Lái mới: Fiat Albea hay Nubira

seven_love2003

Xe buýt
Tập lái thì mua cái xe nó đơn giản, dễ sửa chữa, đâu sửa cũng được. Thế thì chỉ xe HÀN. bon chen làm gì cái xe Italia, nào là hệ thống lái chính xác, thân vỏ chắc, xe đầm, hiện đại (toàn là cảm tính thôi), trục trặc lại toàn phải đi mấy chục km mới có thợ sửa. Thôi để bao h lái tốt, trình xe lên cao rồi bon chen khen/ chê chém gió cho nó bờ rồ thì hãy mua Fiat nhóe.
Em đã từng đi Fiat thì thấy nó bình thường, xấu, sửa chữa bất tiện. đi tỉnh hơi căng thẳng về vấn đề hư hỏng
Nhận xét của bác rất khách quan, e cũng phải cân nhắc

seven_love2003

Xe buýt
Nubira cũng Ko kém LắM . nhưNg dáng dấP cổ điển XăNg cộ 11-12 lít Xe cũ. máy Móc Thì Kém HơN fiat nhiềU RồI. đẶC Biệt thân vỏ thép xe hàn hơN 10 năM thì Kém RồI. Giá Xe đẸp 160-165. Xe cũ Kinh doanh 120-130.
Nói Chung có Thể so vớI siena chứ KO có cửA VớI albea ngon rồI.
Vâng, e cũng có quan điểm như vậy nhưng muốn củng cố, thế theo bác con Lanos thì có dám sáng với albea ko ạ?

seven_love2003

Xe buýt
Ui cụ. Nubira là sư phụ của lanos. Vậy mà nubira nhập khẩu số at 2.0 2003 mà em thấy ọp ẹp lắm thua fiat về độ chắc của khung xe.
Xe cũ đi tìm mua thì cũng khổ thật đi xem 10 cái thì phải 7-8 cái đâm đụng nặng nát bấy cả xe, hoac máy móc toét nhèm, rung lắc hoặc gõ, ăn dầu rồi.
Nhưng mà nó vẫn có xe ngon zin ko đâm va máy tốt giá hợp lý. Xe gì cũng thế cụ ạ. Kể cả các loại xe nhật cũng vậy mà.
Con albea 7994 của cụ lâu đi nhỉ, e quan tâm albea 1.6 nhưng muốn con tối chút cụ à! Giống con đen hôm kia ý

Ăn mày dĩ vãng

Xe điện
Chủ nhật này hội Fiat tự kỉ với nhau ở Mỹ Đình đấy, Cụ ra cho nó vui, tham khảo luôn

gadi2banh

Xe điện
Bác vào đây hỏi thì toàn cụ thik fiat khuyên cụ ko chuẩn đâu, cụ sang bên nhà Daewoo thì khác hẳn đấy. Cụ chủ mua fiat rồi sau này hối ko kịp, dòng này kén khách, ko phải ai cũng dám đi. Cái xe đi ngon thế mà giá rẻ như matiz có lý do của nó cả.

seven_love2003

Xe buýt
Em mới lấy thứ 2 đầu tuần. Hôm nay mới thứ 5 mà. He he xe chất ko đâm đụng thì bao giờ bán cũng có giá trị và bán lúc nào cũng đc. Vô tư đi cụ. Em đang định lấy vào thêm vài ba chiếc xuất sắc nữa nhưng đang chờ làm thủ tục nốt.
E thấy tuần trước rồi mà :D

seven_love2003

Xe buýt
Bác vào đây hỏi thì toàn cụ thik fiat khuyên cụ ko chuẩn đâu, cụ sang bên nhà Daewoo thì khác hẳn đấy. Cụ chủ mua fiat rồi sau này hối ko kịp, dòng này kén khách, ko phải ai cũng dám đi. Cái xe đi ngon thế mà giá rẻ như matiz có lý do của nó cả.
Vì Deawoo chưa đi Fiat hả cụ, e hỏi rồi, cùng tiền thì ko xe nào đi đầm mà sướng như Fiat, chỉ ngại khoản sửa chữa bảo dưỡng thôi cụ ạ

Ăn mày dĩ vãng

Xe điện
Lý do là còn có những người như Cụ đấy.
E có thể khẳng định Cụ chưa sở hữu thậm chí chưa đi Fiat bao giờ.
( E hiện cũng ko đi Fiat đâu Cụ nhé )

hoada67

Xe hơi
hị hị, mới mò mẫm ở OF vài hôm, còn chưa biết cách viết , đăng tin, đừng cười, giễu tội nghiệp!!!

huyhien

Xe buýt
Cụ vào box fi ác hỏi thì khác gì cụ cũng đã ưng cái bụng dòng này rồi.

huyhien

Xe buýt
hị hị, mới mò mẫm ở OF vài hôm, còn chưa biết cách viết , đăng tin, đừng cười, giễu tội nghiệp!!!
Nếu vậy thì cụ phải đọc nội quy của diễn đàn trước,chứ mod không cười mà cũng chẳng giễu đâu cụ ạ.Chúc cụ may mắn.

seven_love2003

Xe buýt
Cụ vào box fi ác hỏi thì khác gì cụ cũng đã ưng cái bụng dòng này rồi.
Đúng là e ưng thiệt cụ ạ, chỉ là muốn củng cố thêm và kiếm đc 1 em tốt trong tầm kiểm soát cụ ạ

GB1

Xe tăng
Ngày ở gần hồ con Rùa, tối về gần hồ con Ốc.
Em đã add FB và Chat với cụ rồi đấy, chỉ là chưa hẹn đc cụ cafe thôi, nick e Đỗ Đức Quân ý ạ,
Em làm Lý Thường Kiệt, lúc nào cụ rảnh sms cái tin, e sẽ có mặt ngay ạ, e thấy cụ bận chạy mấy nơi nên ko dám nt trước, cụ oánh đc xe đi cafe e ngắm xe cụ cái nữa ạ
12.30 trưa mai cụ cầm cái tờ giấy có chữ Fiat ngồi chờ em ở quán trà đá kẹt giữa số 79 và 83A LTK, em sẽ hầu chuyện cụ. :))

seven_love2003

Xe buýt
12.30 trưa mai cụ cầm cái tờ giấy có chữ Fiat ngồi chờ em ở quán trà đá kẹt giữa số 79 và 83A LTK, em sẽ hầu chuyện cụ. :))
Quán ở cái ngõ to cạnh MB bank phải ko cụ?

Taplai_07

Xe container
Mỗi người một vẻ, mỗi xe một vẻ. Kụ chủ cứ nghiên cứu mà quyết thôi, quan trọng là phải đọc để có quyết định sáng suốt nhất. Xe hỏng hay hư hại là do thằng lái cả mà thôi, nằm đường cũng vì nó mà nằm. Nên đã lái và chơi là phải chăm xe, tuân thủ nguyên tắc về kĩ thuật vận hành, bảo dưỡng. Còn ngồi nghĩ đến tiền sửa hay hỏng hóc thì mua xe mới chạy cho nó giải quyết được yếu tố tâm lý. Nhưng nhiều khi : Ngạc nhiên chưa? Xe mới vẫn nằm đường kụ nhá... Iem đang đi Fiat nhưng khuyên kụ đừng mua Fiat vì nó không ngon bằng Mec hay Bỉm được,,,kkk.

seven_love2003

Xe buýt
Mỗi người một vẻ, mỗi xe một vẻ. Kụ chủ cứ nghiên cứu mà quyết thôi, quan trọng là phải đọc để có quyết định sáng suốt nhất. Xe hỏng hay hư hại là do thằng lái cả mà thôi, nằm đường cũng vì nó mà nằm. Nên đã lái và chơi là phải chăm xe, tuân thủ nguyên tắc về kĩ thuật vận hành, bảo dưỡng. Còn ngồi nghĩ đến tiền sửa hay hỏng hóc thì mua xe mới chạy cho nó giải quyết được yếu tố tâm lý. Nhưng nhiều khi : Ngạc nhiên chưa? Xe mới vẫn nằm đường kụ nhá... Iem đang đi Fiat nhưng khuyên kụ đừng mua Fiat vì nó không ngon bằng Mec hay Bỉm được,,,kkk.
Cụ nói đểu em rồi, e đang muốn so với nubira và lanos mà :(

congnhuanphat

Xe điện
Thím nầy chỉ được cái nói chuẩn. Mời thím chủ nhật đến sân Mỹ Đình để chụp choạch nớ