làm sao biết đèn xe bị cháy?

nlananh

Xe máy
Đã lái xe thì phải ngồi trong xe. Thế thì làm sao biết được khi đèn xe bị cháy nhỉ, nhất là mấy cái đèn sau. Mà em thấy lỗi này NĐ 146 phạt 200N đến 300N đấy. Ko khéo lại bị mấy bác xxx thổi còi lúc nào ko biết thôi?
Bác nào có cao kiến gì, tư vấn giúp em với?

Trungtroc

Xe điện
Chỉ có 1 cách là trước khi đi đâu, bác chịu khó kiểm tra lại kỹ càng thôi!

chi_pheo1983

Xe điện
Website
www.muaxetragop.vn
không biết có bác nào bị phạt vĩ cái lỗi này chưa nhỉ?

Xeđịahình

Xe container
Người OF
Website
fr.pg.photos.yahoo.com
Chắc chỉ có cách nhờ người khác nhìn hộ nhỉ? Hoawcj bác chịu khó xuống xe ngó cái:D
Xe của em có hệ thống check hệ thống, đèn đóm cháy biết ngay:)

Đã lái xe thì phải ngồi trong xe. Thế thì làm sao biết được khi đèn xe bị cháy nhỉ, nhất là mấy cái đèn sau. Mà em thấy lỗi này NĐ 146 phạt 200N đến 300N đấy. Ko khéo lại bị mấy bác xxx thổi còi lúc nào ko biết thôi?
Bác nào có cao kiến gì, tư vấn giúp em với?

bes

Xe lăn
Em bị phạt 1 nhát vì cháy mất 1 đèn pha, đang đi nó đứt từ lúc nào mà chả biết - đèn đường sáng nên cũng chả để ý, đến khi xxx vẫy vào vẫn vênh mặt lên vì chả có lỗi gì... một trăm K !!!

Xeđịahình

Xe container
Người OF
Website
fr.pg.photos.yahoo.com
hồi em mới mua xe, toàn bộ phần đèn bên phải phía sau mất hết, kể cả đèn soi biển số. Đi như thế đến 4 tháng mới sửa

không biết có bác nào bị phạt vĩ cái lỗi này chưa nhỉ?

chi_pheo1983

Xe điện
Website
www.muaxetragop.vn
hồi em mới mua xe, toàn bộ phần đèn bên phải phía sau mất hết, kể cả đèn soi biển số. Đi như thế đến 4 tháng mới sửa
Chúc mừng nhà bác vì không bị *** vịn
mà sao *** nghĩ ra lắm trò thế nhỉ

nlananh

Xe máy
Bác lùi xe vào gần tường rồi bật đèn hậu, đạp phanh và xinhan xem có cái nào cháy ko?
cám ơn cao kiến của bác. nhưng xe em gửi ở bãi, chẳng có cái tường nào mà lùi cả. Còn nếu đang đi trên đường mà gặp trời tối, ko lẽ ngày nào cũng chạy đi tìm cái tường để lùi thử xem :'(

bes

Xe lăn
xxx chỉ nhìn đằng trước thôi ạ, trừ khi bác gặp chú đi xe máy cùng chiều...

tung4

Xe tải
Đèn xi nhan mà cháy thì khi bật nó sẽ nháy nhịp nhanh hơn bình thường. Mà đèn xi nhan cháy mới sợ chứ đèn hậu có cháy mất một cái cũng không sao (kể cả đèn phanh sau).

Đèn trước mà bị cháy thì cũng biết ngay vì thấy luồng sáng khác bình thường (đi xe bắt buộc mình phải để ý thôi vậy).

Mua xe mới xong bao giờ em cũng mua thêm 01 đèn cốt, 01 đèn phanh, 01 đèn xi nhan và một số cầu chì các loại để luôn trong xe.

THUNDER-VR

Xe tải
Website
www.ngochoangaudio.com
Nói chung đèn trên xe cũng không dễ cháy lắm đâu nếu hệ thống điện của xe ổn định , nhưng mà "lâu lâu" vẫn nên kiểm tra lại toàn bộ !
Đèn xi nhan mà cháy thì khi bật nó sẽ nháy nhịp nhanh hơn bình thường. Mà đèn xi nhan cháy mới sợ chứ đèn hậu có cháy mất một cái cũng không sao (kể cả đèn phanh sau).

Đèn trước mà bị cháy thì cũng biết ngay vì thấy luồng sáng khác bình thường (đi xe bắt buộc mình phải để ý thôi vậy
như bác tung4 đã nói, khi chạy xe thì nên để ý song cũng có lúc vô tình không nhận ra hi hi
ah còn xi nhan bác dùng loại rơ le nhiệt thì nó mới chíp nhanh, chứ còn dùng loại khác thì cũng như không :D

attk

Xe tải
Hôm nọ em đi sau 1 xe, cứ phanh 1 cái là đèn phanh bên phải và đèn lùi bên trái lại sáng lên :) , chắc vào gara nào đấu bị nhầm :)) , lỗi này chắc xxx khó phát hiện, khó phạt.

AQ.

Xe tăng
Em bị phạt 1 nhát vì cháy mất 1 đèn pha, đang đi nó đứt từ lúc nào mà chả biết - đèn đường sáng nên cũng chả để ý, đến khi xxx vẫy vào vẫn vênh mặt lên vì chả có lỗi gì... một trăm K !!!
Quả này đúng là HÊN XUI THÔI MỪ. Trời kêu ai nấy dạ bác ạ, tự an ủi thôi thì làm phúc, chống móm cho mấy chú xxxx là xong

thienphuc

Xe điện
bác muốn biết bóng nào cháy thì rất đơn gian mua mấy con điôt quang mà lắp vào chóa đèn sau dòng cái dây nối bộ đèn để gần bác ngồi ấy.tỷ dụ bác bật đèn pha thì bóng đi ốt quang sẽ thông mạch mở cho cái đèn gần chỗ bác ngồi sáng khi bác tắt pha thì vì k có ánh sáng nên bóng quang sẽ đoản mạch cái đèn gần chỗ bác ngồi sẽ tắt. dễ k bác? (y)
mà bác bố trí đèn cửn thựn k đang đi lại thấy nó sáng hay hay cứ dòm vào cái đèn đó thì.....(b)

ối giời

Xe đạp
bác muốn biết bóng nào cháy thì rất đơn gian mua mấy con điôt quang mà lắp vào chóa đèn sau dòng cái dây nối bộ đèn để gần bác ngồi ấy.tỷ dụ bác bật đèn pha thì bóng đi ốt quang sẽ thông mạch mở cho cái đèn gần chỗ bác ngồi sáng khi bác tắt pha thì vì k có ánh sáng nên bóng quang sẽ đoản mạch cái đèn gần chỗ bác ngồi sẽ tắt. dễ k bác? (y)
mà bác bố trí đèn cửn thựn k đang đi lại thấy nó sáng hay hay cứ dòm vào cái đèn đó thì.....(b)
(y)(y)(y)(y)

Justin-SLR

Xe hơi
ẹc năm ngoái em đi trên đường bị cơ động nó gô ! nó fang cho một nhát hỏng hét cả đèn :(

xebuyt

Xe tăng
Sao bác không đâm cho chết *** chúng nó đi, cái bọn vô văn hóa. Em ghét nhất mấy cái thằng đó đấy ạ, toàn ăn bẩn của hai bánh.

Justin-SLR

Xe hơi
bác ơi cái bọn bựa đó nó cầm dùi cui !! em chay dc là may roài :((