[Funland] Làm ơn mắc oán???

mone

[Tịch thu bằng lái]
Có lần ở sg em đang đứng cạnh đường để mua trái cây thì có thằng đi con xe máy khá xịn và bị té, nhưng em sinh viên đi xe máy cạnh đó tưởng ẻm đụng nên rất sợ hãi. CHứng kiến rõ raàng chú kia tự té vì quá say em bảo chú sv đi đi, xong đỡ xe chú say dậy. Nói chung cảa ng lẫn xe ko bị gì hết, mỗi cái chú ta say quá thôi. Thế mà mấy thằng bạn/ đồng nghiệp gì đấy đi tới định oánh em mới ác chứ. Mấy ông già bán trái cây điên quá lao ra chửi cho chúng nó 1 trận đm chúng mày xỉn đi xe tự té ng ta ra giúp còn đòi đánh cái éo ...

datnt1107

Xe điện
Ko cứu ng cũng có lỗi, cứu ng bị đi tù... giờ em phải làm sao

Đá sỏi

Xe buýt
Có lần ở sg em đang đứng cạnh đường để mua trái cây thì có thằng đi con xe máy khá xịn và bị té, nhưng em sinh viên đi xe máy cạnh đó tưởng ẻm đụng nên rất sợ hãi. CHứng kiến rõ raàng chú kia tự té vì quá say em bảo chú sv đi đi, xong đỡ xe chú say dậy. Nói chung cảa ng lẫn xe ko bị gì hết, mỗi cái chú ta say quá thôi. Thế mà mấy thằng bạn/ đồng nghiệp gì đấy đi tới định oánh em mới ác chứ. Mấy ông già bán trái cây điên quá lao ra chửi cho chúng nó 1 trận đm chúng mày xỉn đi xe tự té ng ta ra giúp còn đòi đánh cái éo ...
Cụ đã từng là người trong cuộc, vậy cụ có thể lý giải được vì sao chúng nó lại hành động không có chút đạo lý, không có chút suy nghĩ như vậy không? Em thật không hiểu nổi vì sao chúng nó lại có những hành động như vậy

mone

[Tịch thu bằng lái]
Cụ đã từng là người trong cuộc, vậy cụ có thể lý giải được vì sao chúng nó lại hành động không có chút đạo lý, không có chút suy nghĩ như vậy không? Em thật không hiểu nổi vì sao chúng nó lại có những hành động như vậy
Bọn nó có suy nghĩ là ng nào giúp là liên quan vụ việc chứ ko có ai tốt đê giúp cả. Thường bọn nó rất hung hãn có thể tấn công bất thình lình cụ ạ

Kappuccino

[Tịch thu bằng lái]
Không hiểu bọn đầu đất đánh nhau khi có tai nạn giao thông chúng nó nghĩ gì.

Cứ cho là tìm đúng người gây tai nạn đi, thì việc cần là bắt đền bù, chịu trách nhiệm, hỗ trợ cứu giúp... tức là những thứ cần thiết và có lợi.

Xông lên phang nhau thì được cái gì???

Ngu quá là ngu.

ngocmai227

Xe lăn
Bọn nó có suy nghĩ là ng nào giúp là liên quan vụ việc chứ ko có ai tốt đê giúp cả. Thường bọn nó rất hung hãn có thể tấn công bất thình lình cụ ạ
Sợ nhất quả bất thình lình ko kịp giải thích cụ nhỉ.

mone

[Tịch thu bằng lái]
Sợ nhất quả bất thình lình ko kịp giải thích cụ nhỉ.
Đánh nhau em chả ngán nhưng mấy vụ này hết sức phi lý, vì mình ko có lý do gì phải đánh nhau cả, một khi đã đánh thì ít nhiều mình cũng lãnh sẹo ít nhiều. Giờ thấy có va chạm là em đi thẳng, éo rảnh.

ngocmai227

Xe lăn
Đánh nhau em chả ngán nhưng mấy vụ này hết sức phi lý, vì mình ko có lý do gì phải đánh nhau cả, một khi đã đánh thì ít nhiều mình cũng lãnh sẹo ít nhiều. Giờ thấy có va chạm là em đi thẳng, éo rảnh.
Vâng cụ, nhưng đấm đá thì còn đỡ chứ hơi tí rút dao ra thế này thì toi.

LienPhuong

Xe điện
Có khi nào đến lúc thấy đứng xa nhìn không giúp người bị nạn cũng lao vào đánh không nhỉ. Cứ đà này đến lúc sẽ thế thôi. Làm em nhớ đến bộ phim The 100, có những lúc chẳng có đúng sai dù người vẫn bị giết, vì sinh tồn, vì đa nghi, vì hận thù,...

mone

[Tịch thu bằng lái]

Tiger Hunter

Xe container
Giờ ra đường ta cứ đi khẽ, cười duyên. Giả sử có gặp người bị nạn cứ đứng xa dăm mét mà gọi cấp cứu thôi. Hoặc chỉ vào giúp khi có kiến thức về sơ cấp cứu và có nhiều nguời xung quang cùng giúp.
Có nhẽ cũng chỉ nên gọi cấp cứu hộ thôi chứ sờ tay vào giúp lại bị nhầm là thủ phạm thì có khi toi mạng, nhẹ cũng mắc oán. haizzz... xh giờ nhiều máu chó quá

RAVA

Xe ba gác
-Thời buổi nhiễu nhương ntn mà cứ đòi hô hào “sống và lv theo PL”, giờ kẻ trộm vác dao vào nhà thì ko đc đánh, ko đc bắt...phải kê ghế mới nó ngồi, hỏi thăm tình hình sk, xem nó cần gì thì biếu nó...chờ nó ra khỏi nhà mới đc gọi đt cho xxx, chứ nổi cơn yêng hùng lên đập bắt trói nó thì dễ nhập kho lắm!:D

mone

[Tịch thu bằng lái]
Có nhẽ cũng chỉ nên gọi cấp cứu hộ thôi chứ sờ tay vào giúp lại bị nhầm là thủ phạm thì có khi toi mạng, nhẹ cũng mắc oán. haizzz... xh giờ nhiều máu chó quá
vụ này có thật và xảy ra với thằng em quen : đi xe hơi thấy có người bị tai nạn (quốc lộ), bốc lên xe đưa về BV cấp cứu và cuối cùng người kia chết, nó cũng chết dở mất mấy năm, bạc cả tóc

ngocmai227

Xe lăn
vụ này có thật và xảy ra với thằng em quen : đi xe hơi thấy có người bị tai nạn (quốc lộ), bốc lên xe đưa về BV cấp cứu và cuối cùng người kia chết, nó cũng chết dở mất mấy năm, bạc cả tóc
E có lần đang đi công tác về cũng bị chặn đường đưa 1 thanh niên thôn say rượu đâm vào mít ô tô đi cấp cứu. 2 ae đưa đến viện giao cho bác sĩ xong lên xe chuồn luôn, chả dám ở lại chờ ng nhà nạn nhân đến cảm ơn :D

LienPhuong

Xe điện
Luật VN khốn nạn mà, nhất định phải có người để đổ tội. Thế thì nói gì đến chuyện 1 tai nạn trên đường không camera mà phân được đúng sai? Bạn cụ xe không có dấu hiệu va chạm gì, chị đưa người đi cấp cứu còn liên lụy nữa thì mong gì phân đúng sai.

mone

[Tịch thu bằng lái]
E có lần đang đi công tác về cũng bị chặn đường đưa 1 thanh niên thôn say rượu đâm vào mít ô tô đi cấp cứu. 2 ae đưa đến viện giao cho bác sĩ xong lên xe chuồn luôn, chả dám ở lại chờ ng nhà nạn nhân đến cảm ơn :D
CÓ khi phải đeo bảng to vào : tui chỉ giúp, hẻm liên quan

le_petit

Xe tăng
3h sáng, bạn tôi gặp đôi thanh niên nam nữ đâm cột km bị thương , nên đưa đi viện (cậu thanh niên bất tỉnh còn cô gái hầu như ko sao chỉ sây sát ), đồng thời gọi người nhà hộ. Người nhà vừa xuất hiện thì cô gái chỉ ngay vào bạn tôi nói bị anh này đâm ,(trước đó thái độ cực kỳ lịch sự, cảm ơn liên tục)!Người nhà cũng lao vào luôn, nhưng xe có 5 anh em nên sự việc dừng lại ở tranh cãi. Bên nạn nhân gọi tiếp cứu viện nên bạn tôi gọi xxx tỉnh (cũng là bạn). Khi xxx đến và người nhà nạn nhân đến rất đông rồi thì sự việc cực kỳ căng thẳng và đến khi bạn tôi nhớ đến xe mình có cam hành trình (đôi nam nữ ngã trước oto hơn chục m) thì tất cả bên nạn nhân từ từ lảng dần, ko ai có lời cảm ơn hay xin lỗi!
Không chỉ trong va chạm giao thông, tôi thấy dân mình hay tìm người để đổ lỗi, thậm chí trắng trợn, có lẽ do từ lúc tập đi bị ngã người lớn đã đánh chừa mặt đất vì làm bé ngã, lớn lên học dốt là do thày cô ko biết dạy, nghèo ko có tiền ăn chơi là do chiến tranh...vvv

Dũng Ốc

[Tịch thu bằng lái]
Lần sau (nếu có) phải tóm 1 thằng đã chặn đường mình đi cùng lên xe.