[VHGT] Lái xe Ford Everert 29A 110.42 hành xử vô văn hóa!

Gamechip

Xe điện
Sáng nay trời Hà Nội se se lạnh, mưa tí tách. Một vài vũng nước to nhỏ xuất hiện trên đường.
7g là giờ các bố các mẹ lục đục dậy đưa con đi học.
Lũ trẻ háo hức mặc những bộ quần áo đẹp đẽ thơm tho để tới trường.
Đường Lê Trọng Tấn vốn rất hẹp và thường xuyên tắc, những ông bố bà mẹ ý thức đc việc đi đúng làn đường để đảm bảo giao thông đc thông suốt.
Bỗng đâu có con gì đó lái xe phi vèo sang làn bên kia hướng ngược chiều. Thế là 1 cơn mưa nước ko tinh khiết rơi ào xuống các bố các mẹ và các con. Những đứa con ngơ ngác, những ông bố bà mẹ cũng ngơ ngác ko biết nên quay về hay đi tiếp vì giờ học thì đã đến mà quần áo các con thì ướt nước bẩn!
Em dùng con ong phi theo để nhìn cho rõ xem con gì đang ngồi trong xe thì thấy 1 cái con mà các cụ hay nuôi vỗ béo chỉ để thịt ấy ngồi sau vô lăng, đằng sau là 1 con gì e ko rõ cũng đưa con đi học.
em khẽ khàng: Anh gì ơi, anh lái xe có học văn hóa ko? mọi người ướt hết rồi. Và em phát hiện ra cái con ấy ko biết nói các cụ ạ!

maycongcu

Xe tải
Con em mờ bị thế em phi cho nó củ đậu bay ngay

hanoivietnam

Xe tăng
Chia buồn với mợ và mọi người. Sao mợ k cho thằng lx mấy cái tát?

Muon_biet

Xe cút kít
Cửa xe đóng kín cụ nói người ta có nghe thấy không? Hoặc họ xin lỗi liệu cụ có nghe được không?

Rickyman

Xe điện
Có thể lái mới bất cẩn hoặc thiếu kinh nghiệm, với tài già thì việc tránh vũng nước té lên người đi đường cũng đòi hỏi tính cẩn thận và sự quan sát kỹ lưỡng, khi đi đường người đi bộ cũng nên chủ động tránh, hoặc đi nhanh qua vũng nước đề phòng xe té vào. Đó là vấn đề ý thức không liên quan đến pháp luật, quan trọng là cách hành xử, cụ nào bên trên tuyên bố phang củ đậu bay thì cứ bỏ tiền ra mà đền.

Gamechip

Xe điện
Cửa xe đóng kín cụ nói người ta có nghe thấy không? Hoặc họ xin lỗi liệu cụ có nghe được không?
Đương nhiên là con ấy nghe thấy chứ. Vì em gọi này anh thì quay ra, em hỏi anh đi xe có văn hóa ko thì há mồm, em bảo mọi ng ướt hết rồi thì ngó ngó! Hay là con ấy cũng bị điếc cụ nhỉ?

Em cũng hay là nạn nhân, nhưng khách quan mà nói em thấy nhiều khi lái xe oto người ta cũng chẳng may thôi. Nhiều khi em đi 2 bánh cũng vô ý làm bắn nước vào người bên cạnh. Vấn đề là đường xá của mình quá tồi, mưa một chút là đã đọng nước.

Gamechip

Xe điện
Có thể lái mới bất cẩn hoặc thiếu kinh nghiệm, với tài già thì việc tránh vũng nước té lên người đi đường cũng đòi hỏi tính cẩn thận và sự quan sát kỹ lưỡng, khi đi đường người đi bộ cũng nên chủ động tránh, hoặc đi nhanh qua vũng nước đề phòng xe té vào. Đó là vấn đề ý thức không liên quan đến pháp luật, quan trọng là cách hành xử, cụ nào bên trên tuyên bố phang củ đậu bay thì cứ bỏ tiền ra mà đền.
Cụ ơi cụ vấn đề nữa là còn đi lấn hẳn sang làn ngược lại cụ ạ. Và là đoạn đường ngập chứ ko phải vũng nước,
Mà em nhớ OF mình có slogan: " một người sai làn cả ngàn người khổ" đúng thật. Và khi mà mọi ng đi với tốc độ rất chậm, con ấy mà đi chậm chút thôi thì chắc ko có những đứa trẻ phải đến trường với quần áo ướt bẩn! Mà nó đi thế rồi nó cũng có nhanh hơn đc ai đâu? Lên đc 20m thì gặp oto hướng ngược lại.

Chỉnh sửa cuối:

ATD1-P7

Xe tải
Thằng đấy đúng là đồ con lợn.

heysmileplease

Xe tải
Căm thằng nhợn này 1, e căm bọn làm đường và bọn ăn bớt của dân 1000. Nếu còn bọn nó thì cụ còn phải bức xúc với văn hóa té nc của nhiều thể loại nhợn khác như bus, tải, công nông,.. và cả loại choai choai 2 b nữa, sáng nay e đang phải về thay quần đây, tsb chúng nó

catking113

Xe điện
Đề nghị các cụ ko đc xúc phạm con lơn nhé

ButHocGioi.com

Xe buýt
40 Tạ Quang Bửu - Bút Chấm Đọc Thông Minh
Website
ducthanh.edu.vn
Chắc là tài non thôi cụ. Mà cụ nói thế thì con ấy không nói gì đồng nghĩa nó nhận nó sai rồi cụ ạ - chắc cụ nói xong đi luôn, cụ đợi nó 3 phút suy nghĩ nó mời cụ đi cafe hậu tạ vì ít nhiều cụ đã khai sáng cho nó lái xe có văn hóa không hề đơn giản. Giống như nhiều cụ sẵn sàng ngường đường cho các xe từ trong ngõ phi ra, thâm trí xe cướp làn chấp nhận dừng để nó vào làn :P

Sáng nay trời Hà Nội se se lạnh, mưa tí tách. Một vài vũng nước to nhỏ xuất hiện trên đường.
7g là giờ các bố các mẹ lục đục dậy đưa con đi học.
Lũ trẻ háo hức mặc những bộ quần áo đẹp đẽ thơm tho để tới trường.
Đường Lê Trọng Tấn vốn rất hẹp và thường xuyên tắc, những ông bố bà mẹ ý thức đc việc đi đúng làn đường để đảm bảo giao thông đc thông suốt.
Bỗng đâu có con gì đó lái xe phi vèo sang làn bên kia hướng ngược chiều. Thế là 1 cơn mưa nước ko tinh khiết rơi ào xuống các bố các mẹ và các con. Những đứa con ngơ ngác, những ông bố bà mẹ cũng ngơ ngác ko biết nên quay về hay đi tiếp vì giờ học thì đã đến mà quần áo các con thì ướt nước bẩn!
Em dùng con ong phi theo để nhìn cho rõ xem con gì đang ngồi trong xe thì thấy 1 cái con mà các cụ hay nuôi vỗ béo chỉ để thịt ấy ngồi sau vô lăng, đằng sau là 1 con gì e ko rõ cũng đưa con đi học.
em khẽ khàng: Anh gì ơi, anh lái xe có học văn hóa ko? mọi người ướt hết rồi. Và em phát hiện ra cái con ấy ko biết nói các cụ ạ!

Moto Bela

Xe đạp
Em đang Buồn nhưng nghe chuyện này em cũng bực thật , củ đậu bay khó tránh khỏi nhưng mợ nhằm vào Trúng con lợn ấy đừng Trúng vào Cái 4 bánh của nó Là được

Best Fox

Xe tải
Chia bực cùng mợ!
Giờ các trường đào tạo lái xe nhan nhản ra nhưng ít ông thầy nào dạy học viên của mình đi đứng có văn hóa và an toàn lắm!:(

Hoa Vinh

Xe tải
Em cũng suy nghĩ như cụ!

Pigwalk

Xe container
Căm thằng nhợn này 1, e căm bọn làm đường và bọn ăn bớt của dân 1000. Nếu còn bọn nó thì cụ còn phải bức xúc với văn hóa té nc của nhiều thể loại nhợn khác như bus, tải, công nông,.. và cả loại choai choai 2 b nữa, sáng nay e đang phải về thay quần đây, tsb chúng nó
Cụ này nói chuẩn này, các cụ có đi qua đường LTT này mới thấy được trình độ quản lý nó và trình độ đớp nó như thế nào. Cụ nào mới lái chưa dám offroard bao giờ xin mời ra cuối LTT. Đường ở thủ đô gì mà còn hơn cả đường ở trường lái xe tăng.

Hwngdelta

Xe điện
Website
www.otofun.net
Đi đường gặp vũng nước e luôn cố tránh hoặc đi thật chậm lại, nhưng nói thật nhiều lúc cũng bất ngờ không phát hiện kịp:(