[Funland] Lại nhầm chân Ga

hacvuphong

Xe tăng
Mấy vụ nhầm chân em đoán là do đi số tự động bằng hai chân. Nên khi cuống sẽ có xu hướng nhấn mạnh chân thuận. Còn đi quen một chân thì hiếm khi nhầm lắm, vì theo phản xạ, chỗ nguy hiểm đã tự động để chân ở vị trí phanh rồi. Một điểm nữa là ở xe tự động, phanh và ga cao thấp chênh nhau khá nhiều nên phần nhiều do đi bằng hai chân nên mới xảy ra tình trạng phanh ga lẫn lộn lúc cuống.
Cụ lại chém dồi. Với số tự động. Trường hợp tai nạn này chỉ có 3 lý do. Một là lái mới nên mới xảy ra nhầm chân. Hai là do mải buôn dưa lê bán dưa chuột khi gặp tình huống khó k xử lý kịp. Ba là do dùng chất kích thích hoặc mất ngủ mệt mỏi. E chạy số sàn quen mà 6 tháng sau mới tự tin ở số tđ.

haivinhvungtau

Xe buýt
Mấy vụ nhầm chân em đoán là do đi số tự động bằng hai chân. Nên khi cuống sẽ có xu hướng nhấn mạnh chân thuận. Còn đi quen một chân thì hiếm khi nhầm lắm, vì theo phản xạ, chỗ nguy hiểm đã tự động để chân ở vị trí phanh rồi. Một điểm nữa là ở xe tự động, phanh và ga cao thấp chênh nhau khá nhiều nên phần nhiều do đi bằng hai chân nên mới xảy ra tình trạng phanh ga lẫn lộn lúc cuống.
Chả thầy nào dạy số tự động mà dung hai chân ạ. Em đã từng nhầm lúc mới lái vì lúc ấy cái chân phải của mình nó chưa thuần thục quen cái phản xạ (vd: tay cụ chạm vào lửa nóng tự dung cụ thụt lại đấy là phản xạ có điều kiện, chân mình phải tập thời gian mới có).

EPL

Xe tăng
Tài xế áo trắng hay áo vàng cụ

nvkvn

[Tịch thu bằng lái]
chán thật luôn, tội những người vô tội

GloryJack

Xe container
Tiếp tục cccm ơi
Túi khí đã bung nhé

https://www.tienphong.vn/xa-hoi/nguoi-phu-nu-lai-toyota-dam-thang-vao-cua-hang-hoa-qua-1399949.tpo

Người phụ nữ lái Toyota đâm thẳng vào cửa hàng hoa quả

TPO - Đi từ trong khu chung cư cao tầng ra đường Lò Đúc, người phụ nữ lái xe Toyota đã lao qua đường với tốc độ nhanh và đâm thẳng vào một cửa hàng bán hoa quả.

Hiện trường vụ tai nạn. Ảnh: Thanh Hà.
Người phụ nữ lái Mercedes tông hàng loạt xe máy trên phố Hà Nội
Khoảng 10h ngày 9/4, chiếc xe Toyota màu trắng mang BKS 30T-3538 lưu thông từ chug cư cao tầng 93 Lò Đúc (Hai Bà Trưng, Hà Nội) ra đường Lò Đúc.

Lúc này, chiếc xe bất ngờ tăng tốc nhanh lao qua đường Lò Đúc và đâm trúng hàng loạt xe máy đang để trên vỉa hè số nhà 84 Lò Đúc là cửa hàng bán hoa quả.

Chưa dừng lại đó, chiếc xe tiếp tục đâm thẳng vào trong cửa hàng này làm vỡ vụ cửa kính, một số đồ đạc bị hư hỏng.

Xe máy nằm la liệt trên vỉa hè. Ảnh: Thanh Hà.
Tại hiện trường nhiều xe máy nằm la liệt trên vỉa hè, chiếc Toyota bị hư hỏng nặng phần đầu, túi khí bung.

Theo người dân, chiếc xe trên do một phụ nữ trung tuổi điều khiển. Sau khi sự việc xảy ra người này rời khỏi hiện trường.

Thời điểm xảy ra vụ việc bên trong cửa hàng hoa quả có một số nhân viên và khách hàng, nhưng may mắn không làm ai bị thương.

Hiện nguyên nhân vụ việc đang được làm rõ.

Hiện trường vụ tai nạn. Clip: Thanh Hà

THANH HÀ
Hic, một ngày 2 vụ xe điên!

robin2010

Xe buýt
Em nghĩ phải thiết kế xe cho phụ nữ riêng. Trong đó thiết kế 5 cái bàn đạp phanh và chỉ 01 chân ga nhỏ nằm ở chỗ khó thao tác, khi gặp tình huống bất ngờ chị em luống cuống có đạp nhầm thì cũng vào cmn chân phanh ah..hihi

tab00

Xe điện
Chả thầy nào dạy số tự động mà dung hai chân ạ. Em đã từng nhầm lúc mới lái vì lúc ấy cái chân phải của mình nó chưa thuần thục quen cái phản xạ (vd: tay cụ chạm vào lửa nóng tự dung cụ thụt lại đấy là phản xạ có điều kiện, chân mình phải tập thời gian mới có).
Cụ lại chém dồi. Với số tự động. Trường hợp tai nạn này chỉ có 3 lý do. Một là lái mới nên mới xảy ra nhầm chân. Hai là do mải buôn dưa lê bán dưa chuột khi gặp tình huống khó k xử lý kịp. Ba là do dùng chất kích thích hoặc mất ngủ mệt mỏi. E chạy số sàn quen mà 6 tháng sau mới tự tin ở số tđ.
Thằng bạn em vẫn lái 2 chân như bọn đua xe này cụ, mặc dù nó đi hiền kinh. Bảo nó thế là sai mà vẫn gân cổ cãi.

Vụ này em đoán do chỗ dừng đèn đỏ này có cái ổ voi, cần phải mớm thêm ga mới qua được, nhưng quá chân & cuống. Nguyên nhân sâu xa khiến mất kiểm soát có thể là mải nghịch đt hoặc mệt mỏi thiếu tỉnh táo.

Chỉnh sửa cuối:

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Trên OF đã có cụ tâm hự là đi số tự động bằng hai chân rồi đó cụ ơi.

Em cũng gặp 1 vài trường hợp rồi.

1cucon.1cụ

Xe tải
Sáng ông a cùng cơ quan qua uống trà kể lại vụ này, xảy ra ngay trước mặt ông ấy, vừa kể mà chân tay vẫn run lập cập, chả có đầu, cuối j cả, nhìn ông hoảng hốt mà thấy thương, h đúng là quá nhiều tai bay vạ gió

Duchai80

Xe buýt

ducbinh94

Xe tăng
Em laik học số sàn, giờ bay chắc dc 24h, sau nhảy lên số TĐ chạy đến gây giờ

peterhauser

Xe tải
Em nghĩ phải thiết kế xe cho phụ nữ riêng. Trong đó thiết kế 5 cái bàn đạp phanh và chỉ 01 chân ga nhỏ nằm ở chỗ khó thao tác, khi gặp tình huống bất ngờ chị em luống cuống có đạp nhầm thì cũng vào cmn chân phanh ah..hihi
Hồi trước em xem báo bên Nhật một số xưởng độ nó có độ chống nhầm ga rồi.

Chỉ có mỗi bàn đạp phanh, còn muốn tăng ga thì gạt chân sang phải. Không thể nhầm phanh với ga được. Giật mình thì sẽ thành phanh.

VN mình mà làm được cái này khối người mua. Cụ nào startup ko :D

Xe gòng

Xe điện
cua cứ gọi là vcd, chắc quen đi công thức 1 rồi!!!

Totokid

Xe máy
Website
totokid.vn
Nhìn cái hậu trường thế kia chắc phải phi 100km/h quá :(