[Funland] Làm sao đủ can đảm để ly dị

tranhtra14

Xe đạp
thiệt ra không sống với nhau được nữa thì mình nghĩ nên thôi

cusao

Xe lăn
Cứ lấn bấn con cái, thương chúng nó quá
Nhưng không thể sống với con chằn tinh
Hỏi các cụ có kinh nghiệm đã ly dị bí quyết gì để quyết tâm ly dị được khi có con chung và rất thương chúng nó nhưng mẹ nó không thể chịu nổi
- Thế nào là mâu thuẫn, thế nào là không hòa hợp là việc của bác
- Ai đúng nhiều hơn, ai sai nhiều hơn là do đánh giá và nhìn nhận của bác

Tuy nhiên, nếu bố mẹ mà cư xử với nhau không ra gì còn có tác động xấu lên con cái gấp vạn lần. Chính vì thế, đừng lấy lý do không sống cùng với con cái mà trì hoãn cái việc hạn chế con cái chứng kiến những hình ảnh bất hòa của cha mẹ.

Nếu không hòa hợp được thì ly dị hoạc không sống chung 1 mái nhà sẽ tốt hơn cho con cái rất nhiều trong việc hình thành nhân cách của các cháu.

Các cặp vợ chồng có ly dị hay ly thân hay.....hàng tỷ lần đi chăng nữa thì những đứa trẻ đã cùng cha cùng mẹ mãi mãi vẫn là con cái của những người đó.

Đừng lấy lý do con cái để bao biện cho những lối sống địa ngục của gia đình khi đã hết cách
Hãy vì lý do con cái để vun vén cho 1 gia đình hòa thuận khi vẫn còn có hy vọng

Duc Sang

Xe container
thấy cụ gọi vk là chằn tinh, ko thể chịu nổi nên muốn li dị....e đoán có hai nguyên nhân chính thôi, đều là từ cụ hết thôi...

1 là cụ hèn, ko lo cho vợ con đầy đủ vật chất nên vợ nó phải lăn lộn kiếm tiền, vất vả khó khăn thường biến pn thành chằn tinh, xấu xí

2 là cụ bị yếu sinh lý, vợ lâu nó chán, thất vọng về cụ...từ đấy mà pn sinh ra khó tính, dần dần thành chằn tinh...=))=))

cái 1 thì ko tư vấn cho cụ được...

nhưng cái 2 thì dễ tư vấn, trên Of này có nhiều cụ bán thuốc cường dương đấy, cụ hỏi mua vài chục liều, tối về phục vụ vợ cụ ngon vào, đêm giã cho vài trận, mỗi trận 3-40p...chả mấy hôm mà vợ cụ phê tê lê mê... dịu dàng ngọt ngào với cụ ngay...

cụ yếu ch im thì cứ nói thẳng ra, ai lại cứ đổ cho vợ chằn tinh, lèm bèm này nọ...có khi cụ bỏ sớm, cái gốc hoa héo ấy nhà cụ mà vướng vào được chàng thợ hồ hay cửu vạn, đem về nó giã vài ba cuốc một đêm thì vài tháng hoa lại đẹp rực rỡ, tươi hơn hớn ra ngay, cụ gặp lại có khi nhìn lại tiếc...=))=))=))
Cụ ni nói chuận cụ ạ :))

theanh212

Xe điện
Những chuyện kiểu này em ko dám tư vấn. Chỉ mong cụ hãy quyết định thật đúng đắn và chấp nhận những hệ lụy nó mang lại. Chả ai giúp đc cụ trừ cụ ra thôi. Chúc vui !

Pvsc

Xe ba gác
Mới sáng sớm đã thế này rồi
Buồn!

Cụ mặc cmn áo quần vào, nhớ đóng thùng rồi cầm ô (zời đang mưa) ra chợ gần đó... mua khoảng 40 cm longlon, 200cc maulon và nguyên liệu đi kèm trong đĩa nhỏ + 1 lít rượu thơm, uống hết rồi suy nghĩ lý do gì cụ lấy kon Chằn tinh đấy. Nếu suy nghĩ mà éo nhớ nổi thì về xin lỗi nó rồi ngủ nhé!
Ơ iem tưởng chặt đầu chằn tinh lấy công chúa chứ :D

Leanh65

Xe container
'' Phụ nữ chính là tấm gương phản chiếuc của người đàn ông họ yêu ''
Nếu cụ gia trưởng, vợ cụ sẽ trở nên nhu nhược, kém hiểu biết
Néu cụ trăng hoa đa tình, vợ cụ sẽ trở nên ghen tuông, ích kỷ
Nếu cụ lười biếng, bẩn thỉu vợ cụ sẽ trở nên bực bội cáu gắt
Nếu cụ là người hà tiện thì vợ cụ sẽ trở nên già nua, chi li tính toán
.....
Nhưng ngược lại,
Nếu cụ là người hiền lành, tử tế thì vợ cụ sẽ trở nên dịu dàng nhẫn nại, nếu cụ là người lịch thiệp, có tri thức thì vợ cụ sẽ trở nen hiểu biết, tự tin. Nếu cụ là người đàng hoàng, đứng đắn thì vợ cụ sẽ trở nên bao dung, thấu hiểu. Nếu cụ là một ông chồng tinh tế, hào phóng thì chắc chắn vợ cụ sẽ trẻ trung, xinh đẹp......
Riêng cái việc chưa ly hôn mà đã lên mạng nói vợ là con nọ con kia đã chứng tỏ cụ là người đek ra gì rồi. Nếu đã ko thể nói tốt về nhau thì cũng đừng nói lời cay đắng.
Em lại thấy không phải. Phàm những ông hiền lành tử tế, chịu thương chịu khó kiểm tiền lo cho vợ con,hết giờ lao về nhà dọn dẹp lo cho con cái thì vợ lại hay hỗn láo.Ngược lại mấy ông anh chị ,hay bọn lêu lổng quán xá nhậu nhẹt hư hư thì vợ lại ngoan một phép.Các cụ có câu phụ nữ được đằng chân lân đằng đầu hay như ngôn ngữ thời 4.0 là có voi đòi hai bà Trưng.
Không ủng hộ bạo lực gia đình nhưng nhiều khi có cảm giác pn phải bị vài cái bạt tai mới tỉnh ngộ.

mmxhung

Xe điện
Bố mẹ bỏ nhau thì con cái khổ, nhưng cố chung sống với người mình ghét thì cũng đau khổ. Vậy hãy cố gắng cư xử cho tốt để mình đừng rơi vào hoàn cảnh đó, còn nếu đã rơi vào thì phải có người chịu khổ.

Leanh65

Xe container
Em cũng đang suy nghĩ như cụ
Ở 1 mình nhớ lại những ngày tháng yêu nhau, khó khăn cùng nhau trải qua thì chỉ muốn 2 vợ chồng hòa hợp
Thế mà cứ ngồi nói chuyện với nhau vài câu thì lại thấy chán nản
Sáng nay dắt xe đi làm thấy nhà hàng xóm cãi nhau. Chạy ra thì thấy bà nội đang quát cháu mất dậy vì cứ đòi theo mẹ về chơi với em nó
Nghĩ mà cám cảnh
Hà Nội, ngày mưa buồn...!
Tối qua xóm em còn đánh nhau tý lốc tỳ láo vì con vợ hoa thanh quế ly dị rồi về đón con gái đi cùng mẹ nhưng thằng bố không cho đi vì hôm trước con gái về kể với bố là mẹ nó cùng nó và bốn thằng đàn ông nằm chung một giường sau đó nửa đêm mẹ nó đi đâu không rõ để nó nằm với hai thằng đàn ông.Chửi nhau ầm ỹ thằng chồng đòi đánh chết cả mấy đứa,con vợ lôi con sấn đến thách thức mày có giỏi thì giết đi,con tao đã xác định không có bố... buồn quá mà chẳng biết nói gì với đôi này.

1234abcd

[Tịch thu bằng lái]
Em nghĩ do áp lực cuộc sống, nuôi dạy con cái, công việc, tiền bạc,...thôi. Ly hôn cực chẳng đã mới phải làm như này, theo em cụ cũng nên xem lại mình nữa.

hoangan1986

Xe đạp
'' Phụ nữ chính là tấm gương phản chiếuc của người đàn ông họ yêu ''
Nếu cụ gia trưởng, vợ cụ sẽ trở nên nhu nhược, kém hiểu biết
Néu cụ trăng hoa đa tình, vợ cụ sẽ trở nên ghen tuông, ích kỷ
Nếu cụ lười biếng, bẩn thỉu vợ cụ sẽ trở nên bực bội cáu gắt
Nếu cụ là người hà tiện thì vợ cụ sẽ trở nên già nua, chi li tính toán
.....
Nhưng ngược lại,
Nếu cụ là người hiền lành, tử tế thì vợ cụ sẽ trở nên dịu dàng nhẫn nại, nếu cụ là người lịch thiệp, có tri thức thì vợ cụ sẽ trở nen hiểu biết, tự tin. Nếu cụ là người đàng hoàng, đứng đắn thì vợ cụ sẽ trở nên bao dung, thấu hiểu. Nếu cụ là một ông chồng tinh tế, hào phóng thì chắc chắn vợ cụ sẽ trẻ trung, xinh đẹp......
Riêng cái việc chưa ly hôn mà đã lên mạng nói vợ là con nọ con kia đã chứng tỏ cụ là người đek ra gì rồi. Nếu đã ko thể nói tốt về nhau thì cũng đừng nói lời cay đắng.
mợ nói theo sách thì hay lắm, có khi ngược lại hoàn toàn mợ nhé. cứ có gia đình rồi sống với nhau chục năm hoặc có biến cố lớn gì xảy ra thì mới hiểu được lòng người nó thế nào ạ. Cay đắng lắm

Y Nhu

Xe hơi
Nếu bạn đủ can đảm hãy nghĩ đến con cái

VIEEJTNAM

[Tịch thu bằng lái]
Biện pháp cuối cùng, để đối phương chủ động từ bỏ. Nhưng c có chắc c chủ top khỏe hơn (cả về cá nhân, lần người thân) ko ạ? *hic*
Giải pháp tốt nhất là hòa hợp, nếu ko đc thì táng cho trận đến mức có cảnh cáo của phường

URAL CCCP

Xe ba gác
Cứ lấn bấn con cái, thương chúng nó quá
Nhưng không thể sống với con chằn tinh
Hỏi các cụ có kinh nghiệm đã ly dị bí quyết gì để quyết tâm ly dị được khi có con chung và rất thương chúng nó nhưng mẹ nó không thể chịu nổi
Cụ tạo cơ hội cho chàng Thạch Sanh nào đó xử lý hộ thôi;))

VIPGIFTS

Xe buýt
Cụ nào có kinh nghiệm ly dị thì tư vấn
Chứ mấy cụ chưa có kinh nghiệm hoặc chỉ hạnh phúc thì sao mà hiểu là có chằn tinh, sao mà tư vấn
Theo em cụ ko nên nghĩ bỏ vội, vợ khác trước thì mình dùng nắm đấm mà uốn nó về vị trí ban đầu. Nói cho nó biết khi tao vung nắm đấm này lên là tao đã bất lực với mày rồi, một là mày hiểu ra hai là mày cút khỏi cuộc đời tao. Nếu nó tỉnh ngộ thì cụ giữ dc hp, nếu ko thì cũng đúng ý cụ. Con sau này sớm muộn cũnh về bố nuôi, luc đó bù đắp sau chưa muôn.

114hangbong

Xe lăn
Cụ có bao giờ tìm hiểu tại sao vợ cụ nó lại trở thành chằn tinh chưa ? Cụ tìm hiểu rồi cháu cho rằng cụ sẽ nghĩ lại đấy ạ !

Luke2018

Xe hơi
Nếu còn yêu mà chỉ vì cái tôi lớn của 2 bên đan đến tan vỡ thì đó là điều ngu nhất nhận ra sau khi chia tay.
Không dễ làm lại tập 2 đâu. Cảm xúc đã mất khó mà tìm lại như cũ. Tất nhiên vẫn có trường hợp tập 2 ngon hơn tập 1 nhưng không nhiều

Hoàng A Mã

Xe điện
Hóng kinh nghiệm các cụ thế nào còn khuyên bảo thằng cháu em. Hôm tới bố nó bắt em đại diện trong họ nhà trai đi xin cưới.
Dễ mà cụ, khi nào bố vợ tới bắt thêm đại diện lần nữa thì cụ nói : KẸC, É.0 ĐI là xong mà.