren (thương hiệu Mỹ, made in VN), giá rất hợp lý áo sơ mi, polo (áo phông) khoảng 500k chất cực ổn, chất lượng ăn đứt Lacoste. E có cái áo phông giặt máy gần chục năm nay ko bị tã. Để mua ở cửa hàng nào ở HN thì cụ nên tìm hiểu cho kỹ, vì hãng này đã bị nhái nhiều ở VN roài (có ông bán lacoste trên này cũng trộn cả POLO fake cụ nhé).

NewPeace

Xe điện
Outlet bên Pháp hay Đức thì lacoste cũng chả bao giờ có giá dưới 60e. Ở Pháp mà mua dưới 60e thì ra quận 13 thì có.
Cũng ko hẳn cụ ạ. Năm ngoái em đi outlet ở TBN, cả Lacoste, BOSS.. liền đều bán kiểu: mua 1 cái thì 80e, 2 cái thì 100e thì phải, 3 cái thì 120e (giá chính xác ko nhớ) đại loại nếu mua 3 cái thì chỉ còn loanh quanh 40e mà lúc về còn được hoàn thuế nữa.