[Funland] Làm răng giả - Nên cấy Implant hay làm cầu răng?

Binbi

Xe điện
Chào các cụ, các mợ,
Năm rồi đói kém lại lắm việc phải chi tiêu nhiều nên em trót nghiến răng hơi quá. Hậu quả là đi tong mất 1 cái răng hàm. Em đi khám ở phòng nha thứ 2, sau khi rọi đèn, gõ, lay, chụp phim đủ cả 2D lẫn 3D bác sỹ B kết luận: tiêu cmn chân răng rồi, nhổ, cấy Implant (tiên lượng có thể phải ghép thêm xương hàm). Em nghe xong hơi lăn văn tăn nên phóng đến phòng khám thứ 3. Tại đây bác sỹ C cũng lại rọi đèn, gõ lay, xem phim 2D, 3D, thậm chí khuyến mại thêm quả ảnh chụp bằng IP7+ và kết luận: tiêu cmn chân răng rồi, nhổ, làm cằu răng nối 6 cái. Được các bác ấy giảng giải, tư vấn thì em nghĩ là cái răng của em phải nhổ thật, nhưng cái mà em lăn tăn là phương pháp trồng lại, Implant hay làm cầu răng? Chi phí 2 phương pháp này đối với trường hợp của em là tương đương nhau. Vậy em mang lên đây nhờ cụ, mợ nào có kinh nghiệm về vụ này thì chia xẻ cho em với, nhất là các cụ bác sỹ trên of.
P/s: Còn chuyện cái phòng khám thứ 1 với bác sỹ A em không đưa lên đây. Vì nhắc đến nó lại làm em bực mình mà nghiến răng thêm mấy phát nữa.

vandatAT

Xe container
cầu 6 cái cơ ah? thế thì đúng là cũng gần same same implant.
làm cầu răng thì nhanh hơn,
implant thì lâu hơn, phức tạp hơn, còn tùy độ tiêu xương hàm của từng người nữa.

Binbi

Xe điện
cầu 6 cái cơ ah? thế thì đúng là cũng gần same same implant.
làm cầu răng thì nhanh hơn,
implant thì lâu hơn, phức tạp hơn, còn tùy độ tiêu xương hàm của từng người nữa.
Em đọc một số bài viết thì thấy bảo làm cầu răng mà nhiều răng quá cũng bất lợi, mặt khác sẽ làm các răng còn lại yếu đi. Còn Implant thì đúng như cụ nói, còn phụ thuộc và độ tiêu xương hàm. Như xương hàm của em thì bác sỹ báo khả năng sẽ phải ghép thêm xương.

xebetong

Xe container
Làm cầu răng cứa xác định là mồm thúi hoắc :)

tuance66

Xe buýt
có tiền thì implant ko phải nghĩ

vandatAT

Xe container
cầu răng thì là níu vào các cái bên cạnh, cái răng của cụ nó chỉ có phần trên mà không có gốc thì yếu hơn là đương nhiên. Cầu xa quá lâu ngày nó còn níu gãy hết mấy cái răng thật ấy chứ. mà cầu thì lại phải mài hết mấy cái răng đó để chụp luôn :(.

lamhoangvan87

Xe container
e cũng bị mất 1 cái. giờ làm implant mất khoảng 1k mẽo. làm cầu răng thì rẻ hơn nhưng xác định hơn chục năm sau sẽ đi luôn cả 3 cái răng. đang đói kém, đồ ăn chẳng có nên em cũng chửa cắm vội :))

3Dvietnam

Xe tăng
Em cũng bị mất 1 cái nối 2 cái bên cạnh vào.4 năm nay vẫn ổn áp,mà lại sắp đi cái răng cục nữa nên e hóng xem cái nào tốt hơn để khi nào có xiền e trồng lại thể.

be bư

Xe ngựa
Hôm nọ em khám răng bs bảo răng hàm em chết rồi bọc răng sứ vào thế là loại gì

Me^4ba'nh

Xe tăng
Em sợ đau ko làm implant, làm cầu 3 chiếc ( 2 chiếc 2 bên, răng nhổ ở giữa), trộm vía 7 năm nay vẫn ngon cả 3 chiếc.

be bư

Xe ngựa
Em bọc sứ 4 củ rồi thấy có chụp x quang mà

Me^4ba'nh

Xe tăng
Cụ chủ phải chụp x quang xem chân răng ntn, hạn chế tối đa việc nhổ răng trừ khi bị sâu, hỏng. Răng là 1 bộ phận cơ thể không thể mọc lại (bạn em bs răng nó khuyên thế). Thường khám qua bs hay bảo nhổ làm răng giả :(.
P/s: em ko hiểu cụ chụp 2D , 3D là ntn.

STF399

Xe điện
nếu răng cụ bị tiêu xương phải nhổ thì phải tính phương án xem nên làm cầu chứ đã tiêu xương mà cắm implant em sợ ko đảm bảo lắm . mà sao cụ hỏng 1 r mà ba lại yêu cầu làm cầu 5-6 r nhỉ ?

Langthang_Mercedes

Xe container
Chào các cụ, các mợ,
Năm rồi đói kém lại lắm việc phải chi tiêu nhiều nên em trót nghiến răng hơi quá. Hậu quả là đi tong mất 1 cái răng hàm. Em đi khám ở phòng nha thứ 2, sau khi rọi đèn, gõ, lay, chụp phim đủ cả 2D lẫn 3D bác sỹ B kết luận: tiêu cmn chân răng rồi, nhổ, cấy Implant (tiên lượng có thể phải ghép thêm xương hàm). Em nghe xong hơi lăn văn tăn nên phóng đến phòng khám thứ 3. Tại đây bác sỹ C cũng lại rọi đèn, gõ lay, xem phim 2D, 3D, thậm chí khuyến mại thêm quả ảnh chụp bằng IP7+ và kết luận: tiêu cmn chân răng rồi, nhổ, làm cằu răng nối 6 cái. Được các bác ấy giảng giải, tư vấn thì em nghĩ là cái răng của em phải nhổ thật, nhưng cái mà em lăn tăn là phương pháp trồng lại, Implant hay làm cầu răng? Chi phí 2 phương pháp này đối với trường hợp của em là tương đương nhau. Vậy em mang lên đây nhờ cụ, mợ nào có kinh nghiệm về vụ này thì chia xẻ cho em với, nhất là các cụ bác sỹ trên of.
P/s: Còn chuyện cái phòng khám thứ 1 với bác sỹ A em không đưa lên đây. Vì nhắc đến nó lại làm em bực mình mà nghiến răng thêm mấy phát nữa.
Chả hiểu sao hỏng có một cái răng lại làm cầu răng nối 6 cái. Chả hiểu sao làm cầu răng lại đắt ngang implant. Làm cầu răng thì 10 năm sau phải làm lại và nếu không may gặp phòng răng đểu thì hỏng thêm cái răng làm chân cầu.

Một cái răng implant có ghép xương có giá từ 1500-2200 Trump tuỳ theo cái chân implant của nước nào, trong đó ghép xương hết 300$, cái răng sứ đẹp 150$.

Cụ Nicolas

Xe buýt
Bác sĩ giờ cứ đi chữa răng là kiểu gì cuối cùng cũng phải làm cái răng giả. Em hôm nọ có cái răng hàm bị sâu, hơi đau. Đi khám bs bảo phải điều trị tuỷ, thế là khoan mài thế nào mà giờ cái răng đó bề mặt mở toang hoác, cuối cùng lại phải làm cái răng sứ chụp vào vì không nhai được nữa. Ban đâu em nghĩ chỉ cấn thuốc thang cho hết viêm rồi hàn lại vì có mỗi cái lỗ sâu nhỏ ở bên thành răng.
Đúng là nghề bs này dễ kiếm tiền thật

Chinana

Xe máy
Làm cầu răng rẻ mà, kỹ thuật là nó mài 2 răng bên cạnh để làm cầu nối cái răng giả ở giữa, 2 răng bên cạnh mài mòn như kiểu mình đắp răng sứ ý. Nhưng nói chung về lâu dài sẽ hỏng các răng bên cạnh đó cụ ah vì lực nhai tác động lên cả 3, theo e cụ cắm iplan đi ah. Em cũng hư mất 2 răng hàm, vì đói kém nên đành phải làm cầu, làm xong giờ muốn tháo ra để cắm inplant đây ah

nthanhnam

Xe tăng
e cũng bị mất 1 cái. giờ làm implant mất khoảng 1k mẽo. làm cầu răng thì rẻ hơn nhưng xác định hơn chục năm sau sẽ đi luôn cả 3 cái răng. đang đói kém, đồ ăn chẳng có nên em cũng chửa cắm vội :))
Chưa cắm để lâu sẽ phức tạp hơn đấy cụ, có khi ko cắm được đâu.
Bác sĩ giờ cứ đi chữa răng là kiểu gì cuối cùng cũng phải làm cái răng giả. Em hôm nọ có cái răng hàm bị sâu, hơi đau. Đi khám bs bảo phải điều trị tuỷ, thế là khoan mài thế nào mà giờ cái răng đó bề mặt mở toang hoác, cuối cùng lại phải làm cái răng sứ chụp vào vì không nhai được nữa. Ban đâu em nghĩ chỉ cấn thuốc thang cho hết viêm rồi hàn lại vì có mỗi cái lỗ sâu nhỏ ở bên thành răng.
Đúng là nghề bs này dễ kiếm tiền thật
Nếu sâu vào tủy là họ sẽ lấy tủy và nó rỗng ra, dễ vỡ lắm, nếu lỗ nhỏ chưa đau thì cứ bảo họ trám 1 lần ko lấy tủy.
Trước em nhổ răng ở bv bưu điện thấy giá cấy răng ở đó thấp các cụ xem thử xem nhé.

Mitsu

Xe tải
Em cũng phải nhổ cái răng hàm từ lâu rồi mà k có tiền cấy răng mới. Khéo cũng tiêu xương mất rồi. Thấy nhiều tiền mà lo quá!