Làm thế nào để hết mùi thơm trong xe

namhong999

Đi bộ
E mua lại con xe cũ, khi mua thì mùi thơm trong xe đã có sẵn e tưởng vài hôm sẽ hết, ai ngờ cả năm nay làm mọi cách vẫn ko hết, nói là mùi thơm nhưng mà nghe đau đầu lắm các cụ ạ, vợ con e chả dám ngồi lên, lên lần nào say xe lần đó. E bảo dưỡng điều hoà tháo tung ra luôn để tìm mà cũng ko ra. Mong các cụ chỉ giáo dùm e. Thanks các cụ

Sesshomaru

Xe hơi
Bác thử đốt cây nến r đóng kín cửa vào xem có đỡ ko nhưng b nhớ pải ngồi trông đấy nhé :)

baishikele

Xe hơi
xe bác để trong nhà hay gửi ngoài bãi? nếu để trong nhà thì bác hé cửa kính ra vài hôm là bay hết mùi mà. say xe thì 50% còn liên quan đến cả người lái nữa chứ không cứ gì mùi trong xe đâu :D

anhtho

Xe ngựa
Thông cảm với cụ chủ. Mùi xe mới (của 1 số xe) hoặc mùi nước hoa, nhất là loại rẻ tiền là khá độc hại, cần loại bỏ. Say xe rất liên quan tới mùi, không tin các cụ thử phả 1 hơi thuốc vào trong xe là khối người muốn ói.
Cụ có thể áp dụng mấy biện pháp sau:
- Dùng máy tạo ozone
- Dùng bịch than hoạt tính
- Mở cửa xe (hé thôi) và chạy xe một thời gian. Gió trao đổi cũng làm mùi đỡ đi. Tất nhiên phải chấp nhận bụi vào theo.

Nếu là mùi do nội thất thì sẽ giữ rất lâu, còn mùi nước hoa thì nhanh thôi. Một bà bạn em chạy Ford mà sau 3 năm lên xe vẫn mùi. Em tưởng xe mới mua vài tháng !

Muon_biet

Xe cút kít
E mua lại con xe cũ, khi mua thì mùi thơm trong xe đã có sẵn e tưởng vài hôm sẽ hết, ai ngờ cả năm nay làm mọi cách vẫn ko hết, nói là mùi thơm nhưng mà nghe đau đầu lắm các cụ ạ, vợ con e chả dám ngồi lên, lên lần nào say xe lần đó. E bảo dưỡng điều hoà tháo tung ra luôn để tìm mà cũng ko ra. Mong các cụ chỉ giáo dùm e. Thanks các cụ
Cụ mua cà phê để trong xe, mùi cà phê át hết mùi thơm khó chịu mà lại chống say.

namhong999

Đi bộ
Thông cảm với cụ chủ. Mùi xe mới (của 1 số xe) hoặc mùi nước hoa, nhất là loại rẻ tiền là khá độc hại, cần loại bỏ. Say xe rất liên quan tới mùi, không tin các cụ thử phả 1 hơi thuốc vào trong xe là khối người muốn ói.
Cụ có thể áp dụng mấy biện pháp sau:
- Dùng máy tạo ozone
- Dùng bịch than hoạt tính
- Mở cửa xe (hé thôi) và chạy xe một thời gian. Gió trao đổi cũng làm mùi đỡ đi. Tất nhiên phải chấp nhận bụi vào theo.

Nếu là mùi do nội thất thì sẽ giữ rất lâu, còn mùi nước hoa thì nhanh thôi. Một bà bạn em chạy Ford mà sau 3 năm lên xe vẫn mùi. Em tưởng xe mới mua vài tháng !
Cụ mua cà phê để trong xe, mùi cà phê át hết mùi thơm khó chịu mà lại chống say.
xe bác để trong nhà hay gửi ngoài bãi? nếu để trong nhà thì bác hé cửa kính ra vài hôm là bay hết mùi mà. say xe thì 50% còn liên quan đến cả người lái nữa chứ không cứ gì mùi trong xe đâu :D
Thanks các cụ đã tư vấn, nhưng e đi lần nò cũng phải hạ kính xuống, để ở nhà hạ kính thì e chưa thử, nhưng có cụ bảo do da bọc ghế ko biết có phải ko

đội mũ_ lái xe

Xe ba gác
Da bọc ghế chỉ có hôi chứ lấy đâu ra thơm hở cụ, mà xe cụ có mùi thơm gì độc thế, mãi không hết. Cụ cứ làm túi cà phê loại mùi nặng nhất treo trong xe chắc sẽ át được cái mùi thơm không muốn ấy

Thanks các cụ đã tư vấn, nhưng e đi lần nò cũng phải hạ kính xuống, để ở nhà hạ kính thì e chưa thử, nhưng có cụ bảo do da bọc ghế ko biết có phải ko

slaz8

Xe ba gác
Bác thử đốt cây nến r đóng kín cửa vào xem có đỡ ko nhưng b nhớ pải ngồi trông đấy nhé :)
Phương án này khá hiệu quả nhưng cẩn thận cháy xe nhất là mùa nóng :D
ĐÓng kín của lại cụ đốt nến nhớ kê lên một đĩa sứ. sau khi tắt lại đốt tiếp 1 cây kahcs, chắc sẽ hết mùi. sau đó mua hạt ca phê đã rang như cụ nào bảo, bỏ vào

anhtho

Xe ngựa
Nến không giải quyết gì đâu. Bản thân nến không hấp thụ mùi mà chỉ che lấp mùi do tác động lên khứu giác, hết nến là hết tác dụng. Cần phải có yếu tố loại bỏ triệt để.
Có 1 bài của tụi tây làm là: cho chậu nước vào trong xe, pha soda vào và để qua đêm. Nước soda cũng hấp thụ mùi. Cái này em chỉ đọc mà chưa thử.

namhong999

Đi bộ
Nến không giải quyết gì đâu. Bản thân nến không hấp thụ mùi mà chỉ che lấp mùi do tác động lên khứu giác, hết nến là hết tác dụng. Cần phải có yếu tố loại bỏ triệt để.
Có 1 bài của tụi tây làm là: cho chậu nước vào trong xe, pha soda vào và để qua đêm. Nước soda cũng hấp thụ mùi. Cái này em chỉ đọc mà chưa thử.
ĐÓng kín của lại cụ đốt nến nhớ kê lên một đĩa sứ. sau khi tắt lại đốt tiếp 1 cây kahcs, chắc sẽ hết mùi. sau đó mua hạt ca phê đã rang như cụ nào bảo, bỏ vào
Cám o
Cám on các cụ nhiều, để e thử xem thế nào, nếu ko đc là e bán luôn mua xe khác

Minh2b

Xe máy
Em cũng toàn mua xe cũ và em cũng rất dị ứng với mùi. Xem xe nào mà chủ xịt mùi nồng nặc là em mất 50% cảm tình rồi.
Nói thật, xe mà giữ sạch thì chả cần xịt cái quái gì sất. Ông nào xịt mùi nhiều chứng tỏ ở bẩn hoặc xịt mùi để che lấp mùi mốc của nội thất nếu xe bị ngập nước.
Xe em chả có mùi gì, chi thoang thoảng mùi nước hoa No.5 của vợ. :)

mùi nước hoa ám vô nội thất luôn rồi, cái này chỉ giặt nội thất mới hết, hoặc bác mua 1 quả dứa bổ làm đôi, để vào cái đĩa sứ rồi cho vào xe phơi nắng vài hôm, mùi trái cây dể chịu hơn :D

SON NGOC

Xe tải
Em cũng hóng ạ. Xe mùi thì khó chịu thật ạ. Em đã từng gặp mấy con xe thuê tự lái thế rồi. Ngồi lái còn khó chịu chứ chưa nói người ngồi. Hichic

meguiars

Xe tải
OZone là chuẩn nhất, dùng máy ozone 3500mg/h. bật 1h một vài lần là hết

Minh2b

Xe máy
Em giống cụ, xe chỉ thoang thoảng mùi nước hoa của mấy bé VP cùng tầng =))
Vợ em nó thính như... =;

Nói thêm, cụ nào mà hay tiết kiệm, không chịu thay cái lọc điều hòa thì cũng dễ bị mùi nhé, thay vì mua nước hoa xịn, các cụ cứ thay lọc định kỳ là ok ngay.

macbookpro86

Xe hơi
Website
www.facebook.com
theo em thấy, của bác giống của em :) thay vì mùi hôi thì của bác là mùi thơm :))))
- Ngày xưa em có con Crơwn super salon đời 89, lên xe lúc nào cũng hôi. Vì nghĩ: nội thất mình cứ để nguyên bản nỉ -> sướng thật :)
- Nhưng đến một ngày hè nóng, mùi hôi càng khó chịu, em quyết định cho thợ giặt bộ ghế nỉ -> sau đấy mấy bữa vẫn k hết mùi.
- Tiếp đến, e nghĩ: phải bọc bộ ghế của nó :( nói thật bọc vào ngồi vẫn thích nhưng k bồng bềnh và ôm như ghế nỉ -> bọc xong 1 tuần thì bay hết mùi da mới, đến tuần thứ 2 lại thấy mùi hôi.
- Lần này có mùi, e đánh qua chỗ bác thợ ý hỏi, bác ý bảo: "Bữa trc chú vội, a k nói: mùi hôi của xe, em phải xử lí từ việc trải sàn". Thế là tức tốc bảo bác tháo hết ghế ra, lột bỏ bọc sàn cũ, cọ rửa sàn xe, r bọc lại :D
Cuối cùng cũng đc như ý :D từ đấy em và e ý sống với nhau thêm 2 năm rồi chia tay đi tìm vợ mới :D hehe.
p/s: trưa hè kể chuyện cho các bác dễ ngủ ý mà :))))

cuccucukd

Xe tăng
Cụ cho em bé nó bịch lên xe. Mứt của nó sẽ trung hoà mùi thơm xe cụ