[Funland] Lại câu chuyện nghỉ việc nn

Bino

Xe điện
Cụ chủ nói là được gửi gắm, nên lương bèo 3 củ/tháng chắc ko phải vấn đề. Cụ chủ thất vọng vì môi trường lươn lẹo nơi cụ làm. Nói thật với cụ ở đâu cũng có chuyện đó nhưng khác nhau ở mức độ tinh vi thôi.

28 tuổi quá trẻ để bước tiếp. Nếu có quyết tâm, hãy tay bo với đời, đừng dựa dẫm nữa.

Nếu ko thì giống như lão Trục nói: chấp nhận làm thằng hèn.

NVV

Xe tăng
Năm 2006 em làm trong trường cai nghiện thuộc LLTNXPHCM. Tổng luơng em thời đó là 3,8tr/1tháng em còn bỏ ra làm ngoài và đây là quyết định đúng đắn nhất cuộc đời em.
Khuyên cụ chủ mạnh dạn ra ngoài xin việc mà làm. Nhân viên của em giờ cũng chẳng có đứa nào lương dưới 10tr/1tháng sau khi trừ hết các loại bảo hiểm mà em cũng ở tỉnh lẻ thôi.

Trục

Xe ba gác
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Cụ chủ nói là được gửi gắm, nên lương bèo 3 củ/tháng chắc ko phải vấn đề. Cụ chủ thất vọng vì môi trường lươn lẹo nơi cụ làm. Nói thật với cụ ở đâu cũng có chuyện đó nhưng khác nhau ở mức độ tinh vi thôi.

28 tuổi quá trẻ để bước tiếp. Nếu có quyết tâm, hãy tay bo với đời, đừng dựa dẫm nữa.

Nếu ko thì giống như lão Trục nói: chấp nhận làm thằng hèn.
Bèo nhất là thợ phụ, nuôi ăn ở cũng đã được 200-300k/ngày.
Bản chất 100k nếu khéo lo vẫn sống được. Đời làm gì đều có cái giá của nó cả, đã chấp nhận đường đi là cấm kêu, mà đã phải kêu thì phải tìm đường mà sống.
Anh bạn buồn vì nghèo đầu thai thành nick này đây mà.

Binhkiet

Xe tăng
Gần 28 rồi các cụ ơi, vừa bị ny cho quả sừng dài 1m2, cộng thêm combo nợ NH, thêm chuyện gđ
Làm hợp đồng nn cũng hơn 3 năm rồi, lương 3tr/tháng, các cụ đừng bảo e tìm việc khác mà làm, chỗ e rất ít việc bên ngoài, cũng có thể do e tự ti, không có nghị lực
Sáng nay đèo sếp về chốt cho câu:Chú khuyên thật m về bảo bme m lo cho 300tr mà chạy vào NH làm, chứ phòng mình k vào được đâu
Thực ra e biết từ lâu rồi, nhưng cũng k đủ dũng cảm để bước chân ra ngoài, đối với e là con số 0, vốn kinh nghiệm, định hướng.??
Cứ loanh quanh 1 mớ hỗn độn, mà tiền đâu 300tr chạy vào NH, có 300tr e cũng k chạy vào, nhà đang nợ 500tr (không phải e cờ bạc phá nhé, mà do nhà vay về dàn trải 1 số chuyện), chuẩn bị mấy hôm nữa là đến kỳ trả gốc còn chưa biết lấy đâu ra 1/5 số nợ đấy thì chạy với chọt gì nữa.
Kinh nghiệm ít ỏi của e hơn 3 năm làm hợp đồng nn: Để tìm 1 người k có quan hệ họ hàng nâng đỡ mình rất khó, hôm nay có thể hứa thế này, nhưng mai lại thế kia, lật kèo nhanh hơn ny gọi đi nhà nghỉ, ngày nào cũng bị áp lực, không phải áp lực công việc, mà áp lực cái cách họ đối xử với mình, nói mẹ ra thì con chó nó còn được yêu quý hơn mình.
E thuộc tuýp người thích bay nhảy, đi đây đó, e chưa bao giờ có ý định vào làm nn, nhưng e "bị" gửi gắm vào đây, giờ e mà nghỉ cũng cơ số chuyện.
Ngồi gõ phím mà như người mất hồn các cụ a
Gia đình thì không khá giả, cụ thì làm hợp đồng nhà nước lương 3tr, nói ra ngoài làm thì tự ti nhát chết rồi sợ nọ sợ kia... Hoàn cảnh này thì gái nó cắm cho sừng đầy đầu là đúng rồi. Tự tin lên, cụ tìm ra ngoài khu CN mà làm, lương cũng gấp đôi, cơ hội tăng lương nhanh khi có kinh nghiệm. Cụ mà để thêm vài năm nữa ngoài 30t thì ko có công ty nào nhận đâu.

Cụ muốn bay nhảy về đội em. Đào tạo 1 tháng cho vào Sài Gòn làm luôn. :)

kites1

Xe điện
Đọc còm CCCM em thấy lúc nào cũng phải chi tiền ra cho tất cả mọi thứ .
Nếu không có tiền trà nước đi trước , mọi thứ đều không được giải quyết .

Dung TOYOTA

Xe tăng
Ý là không thích làm việc thì phải ;)
thích bay nhảy nhưng là thích bay nhảy đi chơi cụ ạ :)) khôn thế quê e thiếu gì. Nói hơi thô chứ như bạn thớt xin vào làm tư nhân ko thể làm được. Sớm muộn gì cũng out :))

Lenhhoxung1992

Xe tăng
thích bay nhảy nhưng là thích bay nhảy đi chơi cụ ạ :)) khôn thế quê e thiếu gì. Nói hơi thô chứ như bạn thớt xin vào làm tư nhân ko thể làm được. Sớm muộn gì cũng out :))
Thanh niên công việc phải nhờ bác xin. 3 năm lương 3tr vẫn làm. Sếp nói về bảo gđ lo 300tr chạy ngân hàng là ý người ta bảo mày nghỉ chỗ này đi, tao chưa thấy thằng nào lỳ như mày, đã trả lương thấp để mày chán mày nghỉ mà mãi đ nghỉ :D

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Chắc nghĩ ổn định lại thu nhập cao. Nhà nào nhiều tiền chạy vào thì kệ nhưng nếu vay mượn khắp nơi để chạy thì nguy hiểm lắm ạ
Em kể cụ chuyện: em tuyển sales quê em, nhưng rất khó, vì họ thích ổn định, có mác làm nhà nước dễ lấy chồng/ợ, oai...
Thầy giáo em năm ngoái kể: cháu thầy, đi làm hợp đồng 7 năm, lương chỉ 1.5tr, nhưng vì tâm lý dễ lấy chồng, có công việc ổn định :P Nên không thể nghỉ việc, sau 7 năm vào biên chế, mất khối tiền, giờ đâu lương 2-3tr :)
Nên chạy 500tr để vào bank, vào trường làm hợp đồng với lương vài triệu là phổ biến, dù sao bank còn lương cao :)

Kµ.Çòi

Xe buýt
Gần 28 rồi các cụ ơi, vừa bị ny cho quả sừng dài 1m2, cộng thêm combo nợ NH, thêm chuyện gđ
Làm hợp đồng nn cũng hơn 3 năm rồi, lương 3tr/tháng, các cụ đừng bảo e tìm việc khác mà làm, chỗ e rất ít việc bên ngoài, cũng có thể do e tự ti, không có nghị lực
Sáng nay đèo sếp về chốt cho câu:Chú khuyên thật m về bảo bme m lo cho 300tr mà chạy vào NH làm, chứ phòng mình k vào được đâu
Thực ra e biết từ lâu rồi, nhưng cũng k đủ dũng cảm để bước chân ra ngoài, đối với e là con số 0, vốn kinh nghiệm, định hướng.??
Cứ loanh quanh 1 mớ hỗn độn, mà tiền đâu 300tr chạy vào NH, có 300tr e cũng k chạy vào, nhà đang nợ 500tr (không phải e cờ bạc phá nhé, mà do nhà vay về dàn trải 1 số chuyện), chuẩn bị mấy hôm nữa là đến kỳ trả gốc còn chưa biết lấy đâu ra 1/5 số nợ đấy thì chạy với chọt gì nữa.
Kinh nghiệm ít ỏi của e hơn 3 năm làm hợp đồng nn: Để tìm 1 người k có quan hệ họ hàng nâng đỡ mình rất khó, hôm nay có thể hứa thế này, nhưng mai lại thế kia, lật kèo nhanh hơn ny gọi đi nhà nghỉ, ngày nào cũng bị áp lực, không phải áp lực công việc, mà áp lực cái cách họ đối xử với mình, nói mẹ ra thì con chó nó còn được yêu quý hơn mình.
E thuộc tuýp người thích bay nhảy, đi đây đó, e chưa bao giờ có ý định vào làm nn, nhưng e "bị" gửi gắm vào đây, giờ e mà nghỉ cũng cơ số chuyện.
Cụ chạy ở đâu mà rẻ thế? Cháu Em 800tr còn chưa có slot.

doramail18

Xe tải
300 cụ chạy làm công an nghĩa vụ .. sau 2 năm ra núp gió ngoài đường thu họ được rồi .

W123Lang

[Tịch thu bằng lái]
Còm nhẹ 1 cái để đức lại thớt này sau này em đọc lại, đang lưu ý vào mấy chủ đề này của các cụ mợ để thêm tư liệu đời.

u2000

Xe tải
Không rõ chuyên môn và chuyên ngành của cụ nên không khuyên sâu được, chỉ có vài ý:
1. Can cụ vụ 300 triệu
2. Lương 3 triệu thì bỏ đi, thanh niên sức dài vai rộng ra ngoài làm đi, cùng lắm vừa đi grap vừa đi kiếm việc, đuổi chỗ này lại xin vào chỗ khác, sau 3-5 chỗ sẽ tìm được việc mình phù hợp.