[Funland] Lại cháu bé rơi chung cư Linh Đàm

Audi fan

Xe tải
Đúng rồi cụ, là Miếu Gàn, thờ học trò thầy Chu Văn An và là con trai Long Vương, người đã trái mệnh trời làm mưa cho vùng đó bằng cách vẩy nghiên mực lên trời.

Audi fan

Xe tải
Xây nhà có cái chuồng cọp thì cũng khó nhảy hơn
Ôi giời, người ta đã muốn tự tự thì chả ai lên tầng 3 tầng 4 hay tầng tum nhà mình để nhảy xuống đâu cụ ạ! Vì xác định là nhảy thế chỉ sống dở chết dở chứ không chết hẳn. Người ta sẽ lại kiếm cái nhà cao tầng hay chung cư nào đó, và chung cư đó lại mang tiếng. Còn chuồng cọp á, có ngăn chặn dc cái vụ tự tử hay không thi chưa biết, chứ tác hại của nó đến công tác cứu hỏa đã đầy ra rồi đấy.
Ngồi đấy mà đổ cho ở chung cư nên mới tự tử!

L.C.D

Xe container
Đồng ý với mợ, sợ các nhà đạo đức giả trên mạng quá. Chưa biết hoàn cảnh nhà người ta như nào đã phán xét chụp mũ. Người mẹ thật khố, nỗi đau mất con lại thêm bị cộng đồng mạng phanh phui hả hê chuyện cá nhân...
Là người phụ nữ ở Vn khổ quá, người ta li hôn thì người ta có quyền mưu cầu hạnh phúc. Không hiểu các nhà đạo đức mạng ở đây nếu rơi vào hoàn cảnh đó có treo tym ngày nào không mà chưa chi đã phán xét người mẹ. Lí do cháu bé ra đi không ai biết mà đồn đoán như đúng rồi.
Nhà nước phải có nghiêm khắc, tôn trọng quyền thông tin riêng tư. Ở Vn sức khoẻ tâm thần không được quan tâm. Đôi khi chỉ vì cộng đồng mạng mà các cụ giết thêm người mẹ một lần nữa như thế các cụ mới thoả mãn. Nếu như ở NN, thì bọn báo chi đăng linh tinh đã bị kiện cho chết tiền bồi thường rồi.
Đọc nhiều còm của 1 số ông đạo đức sáng ngời mà em thật chỉ muốn khẩu nghiệp. Em cũng mong nhà nước có chế tài để ngăn ngừa những đứa tâm địa bốc mùi nó giết thêm người.
Bảo sao xã hội chưa tiến bộ, pn li hôn ko đc có ng khác còn đàn ông thì thoải mái.
Otf cũng khá nhiều ông biến thái về tâm hồn
Vâng cụ, em thấy nực cười là những đứa nhận thức phiến diện như vậy mà cũng biên được còm rõ dài giảng đạo đức.
Thằng rồ rồ,dạng tâm thần phân liệt trong thớt này.Chắc vợ con nó cũng khổ sở với nó lắm.
Hay đời thực ai cũng tránh nó như tránh hủi, nên còn mỗi cách cào phím trên này để thoả mãn cái rồ của nó.
Cào phím mà cũng đầy người tránh như hủi rồi đó cụ.

scorp8x

Xe container
Ở khu này dân cư cũng phải tâm lý mạnh nhỉ, nhất là ai vô tình phải chứng kiến :( Em thì chịu

Cụ cứ tưởng tượng cái đường Minh Khai và đường Kim Ngưu nó ôm trọn cái nghĩa trang, theo hiểu biết của em thì khu bên nhà em (đối diện tập thể 8/3 có cài cầu sắt qua sông Kim ngưu- ngõ 559 Kim ngưu đi vào vài chục m là hầm xương) mới nhà khu nghĩa trang chính, trung tâm và chôn người chết đói , hầm xương này nọ, còn bên phía bên nhà máy Dệt 8/3 (đất TC bây h) chỉ là khu nghĩa tràn thường, vì làm gì có cái nghĩa trang nào rộng từ Kim Ngưu (hiện nay) đến chân cầu Vĩnh Tuy
Theo em đọc thì Hợp Thiện không chôn nhiều người mà chủ yếu là cải táng từ các trại tế bần như Giáp Bát về là nhiều.

stone_lamp

Xe điện
Theo em đọc thì Hợp Thiện không chôn nhiều người mà chủ yếu là cải táng từ các trại tế bần như Giáp Bát về là nhiều.
Chôn cụ ạ, nhà em từ lúc làm nhà và đào móng đã thấy ngày xưa các cụ chôn rất đều như nghĩa trang liệt sĩ, có tiểu sành và có mộ chôn quan tài đào sâu chôn chặt. Lúc làm nhà dùng thuốn cứ cách 2 m là chắc chắn chạm tiểu. Trong đất nhà em có cả mộ quan, còn hàng xóm có cả mộ có xiềng xích. Chắc chăn là ngày xưa đây là khu nghĩa trang cổ và lơn của Hn. Em còn nghe đồn nhiều nhà thất đức cho xuống sông Kim ngưu vào ben đêm mà không di dời

Lội còm hay lội ao hay không là quyền của bạn!
Viết dài hay viết ngắn là quyền của tôi.
Bạn thắc mắc "trich còm" nêu đích danh tôi thỉ tôi cắt nghĩa hay giải thích không chỉ cho bạn mà cho cả bất kỳ ai có cùng quan tâm
Còn việc, nếu không muốn nghe hay đọc thì tôi nghĩ bạn đủ thông minh để biết mình nên làm gì để không làm mất giờ của mọi người, trong đó có tôi và bạn!

Rất mong là tôi không thất vọng! :))
Em đọc còm đầu của cụ rồi, nhưng thú thực nó nhiều câu bội đậm quá, và đọc hết còm cũng đếch hiểu ý cụ muốn nói là gì? Thế tựu chung lại là ý cụ muốn nói gì ở trường hợp này?

Em đọc còm đầu của cụ rồi, nhưng thú thực nó nhiều câu bội đậm quá, và đọc hết còm cũng đếch hiểu ý cụ muốn nói là gì? Thế tựu chung lại là ý cụ muốn nói gì ở trường hợp này?
À, ý em là chôn người chết trong nạn đói cụ ạ. Vì sau khi cải táng từ cánh đồng Làng Tám và các trại tế bần khác thì quy tập xương về hầm xương của Hợp Thiện. Còn bên Thủ Lệ là chôn lấp thành hồ luôn chứ không cải táng nữa.

beomap2

Xe container
Đêm xuân, một khắc chẳng chờ.
Tuổi xuân, xin chớ hững hờ ai ơi!
Tìm xuân, phải chọn đúng nơi,

Thỏa xuân, khéo lại để rơi lụy phiền!
Thanh xuân, khó nhịn lại ghiền
Chơi xuân, sướng thỏa, nhãn tiền là đây!
Đặt điều cho người khác sẽ bị khẩu nghiệp đó cụ, mà có khi bị rồi mới lên OF nói nhăng quậy thế.

L.C.D

Xe container
1 đứa trẻ tuổi ẩm ương tự tử, đôi khi chỉ vì vài lời mắng hoặc bị bạn bè chơi xấu, bắt nạt. 1 bà mẹ đơn thân mất đứa con duy nhất. 1 thằng cha trên mạng không biết có nằm trong gậm giường nhà người ta hay không lên phán loằng ngoằng về việc “mưu cầu hạnh phúc” - có thể chẳng liên quan gì, chua thêm Anh - Pháp loạn xạ. Thôi, đúng - sai, hiền - ác mời các cụ cứ xem xét vì còm thêm với những dạng ntn thì thực lòng xót cái bàn phím! 8-x
Em hoàn toàn đồng tình với cụ.

Doublegreen

Xe tải
nói thì dễ chứ trong hoàn cảnh cũng phải thông cảm cho chị em cụ ạ. Tầm tuổi đó đang rực xuân thì, lại "ăn dở miệng" gặp đêm đông gió lạnh, không ít người tặc lưỡi chứ không chịu đc đâu. Trường hợp bé xấu số này cá biệt quá. Thương con vắn số.
Chứ các trường hợp khác bme đi bước nước nữa, con cái khủng hoảng ban đầu xong cũng bt, vẫn đầy mà
Chắc là trường hợp có 2 đứa con, chúng nó tâm sự với nhau cũng đỡ. Đây có 1 mình cháu nên cần cân nhắc hơn. Nó cảm thấy bị bỏ rơi, giá như có chị hay có em thì có lẽ cháu ko làm vậy.

Đại_Vệ

[Tịch thu bằng lái]

Cám ơn bạn đã quan tâm và hỏi.

Bạn chịu khó đọc kỹ và nhẩn nha còm #157 (trước là còm #159 nhưng do có 2 còm của ai bị bị xóa nên nó đã mới tự "đôn" lên) thành #157 nhé! :)) =))

Chỉnh sửa cuối:

Roman

Xe điện
Khoảng trăm năm trước ý cụ. Ở đấy có làng mạc nào không? Chứ dọc đường vành đai 3 thì toàn ruộng. Khu Bắc, Nam Thanh Xuân cũng toàn ruộng. Nhưng rải rác vẫn có cái làng như Triều Khúc, Phùng Khoang...
Cháu trả lời cho cụ là 2 trăm năm trước đã có làng đại từ. Làng bằng A làng bằng B. Và có khu linh đam nhưng chắc ko phải tên linh đàm. Nó chỉ là cái đầm lấy nước làm nông nghiệp và nuôi trâu bò.

Đại_Vệ

[Tịch thu bằng lái]
Em chả tự dưng nêu đích danh cụ vào. Là cụ trich còm của em và tag em vào trước. Thế nhé, cụ cho là em thông minh, hay làm cụ thất vọng vốn chả ảnh hưởng gì đến em cả. Chỉ có người không làm chủ được cảm xúc của mình lúc nào cũng sục sôi lên vì những ý kiến trái chiều trên mạng mới là đáng lo.
Chắc là không vì ý kiến này của em mà làm mất 1 ngày vui của cụ đâu nhỉ?!

Không rất vui bạn ơi! :))

Vui vì thấy những gì mình dự định đã diễn ra đúng như mình nghĩ. :P

Trước khi viết cũng như sau khi viết xong một còm, nhất những còm "hay" ntn tôi luôn đọc lại lại và hình dung cái tâm trạng của từng loại người đọc nó (người hiểu vấn đề, ai hiểu cái tôi nói, kẻ cẩu thả, người muốn chia sẻ thực sự, loại ham tranh luận, thứ dốt nhưng lại thích nói, kiểu người thích tranh cãi, v.v...... ) nó sẽ ntn, và thấy thú vị khi những gì mình nghĩ đang diễn ra. =))

Chỉnh sửa cuối:

Đại_Vệ

[Tịch thu bằng lái]
Đặt điều cho người khác sẽ bị khẩu nghiệp đó cụ, mà có khi bị rồi mới lên OF nói nhăng quậy thế.

Bạn cứ đọc kỹ đặc biết là chịu khó đọc kỹ và nhẩn nha còm #157 (trước là còm #159 nhưng do có 2 còm của ai bị bị xóa nên nó mới tự "đôn" lên thành #157) xem ai đặt điều nhé! :)) =))

Đừng để" tay nhanh hơn não", bạn ơi! :D

Chỉnh sửa cuối:

Thạch Hầu

Xe buýt
Bạn cứ đọc kỹ đặc biết là chịu khó đọc kỹ và nhẩn nha còm #157 (trước là còm# 159 nhưng do có 2 còm của ai bị bị xóa nên nó tử "đôn" lên thành #157) xem ai đặt điều nhé! :)) =))

Đừng để" tay nhanh hơn não", bạn ơi! :D
Khổ, ai cũng thấy cụ mời mọc, chèo kéo "đọc kỹ và nhẩn nha còm của cụ" mà cấm thấy cụ nào đọc lại cái còm đấy rồi phản hồi. Ế ẩm quá cụ nhỉ ;;)
Em khuyên cụ lập hẳn cái thớt mới, lấy tiêu đề là "Mời đọc kỹ và nhẩn nha còm này của tôi. Tạ ơn Vodka nếu vào thớt và thấy hay". Cứ lập đi, chắc cụ cũng chỉ tốn 1, 2 ly vodka thôi ;)

Đại_Vệ

[Tịch thu bằng lái]
Khổ, ai cũng thấy cụ mời mọc, chèo kéo "đọc kỹ và nhẩn nha còm của cụ" mà cấm thấy cụ nào đọc lại cái còm đấy rồi phản hồi. Ế ẩm quá cụ nhỉ ;;)
Em khuyên cụ lập hẳn cái thớt mới, lấy tiêu đề là "Mời đọc kỹ và nhẩn nha còm này của tôi. Tạ ơn Vodka nếu vào thớt và thấy hay". Cứ lập đi, chắc cụ cũng chỉ tốn 1, 2 ly vodka thôi ;)

Để khỏi phải đọc những còm khiêu khích ntn, xin mời các bạn đọc ngay còm #157 ở đây:

Trích lại toàn bộ:

""
Đàn ông làm đĩ thì hạnh phúc, đàn bà làm đĩ thì khổ.
Nói thế để thấy cái còm này vơ đũa cả nắm một cách ngu muội như thế nào.
Trước hết xin bạn LienPhuong vui lòng về học lại tiếng Việt! Còn nếu bạn đã tự tin tiếng Việt của mình tốt rồi, thì chịu khó đọc kỹ tiếng Việt ít ra là cái câu mà tôi đã nói và bạn lấy ý trích dẫn cho còm #155 của mình hơn!!! :))

Khi viết còm #85 rồi up lên, và liên tiếp sau đó, tính tới nay tôi nhận được không dưới 6 ly vang. :D:))

Thế mà tôi tuyệt nhiên không nói gì hay cắt nghĩa hết, và tôi còn đang chờ xem tiếp, có bao nhiêu ly vang rót ra nữa. :P

Vì tôi muốn chứng tỏ với các bạn rằng những người đã rót vang đó, hoặc là không hiểu tiếng Việt hoặc là cẩu thả trong suy nghĩ!
Và đáng thương nhất cho họ, là họ hiểu câu thành ngữ kia ("Một người làm đĩ thì hổ danh đàn bà" ) chưa "đến đầu đến đũa", đến nơi đến chốn mặc dù họ đã từng nghe chí ít là một lần! =))

Các cụ có nói. "Một người làm đĩ thì hổ danh đàn bà" với hàm ý chỉ cần một người phụ nữ làm "cái việc không tốt kia" thì cả một tập thể phụ nữ (cả tỷ người) bị mang tiếng! Nó có ý nói người đàn bà luôn luôn bị xã hội nhìn ngó và đưa ra những yêu cầu cao hơn bình thường!

Đã sinh ra là phận phụ nữ (trừ các nước châu âu hay Mỹ ngày nay) cho dù ở đâu hay thời đại nào cũng phải biết điều này và cẩn thận trong ứng xử vì đôi khi mình chẳng làm nhưng vẫn bị người đời và xã hội nhòm ngó với một cái nhìn không thiện cảm!!! :(;;):((

Ngay từ đầu khi viết còm bình luận tôi đã nêu lên câu nói này để xác định rõ ràng rằng, có thể mẹ cho bé không làm sai, nhưng trong tình huống này, trong xã hội này, sẽ luôn luôn và sẽ bị biết bao nhiêu mũi dùi chĩa vào chị, và nỗi khổ của chị ta!

Nhưng do người đọc đa phần luôn mang ý nghĩ xấu trong đầu óc của họ, do có sẵn những tư tưởng bẩn thỉu, nên họ chỉ hiểu được câu nói trên với suy nghĩ bình thường và nông cạn của mình mà không thấy rằng ngay từ đầu tôi xác định là người mẹ của đứa bé chưa chắc gì đã làm sai !!! =))

Thế đấy! :P

Và, bây giờ chắc các bạn đã thấu hiểu được ý nghĩa đầy đủ của câu "Tay nhanh hơn não"những ly vang kia là một chứng cớ không thể nào tốt hơn! :)) :)) :)) :)) :)) =)) "

Cám ơn bạn đã quan tâm và hỏi.

Bạn chịu khó đọc kỹ và nhẩn nha còm #157 (trước là còm #159 nhưng do có 2 còm của ai bị bị xóa nên nó đã mới tự "đôn" lên) thành #157 nhé! :)) =))
Trước hết xin bạn LienPhuong vui lòng về học lại tiếng Việt! Còn nếu bạn đã tự tin tiếng Việt của mình tốt rồi, thì chịu khó đọc kỹ tiếng Việt ít ra là cái câu mà tôi đã nói và bạn lấy ý trích dẫn cho còm #155 của mình hơn!!! :))

Khi viết còm #85 rồi up lên, và liên tiếp sau đó, tính tới nay tôi nhận được không dưới 6 ly vang. :D:))

Thế mà tôi tuyệt nhiên không nói gì hay cắt nghĩa hết, và tôi còn đang chờ xem tiếp, có bao nhiêu ly vang rót ra nữa. :P

Vì tôi muốn chứng tỏ với các bạn rằng những người đã rót vang đó, hoặc là không hiểu tiếng Việt hoặc là cẩu thả trong suy nghĩ!
Và đáng thương nhất cho họ, là họ hiểu câu thành ngữ kia ("Một người làm đĩ thì hổ danh đàn bà" ) chưa "đến đầu đến đũa", đến nơi đến chốn mặc dù họ đã từng nghe chí ít là một lần! =))

Các cụ có nói. "Một người làm đĩ thì hổ danh đàn bà" với hàm ý chỉ cần một người phụ nữ làm "cái việc không tốt kia" thì cả một tập thể phụ nữ (cả tỷ người) bị mang tiếng! Nó có ý nói người đàn bà luôn luôn bị xã hội nhìn ngó và đưa ra những yêu cầu cao hơn bình thường!

Đã sinh ra là phận phụ nữ (trừ các nước châu âu hay Mỹ ngày nay) cho dù ở đâu hay thời đại nào cũng phải biết điều này và cẩn thận trong ứng xử vì đôi khi mình chẳng làm nhưng vẫn bị người đời và xã hội nhòm ngó với một cái nhìn không thiện cảm!!! :(;;):((

Ngay từ đầu khi viết còm bình luận tôi đã nêu lên câu nói này để xác định rõ ràng rằng, có thể mẹ cho bé không làm sai, nhưng trong tình huống này, trong xã hội này, sẽ luôn luôn và sẽ bị biết bao nhiêu mũi dùi chĩa vào chị, và nỗi khổ của chị ta!

Nhưng do người đọc đa phần luôn mang ý nghĩ xấu trong đầu óc của họ, do có sẵn những tư tưởng bẩn thỉu, nên họ chỉ hiểu được câu nói trên với suy nghĩ bình thường và nông cạn của mình mà không thấy rằng ngay từ đầu tôi xác định là người mẹ của đứa bé chưa chắc gì đã làm sai !!! =))

Thế đấy! :P

Và, bây giờ chắc các bạn đã thấu hiểu được ý nghĩa đầy đủ của câu "Tay nhanh hơn não"những ly vang kia là một chứng cớ không thể nào tốt hơn! :)) :)) :)) :)) :)) =))
Còm này đúng ko? Em đọc vẫn đếch hiểu cụ viết gì luôn. Cụ nói phứt quan điểm của cụ luôn đi, trích dẫn, bôi đậm chữ dài dòng làm gì cho phức tạp vấn đề ra?