[Funland] Lại thất nghiệp...sự phũ phàng của ông bà chủ.

taplai2012

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Mất ngủ đêm khuya tâm sự với các cụ mợ một chút cho vơi đi nỗi buồn. Thực sự ở cái tuổi đầu 4 mít chơi vơi e lái bánh xe cuộc đời về số 0 cả sự nghiệp và gd quả là có mơ e cũng chả bao giờ thấy vậy mà nó là sự thật...
Đúng một năm trc gặp đứa bạn đồng niên bảo ông vào cty tôi vị trí này đang trống ông kinh nghiệm đầy mình chắc ok.
Đang chết đuối vớ dc cọc cầm bộ hồ sơ vào làm, xuống làm mọi thứ ngổn ngang ng trước đã nghỉ từ lâu rất nhiều ng vào nhưng đều ra đi vì điều kiện khác nghiệt, ko ai bàn giao đành tự mày mò vì cũng mới biết ngành này lần đầu.
Vậy rồi công việc bắt đầu ổn định vào guồng một cách trơn tru đánh đổi bao mồ hôi, máu và nước mắt . Tuần trước đúng tròn một năm con bạn gọi lên bảo ông thông cảm sep nhìn cam thấy ông ra ngoài nhiều và thấy ông cờ bạc lên cho ông nghỉ. Ơ cả đời tôi chưa biết cầm cây tú hoặc đánh một con lô con đề tôi đảng viên vậy mà sao lại nói tôi vậy? Ok nghỉ cũng dc ko sao nhưng đừng vin vào lý do đó , ko thích tôi đừng áp đặt những thứ tôi ko làmhèn lắm.
Xuống lấy xe mà cảm thấy cay đắng bao nhiêu tâm huyết về từ hoang tàn nay gọn gàng chỉ việc quay theo guồng thì ng khác hất ra, cứ nghĩ như mình chả bao giờ làm ác với ai cv tâm huyết thì chả ai làm gì mình mà từ ng chung chăn gối nay là ông chủ cũng đâm mình.
Buồn quá các cụ ạ, sống càng già càng thấy sự bất công nhiều hơn, chả biết còn phải chịu đựng cs khổ đaunày đến bao giờ...
Cuộc sống vẫn phải sống, phải gồng mình lên hứng nhận sự phũ phàng các cụ ạ... Mai e lại vác hồ sơ đi xin việc...
Em cũng gặp 1 lần. Cau và đắng. Cụ sớm nguôi ngoai. Nghĩ cái gì ko giải quyết dc bỏ bớt đi tính kèo mới ạ

tony tí

[Tịch thu bằng lái]
Mất ngủ đêm khuya tâm sự với các cụ mợ một chút cho vơi đi nỗi buồn. Thực sự ở cái tuổi đầu 4 mít chơi vơi e lái bánh xe cuộc đời về số 0 cả sự nghiệp và gd quả là có mơ e cũng chả bao giờ thấy vậy mà nó là sự thật...
Đúng một năm trc gặp đứa bạn đồng niên bảo ông vào cty tôi vị trí này đang trống ông kinh nghiệm đầy mình chắc ok.
Đang chết đuối vớ dc cọc cầm bộ hồ sơ vào làm, xuống làm mọi thứ ngổn ngang ng trước đã nghỉ từ lâu rất nhiều ng vào nhưng đều ra đi vì điều kiện khác nghiệt, ko ai bàn giao đành tự mày mò vì cũng mới biết ngành này lần đầu.
Vậy rồi công việc bắt đầu ổn định vào guồng một cách trơn tru đánh đổi bao mồ hôi, máu và nước mắt . Tuần trước đúng tròn một năm con bạn gọi lên bảo ông thông cảm sep nhìn cam thấy ông ra ngoài nhiều và thấy ông cờ bạc lên cho ông nghỉ. Ơ cả đời tôi chưa biết cầm cây tú hoặc đánh một con lô con đề tôi đảng viên vậy mà sao lại nói tôi vậy? Ok nghỉ cũng dc ko sao nhưng đừng vin vào lý do đó , ko thích tôi đừng áp đặt những thứ tôi ko làmhèn lắm.
Xuống lấy xe mà cảm thấy cay đắng bao nhiêu tâm huyết về từ hoang tàn nay gọn gàng chỉ việc quay theo guồng thì ng khác hất ra, cứ nghĩ như mình chả bao giờ làm ác với ai cv tâm huyết thì chả ai làm gì mình mà từ ng chung chăn gối nay là ông chủ cũng đâm mình.
Buồn quá các cụ ạ, sống càng già càng thấy sự bất công nhiều hơn, chả biết còn phải chịu đựng cs khổ đaunày đến bao giờ...
Cuộc sống vẫn phải sống, phải gồng mình lên hứng nhận sự phũ phàng các cụ ạ... Mai e lại vác hồ sơ đi xin việc...
trừ phi cụ cầm chén sắt ( công chức) chứ càm chén sành hay chén sứ thì bể hết :)) bị sa thải là very bình thường khi Cụ ko đủ giỏi , mà ngay khi cực kỳ giỏi nhưng ko .. hợp vẫn bị fired như thường.:))

AKan

[Tịch thu bằng lái]
Cụ làm nghành nghề gì mà phũ vậy, em hồi xưa cũng hoàn cảnh cụ nên cũng hiều nhiều phần

AKan

[Tịch thu bằng lái]
Ghét nhất là loại Sếp cứ mở mồm là nói giọng đạo đức nhưng thực ra là sống như l...... ấy. Mà lạ cái là bây giờ toàn người như thế mới đểu. Em gắn bó với biển đảo gần 30 năm, ăn sóng nói gió nó quen roài, bây giờ lên bờ ngồi đút chân gầm bàn đợi ngày về hưu bụng bảo dạ kệ bu nó nhưng những gì diễn ra hàng ngày thấy khốn nạn vô cùng,
nhiều lúc phải chấp nhận, thời thễ và xã hội này nó tạo ra sự giả dối và khốn nạn với nhau cụ ah

vneseman

Xe lăn
Có năng lực, sắp xếp đc từ bừa bộn thành ngăn nắp thì sợ gì ko có việc. Cửa này đóng, cửa khác mở thôi cụ.

NualycafE

Xe buýt
Cụ cũng cần xem lại bạn cụ, xét lại từ trước đến giờ cụ có gặp gỡ tìm hiểu về sếp như thế nào, có cơ sở nào để họ làm thế không hay sếp là người có bản tính tệ như vậy

Không phải tự dưng người xưa có câu: chọn chủ mà thờ

Chúc cụ mau bước qua hết mọi việc mà sống tiếp

Pumzen

Xe ba gác
Cụ vào SG làm với e k? E đang càn sale, kỹ thuật...
Có hỗ trợ xèng làm việc xa nhà ko mợ chủ ? Nếu có và cả bố trí cho cán bộ cnv nơi ăn chốn ở là nhà cháu cũng chấp nhận xa gđ vào làm giàu cho mợ chủ đới. :D
Riêng khoản sale thì nhà cháu kinh nghiệm đầy mình, hót như khướu. Còn kỹ thuật thì bất cứ 1 pan nào của máy lọc nước RO nhà cháu đều xử lý được. Vừa rồi nhà cháu vừa xử lý 1 pan van áp thấp không ngắt điện để máy bơm cứ chạy suốt. \:D/

Hatha Yoga

Xe tăng
Em cũng nghỉ vì thằng (xin lỗi em phải gọi là thằng dù lớn tuổi hơn em) sếp vắt chanh bỏ vỏ còn hèn hạ dơ bẩn mà em ko nghĩ tới với tư cách giám đốc nó có thể làm mấy việc đó.
Ra ngoài em khỏe, thu nhập tốt hơn, chả phải nghe ai.
Cố lên cụ ơi.
Xã hội nó vậy mà cụ, nhà nước thì không ô dù, không bè phái thì nó đì cho bằng chết, tư nhân thì không còn giá trị sức khỏe/trí tuệ cho nó lợi dụng thì nó vắt như vắt quả chanh.

ranger.hn

Xe tải
Ko có gì cụ ơi, e biết đòi quyền lợi với những ng này ko khác gì ăn xin e thì ko bao giờ hạ mình, e có thể nghèo tiền nhưng giàu hơn họ nhân cách.

E với họ chả bao h tiếp xúc e luôn giữ khoảng cách vì e từng như họ ,tính e ko thích quỵ luỵ và cũng làm việc qua chị của họ. E thì ko phải tiếc cái cv này vì e xác định cũng ko làm lâu, chỉ bực vì lí do nghỉ việc quá vớ vẩn.

Vâng! E cảm ơn cụ , đời quá bạc bẽo. Các cụ ở từng tuổi e mà bị rơi như e mới hiểu tai sao nhiều ng chọn cái chết.
E thấy cụ nghĩ có vẻ chưa đúng với thực tế mà đang có phần cảm tính nhé. E mạo muội bày cho cụ mấy điểm để cụ thay đổi tư duy mai này có kinh nghiệm làm chỗ khác.
- Việc đòi quyền lợi của cụ là việc chính đáng, cụ có quyền mà không đòi thì cũng không ai khen cụ cao thượng giỏi giang gì cả. Quyền lợi của cụ cụ đòi không hơn không kém, không hại ai và cũng không ăn không của ai. Ok
- Công việc của cụ được giao cụ hoàn thành tốt hoặc suất xắc nếu gặp sếp biết trân trọng và chủ định dùng cụ lâu dài thì sẽ có phần thưởng thích đáng. Không thì cũng không trách vì lúc làm mình đã hưởng lương theo hợp đồng.
- Việc công ty cho nghỉ cty đưa lý do mà không có bằng chứng cụ sai phạm đối với hợp đồng thì cty vui lòng ra quyết định cho tôi nghỉ kèm đền bù tối thiểu 1.5 tháng lương (nếu cụ làm có hợp đồng >= 12 tháng) kèm giấy thanh lý hợp đồng để cụ đi lấy bảo hiểm thất nghiệp 60% lương

hatinh5760

Xe điện
Hít sâu, thở ra mạnh.
Có khi là kiếp nàn kiếp trước mình nợ người ta, hoặc giả người ta xử với mình như vầy, người ta sẽ nhận báo đáp thôi.
Ngày mai trời lại sáng.
Bạn ơi, cố lên!
Klq: tôi thấy có người nói, không nên tatoo hình Phật Bà.
Cụ chọn Avatar vầy lâu chưa?

Jamebonds

Xe container
Làm thuê thì đi đâu chả đc, e cứ tưởng cụ khởi nghiệp mất tiền

Wave cùi bắp

Xe điện
Xã hội nó vậy mà cụ, nhà nước thì không ô dù, không bè phái thì nó đì cho bằng chết, tư nhân thì không còn giá trị sức khỏe/trí tuệ cho nó lợi dụng thì nó vắt như vắt quả chanh.
Em vẫn đang làm tốt mừ cụ, nhưng càng ngày em càng nhận ra nó ko thực hiện như những gì nó nói, càng hành động một cách quá hèn hạ nên em rút ạ

Mrs.Xòa

Xe tải
cụ thoáng lên 1 chút,, cụ cứ nghĩ sẽ có cơ hội mới cho mình. ngước lên thì k bằng ai nhìn xuống mình hơn nhiều người có cơm ăn áo mặc cóa nhà có vợ con gia đình. đấy laf niềm hạnh phúc rồi. Lạc quan lên cụ. suy nghĩ quyết định cuộ sống của ta!

Hatha Yoga

Xe tăng
Em vẫn đang làm tốt mừ cụ, nhưng càng ngày em càng nhận ra nó ko thực hiện như những gì nó nói, càng hành động một cách quá hèn hạ nên em rút ạ
Em cũng làm đủ các nghề ngoài xã hội từ phụ hồ, giày da, giao hàng theo xe, và hiện tại 9 năm làm nhà nước. Tính em không thích đi bằng 2 gối nên khó hòa đồng, em xác định phải tự do tài chính, không thì có ngày nó đuổi 1 phát thì hết hơi, tối về em vẫn làm Youtube, ngày nào cũng làm đều 2 video cho người nước ngoài xem, tháng nhặt nhạnh 1 - 2k thôi ạ.

Laixe80

Xe tăng
Cái lý do ấy, hay mọi cái lý do chỉ để gọi là có. Chủ nó vu khống hay này nọ, nhiệt tình hay cống hiến nhưng nó không phù hợp với tiêu chí của công ty thì việc bị đào thải có gì sai. Còn nói chuyện tử tế ấy, nói thẳng với vai trò làm chủ, tôi chỉ tử tế với những người biết việc biết điều.
Nhưng chốt lại mình bị cho nghỉ việc có nghĩa là chủ nó không cần mình. Nó không cần thì mình tìm việc khác có gì phải xoắn, may mà họ giam việc có 1 năm đấy, chứ thêm vài năm nữa chắc gì đã tốt hơn cho cả 2.
Còn mấy cụ cứ trách chủ chiếc này nọ, nếu đủ khả năng hãy thử 1 lần làm chủ, đứng lên lo cho 1 nhóm người xem. Biết nhau ngay.
Cụ làm công tác Đoàn hay sao mà hô khẩu hiệu to và dõng dạc thế. Cuộc sống đâu cần lúc nào cũng phải gồng mình lên thế cụ.

Dr Oddbods

Xe hơi
Cụ làm công tác Đoàn hay sao mà hô khẩu hiệu to và dõng dạc thế. Cuộc sống đâu cần lúc nào cũng phải gồng mình lên thế cụ.
Cụ nhét chữ vào mồm nhau thế, khẩu hiệu nó phải in hoa treo băng rôn, đây là tranh luận. Cụ không tranh luận vào vấn đề mà đi đá cá nhân thì thử hỏi cụ có vấn đề về đọc hiểu không vậy/;.

thanhnam_xda

Xe buýt
Chuyện thường mà cụ, cs là thế. Lại đứng dậy đi tiếp thôi ah!

tuannghiagtvt

Xe buýt
Em cũng mới nghỉ Cty cũ, chẳng ai đuổi nhưng thái độ thì mình nhận ra và xin nghỉ.
Từ giữa năm trước đã thấy: đầu tiên là cho người kiểm tra KL vật tư em đã nhận tại CT (chuyện này cũng bình thường nếu làm đoàng hoàng, nhưng đây lại là làm giấu em, sau có cu em nói mới biết và tất nhiên em chẳng khuất tất gì). Có 1 công trình nhỏ, nhưng không kêu em tham gia (trong khi bình thường các CT khác đều kêu em kiểm tra KL, biện pháp ...vv) đến lúc gặp khó khăn lại điều em qua giải quyết. Em xin nghỉ, nhưng vẫn cố làm cho xong cơ bản thì mới nghỉ.
Em cũng đã có CV mới phù hợp, nhưng nghĩ cũng buồn vì mình gắn bó gần 10 năm rồi.

Benzi

Xe hơi
Ngửi văn thì thấy bác chậm quá.
Tư duy chậm, làm chậm....đấy là lý do bác không phù hợp với công việc đó.

Người như bác hãy tìm một công việc liên quan tới sự tỉ mẩn....đại khái như quản lý kho....hay kiểm soát quy trình. Mà những cái đó lại phải công ty lớn họ mới có, vậy nên lúc lựa chọn phỏng vấn bác lưu ý, không nên chọn các công ty nhỏ vì nhỏ thì họ có thể trả lương/chi màu cao hơn nhưng sẽ cần bác đa nhiệm, mí giỏi võ.

Còn một cách nữa nếu bác bán rẻ được tư cách cha mẹ sinh thì đi làm xít....giống một số thành phần trên này này...cả ngày bật máy + vào mạng + liếm bi + khen đ.ít người ta thơm, khen chim người ta sạch....Liếm bi cũng phải kiên nhẫn bác ạ. Giờ bọn cò đất nó cần nhiều người nâng bi lắm nên bác tuyển là ăn ngay.
Cụ thô nhưng thật:))