[Funland] Lại nhầm chân Ga

khanhbeo2010

Xe tải
Website
phuckhanhlinh.net
Bây giờ dừng đèn đỏ cũng ko biết thế nào, có lẽ dựng chân chống xe tắt máy, còn mình nhảy vào lề đường đứng chờ đèn xanh đi tiếp

poiuy

Xe cút kít
nói giao xe cho chị e lái là có tội thì hơi quá nhưng e nghĩ để chị e lái xe số vẫn an toàn hơn là xe tự động.
Chi em nhà có điều kiện thích xe sang chảnh như Mer thì cũng chẳng đào đâu ra số sàn được. Thế mới khổ.

peterhauser

Xe tải
Em có lần đi chậm, đường thì đông. Chân trái đang nhích dần côn, chân phải vào nhầm ga thay vì phanh. Con xe rú lên rồi chực phi như ngựa đứt cương, may mà vẫn giữ côn nên xe nó ko phi được. Hú vía! Trộm nghĩ quả ấy mà lái AT thì hãi quá.
Vn mình mọi người mua xe hầu như đều cố lấy At nhưng Mt có những cái hay của riêng nó.
Công nhận với cụ đi MT an toàn hơn AT nhiều vì phải để ý đến nhiều thứ một lúc côn ga số nên tài xế thường tập trung và tỉnh táo hơn. AT có mỗi cái chân ga nên nhàn người phát sinh nhiều thói quen xấu như ngó nghiêng điện thoại... Ngoài ra MT thường rẻ hơn và ít option hơn AT nên ít cái gây mất tập trung hơn (ít nút bấm, màn hình v.v...). Em bán con MT ghẻ rồi mà bây giờ vẫn nhớ nhớ cảm giác côn số phết.

MoonInCar

Xe tải
Đi MT mà mấy đường đông như HN thì nhừ chân lắm ạ, đàn ông cũng dính nhiều vụ xe điên nhưng hầu hết là liên quan đến bia rượu, còn phụ nữ thì ko (hoặc ít) bia rượu nhưng vẫn dính
Các cụ cứ kêu quá lên chứ e đi taxi gặp mấy chị lái rồi, cũng chả thấy họ kêu mỏi quá ko lái đc nữa.
Phụ nữ họ lái ngon lành cơ mà.

vnvodoi

Xe điện
Đi MT mà mấy đường đông như HN thì nhừ chân lắm ạ, đàn ông cũng dính nhiều vụ xe điên nhưng hầu hết là liên quan đến bia rượu
, còn phụ nữ thì ko (hoặc ít) bia rượu nhưng vẫn dính
Đang định nói giống cụ. Đàn ông thường phải có chất kích thích hay tí dấm vào mới bị kiểu xe điên, còn phụ nữ thì ko cần thêm chất thì cũng vẫn bị.

Em không có ý nói các mợ lái cẩn thận ạ. Nhiều mợ em biết lái siêu lắm.

pqt1979

Xe điện
Website
www2.badamgia.com
Công nhận! Đá con mèo chúng nó chứ em ra đường nhìn thấy đứa nào cầm vô lăng mà cứ bấm bấm đt là thấy ghét chỉ mong nó húc mịa vào mít xe buýt cho bõ ghét!:)) Có lần thấy 1 mợ tay phải cầm vô lăng tay trái cầm gói xôi cho mồm ăn mới bực chứ!!!!!!!!!:D
Nhà cháu cũng ghét loại đấy.
Nhiều hôm đường đông nhưng vẫn trôi mà thằng đằng trước em nó cứ nghẹo đầu lên cửa cười cười bấm bầm say mê, mặc cha thiên hạ.
Trước mặt nó cả khoảng trống dài mấy chục mét (đường Hàng Bột), sau nó cả đoàn xe ứ lại. Còi đèn đủ kiểu mà nó cứ tỉnh ra thì nhấn nhấn ga tí rồi kệ xe trôi hình chữ chi. Giận điên lên mà không lách qua được :(
rất đồng ý với quan điểm của cụ, quan trọng nhất vẫn là ý thức người lái xe, đã ngồi lên tay lái là chỉ có lái, đi đến nơi về đến chốn. Làm việc tập trung, làm một lúc nhiều việc là ko ổn
Vâng em cực kỳ phản đối cái kiểu chạy xe này của mấy cụ, mợ sành điệu, tiếc là ra đường lại rất nhiều :(

Ý thức bằng còn ruồi, nên xứ thiên đường còn lâu mới phát triển được.

anhtai1983

Xe hơi
Ko bt mợ này có đi guốc kẹt chân ga ko

quangsot

Racing Boy
Công nhận với cụ đi MT an toàn hơn AT nhiều vì phải để ý đến nhiều thứ một lúc côn ga số nên tài xế thường tập trung và tỉnh táo hơn. AT có mỗi cái chân ga nên nhàn người phát sinh nhiều thói quen xấu như ngó nghiêng điện thoại... Ngoài ra MT thường rẻ hơn và ít option hơn AT nên ít cái gây mất tập trung hơn (ít nút bấm, màn hình v.v...). Em bán con MT ghẻ rồi mà bây giờ vẫn nhớ nhớ cảm giác côn số phết.
Uống tý cồn vào đi MT nó không bị buồn ngủ vì chân tay cứa ngoắng loạn lên còn đi AT dễ buồn ngủ lắm.

mdthmd

Xe tải
Đồng chí Áo vàng phải không bác?

Chẳng biết lý do nhưng quả là dạo này bằng mua nhiều thật, chả rõ đồng chí này đã biết chữ chưa, có nguyên quán ở Gia Lai hay
không.
Ko phải áo vàng đâu. Áo trắng đang ôm ngực. Đi dép kia là dép ng dân cho muợn thôi.

Chỉnh sửa cuối:

vnledigmann

[Tịch thu bằng lái]
Mời cụ lên vành đai 3. Sáng nào em cũng phải treo chữ nhẫn trong xe và bình tĩnh lại. ĐM mua được cái xe biển 29D, đi thì dạng cmn háng ra đè giữa vạch xong cứ đi vừa ị ra đường. Mà em cực kỳ dị ứng với thằng/con nào lái xe 2 tay, miẹ nhìn đã thấy không tiêu hoá được rồi. 2 tay thì ôm chặt vào cái vô lăng như kiểu tập tạ.
QUOTE="F_175.46, post: 46205127, member: 566117"]Em xin lỗi, cụ ăn thua bòy j (tại em bức xúc), em bị nhiều rồi em biết cứ chạy kiểu giật cục cỡ 50-70km ở làn 1 là nhắn tin, nch điện thoại. Lần em điên nhất là đá đen liên tọi làn 90 đường Nhật Tân sau phi lên thấy một ả đang sms, đoạn đó em đi sau cỡ 1km..[/QUOTE]

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Vâng em cực kỳ phản đối cái kiểu chạy xe này của mấy cụ, mợ sành điệu, tiếc là ra đường lại rất nhiều :(

Ý thức bằng còn ruồi, nên xứ thiên đường còn lâu mới phát triển được.
Tôi thì ghét nhất trò lái xe kèm phone.

Mà, cái xứ tươi đẹp này hình như chưa xử phạt chuyện đó thì phải.

dangdixemay

[Tịch thu bằng lái]
Ko biết có tội nào gọi là tội " nhầm chân ga " ko?

Pumzen

Xe ba gác
Trông mợ lx đau khổ, hối hận lộ rõ trên nét mặt.
Có thể đây là hậu quả của việc ko chịu học hành đến nơi đến chốn, bận công việc bỏ qua thời gian thực hành trước khi cầm vô lăng?

peterhauser

Xe tải
Tôi thì ghét nhất trò lái xe kèm phone.

Mà, cái xứ tươi đẹp này hình như chưa xử phạt chuyện đó thì phải.
Ở bển lái xe mà nhìn đt là phạt nặng, trừ kha khá điểm trong bằng lái.

Em vừa đọc báo thấy mấy hãng sx xe oto điện/hybrid đời mới bây giờ nó lắp cam trong xe theo dõi mắt tài xế, ngủ gật hoặc mắt mà rời ra nhìn xuống điện thoại phát là nó chiếm điều khiển tự táp vô lề dừng lại luôn. Đúng ra phải tự chụp ảnh màn hình gửi thẳng lên công an cho chừa :D

newland2909

Xe tải
Ngay lúc này tại Cầu vượt Mai Dịch - Chợ sinh viên, nữ nhân cưỡi trên con tuấn mã Mẹc (chắc nhầm chân ga chân phanh) cuốn 2 xe máy đi cùng chiều, tiếp tục hạ gục thêm cột đèn và nằm nghiêng trên dải phân cách cứng mới chịu dừng:(:(:(

Tài xế đây các Cụ nhé.
Có đúng tài xế không cụ hay lại diễn viên đóng thế cho xế xỉn :(

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Trông mợ lx đau khổ, hối hận lộ rõ trên nét mặt.
Có thể đây là hậu quả của việc ko chịu học hành đến nơi đến chốn, bận công việc bỏ qua thời gian thực hành trước khi cầm vô lăng?
Không biết chắc chắn nên khó lòng khẳng định, nhưng khả năng ấy là từ Cao đến Rất cao ạ.

nhanh33

Xe buýt
Nhiều cụ phê phán phụ nữ lái xe nhưng nhìn tổng thể thì nữ lái xe an toàn hơn nam (cho nên phụ nữ sẽ được mua bảo hiểm rẻ hơn nam). Có thể vì testosterone ít hơn nên từ tốn không hiếu thắng như cánh đàn ông.

Về các thói quen xấu khi lái xe nữ cũng ít hơn nam:

(Tạm dịch: Vừa ăn vừa lái, vượt ẩu, hút thuốc lái xe, ko xi nhan, đi chậm ở làn nhanh, ko giữ khoảng cách an toàn, lái chân đất, lái ko dùng tay, ko nhường đường, đỗ sai chỗ)
Đấy là nước ngoài thôi, cứ đặt trong hoàn cảnh giao thông lộn xộn vn thì Tây cũng tèo, cho nên theo tôi ở VN không nên khuyến khích cho phụ nữ lái xe trên 1.5 phân khối