[Funland] Lại là Thoát vị đĩa đệm: thực trạng, kinh nghiệm luyện tập và các biện pháp bổ trợ.

viethung1568

Xe máy
Ông lang này sử dụng phương pháp gì hả cụ, nắn, bóp, xoa hay uống thuốc. Cụ cho ai chữa ở đó ko.
Cụ cho số cầm tay và địa chỉ của ông ý.
Cụ mà lên thì đt e chỉ đường cho .nhà ông đấy gần nhà e .

Chỉnh sửa cuối:

NQN

Xe tăng
Em cũng bị từ năm ngoãi L5-S1. E mua An Cốt Nam uống 1 lần. Và ngày nào cũng treo xà đơn 2 lần mỗi lần 5 lần giữ 15s. Tối trước khi ngủ thì duỗi thẳng 2 chân vào đầu giường rồi gập người từ từ. Giờ thấy ổn lắm cc ạ

Hoa sy

Đi bộ
Cụ ơi tôi đang hóng ông vietvivu nghe có vẻ ngon lành , thuốc giá rổ thế nào cụ ?
Em xin cụ.cụ đừng nói mấy kiểu châm biến đấy ạ.
Thuốc này ông già e đã dùng và khỏi.
Thuốc ko phải của nhà e làm ra. E chỉ lấy lại rồi bán cho các cụ.
Ông già e bị từ năm 2014 đến nay chưa bị lại.
Giới thiệu nhiều và ai cũng khỏi. Mấy cụ cao tuổi trên 80 em ko tính.
Nếu cụ bị e gửi thuốc cụ uống, nếu cụ khỏi cụ có dám đi xin hộ e cái giải nobel k ạ?

Hoa sy

Đi bộ
Việtvivu thuốc của ta hay của tàu bạn ơi ?rất cảm ơn bạn vì đã chia sẻ kinh nghiệm cho ae

Việt ViVu

Xe tải
Việtvivu thuốc của ta hay của tàu bạn ơi ?rất cảm ơn bạn vì đã chia sẻ kinh nghiệm cho ae
Thuốc nam mà bác ơi. Bao gồm mấy vị như cây mật gấu, cây huyết đằng, cây lông cu lu. Thái miếng chứ k xay nhỏ đâu.

Ngonghinh

Xe tăng
Cả gia đình em bị đau lưng, em đều khuyên đu xà đơn và chưa ai chưa khỏi (khỏi rồi vẫn đu hàng ngày). Do em bị lâu năm thuốc thang các nơi không khỏi, được ông bác sĩ 108 khuyên làm cái xà đơn đu đưa hàng ngày. Sau 3 tháng em không còn đau nữa, em bị đau đốt L4L5 và 1 bên hông đi lệch người.
Nguyên nhân là do ngồi nhiều, nhiều tuổi ... các đốt sống dồn lại chèn ép đĩa đệm làm cho đĩa đệm phình ra chèn vào dây thần kinh gây đau đớn.
Trước nhà cháu cũng bị, lúc nào cũng phải khom khom khó đứng thắng người. Sau 1 số người khuyên hàng ngày tập xà đơn 2 lân và thấy khỏi ạ, nhưng phải tập kiên trì và nhẹ nhàng đừng nôn nóng

the_who

Đi bộ
Các cụ làm ơn cho e hỏi đã cụ nào chữa bằng sóng radio cao tần chưa ạ? E thấy phòng khám 58 Tây Sơn quảng cáo tốt lắm mà chưa rõ hiệu quả ra sao, chữa khắp nơi chưa khỏi mệt mỏi quá.!!!

vovan3455

Xe tăng
Em chưa chụp lại mri, khả năng để hêt thang 9. Trong thời gian kết hơpk bơi, kéo xà thì thấy thắt lưng nó đỡ mỏi, ngồi được nhiều hơn, nhưng theo em cái bệnh này vẫn cần phải có thời gian chưa trị, kiêng kị không cúi gập vặn vẹo người, đi bơi và treo xà có thể vẫn là biện pháp lâu dài, chứ tiêm Prp thì em cũng chưa biết có hiệu quả không nưa phải chờ chụp phim xem bao xơ nó có lành lại ko thi kêt luận mới chuẩn các cụ ah
Đi bơi thì lại phải vặn vẹo người.

l0vecar_hp

Xe buýt
Em cũng bị phình đĩa đệm từ tháng 6, đi chụp báo thế mà lên 108 bsi xem phim xong lại bảo ko phải phình, cho đơn thuốc uống thì hết hẳn đau chỉ bị căng căng lưng khi ngồi xổm, tưởng ngon rồi nên chủ quan tập với đá bóng nhiều. Đến t11 bê đồ lại bị hơi đau, đi chụp chỗ khác thì nhìn rõ hơn là bị lồi đĩa đệm l5 s1 rồi, may là chưa rách bao xơ chưa lòi đĩa đệm ra ngoài chèn vào dây thần kinh nên chỉ đau nhẹ vùng lưng khi cúi xuống thôi. Em mua xà về treo người, đi vật lý trị liệu 2 tuần cùng với tập mấy bài tập dưới đây thì thấy đỡ hẳn vào khoảng 90% giờ chỉ cúi xuống là hơi đau còn lại đi đứng sinh hoạt bình thường hết. Chuyện vợ chồng cũng bình thường, các cụ đừng sợ cái này ảnh hưởng đến khả năng sinh sản vì em cũng mới lấy vợ. Trước khi lấy là em đã bị thoát vị, em đi xét nghiệm tinh dịch đồ kết quả hoàn toàn bình thường, chỉ là do đau lưng nên việc quan hệ hơi khó khăn thôi, mà giờ em ngon rồi. :D
Trong các bài tập thì em thấy bài này đơn giản mà hiệu quả nhất.
Ngoài ra nếu có điều kiện các cụ có thể mua đai đeo lưng loại bơm hơi của Hàn Quốc mà dùng, giá từ 3tr5-3tr8, em trước dùng đai thường mà từ hồi chuyển qua đai này thấy dễ chịu hẳn. Em đeo lúc đi làm mà thấy lưng nhẹ hẳn lên vì nó có bơm hơi giúp đỡ phần lưng nhẹ hơi là đai khung kim loại.
https://www.diskdr.vn/dau-lung/18-dieu-tri-benh-dau-lung-bang-nep-keo-gian-thong-minh-disk-dr-wg30-wg50?gclid=CjwKCAiAyfvhBRBsEiwAe2t_iwHerwJ-0nN4AO1mePVartbEr_lTrLBH_4xmpN7SndycYPanCS3b5RoCabIQAvD_BwE

Các cụ cũng có thể tập thêm cả các động tác này, đây cũng là các động tác mà lúc em đi vật lý trị liệu bác sĩ đã bảo em tập, động tác con mèo thì theo em không nên tập vì nếu lưng dưới các cụ không thẳng được rất có thể sẽ bị nặng thêm, ngoài ra các cụ có thể tập thêm động tác chim én các cụ search gg là ra ngay, mùa hè thì tốt nhất nên đi bơi mà đi bơi ếch nhẹ nhàng thôi. Trên đây là tất cả các kinh nghiệm của em mong các cụ có gì trao đổi thêm để cùng cải thiện được tình trạng bệnh.

anhdv8985

Xe hơi

Em vừa đi chụp Mri về các cụ ạ. Tự chủ động đi chụp thôi. Ko qua bsi nào khám cả. Bsi chuẩn đoán e như này. Giờ ra phòng khám kiểu gì cũng bị kê cho 1 đống thuốc không thì cũng phải điều trị mất mấy tuần. Cụ nào có chuyên khoa tư vấn giúp em với em bị như này là nặng hay nhẹ (bị thì đã bị rồi). Em chỉ muốn biết giờ em nên làm gì để hạn chế nó nặng thêm thôi. Cảm ơn các cụ ạ.

Được gửi từ iPhone 8 Plus - Otofun

cairong_2011

Xe container

Em vừa đi chụp Mri về các cụ ạ. Tự chủ động đi chụp thôi. Ko qua bsi nào khám cả. Bsi chuẩn đoán e như này. Giờ ra phòng khám kiểu gì cũng bị kê cho 1 đống thuốc không thì cũng phải điều trị mất mấy tuần. Cụ nào có chuyên khoa tư vấn giúp em với em bị như này là nặng hay nhẹ (bị thì đã bị rồi). Em chỉ muốn biết giờ em nên làm gì để hạn chế nó nặng thêm thôi. Cảm ơn các cụ ạ.

Như cụ mới là nhẹ thôi, chịu khó tập thể thao như bơi,đạp xe,treo xà đều đặn. Tránh vận động nặng như bưng bê

Tcbong

Xe hơi
Như cụ mới là nhẹ thôi, chịu khó tập thể thao như bơi,đạp xe,treo xà đều đặn. Tránh vận động nặng như bưng bê
Cụ bị vậy được coi là nhẹ.Cố gắng giữ gìn không bê nặng,nếu bê thì không được gập người ,mà phải hạ trọng tâm bằng cách trùng gối xuống.Nếu có thời gian thì nên đi châm cứu+ uống thuốc nam.

tungst

Xe buýt

Cụ đi chụp khám ntn ở đâu ạ

anhdv8985

Xe hơi
Cụ đi chụp khám ntn ở đâu ạ
em ra chỗ trung tâm chuẩn đoán hình ảnh 178 Thái Hà đó cụ. Cụ có thể alo số 0915 118 663 để đặt lịch hoặc ra trực tiếp đó đăng ký chụp cũng được. Mất khoảng 10' chụp và 10-15' đợi kq là xong. Tổng thiệt hại 1 củ 9 nếu cụ chỉ chụp 1 bộ phận

tungst

Xe buýt
em ra chỗ trung tâm chuẩn đoán hình ảnh 178 Thái Hà đó cụ. Cụ có thể alo số 0915 118 663 để đặt lịch hoặc ra trực tiếp đó đăng ký chụp cũng được. Mất khoảng 10' chụp và 10-15' đợi kq là xong. Tổng thiệt hại 1 củ 9 nếu cụ chỉ chụp 1 bộ phận
Vâng cảm ơn cụ, bệnh này dã man quá, ngồi nằm cũng đau, ko làm đc gì cả.