Làm sao khóa được cốp sau xe KIA Forte!

Tigerwood

Xe tăng
Website
donghai-tvtk.com
Các bác ơi! em vừa mua con KIA forte! em không biết phải khóa cái cốp sau của em thế nào nữa! em đẫ đóng mạnh cốp, bấm khóa xe, thế mà vẫn bấm mở được cốp! em ko hiểu sao nữa! các bác giúp cho!
Chết chửa, khi nhận xe cụ không chịu kiểm tra kỹ, show nó lại bớt mất cái khóa cốp sau rồi :)) :)) :))

thuytrieudo

Xe buýt
Chìa khóa cụ cầm trong người thì xe nó nhận ra cụ là chủ nó sẽ cho mở, cụ thử đứng cách xa xe từ 0,7 mét trở ra xong rồi kêu Ô-sin ra mở xem có mở được không nào. Nếu cụ đẻ khóa trong người thì không những cốp mà cả 2 cửa trước cũng đều mở được.
Như giải thích của bác này là chuẩn
Em cũng đang dùng FT, em cầm chìa ngồi trong xe, thằng em ra sau không mở được cốp

KuugIA

Xe tăng
Website
www.travelviet.vn
Các bác ơi! em vừa mua con KIA forte! em không biết phải khóa cái cốp sau của em thế nào nữa! em đẫ đóng mạnh cốp, bấm khóa xe, thế mà vẫn bấm mở được cốp! em ko hiểu sao nữa! các bác giúp cho!

Cụ mang xe sang đổi cốp cho em đi. Xe cụ hỏng rồi, xe nhà em bây giờ chỉ dùng được bằng chìa khóa thôi...! Chán thế chứ:21::21::21:

hoangmeo

Xe đạp
Nhân tiện hỏi về khóa xe FT, em cũng có 1 thắc mắc thế này ạ. Hôm trước em đi rửa xe. Rửa xong đánh xe ra chỗ khác, về P kéo phanh tay ra khỏi xe không khóa cửa ngồi buôn chuyện với bà chị ( cũng đang rửa xe ) nửa tiếng đồng hồ quay lại xe cửa vẫn không tự động khóa. Như thế có bình thường không ạ vì hình như em đọc được là nó sẽ tự động khóa cửa sau 1 thời gian thì phải.:'(

NguoiGia

Xe tăng
Cho chìa khóa vào cái cóng bơ, tự mình mở xem sao? :69::69:

badpeach

Xe hơi
Nhân tiện hỏi về khóa xe FT, em cũng có 1 thắc mắc thế này ạ. Hôm trước em đi rửa xe. Rửa xong đánh xe ra chỗ khác, về P kéo phanh tay ra khỏi xe không khóa cửa ngồi buôn chuyện với bà chị ( cũng đang rửa xe ) nửa tiếng đồng hồ quay lại xe cửa vẫn không tự động khóa. Như thế có bình thường không ạ vì hình như em đọc được là nó sẽ tự động khóa cửa sau 1 thời gian thì phải.:'(
Chức năng này thì em chưa thấy và theo em là không có vì em đọc nát quyển sách hướng dẫn sử dụng mà vẫn không thấy có.

phuonglv

Xe đạp
Vụ này chắc chắn là không có cụ ạ. Chỉ có vụ là cụ đang khóa, bấm nút mở khóa trên SMK, sau đó khôgn vào xe mà đứng ngoài thì một lúc nó mới tự khóa thôi ạ.

haman

Xe hơi
Oạch, xe em bấm khóa xong là có bấm nút mở cốp trên Smart Key cũng ko mở được. Chắc có vấn đề giống bác này. Cái của bác thì cứ mở, còn của em thì cứ đóng im ỉm.

hoangmeo

Xe đạp
Oạch, xe em bấm khóa xong là có bấm nút mở cốp trên Smart Key cũng ko mở được. Chắc có vấn đề giống bác này. Cái của bác thì cứ mở, còn của em thì cứ đóng im ỉm.
Cái nút mở cốp và còi tìm xe thì bác phải ấn và giữ 1 tẹo thì nó mới có tác dụng ợ

civic1985

Xe máy
Em cũng gặp tình trạng tương tự bác chủ thớt cách đây 1 tuần khi mới cưới vợ 2,em với 1 thằng bạn cứ làm đủ trò trong bãi gửi xe,thế nào 1 lúc tình cờ có 1 chị vào lấy xe và hỏi xe mới mua bao tiền? và giới thiệu chị cũng buôn xe KOREAN, thế là em tiện hỏi luôn cuối cùng là rất đơn giản,Chìa khóa thông minh SMART KEY nên đứng gần dù khóa cửa thì cốp vẫn mở được,cứ vứt chìa khóa đã khóa ra xa,có mở cốp vào mắt.không tin bác cứ thử mà xem....:69::69::69::69:

Oasisoasis

Xe máy
Em cũng gặp tình trạng tương tự bác chủ thớt cách đây 1 tuần khi mới cưới vợ 2,em với 1 thằng bạn cứ làm đủ trò trong bãi gửi xe,thế nào 1 lúc tình cờ có 1 chị vào lấy xe và hỏi xe mới mua bao tiền? và giới thiệu chị cũng buôn xe KOREAN, thế là em tiện hỏi luôn cuối cùng là rất đơn giản,Chìa khóa thông minh SMART KEY nên đứng gần dù khóa cửa thì cốp vẫn mở được,cứ vứt chìa khóa đã khóa ra xa,có mở cốp vào mắt.không tin bác cứ thử mà xem....:69::69::69::69:
Chính xác 100%, để Key xa ra, không mở được nữa!!

alovebird

Xe tải
Website
www.nhasachtritue.com
Chỉ tự động khoá sau 30s khi cụ đóng mở từ xa bằng SMK, chứ cụ dùng nút đen ở cửa thì ko ăn tiền đâu ạ :69::69::69::69::69:

Mr_Tran

Xe hơi
Các bác thử dự trường hợp này xem như thế nào? Con Forte của em khóa cửa sau đó đứng xa thì không mở được thì ok roài, nhưng nếu em dùng smart key ấn nút mở cửa( mở cửa chứ không phải nút mở cốp các bác nhé), thì cốp nó cũng trong trạng thái chờ mở luôn, chỉ cần thò táy ấn vào lẫy của cốp là mở. Trường hợp này mà đi đường Hà Nội xe đi chậm mà không chốt cửa thì đồ để trong cốp sẽ không cánh mà bay. em đã thử các bác nói xe nổ máy thì smart key mất tác dụng, nhưng em để nổ và để smart key trong xe, chạy thử ra dựt cốp thì nó vẫn mở ngon. Nhờ các bác dự

JuneSun

Xe tăng
Khi bác mở cửa xe bằng SMK thì khóa cốp cũng mở luôn. Nếu không tự khóa lại thì các bác có lên xe rồi chạy chưa đủ 40km/h thì khóa cốp sau vẫn mở ạ :(

Robinair

Xe tải
Sao thía được hả CỤ UUUUU
Mở cửa với mở cốp độc lập với nhau mà!:-|

Khi bác mở cửa xe bằng SMK thì khóa cốp cũng mở luôn. Nếu không tự khóa lại thì các bác có lên xe rồi chạy chưa đủ 40km/h thì khóa cốp sau vẫn mở ạ :(

Ranmong

Xe hơi
Khiếp hãi wa. Đọc tiêu đề của cụ chủ thớt và thấy các cụ bình loạn mà nhà cháu cứ toát cả mồ hôi hột, vội chạy ra kiểm tra xem xe mềnh có bị giống xe của cụ chủ thớt không ( nói nhỏ với các cụ là trong cốp xe nhà cháu đang để mấy trăm nghìn USD âm phủ chuẩn bị tết cho các cụ mờ ) may quá, cốp vẫn đóng => an toàn tuyệt đối. Hay xe nhà cháu không giống xe của cụ chủ thớt nhẩy? Chả biết đàng lào mà lần:-o

Winstorm07

Xe container
Các bác thử dự trường hợp này xem như thế nào? Con Forte của em khóa cửa sau đó đứng xa thì không mở được thì ok roài, nhưng nếu em dùng smart key ấn nút mở cửa( mở cửa chứ không phải nút mở cốp các bác nhé), thì cốp nó cũng trong trạng thái chờ mở luôn, chỉ cần thò táy ấn vào lẫy của cốp là mở. Trường hợp này mà đi đường Hà Nội xe đi chậm mà không chốt cửa thì đồ để trong cốp sẽ không cánh mà bay. em đã thử các bác nói xe nổ máy thì smart key mất tác dụng, nhưng em để nổ và để smart key trong xe, chạy thử ra dựt cốp thì nó vẫn mở ngon. Nhờ các bác dự
Bác để khóa trong xe, xe đang nổ máy và vận hành trên đường nếu bác kô khóa cửa thì đương nhiên đều có thể mở được tất cả các cửa chứ kô riêng gì khóa cốp. Vẫn phải làm động tác chốt cửa từ bên trong bác ạ.

michau83

Xe hơi
ủa cốp sau có nút trên cốp để mở à? em k thấy ta? xe em 2011, em toàn mở = cái nút trên smk và cái lẫy ngay dưới ghế lái thôi? ở cốp em chả thấy cái nút nào