[Funland] Lại là chủ đề nghỉ việc nhà nước. Xin các cụ tư vấn dùm em ạ.

Phanhibee123

Xe đạp
Em xin giới thiệu là em năm nay 30t, có bằng đại học Tài chính - ngân hàng. Em học xong thì về tỉnh làm việc. Do có người quen nên xin đc 1 chân kế toán ở bệnh viện tỉnh. Công việc thì nhàn, có nhiêu đó làm tới. Lúc mới vào hệ số là 2,34 lương tầm 4tr, sau 5 năm thì hệ số là 2,67 lương tầm 5tr5. Do lương không đủ sống nên tối em phải xin làm thêm ở một phòng mạch 3 tiếng đến 20h thì thêm đc 5tr mỗi tháng. Tổng cộng tầm 10tr. Do tình hình dịch bệnh xảy ra từ đầu năm 2020 đến nay, bệnh viện ko có bệnh nhân, phòng mạch thì nghỉ lúc làm lúc không nên giờ hàng tháng em chỉ có 5tr để sống (em có gia đình và có 1 bé). Vào một ngày đẹp trời, em vào otofun tìm mấy topic nghỉ việc nhà nước thì thấy đại đa số các cụ đều chọn ra ngoài và không hối hận. Em suy nghĩ hay bây giờ em cũng nghỉ, trước mắt em đi làm ngân hàng nhỏ từ từ có kinh nghiệm vô ngân hàng lớn, chí ít thì một ngày làm 8 tiếng lương cũng đc 7, 8tr còn hơn bây giờ lương có 5,5tr. Sau này cho dù bệnh viện có làm ăn đc thì cũng chỉ là dựa vào hệ số thêm phụ cấp mấy trăm ngàn nữa. Còn ko thì ko nghỉ nhà nước vẫn làm thêm phòng mạch thì làm ngày 11 tiếng đc 10tr. Có điều em thấy phòng mạch ngày càng vắng khách vì dịch, vì giờ có quá nhiều bệnh viện tư, các bác sĩ thì đua nhau mở phòng mạch riêng cho mình nên khoản này cũng bất ổn. Liệu 30t nghỉ nhà nước với hoàn cảnh của em như vậy có nên ko? Các cụ tư vấn em giúp ạ. Em cám ơn nhiều

duongtm

Xe tăng
Ngân hàng thì không có chuyện làm 8 tiếng đâu em

trungpham666

Xe tải
Em biết là sẽ phải tiếp khách hàng, nhưng cũng ngày có ngày không chứ không phải như làm phòng mạch làm suốt tuần riêng chủ nhật em làm từ 7h sáng đến 11h trưa
Ra ngân hàng chịu áp lực doanh số, cộng thêm đóng cửa 4h30 nhưng làm tầm 8h.

deadlove

Xe điện
Ai cũng nghỉ hết thì lấy ai để làm việc :-"

Ví trí cụ đang làm là niềm mơ ước của bao người đấy ;))

Ni No Kuni 2

Xe điện
Lên mấy website tuyển dụng mà gửi CV. Phỏng vấn ok rồi thì viết đơn nghỉ.
Dễ mà cụ, thậm chí cụ làm nhà nước thì xin nghỉ ko lương 3 tháng đi làm ngoài, ổn thì nghỉ hẳn nhà nước.
Chứ bằng ĐH tài chính mà 30 tuổi thu nhập cứng 5 củ thì ko hợp lý cụ ạ.

Phanhibee123

Xe đạp
Ra ngân hàng chịu áp lực doanh số, cộng thêm đóng cửa 4h30 nhưng làm tầm 8h.
Hiện tại thì đa số ngân hàng nhỏ đều vậy, còn em có đứa bạn làm ngân hàng lớn thì có chính sách tới giờ là nghỉ tại vì như cụ nói nhiều người nghỉ quá nên giờ nó buộc phải thay đổi ạ.

Dream Hilux

Xe tăng
Ra không hối hận nếu cụ là nam, nữ thì nên ổn định mợ ạ

Phanhibee123

Xe đạp
Lên mấy website tuyển dụng mà gửi CV. Phỏng vấn ok rồi thì viết đơn nghỉ.
Dễ mà cụ, thậm chí cụ làm nhà nước thì xin nghỉ ko lương 3 tháng đi làm ngoài, ổn thì nghỉ hẳn nhà nước.
Chứ bằng ĐH tài chính mà 30 tuổi thu nhập cứng 5 củ thì ko hợp lý cụ ạ.
Dạ vâng, em thấy lo bản thân còn không đủ. Thậm chí công nhân giờ chịu khó tăng ca còn đc 15tr một tháng. Em sức đai vai rộng nưa, nếu k làm công nhân cũng đc

trungpham666

Xe tải
Hiện tại thì đa số ngân hàng nhỏ đều vậy, còn em có đứa bạn làm ngân hàng lớn thì có chính sách tới giờ là nghỉ tại vì như cụ nói nhiều người nghỉ quá nên giờ nó buộc phải thay đổi ạ.
Đấy là cụ nghe nói thế. Chứ vào làm sẽ thấy nó không như mơ ước. Chả phải nhỏ lẻ gì VCB bạn em làm vẫn 9h mới về đến nhà đều. Làm hơn chục năm rồi.

Y Nok

[Tịch thu bằng lái]
Dạo này nhiều người Nhà nước vào Off tạo acc mới, bày tỏ nghỉ việc nhỉ????

Phanhibee123

Xe đạp
Ai cũng nghỉ hết thì lấy ai để làm việc :-"

Ví trí cụ đang làm là niềm mơ ước của bao người đấy ;))
Công việc chán chường lắm ạ. Gặp dịch nữa nên đúng nghĩa sáng vác cặp vô ngồi ún trà tới giờ thì về. Em nghĩ trẻ ko chịu khổ thì già phải khổ thôi =((

Ni No Kuni 2

Xe điện
Dạ vâng, em thấy lo bản thân còn không đủ. Thậm chí công nhân giờ chịu khó tăng ca còn đc 15tr một tháng. Em sức đai vai rộng nưa, nếu k làm công nhân cũng đc
Cụ cữ lên mấy site tuyển dụng xem ở địa phương cụ tình hình việc làm dư lào. Có khi 30 ngày là có việc ấy chứ. Nghỉ ko lương trong nn ra ngoài làm. Ok thì nghỉ luôn, đơn giản gọn nhẹ.

New car 2023

Xe điện
Em xin giới thiệu là em năm nay 30t, có bằng đại học Tài chính - ngân hàng. Em học xong thì về tỉnh làm việc. Do có người quen nên xin đc 1 chân kế toán ở bệnh viện tỉnh. Công việc thì nhàn, có nhiêu đó làm tới. Lúc mới vào hệ số là 2,34 lương tầm 4tr, sau 5 năm thì hệ số là 2,67 lương tầm 5tr5. Do lương không đủ sống nên tối em phải xin làm thêm ở một phòng mạch 3 tiếng đến 20h thì thêm đc 5tr mỗi tháng. Tổng cộng tầm 10tr. Do tình hình dịch bệnh xảy ra từ đầu năm 2020 đến nay, bệnh viện ko có bệnh nhân, phòng mạch thì nghỉ lúc làm lúc không nên giờ hàng tháng em chỉ có 5tr để sống (em có gia đình và có 1 bé). Vào một ngày đẹp trời, em vào otofun tìm mấy topic nghỉ việc nhà nước thì thấy đại đa số các cụ đều chọn ra ngoài và không hối hận. Em suy nghĩ hay bây giờ em cũng nghỉ, trước mắt em đi làm ngân hàng nhỏ từ từ có kinh nghiệm vô ngân hàng lớn, chí ít thì một ngày làm 8 tiếng lương cũng đc 7, 8tr còn hơn bây giờ lương có 5,5tr. Sau này cho dù bệnh viện có làm ăn đc thì cũng chỉ là dựa vào hệ số thêm phụ cấp mấy trăm ngàn nữa. Còn ko thì ko nghỉ nhà nước vẫn làm thêm phòng mạch thì làm ngày 11 tiếng đc 10tr. Có điều em thấy phòng mạch ngày càng vắng khách vì dịch, vì giờ có quá nhiều bệnh viện tư, các bác sĩ thì đua nhau mở phòng mạch riêng cho mình nên khoản này cũng bất ổn. Liệu 30t nghỉ nhà nước với hoàn cảnh của em như vậy có nên ko? Các cụ tư vấn em giúp ạ. Em cám ơn nhiều
1. Bác kiếm cửa đẩy đồng chí lãnh đạo trực tiếp của bác ra ngoài, để chiếm chỗ đó bác ạ. Khi đó, thu nhập sẽ là 5 triệu / ngày.
2. Nếu bị nó đá ra (có thể lắm), thì bác vẫn còn khá trẻ, nên tu dưỡng phấn đấu để được kết nạp, rồi đi học 1 khóa Thạc sĩ Cờ vua, chỗ Bắc Ninh ấy.
Có khi về lại thành Giám đốc huyện không chừng.

Mà, Giám đốc huyện lương cũng chỉ 5.5 triệu thôi bác ạ.

Good luck!!!

cusao

Xe lăn
Luật lao động bây giờ rất mở so với trước đây nên quan niệm việc làm nhà nước hay ngoài cũng rất khác trước. Cứ có hợp đồng lao động là đóng bảo hiểm đầy đủ như nhau. Hoặc tự doanh...
Vấn đề là năng lực bản thân thế nào? Cơ hội việc làm thay thế ra sao? thì cứ chọn hoạc thử thách thôi. Chưa thử thì chưa biết đc

Phanhibee123

Xe đạp
1. Bác kiếm cửa đẩy đồng chí lãnh đạo trực tiếp của bác ra ngoài, để chiếm chỗ đó bác ạ. Khi đó, thu nhập sẽ là 5 triệu / ngày.
2. Nếu bị nó đá ra (có thể lắm), thì bác vẫn còn khá trẻ, nên tu dưỡng phấn đấu để được kết nạp, rồi đi học 1 khóa Thạc sĩ Cờ vua, chỗ Bắc Ninh ấy.
Có khi về lại thành Giám đốc huyện không chừng.

Mà, Giám đốc huyện lương cũng chỉ 5.5 triệu thôi bác ạ.

Good luck!!!
Thôi em xin, em chỉ quen thôi chứ gốc gác chả có gì, chính trị càng ko. Xác định làm lính quèn đến suốt đời

E giờ 33 cũng chênh vênh quá
Làm cty nhà nc ở tỉnh lương 12t nhưng xa nhà 200km.
Muốn nghỉ về gần mà ko biết làm gì cả.
Mà công việc hiện tại toàn đi chơi. Tháng làm có 5-6 ngày. Mỗi năm tăng 5-600k lương. Nhưng rất xa
Công việc đặc thù do có cơ xin nên nếu ra ngoài chẳng thể kiếm đc việc gì khác ngoài đi làm công nhân. Hic :(
Cũng là làm nhàn 7-8 năm r nên con người nó ì ra. Nghỉ thì ko biết bắt đầu từ đâu

Chỉnh sửa cuối:

Ni No Kuni 2

Xe điện
Đọc nhiều thớt nhà nước nghỉ việc công nhận thấy may ko vào nhà nước. Các cụ trong nn nghĩ cái nghỉ việc nó như là vực thẳm ấy.
Bọn em mở mắt ra đã làm tư nhân, nghỉ việc nó chỉ có phút mốt thôi.
Mạnh dạn lên cụ ê.

deadlove

Xe điện
Đấy, ngồi chơi uống trà, lĩnh lương, nó là niềm mơ ước của bao người.

Công việc chán chường lắm ạ. Gặp dịch nữa nên đúng nghĩa sáng vác cặp vô ngồi ún trà tới giờ thì về. Em nghĩ trẻ ko chịu khổ thì già phải khổ thôi =((