[Funland] Làm ơn mắc oán???

Pigwalk

Xe container

a đi đất

Xe đạp
Sợ lắm, giờ ra đường, gặp mấy thành phần trẻ trâu thì thôi, cho chúng nó nhất.

hai.tranhr

Xe container
Bởi vậy... hiểm họa khắp nơi. Giúp người còn bị rủi ro mất mạng nữa.

Say24h

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.facebook.com
Em giờ ra đường là cầm đại đao hoặc khiên.

Namtroc

Xe điện
Nản thật quá đi

license

Xe hơi
Nói chung ra đường kiểu này chả dám giúp ai cái gì, toàn phiền phức.

honda_cub79

Xe lăn
Cứ thế này thì còn ai dám giúp đỡ người bị tai nạn nữa.

NgaoDa

Xe buýt
Toàn người lương thiện, nhưng trên người chỗ nào cũng có dao với kéo.

.Đệm Lò Xo_BJ.

[Tịch thu bằng lái]
Cấp cứu người bị nạn còn bị đi tù nữa cơ!
Giờ các thanh niên ra đường hay lận dao trong người nhỉ, chỉ hiểu nhầm 1 chút thôi là 1 chết 1 đi tù. Chả biết bây giờ gặp người bị TNGT thì nên làm thế nào, chứ giúp đỡ xong mà thế này cũng chết :(

https://vnexpress.net/phap-luat/an-mang-tu-viec-giup-nguoi-bi-nan-tren-duong-sai-gon-3950733.html
Án mạng từ việc giúp người bị nạn trên đường Sài Gòn
Thấy bạn bị chém trong lúc giúp nạn nhân ngã xe vì va quẹt giao thông, Tuấn rút dao giải vây khiến một người tử vong.

TAND TP HCM ngày 10/7 tuyên phạt Phạm Anh Tuấn (33 tuổi) 10 năm tù về tộiGiết người, buộc bồi thường cho gia đình nạn nhân hơn 200 triệu đồng chi phí mai táng và tổn thất tinh thần.

HĐXX đánh giá hành vi của Tuấn gây hậu quả đặc biệt nghiêm trọng, song nạn nhân cũng có một phần lỗi; bị cáo thành khẩn, ăn năn hối hận, nên giảm nhẹ một phần hình phạt.

Bị cáo Tuấn sau phiên tòa. Ảnh: Ka Phượng.

Theo cáo trạng, chiều 23/4/2018, Tuấn và nhóm bạn trong đó có Thắng chạy xe trên đường Phan Đăng Lưu hướng về ngã tư Phú Nhuận, phát hiện người đàn ông bị ngã ra đường do va quẹt xe. Thắng dừng lại, đỡ nạn nhân vào vỉa hè.

Chạy từ phía sau lên, anh Huy (bạn của nạn nhân) tưởng Thắng gây tai nạn làm bạn mình ngã nên xảy ra cự cãi. Trong lúc lời qua tiếng lại, Huy lấy dao trong túi xách chém anh này.

Thấy bạn bị tấn công, Tuấn rút dao trong túi quần đâm Huy nhiều nhát. Cả hai sau đó tiếp tục vật lộn khiến Tuấn bị thương ở vai. Được nhóm bạn can ngăn, Tuấn lên xe bỏ đi.

Anh Huy được đưa đi cấp cứu nhưng tử vong sau đó do vết thương quá nặng.

Ka Phượng
Bảo sao xã hội vô cảm. Cũng vì những người như này và những người giả làm ăn xin
Cả hai đều có sẵn sao trong người thì quá đáng sợ, sẵn sàng chiến khi cần và cái giá phải trả8-x
Mấy vụ đưa người bị nạn vào viện bị hiểu nhầm còn bị oánh chết rồi mợ, sợ vãi luôn :((
Em nghĩ 1 phần do đặc sản trộm cướp và móc túi trong Sì Ghềnh, nên ai ai cũng mang tâm lý phòng thủ.

Vừa có 1 vụ trong Sì Ghềnh 4 thằng đột nhập vào nhà dân trộm cướp, bắt cóc con zai chủ nhà uy hiếp, chủ nhà mang bình cứu hỏa ra xịt.

Kuu

Xe lăn
Em cũng đã đưa mấy trường hợp đi viện rồi. Đáng nhớ nhất là hồi đi thực tập, buổi tối em và thằng bạn đang lang trên đường thì gặp 2 chị bị xe máy nào đó nó đâm ngã ra đường bất tỉnh rồi bỏ chạy. Bọn em bế lên xe máy đưa đi bệnh viện cấp cứu và còn hỏi chị còn tỉnh địa chỉ chị kia rồi đến báo cho gia đình, em khỏe nên bế còn thằng bạn đèo, máu me ra hết cả áo em. May cho cả 2 chị ko bị thương quá nặng. Thằng bạn em sau vụ đó làm quen và lấy em gái của chị bị bị nặng. Giờ cả hội vẫn chơi thân với nhau. Có lẽ cái vận em đẹp nên đã cứu giúp vài người mà chưa gặp rắc rối:D

Nói chung, ko có ý đề cao mình nhân văn nhưng nếu thấy người gặp nạn em vẫn cứu họ:|

Cruise Ship

Xe hơi
Giờ các thanh niên ra đường hay lận dao trong người nhỉ, chỉ hiểu nhầm 1 chút thôi là 1 chết 1 đi tù. Chả biết bây giờ gặp người bị TNGT thì nên làm thế nào, chứ giúp đỡ xong mà thế này cũng chết :(

https://vnexpress.net/phap-luat/an-mang-tu-viec-giup-nguoi-bi-nan-tren-duong-sai-gon-3950733.html
Án mạng từ việc giúp người bị nạn trên đường Sài Gòn
Thấy bạn bị chém trong lúc giúp nạn nhân ngã xe vì va quẹt giao thông, Tuấn rút dao giải vây khiến một người tử vong.

TAND TP HCM ngày 10/7 tuyên phạt Phạm Anh Tuấn (33 tuổi) 10 năm tù về tộiGiết người, buộc bồi thường cho gia đình nạn nhân hơn 200 triệu đồng chi phí mai táng và tổn thất tinh thần.

HĐXX đánh giá hành vi của Tuấn gây hậu quả đặc biệt nghiêm trọng, song nạn nhân cũng có một phần lỗi; bị cáo thành khẩn, ăn năn hối hận, nên giảm nhẹ một phần hình phạt.

Bị cáo Tuấn sau phiên tòa. Ảnh: Ka Phượng.

Theo cáo trạng, chiều 23/4/2018, Tuấn và nhóm bạn trong đó có Thắng chạy xe trên đường Phan Đăng Lưu hướng về ngã tư Phú Nhuận, phát hiện người đàn ông bị ngã ra đường do va quẹt xe. Thắng dừng lại, đỡ nạn nhân vào vỉa hè.

Chạy từ phía sau lên, anh Huy (bạn của nạn nhân) tưởng Thắng gây tai nạn làm bạn mình ngã nên xảy ra cự cãi. Trong lúc lời qua tiếng lại, Huy lấy dao trong túi xách chém anh này.

Thấy bạn bị tấn công, Tuấn rút dao trong túi quần đâm Huy nhiều nhát. Cả hai sau đó tiếp tục vật lộn khiến Tuấn bị thương ở vai. Được nhóm bạn can ngăn, Tuấn lên xe bỏ đi.

Anh Huy được đưa đi cấp cứu nhưng tử vong sau đó do vết thương quá nặng.

Ka Phượng
Hổ báo cáo chồn như vậy bảo sao xh k loạn

accentnb

Xe hơi
Thế mà sử 10 niên nặng quá thằng Huy đáng thế hơn.

ngocmai227

Xe lăn
Có ai chứng kiến là nạn nhân rút dao ra chém trước không? Nạn nhân chết rồi còn ai làm chứng không? Nạn nhân có 1 mình mà dám gây sự đánh nhau với 1 nhóm có dao à?
Chúng nó đánh nhau ở bãi tha ma nên ko ai làm chứng cả, khai thế nào xử thế thôi cụ nhé

Be Grace

Xe điện
công nhận tào lao thiệt , em chỉ théc méc là sao ko biết mở mồm ra mà nói , hay bị câm hết mà nhảy vào phát đánh nhau luon

Bướm

[Tịch thu bằng lái]
công nhận tào lao thiệt , em chỉ théc méc là sao ko biết mở mồm ra mà nói , hay bị câm hết mà nhảy vào phát đánh nhau luon
Em thì nghĩ thế này, gặp trường hợp phía người thân nạn nhân ban đầu có hiểu lầm và dù có húng chóa đến đâu thì nếu mình bình tĩnh nhẹ nhàng giải thích cho người ta biết mình là người cứu giúp chứ ko phải là người gây tai nạn thì sự việc sẽ ổn ngay thôi:D