[Funland] Làm ơn mắc oán???

SangSangVu

Xe buýt
công nhận tào lao thiệt , em chỉ théc méc là sao ko biết mở mồm ra mà nói , hay bị câm hết mà nhảy vào phát đánh nhau luon
Bên mình có truyền thống là 1 khi đã nói ra rồi thì dù biết sai vẫn cố cãi (sĩ diện) nên dễ táng nhau.

ngocmai227

Xe lăn
Em thì nghĩ thế này, gặp trường hợp phía người thân nạn nhân ban đầu có hiểu lầm và dù có húng chóa đến đâu thì nếu mình bình tĩnh nhẹ nhàng giải thích cho người ta biết mình là người cứu giúp chứ ko phải là người gây tai nạn thì sự việc sẽ ổn ngay thôi:D
công nhận tào lao thiệt , em chỉ théc méc là sao ko biết mở mồm ra mà nói , hay bị câm hết mà nhảy vào phát đánh nhau luon
Hồi SV e hay ra Vọng ngồi cfe, có hôm gặp oánh nhau, 2 chú vừa bước chân ra khỏi quán bị khoảng chục chú hội đồng, đến lúc nằm đất hết cmnr bọn kia mới biết oánh nhầm. Nhiều thằng nó ko lắc não trước khi hành xử, nên nó cũng chả kịp nghe bên kia giải thích :D

Bướm

[Tịch thu bằng lái]
Hồi SV e hay ra Vọng ngồi cfe, có hôm gặp oánh nhau, 2 chú vừa bước chân ra khỏi quán bị khoảng chục chú hội đồng, đến lúc nằm đất hết cmnr bọn kia mới biết oánh nhầm. Nhiều thằng nó ko lắc não trước khi hành xử, nên nó cũng chả kịp nghe bên kia giải thích :D
Có những vụ oánh nhầm nó xảy ra nhanh quá chưa kịp trình bày thì đã lãnh đủ rồi, nhưng em nghĩ kiểu ấy ít thôi, phải đen lắm mới gặp:D

baotm

Xe tải
Em thì nghĩ thế này, gặp trường hợp phía người thân nạn nhân ban đầu có hiểu lầm và dù có húng chóa đến đâu thì nếu mình bình tĩnh nhẹ nhàng giải thích cho người ta biết mình là người cứu giúp chứ ko phải là người gây tai nạn thì sự việc sẽ ổn ngay thôi:D
nó không cần bình tĩnh cụ ạ, như th của em, mặc dù đang ở tại bệnh viện, nhưng chúng nó phang phủ đầu, e vớ cái ghế inox phang lại rồi chạy ra bảo thằng bạn cùng 1 xxx phi tới chúng nó mới hết lùng em. sau đó biết là em là người giúp nhưng ko 1 câu cảm ơn.

Xolabaque

Xe tăng
Thế thì lại bị chửi là vô cảm máu lạnh lão ợ :(
Còn bơn mất mạng hoặc đi tù, lúc ấy vợ bị thằng khác xài, con bị thằng khác sai, nhà bị thằng khác ở, tiền bị thằng khác tiêu...thôi thì té nhanh cho lành.

coolpix8700

Xe ngựa
Nhiều người thích cào bàn phím "vô cảm!".
Em bị một lần, may người đi đường hôm ấy đông, cái ông kia không thể ăn vạ được,
Còn lần nữa là đường vắng, chúng bầy ra, may có cậu bạn ngồi cạnh hô và em cũng hiểu nhanh, kịp chạy.
Từ đấy em xin lỗi tất cả, cứ thấy đám đông, đám vắng em vòng qua đi thật nhanh!!!

at_anbinh

Xe tải
Website
luattrihung.com
khổ ghê, giúp thì tai bay vạ gió, ko giúp thì vô cảm, phải sống sao cho vừa lòng bây giờ?

BMW_X7

Xe điện
chán cái xã hội này phết các cụ nhỉ

silverstar0211

Xe tải
Cụ đã từng là người trong cuộc, vậy cụ có thể lý giải được vì sao chúng nó lại hành động không có chút đạo lý, không có chút suy nghĩ như vậy không? Em thật không hiểu nổi vì sao chúng nó lại có những hành động như vậy
Có lỗi của việc giáo dục trong thời gian vừa qua (cả gia đình, nhà trường và cả xã hội), theo nhà cháu là vậy.

Xe gòng

Xe điện
xh như kẹc, hở cái là dao búa!!! thằng máu chó dại chết là đáng, thằng lây dại kia thì cũng có chút đáng thương....

silverstar0211

Xe tải
Mấy bạn XXX cũng bảo làm cái đơn để xử lý tội vu khống, nhưng đói và mệt, đồng thời kiện người khác mà ko ra tiền ko phải là thói quen của người V nên thôi, tất cả kéo nhau đi ăn sáng!
Bạn cụ cho nó lên face để nó nổi như váng nhà tắm luôn đi.

thanh_hung90

Xe máy
Website
bit.ly
thằng huy chết đáng lắm, chưa biết sự tình ra sao xồm xồm lấy dao chém người ta

silverstar0211

Xe tải
Cách đây vài năm, em cùng ông anh ở cơ quan uống cà phê vỉa hè thì gặp bà chị bán gánh trái cây đi bán dạo đi bộ đến trước quán thì ngã và ngất (chắc có lẽ do trời nắng), em chạy ra đỡ cùng lúc đó có một anh đi xe máy cũng dừng xe lại giúp, đang lom com nhặt đồ giúp thì ông anh kêu em vào quán ngồi. Không hiểu sao nhưng thôi nghe lời anh nên vào lại, còn anh đi xe máy kia vẫn đang giúp, và có thêm một số người khác đến. Sau khi giúp xong, anh đi xe máy lái xe đi thì ở đâu phía sau một thằng mặt "lờ" nào đó chạy đến trước quán cà phê hô hào chỉ về phía anh đi xe máy "nó tông người mà bỏ chạy kìa mấy anh", em đứng hình, và không ai hưởng ứng lời kêu gọi của nó cả. Người bán trái cây thì nghỉ một lát khỏe, chị lại quang gánh đi bán tiếp.
Hic, nếu tai nạn người nhà họ bức xức thì không nói, chỉ sợ thằng ất ơ nào ở đâu vào phán thì không biết phả làm sao để rửa hết nỗi oan ức.
Thằng mặt lờ đấy là loại chuyên ăn thịt người chết cụ ơi. Nó định cò quay người tốt, mả mịa nhà nó.

lx125_black

Xe container
Em đọc ở đâu đó, dân tộc này là dân tộc hung dữ, thích đánh nhau, có lẽ chuẩn.

otootooto

Xe tăng
Giống vụ em hồi cấp 3 có điều vụ em bi xiên bê bết máu, em với thằng bạn trốn học vào khu vườn hoa đối diện trường oánh bóng bàn. Lát thấy có thằng phi thẳng vào bàn bên cạnh xiên bạn bàn bên, một thằng hớt hải chạy theo hét "anh ơi nhầm rồi". Em với thằng bạn xanh mẹ nó mẹt lại nhìn quanh rồi mỗi thằng thủ 2 tay 2 viên gạch. Nó mà phi tới thì chắc ném gạch rồi cố mà chạy thôi. May thằng em nó bảo "Nó không có ở đây". Gặp những thằng máu chó thế thì đúng là đen.

Say24h

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.facebook.com

LuckyCar

Xe container
Em làm người vô cảm thôi, nhỡ chẳng may thế nào, chả chả có đứa cư dân mạng nào nuôi con em cả. Em cứ thật thà thế, gạch đá xin nhận hết.

daydaynuadaymai

[Tịch thu bằng lái]
Xứ Thiên Đường, không phải, Xứ Thường Điên
Khéo giờ ra đường cứ sắm cho mình cái áo giáp cc nhỉ. Có cụ nào biết ở đâu bán ko, loại full op ấy nhé :D
Áo giáp là công cụ hỗ trợ. Cụ muốn dùng phải được phép.