[Thảo luận] Lái xe tố CSGT Mê Linh vi phạm (Vu của Đức Thịnh)

Trạng thái
Thớt đang đóng

Thich_Thit_Mo

Xe hơi
Hôm uống bia cụ chả ới anh em. Ji chứ đc uống free là em xung lắm8->8->

Uỳnh

Xe tải
Chiến tranh tàn khốc thì cả người thắng lẫn người thua đều thiệt hại, mọi thứ chỉ là tương đối, dù cụ Thịnh có làm đến cùng thì cũng không thể thay đổi được nhiều hơn tình trạng thối nát của cái ngành này ngay đâu. Cá nhân em nghĩ như vậy là vừa đủ để anh em ofer rắn hơn khi gặp tình huống tương tự, bọn kia cũng sẽ phải rỉ tai nhau mà rắn hơn khi làm nhiệm vụ => tác động xã hội của vụ này nếu dừng ở đây là tích cực còn làm quá đi thì chỉ thỏa chí được một bộ phận nhỏ mà thôi.

Hi
Các cụ yên tâm là sau vụ này e đã giáo dục cho xxx thêm chút kn khi gặp Ofer rồi ạ
E đang say nên e nói sau ạ

thuysinh.tl

Xe container
Cái ý nghĩa thắng lợi này thì theo nhà cháu phải gọi là câu tự sướng về tinh thần thôi ợ. Thế này phải gọi là thua về thực tế và sướng một phần về tinh thần. Tại sao gọi thế vì mình không mất tiền nhưng mất thời gian và công sức. Về tinh thần thì e là chỉ những người đọc thớt này mới biết là mình thắng còn các ofer không đọc thì coi như là mình chưa thắng. Việc đã giải quyết êm thấm thế này thì các báo chẳng có lý do gì đưa tin dẫn đến việc quảng bá, cảnh cáo các xxx khác khỏi cửa quyền không còn, chưa phổ biến được kiến thức cho những người tham gia giao thông khác, góp phần vào việc chống lại những hành vi không đúng quy định xxx. Còn xxx mới là thắng toàn diện. XXX không bị kỷ luật mà chỉ mất công lấy tiền của thằng vi phạm khác nộp vào khoản sai của mình. Không có xxx nào bị kỷ luật vì biên bản đã có người ký và nộp phạt theo đúng quy định ==> cấp trên có hỏi thì hoàn toàn có lý do báo cáo là thực hiện đúng theo quy định. Chuyển từ việc sai cơ bản sang việc xử lý nội bộ. Thắng lợi về mặt tinh thần với việc nắn gân ông chú để đè cụ chủ khiến cụ chủ đáng rắn thành mềm. Còn việc không thực hiện đúng quy trình (không cho người vi phạm ghi ý kiến) thì là quá nhỏ so với thắng lợi to lớn ở trên. Việc nhận lỗi mà không bị xử lý lại là sở trường của xxx.
Tóm lại là thớt này phải coi là thất bại toàn diện trên thực tế và thắng lợi nhỏ nhoi về mặt tinh thần
Đọc cái thớt này lại thấy khâm phục cụ Đông. Tinh thần chiến đấu đến cùng với sai phạm của cả hệ thống của xxx khiến khối người phải ngưỡng mộ đấy ợ
Thôi dù sao cũng là 1 thắng lợi mang ý nghĩa động viên tinh thần cho toàn thể những người lái xe muốn được làm theo đúng pháp luật. Chúc mừng bác Thịnh đã vất vả một thời gian để tìm được bàn thắng này. Em cũng xin cảm ơn bác havu đã sát cánh cùng anh em trên con đường tìm công lý.

Chỉnh sửa cuối:

vietanhhau

Xe máy
Phải em nà em trả trịu dư thế vì:
+ Ai trả mấy công nao động cho tôi để tôi cứ trạy qua nại gặp mấy ông ??
+ K có d ái tờ xe thì tôi phải cho con đi xe ôm, đi làm phải đi bộ, vợ phải đạp xe đi chợ ...
+ Thế từ hà lội về đây tôi đi xe bít của anh # cũng mất tiền vé chứ lị
+ Theo các ông tự dưng luật sư & báo sư họ tiện đường đến đây ngồi trà đá ngoài nắng kia à ??
+ Tiếp nữa em chặt gió rống cụ nào đấy : Tôi là thành viên của OF nên mọi hành sử trên đường đều rất đúng mực & được toàn thể hội viên giám sát :-@ các ông làm thế thì tôi mất hết uy tín à ???

Chung kết là các ông làm thế thì tôi: Thiệt hại về tinh thần, vật chất, uy tín, danh dự trong khi các ông gọi là đóng hộ tiền phạt dưng chả qua khoản đấy là do mấy cháu xe máy k mũ BH đóng thế thôi.
Đọc cái cm của cụ này méo hết cả mồm, líu hết cả lưỡi !

anchibui

Xe điện
Nói chung thớt này quá nhảm.
Khoe khoang clip, ghi âm này nọ... Ae rầm rộ ủng hộ. Luật sư của OF cũng ra tay.
Nói tóm lại cũng oai phết. Cũng dọa dẫm nọ kia, lạt nộ này tùm lum.... Quăng lên OF um sùm. Tưởng rằng sẽ làm cho ra nhẽ.... Cho cái sai, cái ác bị diệt trừ!
Nhưng rồi mọi mong đợi của số đông AE bị thất vọng.
Ngay từ đầu, đừng oai, đừng ầm ỹ thì chẳng sao.

Thất vọng... Vì cơ hội để làm trách nhiệm của công dân văn hóa gt, sống có trách nhiệm xh, vì cộng đồng.... Bị bỏ lỡ. Cơ hội này rất ít, vì xxx vô số cái sai, nhưng ko có bằng chứng.

Tại sao vẫn có nhiều người ủng hộ cụ Thịnh?. Và bảo đặt địa vị vào như cụ ấy sẽ xử lý như cụ ấy.
Kể cả 1 số người điều hành OF cũng ủng hộ... Mà họ còn tuyên truyền văn hóa GT, đấu tranh và ko làm hư xxx. Thế thì ai nghe?

Nói 1 đằng làm 1 lẻo... Chắc đó là văn hóa của ta.
Vì lợi ích bản thân, lợi ích cá nhân. Sợ ảnh hưởng gì đó sau này...nên hy sinh lợi ích của cộng đồng... Âu cũng là văn hóa của Người Việt

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

Anhhaycuoi

Xe hơi
Nói chung thớt này quá nhảm.
Khoe khoang clip, ghi âm này nọ... Ae rầm rộ ủng hộ. Luật sư của OF cũng ra tay.
Nói tóm lại cũng oai phết. Cũng dọa dẫm nọ kia, lạt nộ này tùm lum.... Quăng lên OF um sùm. Tưởng rằng sẽ làm cho ra nhẽ.... Cho cái sai, cái ác bị diệt trừ!
Nhưng rồi mọi mong đợi của số đông AE bị thất vọng.
Ngay từ đầu, đừng oai, đừng ầm ỹ thì chẳng sao.

Thất vọng... Vì cơ hội để làm trách nhiệm của công dân văn hóa gt, sống có trách nhiệm xh, vì cộng đồng.... Bị bỏ lỡ. Cơ hội này rất ít, vì xxx vô số cái sai, nhưng ko có bằng chứng.

Tại sao vẫn có nhiều người ủng hộ cụ Thịnh?. Và bảo đặt địa vị vào như cụ ấy sẽ xử lý như cụ ấy.
Kể cả 1 số người điều hành OF cũng ủng hộ... Mà họ còn tuyên truyền văn hóa GT, đấu tranh và ko làm hư xxx. Thế thù ai nghe?

Nói 1 đằng làm 1 lẻo... Chắc đó là văn hóa của ta.
Vì lợi ích bản thân, lợi ích cá nhân. Sợ ảnh hưởng gì đó sau này...nên hy sinh lợi ích của cộng đồng... Âu cũng là văn hóa của Người Việt
Em đồng ý với cụ,rốt cuộc ở Việt Nam cái Luật nó vẫn thua cái Lệ thôi

hoanglonggiang

Xe đạp
nhàm ... đao to búa lớn...đá con mèo chung mẹ nó từ đầu đi cho nhanh

wasabi

Xe tăng
Xã hội ta là vậy..!!!
Buồn...
Chính người có ý thức đấu tranh, có tri thức của xã hội, có văn hóa giao thông, văn hóa xã hội, như cụ Thịnh... Cũng không tránh được guồng quay của nó.
Tiền, địa vị, lợi ích cá nhân... Đã làm thui chột các giá trị đẹp của cuộc sống.
Bỏ qua các quyền, các giá trị đạo đức, giá trị xã hội... Để được yên thân và các mục đích khác.
Cái ý nghĩa thắng lợi này thì theo nhà cháu phải gọi là câu tự sướng về tinh thần thôi ợ. Thế này phải gọi là thua về thực tế và sướng một phần về tinh thần. Tại sao gọi thế vì mình không mất tiền nhưng mất thời gian và công sức. Về tinh thần thì e là chỉ những người đọc thớt này mới biết là mình thắng còn các ofer không đọc thì coi như là mình chưa thắng. Việc đã giải quyết êm thấm thế này thì các báo chẳng có lý do gì đưa tin dẫn đến việc quảng bá, cảnh cáo các xxx khác khỏi cửa quyền không còn, chưa phổ biến được kiến thức cho những người tham gia giao thông khác, góp phần vào việc chống lại những hành vi không đúng quy định xxx. Còn xxx mới là thắng toàn diện. XXX không bị kỷ luật mà chỉ mất công lấy tiền của thằng vi phạm khác nộp vào khoản sai của mình. Không có xxx nào bị kỷ luật vì biên bản đã có người ký và nộp phạt theo đúng quy định ==> cấp trên có hỏi thì hoàn toàn có lý do báo cáo là thực hiện đúng theo quy định. Chuyển từ việc sai cơ bản sang việc xử lý nội bộ. Thắng lợi về mặt tinh thần với việc nắn gân ông chú để đè cụ chủ khiến cụ chủ đáng rắn thành mềm. Còn việc không thực hiện đúng quy trình (không cho người vi phạm ghi ý kiến) thì là quá nhỏ so với thắng lợi to lớn ở trên. Việc nhận lỗi mà không bị xử lý lại là sở trường của xxx.
Tóm lại là thớt này phải coi là thất bại toàn diện trên thực tế và thắng lợi nhỏ nhoi về mặt tinh thần
Đọc cái thớt này lại thấy khâm phục cụ Đông. Tinh thần chiến đấu đến cùng với sai phạm của cả hệ thống của xxx khiến khối người phải ngưỡng mộ đấy ợ
Em thấy 02 cụ này nói phải, em cũng theo dõi vụ này và cũng âm thầm mong đợi kết quả như bao người trên này. Và rồi kết quả vẫn vậy, như bao vụ khác. Cái này là văn hóa, là thói quen, là điều hiển nhiên ở xã hội mình. Lúc làm thì to còi, hoành tráng, trống rong cờ mở, ra quân rầm rộ. sau vài bữa lại đâu vào đấy, thằng nói cứ nói, còn thằng làm lại là chuyện khác........... Chán toàn tập
và rồi em cũng xin phép văng một câu giống cụ dưới này cho xả tức. lần sau làm m ia nó vài lít cho xong, đỡ nhức đầu, cho cái xã hội này đã khó ngửi càng thêm khó ngửi

Em xin lỗi cả nhà. Vậy thì lần sau làm m, ẹ vài lít cho xong đi , đỡ mất công mọi người bênh vực cái lẽ phải. bọn xxx này khi chửi mắng người dân thì như bó mẹ , ông bà , khi biết sai , yếu thế thì nhũn hơn cả chi chi. Nói chung công lý thuộc về người mạnh.

necvietnam

Xe hơi
Website
gmark.vn
Chào các cụ!
Thực sự là dạo này e quá bận ko có time để online mong các cụ thông cảm cho em ạ.
Thưa các cụ, tình hình là sau khi ông chú e gọi điện trao đổi vv này (Hôm cả đoàn về là Thứ 6, tối đấy ông chú e gọi, đại diện CA ML mời e thứ 7 lên ML để giải quyết trả lại giấy tờ cho e) e đã gọi điện cho cụ HaVu. Tinh thần của cụ HaVu là "Kệ CMCN, muốn xin lỗi thì phải xuống HN gặp mình" E cũng quán triệt tinh thần của cụ Havu và bảo ông chú e là "Cháu rất bận, mọi việc có gì để sang tuần sau cháu rảnh thì cháu về" (2 ngày T7, CN ông chú e liên tục gọi hỏi có về dc ko? chắc xxx xoắn hết lên rồi nên nhờ ông chú e giục)
Đầu tuần vừa rồi e định cùng cụ havu về nhưng cụ ấy bận nên ko về cùng e được.
xxx gặp e và xin lỗi mong e bỏ qua, ko làm rùm beng vấn đề này lên nữa.
Trước khi đi E đã hỏi ý kiến của các cụ trong hội AVC nhà e thì tất cả đều bảo rằng cũng ko nên làm to chuyện làm gì. E thấy thái độ các xxx tỏ ra rất biết lỗi với lại nể mặt ông chú e nên e đồng ý bỏ qua.
Kết quả cuối cùng là:
1 - xxx xin lỗi và trả e giấy tờ
2 - BB đã lập nên các xxx bỏ tiền túi ra tự đi nộp phạt (Cái này e chứng kiến các xxx ra quyết định xử phạt cho hợp lý với cái bb và đi nôp phạt đưa e ký)
3 - xxx mời 1 bữa nhậu làm quen
4 - Ông chú e được thơm lây, trước giờ ông ấy toàn phải nhờ vả xxx giờ dc xxx nhờ vả, ông ấy về khoe với cả làng e ạ
5 - Một vài điều thú vị khác.

Sau khi làm việc xong xxx trả lại giấy tờ xong e đã xóa các file quay phim và đặc biệt có đoạn ghi âm "linh động" trong điện thoại trước mặt a đội phó rồi ạ.
Quyết định của e có thể gây thất vọng với nhiều cụ nhưng dù sao e cũng đã quyết định rồi mong các cụ thông cảm.
Em xin chân thành cám ơn các cụ đã động viên tinh thần e trong lúc gặp nạn
Chân thành cảm ơn cụ Havu đã hỗ trợ e nhiệt tình để e đòi lại dc công lý.
:D
đùa chứa, em chả hiểu cái trò cười này nó được sinh ra từ khi nào nữa? các CỤ ạ

em cảm thấy mình mới bị lừa, em cảm thấy hụt hẫng bâng khuâng

Chỉnh sửa cuối:

mr.ken_no1

Xe container
Đúng là đầu Voi đuôi chuột
Sao ngay từ đầu cụ ko nghĩ đến việc có ông chú ruột làm vận tải để mà kìm chế và giải quyết gầm với xxx. Tung hô hả hỉ lên để rồi, hê hê hê.
Cụ đã thắng, thắng ở những góc khuất mà chúng em ko nhìn thấy. Nhưng cụ đã vô tình làm em cảm thấy niềm tin và hy vọng của em bị tổn thương.
Thôi em bức xúc em nói vậy thôi
Ở đời Biết là Sống các cụ nhể.
Hôm thứ 6 em phải về Phủ Lý lấy QĐ phạt tốc độ 105/100 (mặc dù lúc bắt xxx có nói: Lỗi này nhẹ nhất, thôi mình xử lý cho nhanh, em đòi xem ảnh và lập BB luôn). Sau khi nộp phạt xong, lấy bằng, việc đầu tiên là gọi cho cụ Hà Vũ xem kết quả thế nào. Được 1h nữa lại gọi để hỏi tình hình.
Hy vọng từ hôm thứ 6 đến nay Mất điện toàn thành phố.
Hazzzzzzzz, âu cũng chỉ là liễn mà thôi.

tahnhbill84

Xe hơi
Nói chung em chúc mừng cụ vì đã đòi lại công lý, nhưng nếu không có anh em trên này thì cu chắc cũng chẳng làm được như vậy, nếu gặp trường hợp như cụ chắc em cũng chỉ mong được như vậy, nhưng thú thực em chẳng có ông chú nào làm bên vận tải cả, nên em sẽ quyết làm tới cùng để không phụ lòng anh em OF, ít ra cũng chụp được ảnh thằng đã bắt mình để lôi lên báo chứ nhểy.

anchibui

Xe điện
Nhiều cụ ném gạch nhể.
Gạch đá quái giề???
Anh em vào cái of này mục tiêu cao nhất vẫn là VHGT và loại trừ cái xấu trong đó.... Có cơ hội ko làm lại còn đi oóng bia với tụi xxxx.
Thì quăng cả bom ...chứ gạch đá ăn thua mẹ giề.

tieungoc

Xe đạp
Nói chung dẫu sao XXX cũng đã có một bài học nhớ đời. Chúng nó chắc cũng mất ăn mất ngủ rồi.

mr.ken_no1

Xe container
Gạch đá quái giề???
Anh em vào cái of này mục tiêu cao nhất vẫn là VHGT và loại trừ cái xấu trong đó.... Có cơ hội ko làm lại còn đi oóng bia với tụi xxxx.
Thì quăng cả bom ...chứ gạch đá ăn thua mẹ giề.
Cửn thựn lại phải dùng no nick vai sừn 1 bây giờ
Hê hê
Thôi, lượn thớt khác chém gió đê anh.

Trạng thái
Thớt đang đóng