[Funland] Lại câu chuyện nghỉ việc nn

Mưa Lệ Máu

Xe máy
Gần 28 rồi các cụ ơi, vừa bị ny cho quả sừng dài 1m2, cộng thêm combo nợ NH, thêm chuyện gđ
Làm hợp đồng nn cũng hơn 3 năm rồi, lương 3tr/tháng, các cụ đừng bảo e tìm việc khác mà làm, chỗ e rất ít việc bên ngoài, cũng có thể do e tự ti, không có nghị lực
Sáng nay đèo sếp về chốt cho câu:Chú khuyên thật m về bảo bme m lo cho 300tr mà chạy vào NH làm, chứ phòng mình k vào được đâu
Thực ra e biết từ lâu rồi, nhưng cũng k đủ dũng cảm để bước chân ra ngoài, đối với e là con số 0, vốn kinh nghiệm, định hướng.??
Cứ loanh quanh 1 mớ hỗn độn, mà tiền đâu 300tr chạy vào NH, có 300tr e cũng k chạy vào, nhà đang nợ 500tr (không phải e cờ bạc phá nhé, mà do nhà vay về dàn trải 1 số chuyện), chuẩn bị mấy hôm nữa là đến kỳ trả gốc còn chưa biết lấy đâu ra 1/5 số nợ đấy thì chạy với chọt gì nữa.
Kinh nghiệm ít ỏi của e hơn 3 năm làm hợp đồng nn: Để tìm 1 người k có quan hệ họ hàng nâng đỡ mình rất khó, hôm nay có thể hứa thế này, nhưng mai lại thế kia, lật kèo nhanh hơn ny gọi đi nhà nghỉ, ngày nào cũng bị áp lực, không phải áp lực công việc, mà áp lực cái cách họ đối xử với mình, nói mẹ ra thì con chó nó còn được yêu quý hơn mình.
E thuộc tuýp người thích bay nhảy, đi đây đó, e chưa bao giờ có ý định vào làm nn, nhưng e "bị" gửi gắm vào đây, giờ e mà nghỉ cũng cơ số chuyện.
Ngồi gõ phím mà như người mất hồn các cụ a

Kỹ thuật hậu kỳ

[Tịch thu bằng lái]
Một là chết hai là sống. Muốn sống có thể tiếp tục làm ở đây hoặc ra khỏi nhà nước làm việc khác. Không lựa chọn được 1 trong 2 thì lựa chọn nhảy cầu Nhật Tân thôi. Chứ giờ vẫn bơ vơ nghĩ nọ nghĩ chai thì chỉ mất thời gian.

step321

Xe tăng
Lên HN mà làm cụ ạ. Trẻ tuổi chịu khó cày cuốc cho lên người.

cadiec

Xe buýt
đi làm công nhân cũng được gấp đôi cái lương kia, lượn nhanh đi cụ

Mưa Lệ Máu

Xe máy
Em can vụ chạy 300tr vào NH ạ. Các thứ khác em không ý kiến.
Bme e thì muốn e vào nn, hoặc NH cũng được, nhưng nhà lại k có tiền.?? E cũng chưa bao giờ có ý định vào cả Mà cơ chế bây giờ cũng phải đôi ba trăm cụ nhỉ

Lên HN mà làm cụ ạ. Trẻ tuổi chịu khó cày cuốc cho lên người.
E k vướng bận gì thì e đi làm xa từ lâu rồi cụ, nhưng có 1 số chuyện e k tiện nói

Kỹ thuật hậu kỳ

[Tịch thu bằng lái]
15 năm ngồi ghế nhà nước còn đang muốn nghỉ cmn đi đây. Tiện ngồi rồi thì ngồi cố đến 20 năm là đủ bảo hiểm về hưu thì cũng xin ra ngoài chứ bám vào có ngày không thành ma cũng thành tinh.
Bme e thì muốn e vào nn, hoặc NH cũng được, nhưng nhà lại k có tiền.?? E cũng chưa bao giờ có ý định vào cả Mà cơ chế bây giờ cũng phải đôi ba trăm cụ nhỉ

E k vướng bận gì thì e đi làm xa từ lâu rồi cụ, nhưng có 1 số chuyện e k tiện nói

trungpham666

Xe tải
Đang chuẩn bị về, đọc qua thớt cụ em thấy nó mâu thuẫn nhau quá.
Cụ nói cụ là người thích bay nhẩy, đi đây đi đó mà cụ lại ở nhà nước làm 3tr/t được 3 năm thì em không phải.
Kinh tế gia đình khó khăn, cụ cứ ôm khư khư cái mác cán bộ không ăn được đâu cụ ạ.
Câu chuyện của em là năm 2009 em ra trường, làm doanh nghiệp cổ phần lúc đó được gần 1 năm. Đúng 16 âm tết em xin nghỉ, bố mẹ mắng kinh lắm vì lúc đó còn vài ngày lấy thưởng năm rồi. Em mặc kệ vì ra ngoài họ trả lương gấp đôi chỗ cũ chưa thưởng. Đến bây giờ em vẫn thấy mình nghỉ nhà nước là đúng. Mọi người trước đặt cho em biệt hiệu "T Toác" vì em nói nhiều.
Không cơ cánh, không thấy có cơ hội thì nghỉ cụ ạ, 28 cũng vẫn trẻ lắm.
Còn an phận thì cứ sáng sơ vin, đóng thùng đẹp đi làm. Đến văn phòng pha nước chè tới 10h ngồi uống hết ấm chè thì đi ăn cơm thì hãy ở lại.
Thay đổi để tồn tại cụ ạ.

Taihoatu

Xe lăn
Chứng tỏ chúng nó a dày phết
Ở quê còn hơn ý cụ ạ.
Chạy có mỗi cái công chức dạy mầm non cũng hơn 5 lít, mà chẳng biết dậy học cả đời có thu lại đc không. thế mà có cửa là có người chạy

diboduoimua

Xe tăng
cụ thớt còn trẻ, ko tiền nhưng cũng ko có ý trí, làm hợp đồng chứ đã biên chế gì đâu mà luyến tiếc, ko định thay đổi thì còn định đến bao giờ. Hơi phũ tý nhưng cứ tình trạng này thì có người yêu thì lại có thêm sừng thôi

Mưa Lệ Máu

Xe máy
Đang chuẩn bị về, đọc qua thớt cụ em thấy nó mâu thuẫn nhau quá.
Cụ nói cụ là người thích bay nhẩy, đi đây đi đó mà cụ lại ở nhà nước làm 3tr/t được 3 năm thì em không phải.
Kinh tế gia đình khó khăn, cụ cứ ôm khư khư cái mác cán bộ không ăn được đâu cụ ạ.
Câu chuyện của em là năm 2009 em ra trường, làm doanh nghiệp cổ phần lúc đó được gần 1 năm. Đúng 16 âm tết em xin nghỉ, bố mẹ mắng kinh lắm vì lúc đó còn vài ngày lấy thưởng năm rồi. Em mặc kệ vì ra ngoài họ trả lương gấp đôi chỗ cũ chưa thưởng. Đến bây giờ em vẫn thấy mình nghỉ nhà nước là đúng. Mọi người trước đặt cho em biệt hiệu "T Toác" vì em nói nhiều.
Không cơ cánh, không thấy có cơ hội thì nghỉ cụ ạ, 28 cũng vẫn trẻ lắm.
Còn an phận thì cứ sáng sơ vin, đóng thùng đẹp đi làm. Đến văn phòng pha nước chè tới 10h ngồi uống hết ấm chè thì đi ăn cơm thì hãy ở lại.
Thay đổi để tồn tại cụ ạ.
Thực sự là e rất muốn bay nhảy cụ ạ, lí do là: E được ông bác ruột gt vào, bme e cũng muốn e vào, nhưng đến thời điểm hiện tại nhà e hết lực, cộng thêm 1 số chuyện khác nữa, cộng thêm chuyện gia đình e còn vướng bận, k thì e cũng đi xa lắm rồi (Cụ có thể đọc lại 1 thớt của e vừa rồi mới đăng)
Cụ cho e hỏi cụ ra ngoài thì vẫn làmở 1 cty khác hay ntn a

dongnat123

Xe container
Chuyển chủ đề sang cái sung dài 1,2m cho xôm đi ;))

trungpham666

Xe tải
Em giờ chính thức thì 1, em tự kinh doanh và đá đưa 1 chút bên ngoài. Em cũng làm riêng và hỏng đôi lần. Nhưng không có kế hoạch, không dám làm thì chả bao giờ mới hơn đc cụ ạ. Nếu cụ nhanh thì ra mất đôi năm làm nhân viên kinh doanh. Đi nhiều thì hợp với cụ quá còn gì. Em 2009 lương 4tr nhà nước em còn bỏ huống gì cụ 3tr bây giờ.

Mưa Lệ Máu

Xe máy
Chuyển chủ đề sang cái sung dài 1,2m cho xôm đi ;))
Có gì đâu cụ, ny e giáo viên mầm non, lại phải đi dạy các điểm trường xa, ăn ngủ ở trường cuối tuần mới đc về, cạnh các a biên phòng nữa
Mà cụ biết cô giáo với bộ đội rồi mà, sau đấy họ ... nhau rất nhiều :)

HUNGBDA79

[Tịch thu bằng lái]
Đi lên từ 300 củ. Cuộc sống số đi cụ. Sau 18h30 kiểu j cũng vui.