[Thảo luận] Lần đầu các cụ ngồi sau vôlăng...Cảm xúc thế lào ợ?

tom gate

Xe tải
Website
www.facebook.com
Hê hê... cảm giác này vẫn nhớ lắm... cách đây khoảng 16 năm... 12h đêm em leo trộm lên 1 chú cressida tý toáy thử... phát đầu tiên nhả côn nó chồm lên 1 phát tý nữa thì phang bẹp đầu thằng xe đỗ đối diện:s... em sợ vãi cả lái... 2 đầu gối run lên cầm cập... loay hoay rồi thì cũng đưa được em nó ra đường... sướng quá em táng lên tận 80km/h... mà vẫn để số 2 vì quên mất là phải chuyển số... em đánh lái 1 phát xem sao... ỐI giời... nó láng sang tuốt tuột bên kia đường... may phúc là đêm nên đường không có ai... quay xe về mà thấy sao nó lâng lâng thía không biết... Xin lỗi các bác em nói bậy: Phải nói là sướng hơn cả kiểu vừa phịch vừa run:6:
ạc bác còn được ....vừa run ..em nè ,lấy xe ông già .đạp ga phát đầu tiên là dính chưởng ..hic 2 lít ,được một trận te tua ,hôm sau ông già dạy lái cẩn thận.mọi việc diễn ra trong vòng 20s nên em cũng chẳng có cảm giác gì cả, hic...:102::)

thienphuc

Xe điện
sao các bác đi học cứ để thầy chửi thế nhỉ ?hôm đầu tiên em còn chẳng dám treo lên ca bin cơ.thầy em bảo định trốn đến bao giờ ?lên lái run phết thầy cũng mới nói làm ** gì mà run thế .em bảo ngay k đc mạt sát nhau nhé k biêt mới đi học còn văng câu nữa đảm bảo đến khúc cua em đạp hết ga 2 thằng mình cùng chết cho nhẹ nợ.thằng nào nghĩ ra cái xe sao mà học khó khăn thế này ,chết rồi bay đi bay lại khỏi cần xe.thầy em bảo yên tâm mà lái anh không văng câu nào đâu :21:

summer

Xe tăng
Rất nhiều bác đi học lái kể chuyện gặp phải mấy ông thầy cứ mở alô ra là chưởi :mad:
Mấy ông ấy dạy chẳng hiểu dạy kiểu gì
Ông thày lớp em vui vẻ nói năng dễ hiểu suốt ngày rủ oánh cờ tướng
Mà lớp đỗ 100%

bentley8

Xe điện
Lần đầu em lái một mình không có bóng thầy (với ông cậu) rú ga đâm thẳng vào tường đầu ngõ, sửa hết 45 củ thay bộ đầu xong lại đi tiếp. May mà có bảo hiểm, em quảng cáo luôn Liberty. :41:

hi_lander_6052

Xe buýt
Lần đầu tiên e cầm vô lăng chính là con công nông đầu ngang chú hàng xóm nhà em:102:

master_guy

Xe buýt
....

Rồi cái đoạn đường Hàng Bài gần ra hồ gươm nữa chứ, cũng là lần đầu tiên nhé. Đèn đỏ đỗ lại tự tin kéo phanh tay, thế rồi đèn xanh chuyển số 2 táng luôn, xe nó đek chạy, em điên quá nổ lại máy để số 1 táng lên, phi được 5m thì lại chết máy =)) May quá có 1 bác đi Cam thò kính ra hét ầm lên, phanh tay kìa =)) =)) =)) ..............
Bác giống em cái đoạn đo đỏ ... :))

shikari

Xe tải
cảm giác thật lạ, các bác nhỉ.(b)

CyberCar

Xe hơi
rất hồi hộp

Máy bị đơ

Xe điện
Lần đầu tiền của em lên ngồi, thầy bên cạnh, tiến, lùi, tiến, lại lùi sau đó em bực mình lùi pắp môt đỏ vào chuồng vuông đẹp luôn, mấy anh em cùng lớp xanh mặt đoán chắc mình đã lái xe lâu năm rồi, chạy lại định hỏi thăm thì thấy thầy đang chửi: "***, tôi bảo ông lùi sang kia ông lại lùi mẹ nó vào đây..."
Thú thất đến giờ em chưa vào chuồng phát nào đẹp bằng phát ấy.:21::21::21:

zinzin68

Xe tải
Hình như cụ bị dạ dày phải không.....ợ?
Dạ, đúng cụ...ợ,
Nhà cháu bị dạ dày mấy năm nay...ợ,
Dzưng mà giờ cũng đỡ rồi...ợ,
....
Mà sao cái "lần đầu tiên" bao giờ cũng đặc biệt thế nhở???*-)
Nhà cháu ứ hiểu:))

HUMMER H2 SUV

Xe container
em cũng sướng nhưng ko sợ lém, vì lần đầu (theo đúng nghĩa) là em trèo lên cái xe U Oát của cơ quan Bố em, em nghịch đủ thứ thế là nó trôi xuống cái rãnh bên kia đường, may mà ko làm sao. Hồi đó em 8 tuổi :102::))

ptcat

Xe đạp
Ngày đầu tiên học số nguội rồi ngày thứ 2 thầy cho lái luôn cái uoat ra đường; những giây phút đầu tiên không có cảm giác lái cứ ghì chặt lấy cài vô lăng mà sao vặn thật lực mà nó không theo ý mình, đánh đi đánh lại loạng choạng làm thầy phải lấy tay giữ lấy cái vô lăng hộ; thầy bảo anh đừng giữ quá chặt vô lăng thế, mất cảm giác lái đấy; nắm chặt vừa phải thôi; thầy bảo thế mà đúng thật.

Chỉnh sửa cuối:

kduc

Xe container
Lần đầu tiên em tập lái xe là năm 95, và tập xe Zin130. Ông thầy thì to, em thì lại chả to con gì cả. Một điều lạ ở VN là ko hiểu sao các ông thầy ko dạy chỉnh ghế. Vì vậy em ngồi cứ lọt thỏm. Ngày ấy thi trong hình zích zắc rất khó, đặc biệt là lùi. Em ủn gẫy gần hết số cọc thầy mang đi. Thầy chửi cho cứ gọi là te tua. Buồn cười nhất là lúc lùi, em co cả 2 chân lên ghế, ngoái đầu nhìn qua cái lỗ kính ở thùng xe để căn xem nó cách cột 20cm chưa.
Cũng buổi đầu tiên ấy, em căn hàng đinh nhưng vẫn đè phải đinh. Cái cục gỗ làm hàng đinh bật tung lên lao thẳng vào phía thầy, chệch 1 tí thôi là thầy lĩnh đủ. Khỏi phải nói em bị chửi như thế nào.
Vậy mà lúc ra đường, em chả sợ gì cả, cứ ga ầm ầm lên 60km/h, đến nỗi thầy phải nhét cục cao su xuống dưới chân ga để hạn chế em nhấn ga. Kết quả rất thú vị: 1 xíu nữa thì em cho 1 cô chở mía lao xuống ruộng vì quệt vào cây mía của cô ấy.
Đoạn này bác giống em nhưng em thử twf năm 87 cơ, ông anh bảo mày cứ đi đi, cẩu kia rồi:)) ko sợ

leevicky

Xe tải
Em ko được học cái mà người ta gọi là số nguội số lạnh gì đó, thầy tống cổ lên xe rồi chỉ chân côn đó, chân phanh đó, chân ga đó... lái đi. Ouch, tí ngất vì ông thầy chỉ thích ra lệnh. Uhm... thì lái... thế đấy, cũng hơi hơi run run 1 tí, nhưng kệ, may mà ko hôn vô đâu cả. Đó là lần đầu tiên em ngồi sau vợ 2 đấy các cụ ạ.

Black_Man

Xe máy
Lần đầu ngồi sau vô lăng...zời ạ! sao hôm nay đường đông thế :(

z3r0

Xe đạp
Lần đầu em ôm cái vô lăng đi trong khu Trung Yên, hết đoạn đường đầu tiên đi sang số 4 với tốc độ 80km, rồi lầm bẩm "lái xe dễ nhỉ", quay sang thấy thằng ku em ngồi cạnh hướng dẫn mình mặt xanh lè, hé hé

doping

Xe tải
:)Hehe chả dấu các bác, cái lần được cầm vô lăng lần đầu em cũng hơi run run, gấu nhà em ngồi trên xe không dám mở mắt làm em cũng không dám đi nhanh, thế là vừa đi vừa nhìn đường, giờ nghĩ lại thấy bùn cười (b)

thich 4 banh

Xe tải
Lần đầu em đi cùng bạn ( là xếp ) ra Móng Cái . Đến tối xếp có việc , rủ cậu lái xe đánh xe ra Trà Cổ chơi , Đường vắng , đẹp , nổi hứng bảo cậu lái xe cho anh lái thử , chú lái xe ngại từ chối đành phải cho lái . May mà không làm sao , nghĩ lại vẫn thấy run ,chắc cậu lái xe còn run hơn mình . hic hic . À mà sao bác biết được là tôi đấy , tôi vừa mới vào mà . Vẫn chưa biết cách vote thế nào .

thich 4 banh

Xe tải
Em mới đi học , chắc Thầy thấy có tuổi rồi nên cũng không nỡ mắng mà còn khen có năng khiếu . E cảm ơn bác THIENPHUC . E biết địa chỉ nhà Bác rồi . hôm nào rảnh E ghé qua nhé .