[Funland] Làm gì khi chồng không còn tình cảm với vợ

MP3

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
goo.gl
Câu trả lời rất đơn giản, thiếu gì làm đấy.
Hỏi: "Làm gì khi chồng không còn tình cảm với vợ"
Trả lời: Làm tình >:)
Cụ nói đơn giản quá, khi chán nhau thì nhìn nhau còn muốn ọe ra ấy chứ, làm gì còn tình cảm để mà hứng thú chuyện ấy nữa. Hoặc có làm cũng chỉ giải quyết nhất thời cái nhu cầu cơ bản của con người, xong!

Vomoicuoi

Xe tăng
Vào đây nhiều cụ cứ hơi tý lại khuyên chia tay này nọ. Nghe các ông ấy thì tất cả các cặp vc trên thế giới này đều chia tay hết.nhà ai chả có chuyện riêng của nhà ấy. Cố lên mợ .

Tình cờ

Xe buýt
Sáng nay em dậy sớm, vô tình xem trên face chương trình tư vấn của anh Đinh Đoàn. Ảnh tư vấn 1 vụ 2 vc hơn 50 tuổi thì vợ phát hiện chồng đã có người khác 10 năm. Sau khi hỏi han mọi thứ, ảnh khuyên cần nhẫn nại, nhẹ nhàng để giữ gia đình, có thể gặp ng phụ nữ kia " tâm sự", rằng mình đã biết hết vì chồng nói hết rồi, rằng cảm ơn em đã chăm sóc chồng chị... Chài nghe xong em choáng quá. 10 năm thì nhịn làm cún gì nữa, chưa đủ hay sao. Chả hiểu giữ đc cái gì. Cảm xúc của mọi người vợ khi đứng trước nguy cơ hôn nhân tan vỡ đều là hoảng sợ. Như em bây giờ vẫn sợ chết khiếp. Có trống trải bơ vơ không. Có chứ. Có lo lắng hiện tại và tương lai không. Có chứ. Có mệt mỏi vì chống đỡ 1 mình ko. Có chứ.... Nhưng như cơ thể bệnh tật nặng, cần thiết vẫn phải cắt bỏ phần đã hoại tử dù đau đớn kéo dài. 1 năm, 5 năm... phần cắt kiểu gì cũng lên da non, còn hơn ôm khối u trong người.
Sáng ra nghe lời tư vấn, tự nhiên vô đây bàn tiếp với các cụ, các mợ. Không biết mợ chủ mấy nay ra sao nhỉ.

hongnhungdo

Xe buýt
Vào đây nhiều cụ cứ hơi tý lại khuyên chia tay này nọ. Nghe các ông ấy thì tất cả các cặp vc trên thế giới này đều chia tay hết.nhà ai chả có chuyện riêng của nhà ấy. Cố lên mợ .
Nhà mình nhiều cụ mợ rất hài, kiểu: phàm vợ chồng mà có vấn đề là vote chia tay dù người ta đang cần cứu vãn chứ quyết rồi lên đây hỏi thiên hạ làm đếch giề. Xong hài hơn nữa là với những trường hợp người ta hết tình, có người mới, muốn chia tay lắm rồi thì lại bắt họ phải vè với nhau, rằng là bất cứ ai ngoài vợ cũng là cái con NT3 éo ra gì, phò phạch vô đạo đức, rằng thì là tình cảm đó là tình yêu được chỉ là tình dục thôi, rằng ông chồng không thể yêu ai khác được chỉ vợ mới là tình yêu đích thực... Cha mẹ ơi cứ nhảy vào não người ta để nghĩ hộ vậy. Tình cảm là chuyện trái tim, tốt đẹp mấy mà không yêu thì vẫn cứ là không yêu, đó là điều cơ bản của trái tim ạ.

Mũm_Mĩm

Xe tải
Mình ko yêu mình trời chu đất diệt.
Em nghĩ mợ sẽ cân bằng được và tự có sức hút lại với chồng, thậm chí tự có sức hút với đàn ông khác, với mọi người xung quanh nếu mợ biết yêu và chăm sóc bản thân mình.
Như em đây, được coi là người có năng lượng tích cực. Nhưng mọi ng đâu biết rằng ng có năng lượng tích cực ko phải là người có cuộc sống màu hồng mà đã trải qua nhiều trải nghiệm chông gai.
Giờ mợ cứ chăm mình đã, mới có sức chăm con. Rồi đam mê 1 môn thể thao ở 1 phòng tập nào đó, tranh thủ khi rảnh thì ra phòng tập, ko cứ phải theo khung giờ cố định nào... người auto tự tin auto đẹp lên.
Có bạn thân, có style ăn mặc, nghe nhạc, biết uống 1 thứ đồ uống nào đó mạnh mạnh như trà...cafe...rượu vang...
Em thấy như thế mình đủ mạnh mẽ để bình thản đón nhận, chiến đấu vs mọi việc, kể cả chồng.
Vài lời chia sẻ với mợ khi e đang ngồi "học tập huấn" nên gõ đt viết tắt hơi nhiều

lamnguyen121186

Xe tải
Nhà 9 - Ngách 9 - Ngõ Tô Tiền - Khâm Thiên - HN
Website
www.facebook.com

Mcer21

Xe đạp
Đọc vài lần bài viết của thớt, em thấy ck thớt đã có người khác, việc quyết định ntn thì chỉ có ng trong cuộc mới làm được thôi.

cào cào

Xe hơi
"Ai cũng là nạn nhân trong câu chuyện của chính mình"
Có lẽ sâu xa trong thâm tâm "ng đàn ông ấy" cũng có nhiều đau khổ mà nếu "ng phụ nữ ấy" hay các cụ mợ ở đây chưa biết thì k nên khuyên gì cả

lenxeladi

Đi bộ
Có lẽ sâu xa trong thâm tâm "ng đàn ông ấy" cũng có nhiều đau khổ mà nếu "ng phụ nữ ấy" hay các cụ mợ ở đây chưa biết thì k nên khuyên gì cả
Thật sự thì câu chuyện của mợ chủ rất nhiều điều mâu thuẫn.

Mợ nói là mợ thích lãng mạn mà lại ko quan tâm đến hình thức, không thích cuộc sống nhiều sắc màu

Mợ nói mợ béo, sợ chồng vì béo mà rạn nứt tình cảm nhưng rõ ràng ông chồng lại nói "vợ luôn đúng, ok anh không có ý kiến gì cả" thì không biết do béo hay do cái thái độ

Như mợ nói là 1 ông chồng biết kiếm tiền, thích chăm sóc và dạy dỗ con cái, có đạo đức, không còn yêu vợ nhưng ko muốn chia tay vì muốn giữ gia đình cho con cái nhưng lại làm cho vợ muốn bỏ dù còn yêu chồng
Còn nhiều cái nữa mà đọc qua em thấy nhưng giờ bận quá ngại tìm lại.

Nhưng thực tế với 1 ông chồng thích chăm con, có trách nhiệm với gia đình, biết kiếm tiền để vợ không phải lo nghĩ, sống để vợ phải thừa nhận sống đạo đức quân tử mà vợ phải lên đây than thở thì mợ chủ nên bỏ mẹ nó đi, nhường cơ hội đó lại cho các mợ khác :D

Chỉnh sửa cuối:

Tình cờ

Xe buýt
Tự nhiên nay đọc lại topic này, không biết chuyện nhà mợ chủ ra sao rồi. Hy vọng đã được cải thiện.

MuathuHN252

Xe lăn
Niềm đau khổ ở đây a ấy đã nói ra với vk rồi là a ấy ko còn yêu vk nữa, nhưng vì đó là ng có trách nhiệm với con cái, có trách nhiệm với gia đình nên a ấy muốn giữ gia đình cho con. Nếu ko có con chắc chắn gia đình này sẽ tan vỡ, cũng có ng bảo ko còn yêu nhau thì giải tán, nhưng có thể có sự lựa chọn tốt hơn ko? Nếu sống trong 1 gia đình mà bố mẹ suốt ngày cãi nhau, đánh nhau, con cái ko dc yêu thương thì các con tổn thương là chắc chắn, chứ nếu giả sử trường hợp này, mợ chủ đồng ý với lựa chọn của ck, cứ chấp nhận như vậy 1 thời gian, cho ck thời gian cũng chính là cho mình thời gian bằng cách lấy lại vóc dáng, đừng xoi mói ck đi đâu làm gì, mình làm đẹp cho bản thân mình, dành thời gian cho bản thân mình, biết đâu 1 ngày nào đó sẽ lấy lại dc tình cảm của ck, mà ko lấy lại dc thì mình cứ vui cái đã. Con cái anh ấy vẫn quan tâm chăm sóc, đó là niềm ước ao của rất nhiều bà vợ rồi.
Có bao nhiêu cặp vk ck thực sự hạnh phúc và thực sự hài lòng về nhau, hay chỉ là 1 cái vỏ bọc hạnh phúc? Rồi chúng ta nhìn vào cái vẻ ngoài giả tạo đó mà đi ghen tỵ với họ? Có khi họ cũng chỉ như mình hoặc tệ hơn mình thôi, biết chấp nhận nhau, bớt cầu toàn lại thì sẽ dễ thở hơn ạ.

AXEGA

Xe tăng
{Salon Chợ xe}
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Mợ chủ sao rồi!

cha biet chi

Xe điện
K biết mợ ổn ko.em ý như mợ và cứ sống qua ngày thôi.con e mới 3.5 tuổi nên k muốn con thiệt thòi.chịu khổ vì con vậy.trước sau gì e cũng giải tán thôi.em mới 33 xuân ạ.

buicongchuc

Xì hơi lốp
Chào các bác,

Đây là bài đầu tiên em đăng trên topic, mục đích được trải lòng, và cũng xin ý kiến tư vấn từ các bậc tiền bối trong cuộc sống hôn nhân gia đình.
VC em bằng tuổi, lấy nhau đã được 11 năm, có 2 bé. Thâm niên chơi thân, đến tuổi phải nghiêm túc lấy vợ chồng thì chọn nhau, vì quan điểm sống tương đồng, tính cách như " bản sao" của nhau (Là giống nhau, chứ không phải hòa hợp) Nhưng có lẽ không phải kiểu yêu đương thông thường, si mê hay say mê nhau mà đến, nên dễ nhạt? Vẫn đùa vui nhau chúng ta là tình đồng chí.

10 năm lấy nhau, cũng là 10 năm đồng cam cộng khổ, đi lên từ 2 bàn tay trắng đến giờ cũng gọi là có tí cơm ăn, áo mặc không phải hụt trước hụt sau. Trước đây, ngoài những lúc vui vẻ, thì cũng rất nhiều lần lục đục cãi vã như bao cặp vợ chồng khác. Nguyên nhân thì cả 2 phân tích rằng vì bằng tuổi, nên ko có sự tôn trọng nhất định với nhau, những bất mãn với nhau theo thời gian vẫn còn nguyên ở chỗ cũ, không ai cố gắng thay đổi hoặc sửa chữa để làm cho đối phương cảm thấy rằng mình được trân trọng.
Em là style kiểu tình cảm lãng mạn, chồng thì không thế. Từ ngày yêu nhau, chưa 1 lần dỗ dành, cứ tự khóc, tự nín, làm đau và tự dỗ dành. Chồng em thì là người sống trọng gia đình, có trách nhiệm, cũng tình cảm chỉ là không thể hiện bằng lời nói bao giờ. Hoặc anh ấy không yêu em đủ để muốn dỗ dành em.

Bọn em có 1 bé được 8 tuổi, thì covid đến. 2vc làm công việc tự do liên quan đến TQ nhiều, nên đùng cái bị đóng băng công việc. Suy đi nghĩ lại, em thấy mình nên sinh 1 em bé nữa để gia đình thêm người, vợ chồng con cái thêm gắn bó. Đó cũng là việc em hứa sẽ làm từ lâu, nhưng vì hoàn cảnh, nên toàn thất hứa với chồng.

Điểm yếu lớn nhất của em, từ trước khi lấy chồng đó là XẤU GÁI (BÉO) sau khi lấy chồng sinh con, ở với một ông chồng thích ăn ngon, nên đâm ra lại càng ỉ i, bỏ bê việc làm đẹp của người phụ nữ. Đấy là lỗi lớn nhất, và cũng là việc khiến cho chồng không có cảm xúc với mình.
Chồng em là một người có đạo đức, nên dù bất mãn với hình thể của em, anh ấy cũng không có quan hệ ngoài luồng, chỉ tập trung gia đình. Ngoài điểm yếu duy nhất là lời nói khó nghe, tích cách nóng nẩy, dễ làm tổn thương sâu sắc (chứ tâm cực kỳ tốt) thì chẳng có gì để chê trách.

Sinh bé thứ 2 xong, anh ấy làm nghĩa vụ một người bố vượt ngoài mong đợi của em. Chăm con, yêu con, quấn quýt... hơn hẳn thằng đầu bỏ bê cho em chăm. Nhưng cũng từ đấy quan hệ vợ chồng lại càng xuống cấp. Không biết tự bao giờ, người này làm đau người kia, vô tình hay cố ý. Nhưng để đến một thời điểm này cảm giác không còn muốn chia sẻ trong lòng mình nghĩ gì, người kia đang cảm thấy gì nữa. Đỉnh điểm lần đầu tiên sau 10 năm kết hôn, em đã bị ăn 1 cái tát cảnh cáo :D Em đoán khi người ta không còn tình cảm nữa, hoặc tình cảm đi xuống mức 0 thì việc thượng cẳng chân, hạ cẳng tay cũng là việc dễ dàng xảy đến.
Từ đấy dù không nói ra, nhưng trong lòng có một hố sâu cực kỳ lớn, nhưng vì con em vẫn muốn chia sẻ thẳng thắn và cùng nhìn nhận mọi chuyện với chồng, như trước kia. Vì ngoài làm vợ chồng, bọn em còn là bạn tâm giao, chia sẻ tất cả các suy nghĩ với nhau, chuyện gì cũng có thể nói.
Sau một buổi hẹn chồng ra ngoài trò chuyện, cái em nhận được là "Anh không còn yêu em nữa" Nhưng khi em đề nghị chia tay, để anh có thể thoải mái với cuộc sống, và em cũng không muốn níu kéo hay rằng buộc gì với chồng khi không còn tình cảm với nhau nữa, thì chồng em không đồng ý. Anh ấy muốn giữ gia đình cho con. Anh ấy nói 2vc có thể làm bạn, em cứ có cuộc sống của em nếu muốn. Miễn là con cái có đủ bố và mẹ, anh ấy sẽ làm đầy đủ nghĩa vụ một người chồng.
Với em đây là một đả kích rất lớn, như kiểu đã bị đâm một phát xuyên tim, đau không thốt lên lời được. Nhưng khó trách lỗi là do mình, không cứu vãn, không thay đổi, giờ thì muộn, nhưng em cũng không biết tháng ngày sau này, đối diện với nhau thế nào, sống thế nào thì được. Rất mong được chia sẻ với mọi người.
Tán tỉnh nhau lại từ đầu...

muachieukyniem

Xe điện
Em hỏi tí. Giờ em lập nick mới chia sẻ. Mấy ô Mod có biết ai trùng ai k nhỉ

bing-bing

Xe buýt
"Đàn ông nông cạn bể khơi,
Đàn bà sâu sắc như cơi đựng trầu."

Phụ nữ thường cho mình là sâu sắc nhưng thực ra chán bỏ mie, cái gì cũng chỉ nhìn thấy hiện tượng mà ko chịu ngẫm xem nguyên nhân đằng sau thực sự là gì.

Trước tôi tưởng đa phần ly hôn lỗi là do đàn ông: 1 vì ngoại tình, 2 là vì lỗi kinh tế.

Nhưng hoá ra cg có 1 số lượng lớn những người đàn ông đàng hoàng, trách nhiệm, kiếm đc tiền lo cho cả gia đình, nội ngoại chu toàn, ko rượu chè, gái gú, oánh vợ, chửi con ...vẫn ly dị vợ.

Vì họ đã quá bất lực và thất vọng với vợ trong ăn ở, đối nhân xử thế.

Với bạn chủ thớt tôi chỉ có 1 lời khuyên :" xuống nước, chấp nhận chồng mình là chủ gia đình"

DurexXL

Tháo bánh
Niềm đau khổ ở đây a ấy đã nói ra với vk rồi là a ấy ko còn yêu vk nữa, nhưng vì đó là ng có trách nhiệm với con cái, có trách nhiệm với gia đình nên a ấy muốn giữ gia đình cho con. Nếu ko có con chắc chắn gia đình này sẽ tan vỡ, cũng có ng bảo ko còn yêu nhau thì giải tán, nhưng có thể có sự lựa chọn tốt hơn ko? Nếu sống trong 1 gia đình mà bố mẹ suốt ngày cãi nhau, đánh nhau, con cái ko dc yêu thương thì các con tổn thương là chắc chắn, chứ nếu giả sử trường hợp này, mợ chủ đồng ý với lựa chọn của ck, cứ chấp nhận như vậy 1 thời gian, cho ck thời gian cũng chính là cho mình thời gian bằng cách lấy lại vóc dáng, đừng xoi mói ck đi đâu làm gì, mình làm đẹp cho bản thân mình, dành thời gian cho bản thân mình, biết đâu 1 ngày nào đó sẽ lấy lại dc tình cảm của ck, mà ko lấy lại dc thì mình cứ vui cái đã. Con cái anh ấy vẫn quan tâm chăm sóc, đó là niềm ước ao của rất nhiều bà vợ rồi.
Có bao nhiêu cặp vk ck thực sự hạnh phúc và thực sự hài lòng về nhau, hay chỉ là 1 cái vỏ bọc hạnh phúc? Rồi chúng ta nhìn vào cái vẻ ngoài giả tạo đó mà đi ghen tỵ với họ? Có khi họ cũng chỉ như mình hoặc tệ hơn mình thôi, biết chấp nhận nhau, bớt cầu toàn lại thì sẽ dễ thở hơn ạ.
Mợ chuẩn