[Thảo luận] Lái xe tố CSGT Mê Linh vi phạm (Vu của Đức Thịnh)

Trạng thái
Thớt đang đóng

Mr Winter

Xe tăng
Cụ Thịnh dừng lại cũng là đẹp, cũng cần biết mình, biết người. Cá nhân em thì em éo thích tẹo nào. Ghét cái bọn ngu không biết cách đối nhân xử thế, làm mấy anh em mất toi buổi chiều ngồi nắng uống trà đá.~:>
Sau vụ này em nghĩ cụ Havu khi định giúp người khác cũng nên cần biết người biết mình.

tiensa

Xe buýt
Cụ Thịnh dừng lại cũng là đẹp, cũng cần biết mình, biết người. Cá nhân em thì em éo thích tẹo nào. Ghét cái bọn ngu không biết cách đối nhân xử thế, làm mấy anh em mất toi buổi chiều ngồi nắng uống trà đá.~:>
Kụ ơi cái vụ clip xxx của nữ bác sỹ tới đâu rồi hả kụ? Túm lại phía đểu là phía nào hở kụ? Dù thế nào thì em vô cùng căm ghét cái bọn lợi dụng chức quyền để làm thịt người khác từ quyền lợi đến nhân phẩm... MK, cái loại có tí địa vị là o ép người khác về tình cảm và tiền bạc gặp em là em hoạn tận gốc:D

tiensa

Xe buýt
...
4 - Ông chú e được thơm lây, trước giờ ông ấy toàn phải nhờ vả xxx giờ dc xxx nhờ vả, ông ấy về khoe với cả làng e ạ
:D
Cái này em ngợ lém. Em lại nghĩ là ông chú của cụ sẽ gặp muôn vàn khó khăn khi KD vận tải trong tương lai rất gần:-s

Chỉnh sửa cuối:

hongha117

Xe điện
cụ kiện thật lực vào cho bọn xxx đó về vườn đi

minck

Xe container
Dạo này cậu E bận kinh nên chả dám gọi, thấy cứ im ỉm tự sướng nên cũng đành thôi. Kết quả thì cũng có rồi... nhưng trong những hạng mục được coi là thành công thì có một cái được cho là thất bại đấy nhé!

các xxx ra quyết định xử phạt cho hợp lý với cái bb và đi nôp phạt đưa e ký)... <= Thế này thì khác nào đã tự công nhận rõ ràng là mình sai? Đây là cái bẫy, đảm bảo rằng, sau này xxx sẽ luôn cười nhạt mỗi lúc phải lật lại hồ sơ vụ này và khả năng đó là rất cao.
Tất cả mức độ xử lý em đồng ý với cụ...Nhưng cái phần chữ to là em không thể chấp nhận...Ở đây không phải là tiền mà là danh dự. Em không muốn muốn mổ xẻ. Nhưng cụ nên suy nghĩ nhiều về việc này..
nếu cụ không ký vào cái BB thì hầu như chẳng có ofer nào phải thất vọng với cụ chủ thớt cả.

Chỉnh sửa cuối:

anchibui

Xe điện
Xã hội ta là vậy..!!!
Buồn...
Chính người có ý thức đấu tranh, có tri thức của xã hội, có văn hóa giao thông, văn hóa xã hội, như cụ Thịnh... Cũng không tránh được guồng quay của nó.
Tiền, địa vị, lợi ích cá nhân... Đã làm thui chột các giá trị đẹp của cuộc sống.
Bỏ qua các quyền, các giá trị đạo đức, giá trị xã hội... Để được yên thân và các mục đích khác.

*Bon Bon*

Xe tăng
Cụ Thịnh nên cho tụi này ra bã đi,ít nhất là để những #' sau nó bớt ngu,tưởng ai cũng dễ dàng cho ngành nó làm láo.Nếu như trên bất cứ phương tiện của cụ nào cũng có Cam như cụ thì chắc cờ hó cũng ít cắn càn...@

dapvocaydan

Xe điện
Quyết định của cụ Thịnh có thể đa số mem không thích nhưng cũng không khó để hiểu được nguyên nhân dẫn đến quyết định đó.

Em biết là e QĐ như vậy là cũng ăn khá nhiều gạch của các kụ rồi. Các cụ cứ ném e đang bắt đây ạ :D

scorpion_ica

Xe điện
Dạo này cậu E bận kinh nên chả dám gọi, thấy cứ im ỉm tự sướng nên cũng đành thôi. Kết quả thì cũng có rồi... nhưng trong những hạng mục được coi là thành công thì có một cái được cho là thất bại đấy nhé!

các xxx ra quyết định xử phạt cho hợp lý với cái bb và đi nôp phạt đưa e ký)... <= Thế này thì khác nào đã tự công nhận rõ ràng là mình sai? Đây là cái bẫy, đảm bảo rằng, sau này xxx sẽ luôn cười nhạt mỗi lúc phải lật lại hồ sơ vụ này và khả năng đó là rất cao.
Em dự như sau:
Mấy tờ báo mạng sắp gỡ bài, mấy 4R thì câu chuyện cũng nhạt lắm rồi, người vi phạm người ta đã nhận lỗi, đã nộp phạt rồi mà. Các bác không tin à? Đây...biên lai có chữ ký rành rành đây này, có cần giám định chữ ký không?

Vớ va vơ vẩn...vớ va vớ vẩn!

Thần Tài

Xe điện
Chào các cụ!
Thực sự là dạo này e quá bận ko có time để online mong các cụ thông cảm cho em ạ.
Thưa các cụ, tình hình là sau khi ông chú e gọi điện trao đổi vv này (Hôm cả đoàn về là Thứ 6, tối đấy ông chú e gọi, đại diện CA ML mời e thứ 7 lên ML để giải quyết trả lại giấy tờ cho e) e đã gọi điện cho cụ HaVu. Tinh thần của cụ HaVu là "Kệ CMCN, muốn xin lỗi thì phải xuống HN gặp mình" E cũng quán triệt tinh thần của cụ Havu và bảo ông chú e là "Cháu rất bận, mọi việc có gì để sang tuần sau cháu rảnh thì cháu về" (2 ngày T7, CN ông chú e liên tục gọi hỏi có về dc ko? chắc xxx xoắn hết lên rồi nên nhờ ông chú e giục)
Đầu tuần vừa rồi e định cùng cụ havu về nhưng cụ ấy bận nên ko về cùng e được.
xxx gặp e và xin lỗi mong e bỏ qua, ko làm rùm beng vấn đề này lên nữa.
Trước khi đi E đã hỏi ý kiến của các cụ trong hội AVC nhà e thì tất cả đều bảo rằng cũng ko nên làm to chuyện làm gì. E thấy thái độ các xxx tỏ ra rất biết lỗi với lại nể mặt ông chú e nên e đồng ý bỏ qua.
Kết quả cuối cùng là:
1 - xxx xin lỗi và trả e giấy tờ
2 - BB đã lập nên các xxx bỏ tiền túi ra tự đi nộp phạt (Cái này e chứng kiến các xxx ra quyết định xử phạt cho hợp lý với cái bb và đi nôp phạt đưa e ký)
3 - xxx mời 1 bữa nhậu làm quen
4 - Ông chú e được thơm lây, trước giờ ông ấy toàn phải nhờ vả xxx giờ dc xxx nhờ vả, ông ấy về khoe với cả làng e ạ
5 - Một vài điều thú vị khác.

Sau khi làm việc xong xxx trả lại giấy tờ xong e đã xóa các file quay phim và đặc biệt có đoạn ghi âm "linh động" trong điện thoại trước mặt a đội phó rồi ạ.
Quyết định của e có thể gây thất vọng với nhiều cụ nhưng dù sao e cũng đã quyết định rồi mong các cụ thông cảm.
Em xin chân thành cám ơn các cụ đã động viên tinh thần e trong lúc gặp nạn
Chân thành cảm ơn cụ Havu đã hỗ trợ e nhiệt tình để e đòi lại dc công lý.
:D
EM chả trách gì cụ vì sống bây giờ nó khó lắm, làm gì cũng còn cần bảo vệ gia đình.
Nhưng, có một chữ nhưng. Chắc là cụ cũng làm như em, có điều cụ không nói thôi.

Phần chữ ĐỎ: Tuy mình không mất tiền nhưng mình ký >>> Về lý là có chứng cớ công nhận mình sai >>> Lợi cho Cá Mê Minh, họ có A.
Phần chữ XANH: Chính vì phần Đỏ nên mình cũng lại phải giữ lại cho mình cái B để cân bằng với cái A >>> Lưu lại toàn bộ Clip và Audio để đề phòng bất trắc.

Như vậy mới đảm bảo là Cụ và Chú không bị chơi bửn sau này.

tomxomlom

Xe tải
EM chả trách gì cụ vì sống bây giờ nó khó lắm, làm gì cũng còn cần bảo vệ gia đình.

Phần chữ ĐỎ: Tuy mình không mất tiền nhưng mình ký >>> Về lý là có chứng cớ công nhận mình sai >>> Lợi cho Cá Mê Minh, họ có A.
Phần chữ XANH: Chính vì phần Đỏ nên mình cũng lại phải giữ lại cho mình cái B để cân bằng với cái A >>> Lưu lại toàn bộ Clip và Audio để đề phòng bất trắc.

cụ thịnh mà kô làm được phần xanh thì cực kỳ nguy hiểm

quân tử phòng thân cụ ợ

cụ được thêm 1 cái là : biển số xe cụ được Ca GT toàn huyện Mê linh học thuộc và cạch mặt ( cháu cũng chả dám đoán là Ca TP HN cụ ợ)

scorpion_ica

Xe điện
Em biết là e QĐ như vậy là cũng ăn khá nhiều gạch của các kụ rồi. Các cụ cứ ném e đang bắt đây ạ :D
Vâng, bác cứ ung dung đi ạ. Phần "lành lặn" đã thuộc về bác: Tiền không mất - tài sản không thiếu thứ gì - ông chú đang lên số...chúc mừng bác!

Nhưng em thì cứ băn khoăn mãi về cái dòng đậm đậm của bác Havu ở trên kia kìa!

BonBonTT

Xe điện

Em cũng có quan điểm như cụ, phải có gì đó cho mình đề phòng

xauzai

Xe điện
Website
www.otofun.net
Không biết cụ Thịnh đã nói chưa, nhưng đến giờ em vẫn muốn nói lời cám ơn tới bác Havu cùng đồng nghiệp, bạn Công tâm và đồng nghiệp bên báo. Có thể vụ của cụ Đức Thịnh tạm dừng ở đây, nhưng còn nhiều trường hợp khác vẫn sẽ cần có sự tư vấn, giúp đỡ của các bác và anh em ạ.@};-

6xalo

Xe hơi
Phải em nà em trả trịu dư thế vì:
+ Ai trả mấy công nao động cho tôi để tôi cứ trạy qua nại gặp mấy ông ??
+ K có d ái tờ xe thì tôi phải cho con đi xe ôm, đi làm phải đi bộ, vợ phải đạp xe đi chợ ...
+ Thế từ hà lội về đây tôi đi xe bít của anh # cũng mất tiền vé chứ lị
+ Theo các ông tự dưng luật sư & báo sư họ tiện đường đến đây ngồi trà đá ngoài nắng kia à ??
+ Tiếp nữa em chặt gió rống cụ nào đấy : Tôi là thành viên của OF nên mọi hành sử trên đường đều rất đúng mực & được toàn thể hội viên giám sát :-@ các ông làm thế thì tôi mất hết uy tín à ???

Chung kết là các ông làm thế thì tôi: Thiệt hại về tinh thần, vật chất, uy tín, danh dự trong khi các ông gọi là đóng hộ tiền phạt dưng chả qua khoản đấy là do mấy cháu xe máy k mũ BH đóng thế thôi.

hahuyson

Xe tải
Không biết cụ Thịnh đã nói chưa, nhưng đến giờ em vẫn muốn nói lời cám ơn tới bác Havu cùng đồng nghiệp, bạn Công tâm và đồng nghiệp bên báo. Có thể vụ của cụ Đức Thịnh tạm dừng ở đây, nhưng còn nhiều trường hợp khác vẫn sẽ cần có sự tư vấn, giúp đỡ của các bác và anh em ạ.@};-
Rất đồng tình với quan điểm của cụ.

thuysinh.tl

Xe container
Vụ này của cụ cuối cùng thì cụ không mất gì ngoài cái lý của cụ. Bây giờ thì biên bản cụ ký, xxx đi nộp tiền và đồng nghĩa với việc cụ là sai. Toàn bộ video clip ...v....v...v... đã được xóa đồng nghĩa với việc nếu lật lại sự việc thì xxx có thể báo cáo với cấp trên một cách mạnh dạn là "làm đúng theo quy định". Công lý chuyển từ tay cụ sang xxx chỉ sau một bữa bia mà họ chỉ mất 1 ngày vợt của người khác để bù lại. Việc kiện cáo có thể bỏ nhưng việc hủy biên bản để buôc 1 vài người bị kỷ luật thì hợp lý hơn

tmanhthang

Xe tăng
xã hội Việt nam nó vậy , nó chìm xuồng như bao vụ đang chìm xuống khác . XXX đánh nhà báo có chứng cứ rành rành ra thế còn đang chìm nghỉm kia kìa .

Trạng thái
Thớt đang đóng