[Funland] Lại câu chuyện nghỉ việc nn

nguoibatdau

Xe tăng
Can cái gì thế cụ? Ở HN em không nói chứ ở quê mà có suất vào ngân hàng ( agribank, vietcombank, bidv...ngân hàng cổ phần em không nói ) còn khó hơn lên trời, có tiền chưa chắc đã vào được.

Quê em đây Agribank 500 củ còn xếp hồ sơ kia kìa.

Lương 8tr / tháng chưa kể thưởng.
Vkd 500 củ vào agribank, lại còn khó hơn lên trời =)). Tôi vietcombank lương 40 củ còn next ra ngoài =)). Banking hết thời rồi :)).

dungblhk

Xe buýt
Thời buổi nay 3tr/tháng sống được cũng tài. Nếu gia đình có điều kiện đi làm chỉ để khoe mẽ thì không nói, gia đình chủ thớt cũng chưa phải là khá giả. Bám vào NN để làm cái gì không biết. Con gái nó nhìn thấy quả lương nuôi mồm không đủ lấy gì nuôi vợ con nó bỏ kiếm thằng khác cũng là đương nhiên. Con gái E mà có người yêu như vậy E cũng khuyên giải tán sớm. Môi trường NN ngày cành khắc ngiệt, biên chế càng ngày càng khó. Không tiền, không quan hệ còn lâu mới vào được. Còn trẻ phải nghĩ thực tế 1 chút đừng hão huyền 1 cái danh vớ vỉn. E hơn cụ chủ ở cái biên chế lâu rồi mà cũng đang chán đây, được cái may bây giờ cũng không bị áp lực kiếm ăn nên cứ ngồi chờ chục năm nữa nghỉ hưu thôi

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net

arsjupiter

Xe tải
cụ nói cụ 28 thì vẫn còn trẻ lắm, cụ vẫn có thời gian thay đổi cuộc sống của mình, cụ cứ ngoài 30 đi nó khác hẳn. Nhưng như cụ kể thì cụ ko có quan điểm hay kế hoạch gì cả, bác giới thiệu/bố mẹ muốn/hoàn cảnh khác...

mình hay nghĩ là mọi việc nó xảy ra đều là việc nên xảy ra, cụ thu mình quá nên giờ mới có topic này. Chia sẻ cùng cụ đôi ba dòng thì cccm làm được, còn thay đổi gì thì do cụ thôi. Cái NN kiểu 3tr thì cụ bỏ phắt đi tôi khuyên thật, ra ngoài làm tay chân cũng ko tới mức ấy, đi làm ko phải vì kiếm dc tiền thì cũng là phải học được gì, cụ cả 2 ko có thì bám làm gì.

Hiện tại là kết quả của sự nỗ lực trong quá khứ, nhưng cụ vẫn còn thời gian nếu muốn thay đổi

Thằng hề 06

Xe tăng
Chủ thớt mâu thuẫn bcm, thích bay nhảy mà lại tự ti ko dám bước chân ra ngoài, ko dám thay đổi??? Thế bay nhảy kiểu thủ dâm à
Còn chuyện ny quên mẹ nó đi, thời này con gái nó éo yêu bằng tim đâu, thực tế đi cụ trẻ nó yêu bằng trym và bằng tiền

longdelta

Xe tăng
Ngày xưa chưa có các công ty tư nhân thì chả có sự lựa chọn nào khác là làm nhà nước.
Em thấy cũng hay vì làm nhà nước được phân đất, phân nhà :D
Giờ HN hết đất thì phân chung cư, các anh nhà nước có nhà hết rồi thì lại đem bán suất đó ăn kênh :D cụ cố làm theo cái hướng này đi

HUNGBDA79

[Tịch thu bằng lái]
VCL tư vấn!
Em xưa cũng ở nhà nước 4-5 năm nhưng là vì định hướng kiếm học bổng đi học.Ức chế nhiều nhưng vẫn có dự án nên đồng ra đồng vào cũng hơn cụ vài lần mà từ những năm 200x. Sau khi về nhảy khỏi nhà nước, cũng có thắng có thua, giờ ôm cục nợ vài tỏi, cơ mà không phải lạy lục bố con thằng nào và cũng đã thấy ánh sáng cuối đường hầm.
Năm 2020 mà cụ vẫn vì mấy cái loằng ngoằng để ôm lương 3t/t thì em không có gì ý kiến, sừng có lẽ là chuyện đương nhiên
Fun thoii lão, bs chuyên khoa có kinh nghiệm H ko dưới 30 củ nếu làm cho Bv tư nhân.

traixubac1199

[Tịch thu bằng lái]
Vkd 500 củ vào agribank, lại còn khó hơn lên trời =)). Tôi vietcombank lương 40 củ còn next ra ngoài =)). Banking hết thời rồi :)).
Ô đấy là ông nghĩ thế. Người ta không có khả năng kiếm được 40 củ như ông thì người ta nghĩ khác.

Chứ đã có tài cán rồi thì rúc vào ngân hàng huyện làm cái éo gì :))

Khổ nỗi ở huyện nhà giàu muốn con có chỗ làm ổn định , có tí mác oai...cũng không thiếu. Bằng 1/2 vụ na hay vải thiều chứ mấy...

t12a11g

Xe buýt
nghỉ cho khoẻ chứ lăn tăn j nữa

TU160M2

Xe tăng
Chủ thớt mâu thuẫn bcm, thích bay nhảy mà lại tự ti ko dám bước chân ra ngoài, ko dám thay đổi??? Thế bay nhảy kiểu thủ dâm à
Còn chuyện ny quên mẹ nó đi, thời này con gái nó éo yêu bằng tim đâu, thực tế đi cụ trẻ nó yêu bằng trym và bằng tiền
Em thấy cụ nói đúng đấy, chủ thớt kể chuyện hư cấu vãi.

Trục

Xe ba gác
Người OF
500tr là số tiền lớn.
Thế này thì đến đời nào mới lo xong. ;)
Mà nghèo thì đừng mong mình được tôn trọng, chấp nhận hèn đi rồi bước tiếp.
Gần 28 rồi các cụ ơi, vừa bị ny cho quả sừng dài 1m2, cộng thêm combo nợ NH, thêm chuyện gđ
Làm hợp đồng nn cũng hơn 3 năm rồi, lương 3tr/tháng, các cụ đừng bảo e tìm việc khác mà làm, chỗ e rất ít việc bên ngoài, cũng có thể do e tự ti, không có nghị lực
Sáng nay đèo sếp về chốt cho câu:Chú khuyên thật m về bảo bme m lo cho 300tr mà chạy vào NH làm, chứ phòng mình k vào được đâu
Thực ra e biết từ lâu rồi, nhưng cũng k đủ dũng cảm để bước chân ra ngoài, đối với e là con số 0, vốn kinh nghiệm, định hướng.??
Cứ loanh quanh 1 mớ hỗn độn, mà tiền đâu 300tr chạy vào NH, có 300tr e cũng k chạy vào, nhà đang nợ 500tr (không phải e cờ bạc phá nhé, mà do nhà vay về dàn trải 1 số chuyện), chuẩn bị mấy hôm nữa là đến kỳ trả gốc còn chưa biết lấy đâu ra 1/5 số nợ đấy thì chạy với chọt gì nữa.
Kinh nghiệm ít ỏi của e hơn 3 năm làm hợp đồng nn: Để tìm 1 người k có quan hệ họ hàng nâng đỡ mình rất khó, hôm nay có thể hứa thế này, nhưng mai lại thế kia, lật kèo nhanh hơn ny gọi đi nhà nghỉ, ngày nào cũng bị áp lực, không phải áp lực công việc, mà áp lực cái cách họ đối xử với mình, nói mẹ ra thì con chó nó còn được yêu quý hơn mình.
E thuộc tuýp người thích bay nhảy, đi đây đó, e chưa bao giờ có ý định vào làm nn, nhưng e "bị" gửi gắm vào đây, giờ e mà nghỉ cũng cơ số chuyện.
Ngồi gõ phím mà như người mất hồn các cụ a

TrucLam123

Xe hơi
300 củ cụ lấy tiền mà làm ăn còn hơn. Thừa tiền mà dùng tiền để đi kiếm việc làm. Mình đi làm là để kiếm tiền. Chứ không dùng tiền để kiếm việc làm. Trừ một số trường hợp cá biệt thôi. Hoặc sống phải éo có lương tâm mới thu hồi được vốn)).

TrucLam123

Xe hơi
Giả dụ em ko có nghề gì gioi Em có 50-100 triệu em đi học mie nghề điện,điện lạnh, xây dựng hay gì đó. Tha hồ bay (Nhưng cấm nhảy) . Còn muốn đi lại nhiều làm luôn Grab (lương cao hơn 4 củ mà lại tự do nghỉ ốm dễ, có vốn thì mở tiệm hay gì đó tuỳ cụ. Mở xong Ok thì gái nó tới. Còn lúc đang làm thì chơi bời vớ vỉn thôi cụ. Cụ hẹn rồi bỏ bom gái cho nó biết cụ pro hơn nó. Chứ hơi đâu chạy theo gái. Nó nhắn tin cũng đếch thèm nhắn lại. Cho nó tức. ))

hoinhau

Xe máy
Nghỉ thôi cụ. Chúng nó coi không bằng con chó thì nghỉ đi cho khoẻ. Lương như vậy ở tỉnh cũng không sống nổi lại mang nhục nhã nữa. Có ở lại cụ không có tiền thì không vào được biên chế. Mà từ tháng 7 này bỏ biên chế suốt đời chỉ có ký hợp đồng max là 5 năm. Ở lại làm gì cho thêm khổ nhục.

trungpham666

Xe tải
500tr là số tiền lớn.
Thế này thì đến đời nào mới lo xong. ;)
Mà nghèo thì đừng mong mình được tôn trọng, chấp nhận hèn đi rồi bước tiếp.
Ngheo mà có trí thì gái nó theo cả dãy. Nghèo mà lại hèn, nhụt trí thì chỉ có "vong" nó mới theo cụ nhỉ.

Trục

Xe ba gác
Người OF
Ngheo mà có trí thì gái nó theo cả dãy. Nghèo mà lại hèn, nhụt trí thì chỉ có "vong" nó mới theo cụ nhỉ.
Vâng Cụ.
Nghèo mà có trí thì còn có tí tương lai. Chứ nghèo mà còn vô dụng, thì tó ló theo. Em thật.

anhthu20

Xe tải
3tr mà cụ cũng chịu đc bao năm như vậy em cũng chịu thật. thà đi Grap vất vả kiếm còn khá hơn nhiều.

Prodin

Xe tăng
Website
v-point.vn
Thế quái nào mà các cụ đều kêu làm vc ở nn nhỉ? Em đi làm 2 chục năm nay, hồi đầu toàn cty nước ngoài, 15 năm gần đây thì toàn nhà nước với cty cổ phần có vốn nhà nước chi phối, mà e vẫn thấy sống ổn. :D