Lại mẫu: Ngày không nắng

CHU DU

Xe buýt
Hic, làm gì mà mất tới 10 phút cho cái việc tẩy mụn, cụ Đủ Cân cứ chuẩn bị sẵn laptop đi, hôm nào về nhà ngoại tiện đường rẽ qua em chỉ cho 1 cách đơn giản lắm, chỉ mất 5 giây cho 1 cái mẹt thôi, chất lượng tuyệt luôn ko có gì để chê, em chỉ cho mấy bác OF rồi đấy, ngon lắm :21:
Hôm nào (c) rồi chỉ em vài đường cơ bản cụ nhá (b)
9. Ảnh 9

sv_ngheo

Xe điện
cụ nhầm to , em nói là chỉnh trên cái ảnh tầm 5 mb nguyên gốc chứ không phải cái ảnh đã rezise bé tẹo thế này nhá . khi sửa sao cho zoom ảnh to vật vã mà sắc tố da vẫn đầy đủ cả lỗ chân lông chứ không phái xoa xoa bằng công cụ cho nó blur hình .... thế nó mới chi tiết và cần chừng 10 phút

:D Em tưởng gì, 5MB có gì mà to, em còn làm trên file gần 60MB ý chứ, làm xong phóng ảnh cỡ 3mx3m chả sao cả. Mà cái chuyện tẩy mụn này mà làm kiểu blur đấy thì cực kỳ mất công, tốn sức và.... bết, chả ai làm thế cả :21:

Em chỉ cho mấy bác trên OF rồi đấy, các bác ấy làm xoẹt cái xong, chứ em nào có dám nói dối đâu :P

masterlazy

Xe tải
Sau bác nên hỏi trước rồi hãy post nhé. Cứ cái kiểu mập mờ này, thèm (l) ếch chịu nổi.
Xinh non quá :P

vietnam123

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Hôm trước em có được bác duongquang và disconnect chỉ cho vài đường. Học trước quên sau chỉ nhớ được 1/3, nhưng cũng biết cách xóa mụn. :))

Hôm nào cụ rảnh thì tạo bài hướng dẫn chi tiết nữa nhé cụ sv_ngheo. Em học hay quên nên cần có cái hướng dẫn cụ thể. Chưa già mà đã lãng rồi. :))

ducan

Xe tăng
:D Em tưởng gì, 5MB có gì mà to, em còn làm trên file gần 60MB ý chứ, làm xong phóng ảnh cỡ 3mx3m chả sao cả. Mà cái chuyện tẩy mụn này mà làm kiểu blur đấy thì cực kỳ mất công, tốn sức và.... bết, chả ai làm thế cả :21:

Em chỉ cho mấy bác trên OF rồi đấy, các bác ấy làm xoẹt cái xong, chứ em nào có dám nói dối đâu :P
oài cái vụ này hay đới , lúc nào rảnh cụ ghé chỉ cho em mở rộng tầm mắt phát nhá .....laptop và ps em luôn sẵn sàng roài:41::41::41:

CHU DU

Xe buýt
mẫu của cụ hình như hôm trước có kiss ai không , mà em thấy môi dưới có tí thâm thâm .
Dạ. Không phải em ạ
(Hôm nay em không vote được nữa. Em xin nợ rịu các cụ. Mai em vote ạ. Thanks các cụ đã xem và nhận xét(b))

GiaoThongTài khoản đã xác minh

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com

CHU DU

Xe buýt
Thanks cụ Giaothong. Nhìn mượt mà hơn hẳn(b)

sv_ngheo

Xe điện
oài cái vụ này hay đới , lúc nào rảnh cụ ghé chỉ cho em mở rộng tầm mắt phát nhá .....laptop và ps em luôn sẵn sàng roài:41::41::41:
Vầng sẵn sàng thôi, em biết gì thì em sẽ chia sẻ, miễn là các cụ thích mấy cái kem oánh răng này

(b)

sv_ngheo

Xe điện
Hĩ hĩ. Em để size ảnh bé mừ
8. Ảnh 8

Mấy ảnh này cụ mắc lỗi nhiều khi chụp chân dung, khoảng trống trên đầu mẫu quá nhiều trong khi chân tay bị cắt gọt ko thương tiếc. Cái này khi chụp cụ phải để ý một chút, chứ đã bị thế này rồi thì chỉ có cách crop sâu hơn mới cứu được. Mong cụ lưu ý :)

CHU DU

Xe buýt
Mấy ảnh này cụ mắc lỗi nhiều khi chụp chân dung, khoảng trống trên đầu mẫu quá nhiều trong khi chân tay bị cắt gọt ko thương tiếc. Cái này khi chụp cụ phải để ý một chút, chứ đã bị thế này rồi thì chỉ có cách crop sâu hơn mới cứu được. Mong cụ lưu ý :)
Thanks cụ sv_ngheo nhiều(b) Hôm nào mời cụ cafe để em học hỏi thêm nhá
Em up thêm cái nữa:

Phú Ông

Xe container
Cứ mạnh dạn cho nó nhanh tiến bộ cụ CHU DU ợ!:6:
Dạo này em đương bí tắc nên chưa có ảnh mới để treo cùng cụ cho vui, chúc cụ có nhiều ảnh mới, đẹp! :6:

CHU DU

Xe buýt
Cứ mạnh dạn cho nó nhanh tiến bộ cụ CHU DU ợ!:6:
Dạo này em đương bí tắc nên chưa có ảnh mới để treo cùng cụ cho vui, chúc cụ có nhiều ảnh mới, đẹp! :6:
Em thanks cụ Phuongcuunet rất nhiều vì đã động viên em trong thời gian vừa qua. Hôm nào lại làm ly rịu nhà cụ ngâm nhá. Em nghiện rùi ạ(b)

CHU DU

Xe buýt

Bold9000

Xe tải
Mẫu hay bác chọn quả kính mắt chán quá. Mặt mẫu là dạng mặt vuông, to ngang, mắt cũng dài vậy là lại làm quả kính hình chữ nhật. Thêm quả gọng kính to phạc nữa thành ra mặt càng ngắn.

CHU DU

Xe buýt
Mẫu hay bác chọn quả kính mắt chán quá. Mặt mẫu là dạng mặt vuông, to ngang, mắt cũng dài vậy là lại làm quả kính hình chữ nhật. Thêm quả gọng kính to phạc nữa thành ra mặt càng ngắn.
Thanks cụ đã xem và nhận xét. Quả thật lúc chụp em cũng không để ý. Chụp xong xem lại mới mù mờ nhận ra:)

Z4

Xe điện
Website
www.cavicovn.com
ảnh của bác ngoài cái màu yêu thích của bác, ( em chả thích), thì bác chọn góc mẫu chưa thuyết phục bác ạ,

không cần mẫu phải đẹp, vì ai cũng có nét đẹp, nhưng ta nên chọn góc đẹp nhất, ( đấy là em học thế và đang cố học hỏi để chộp đuợc những góc như thế).

em có cái ảnh chụp trộm ngày mưa

bé này có đôi mắt cực yêu, cực biểu cảm,nhưng gò má lại rất cao,và khuôn mặt rất đầy đặn, phúc hâu, chụp thẳng thì khó chấp nhận, em chộp( theo đúng nghĩa ) đuợc góc này, đang tâm trạng với bạn trai

ảnh nào cũgn out nét bác ạ, em xin phép sửa một tý nhé - môn này em vừa học của thày X5 xong,

mà hôm nào ta phải đi offline một buổi đi bác ơi, (b)(b)(b)(b)