[VHGT & ATGT] Lại lỗi sai làn đường 5, em mắng cho xxx ngã tư Sài đồng im re.

Mr Ham choi

Xe buýt
Sáng nay em đi bảo dưỡng v2 ở Nissan Long biên, em chạy từ hướng cầu Thanh trì theo đường 5 tới ngã 4 Sài đồng. Cách ngã tư tầm hơn 50m thì làn sát trái có mũi tên chỉ rẽ trái. Em đánh sang làn giữa (xe tải) và nghĩ khả năng dính xxx ở đây. Y như rằng, vừa qua ngã tư là có 1 xxx trẻ ra chỉ gậy rất hùng dũng. Em tạt vào ngay cổng Nissan LB và xuống. Sau màn chào hỏi, xxx trẻ nói: anh đi sai làn, chỗ đó là làn xe tải. Em bảo, từ lúc tôi rẽ vào làn xe tải là bên làn trái có mũi tên rẽ trái, vậy tôi đi thẳng thế nào ? xxx trẻ, nhưng anh đi sai làn, em: giờ anh lên xe, tôi chở quay lại và anh bảo tôi cách đi thẳng nhé. xxx trẻ đuối lý đưa em ra gặp xxx già. Trông tay xxx già này mặt tối mù. Quả thật lý luận chẳng có gì hơn. Em bảo: các anh muốn bắt người ta thì mọi cái phải rõ ràng. Chỗ này mũi tên sai, làn thì rộng = 2 làn xe và vạch vôi mờ tịt. Chưa kể cái biển phân làn ko có trong quy chuẩn và khi tới trước ngã tư sẽ mất hiệu lực do các xe cần rẽ trái, phải và đi thẳng.... xxx già tối mặt bảo: thôi, tôi chỉ muốn anh rút kn, anh đi đi. Em: các anh không vẽ lại vạch và mọi thứ chuẩn chỉnh thì lái xe biết đi thế nào, làm thế nào rút kinh nghiệm ? kể cả mấy xe đi làn trái để đi thẳng kia cũng sai vì mũi tên chỉ rẽ trái. Xong em vỗ vai xxx trẻ an ủi và chào "thank củi rất mục". Hóa ra em chém nhanh quá xxx chưa kịp hỏi giấy tờ xe + bằng lái :) .
Cho xe vào xưởng xong, em ra ngoài uống nước, vẫn còn tức nên em mới kể cho bà bán nước. Bà ý bảo: các anh lý luận thế họ mới chịu chứ tôi thấy ở đây bắt nhiều lắm toàn thấy móc ví. Xong tính tiền, bà chủ quán free luôn, chè rất đặc và ngon !
Lúc ngồi uống nước em thấy xxx đã bắt được 2 cụ, chộp được 1 cụ đang trình bày. Em còn có cam, nợ tối up hầu các cụ.

Em rất hay đi đường 5 qua mấy chỗ ngã tư này ngày độ 4 lần đi về
Em thì có ý kiến thế này ạ: Em nghĩ XXX chưa chắc đã sai ạ, vì gần đến ngã tư, là có làn nhỏ chỉ 1 làn xe chạy vừa cho xe con đi thẳng cụ ạ. Làn này nằm giữa làn xe tải và xe rẽ trái, ngăn với làn xe rẽ trái bằng vạch liền trắng. Là cái làn mà mấy xe con bên trái cụ đang đi để đi thẳng đấy cụ ạ.
Em nghi cụ hiểu luật, nói rõ ràng và cứng thì XXX có thể họ chịu, chứ em nghĩ XXX không gọi bừa đâu cụ.

tuyenmatis

Xe hơi
Em rất hay đi đường 5 qua mấy chỗ ngã tư này ngày độ 4 lần đi về
Em thì có ý kiến thế này ạ: Em nghĩ XXX chưa chắc đã sai ạ, vì gần đến ngã tư, là có làn nhỏ chỉ 1 làn xe chạy vừa cho xe con đi thẳng cụ ạ. Làn này nằm giữa làn xe tải và xe rẽ trái, ngăn với làn xe rẽ trái bằng vạch liền trắng. Là cái làn mà mấy xe con bên trái cụ đang đi để đi thẳng đấy cụ ạ.
Em nghi cụ hiểu luật, nói rõ ràng và cứng thì XXX có thể họ chịu, chứ em nghĩ XXX không gọi bừa đâu cụ.
chỗ này em cung bị một lần và các cụ luuw ý còn chỗ nữa ở ngã tư châu quỳ nhé em bị 1 phát rồi

NamSunny

Xe đạp
Chỗ này rõ là xxx mềm nắn rắn buông. Mà bắt bớ rất vô lý. Theo bà hàng nước thì bắt suốt. Mà các cụ thấy ảnh em chụp đấy, em vừa xuống xong, giao xe rồi ra ngoài ngồi, chỉ tầm 15' đã thấy 2 cụ bị túm (ko biết có cãi được không). Phải làm thế nào để xxx minh bạch hơn ?
Cám ơn cụ, e hay phải lưu thông đường này về BN, những đoạn nào cần cẩn trọng, thông não em phát

_MeoTom_

Xe tăng
Cụ nào hay đi chỗ này vẽ hoặc có ảnh thì tốt quá, em đọc mà vẫn cứ thấy mù mờ :(

Moning17737

Xe tải
Nhà cháu hôm qua cuối tuần cũng lớ ngớ đi qua đường này và bị túm, cháu đi từ Times qua cầu Vĩnh Tuy, đi theo anh google maps rẽ phải từ Thạch Bàn vào Nguyễn Văn Linh để lên QL 1 về Bắc Ninh. (cháu xem maps kể lại vì nhà cháu ko biết đường này)

Đến đoạn Nguyễn Văn Linh bị các anh tuýt vào, kêu là có nhìn thấy các xe đi như thế nào không (các xe khác đi đúng làn thật), cháu có tranh luận là cháu đi từ đường kia ra (ko nhớ tên đường) và không thấy biển nào cả, chú CSGT (theo tuổi thì chú thật) còn ân cần hỏi thế cháu đi từ đâu đến, thế từ đó đến đoạn này mấy biển nhắc lại rồi cháu ạ. Theo kiểu tình cảm nhẹ nhàng và không dọa nạt nhau nên cháu cũng vui vẻ vào chỗ để làm việc. Sau cuối cùng cũng được cho đi thôi.

Giờ muốn hỏi cccm là đoạn từ Thạch Bàn ra có treo biển phân làn như các anh CSGT nói với cháu không ạ?
Từ Thạch Bàn rẽ phải ra NVLinh có biển gộp 415 nhắc lại cắm bên đường gần điểm đỗ xe Bus cụ ạ! Cụ bị vẫy vào chắc chỗ đối diện cổng C. Ty May 10, điểm này xxx nhận bộ đàm báo lỗi từ mấy xxx đứng ngã 4 Thạch bàn báo lên. Khổ nhất là xe máy hay bị vẫy vào vì đi ra làn ngoài. Lần sau cụ để ý đỡ lằng nhằng nhé!

bear in car

Xe buýt
Quả chia làn oto con với xe tải của QL5 đoạn HN cực khốn nạn ! Đi chỉ muốn chửi thề thôi ! Các đồng chí Sở GTCC vẽ vạch với cắm biển ý ẹ lắm, chắc giả ngu để thịt dân !
Phân làn kiểu này cực vô lý. Có lần e đi đường 5 xe con cứ phải nối đuôi đi rất chậm trong khi làn xe tải thì vắng tanh ~X(.
Tư duy của GTCC rất có vấn đề, nhưng họ k ngu đâu: Tạo được bao nhiêu là công ăn việc làm và thu nhập ^:)^

quycl123

Xe máy
Bọn gtcc cắm biển láo, rùi mấy thằng xxx dựa vào cái biển sai đó để bắt dân. Láo kinh khủng

quancan

Xe tăng
Mong sớm có luật dân đưa ra bất cập < chỉ cần 10 ý kiến > mà nghành quản lý ko sửa là phạt ng đứng đầu các cụ nhể ........

minh431

Xe tăng
Mong sớm có luật dân đưa ra bất cập < chỉ cần 10 ý kiến > mà nghành quản lý ko sửa là phạt ng đứng đầu các cụ nhể ........
Em phục cụ đấy, đang ngủ mơ mà cũng vào OF ý kiến được!!!!!

Đi Lang Thang

Xe buýt
Em ngồi hình dung lại đoạn ngã 4 Sài đồng, xem thêm clip và vẽ ra cái sơ đồ. Chỉ nhìn hình vẽ đã thấy xxx làm ăn rất tắc trách, bắt bớ bố láo. Làn đường sai quy chuẩn, vạch vôi không ăn nhập với biển báo, biển báo cũng ko có trong luật... Hy vọng các cụ làm sếp của mấy chú này nếu có lạc vào thớt này thì nên cho thầy trò nhà xx ở ngã 4 Sài đồng chuyển công tác sớm !
Em đính chính thêm chút là khi tới đoạn vạch liền, em có về làn 'xe con đi thẳng'. Có thể nhiều cụ đi vào làn xe con đi thẳng nhưng không sang hẳn làn xe tải nên ko bị vịn.

Không hiểu hình của cụ lắm??
cụ vẽ ngược bên (âm bản) ạ?

tuananh3988

Xe máy
cái này là cố tình vẽ vạch và cắm biển vớ vẩn, để kiếm tiền. chứ họ thừa hiểu sự bất hợp lý. nhưng càng không hợp lý họ càng kiếm được tiền

Kandahar

[Tịch thu bằng lái]
Cụ mắng mạnh quá, đến bây giờ không còn chú xxx nào đứng đường 5 nữa rồi

Sáng nay em đi bảo dưỡng v2 ở Nissan Long biên, em chạy từ hướng cầu Thanh trì theo đường 5 tới ngã 4 Sài đồng. Cách ngã tư tầm hơn 50m thì làn sát trái có mũi tên chỉ rẽ trái. Em đánh sang làn giữa (xe tải) và nghĩ khả năng dính xxx ở đây. Y như rằng, vừa qua ngã tư là có 1 xxx trẻ ra chỉ gậy rất hùng dũng. Em tạt vào ngay cổng Nissan LB và xuống. Sau màn chào hỏi, xxx trẻ nói: anh đi sai làn, chỗ đó là làn xe tải. Em bảo, từ lúc tôi rẽ vào làn xe tải là bên làn trái có mũi tên rẽ trái, vậy tôi đi thẳng thế nào ? xxx trẻ, nhưng anh đi sai làn, em: giờ anh lên xe, tôi chở quay lại và anh bảo tôi cách đi thẳng nhé. xxx trẻ đuối lý đưa em ra gặp xxx già. Trông tay xxx già này mặt tối mù. Quả thật lý luận chẳng có gì hơn. Em bảo: các anh muốn bắt người ta thì mọi cái phải rõ ràng. Chỗ này mũi tên sai, làn thì rộng = 2 làn xe và vạch vôi mờ tịt. Chưa kể cái biển phân làn ko có trong quy chuẩn và khi tới trước ngã tư sẽ mất hiệu lực do các xe cần rẽ trái, phải và đi thẳng.... xxx già tối mặt bảo: thôi, tôi chỉ muốn anh rút kn, anh đi đi. Em: các anh không vẽ lại vạch và mọi thứ chuẩn chỉnh thì lái xe biết đi thế nào, làm thế nào rút kinh nghiệm ? kể cả mấy xe đi làn trái để đi thẳng kia cũng sai vì mũi tên chỉ rẽ trái. Xong em vỗ vai xxx trẻ an ủi và chào "thank củi rất mục". Hóa ra em chém nhanh quá xxx chưa kịp hỏi giấy tờ xe + bằng lái :) .
Cho xe vào xưởng xong, em ra ngoài uống nước, vẫn còn tức nên em mới kể cho bà bán nước. Bà ý bảo: các anh lý luận thế họ mới chịu chứ tôi thấy ở đây bắt nhiều lắm toàn thấy móc ví. Xong tính tiền, bà chủ quán free luôn, chè rất đặc và ngon !
Lúc ngồi uống nước em thấy xxx đã bắt được 2 cụ, chộp được 1 cụ đang trình bày. Em còn có cam, nợ tối up hầu các cụ.

shop99vn

Xe hơi
năm ngoái em đi cũng bị vịn vào lỗi sai làn kiểu này, xong cũng cãi nhau một hồi, nó chán phải cho em đi :)) nhưng gần đây đi thì thấy ít cá vàng lượn ở đường 5 hơn thì phải

sir.Thangnt

Xe hơi
Website
fb.com
công nhận, giờ các cụ nhà ta ra đường đảo làn như rang lạc mà không có tý LIGHT nào cả :(

laixe.careful

Xe đạp

Đúng cái chốt e bị dừng! ấm ức mãi! Thanks Bác!

laixe.careful

Xe đạp
Em nghe đồn xxx hay bắt ở đoạn này mà em đi qua cực nhiều lần chả bao giờ bị vịn là sao nhể :-?
E ấm ức mãi. Trước đèn tín hiệu, E đang đi làn trong cùng (sát dải pc) đánh lái sang làn bên (trước vạch liền). Lúc dừng đèn đỏ anh xxx dừng xe, e còn ra tin hiệu là "dừng xe e?" E xuống xe xxx báo sai làn. E tò te, ko hiểu gi.