[Funland] Lần đầu thuê xe tự lái để trải nghiệm chuyến xe bão táp suốt đời không quên

pifather

Xe hơi
Đọc chuyện các cụ cuốn quá. Em vào lót đít hóng tiếp =))

Em nộp tiền chỗ Lý Thường Kiệt 1.610k học phí. Xe thì hay lên chỗ ngõ 282 Lạc Long Quân có bãi đỗ. E học từ t6/2004. Đến t11/2004 mới lấy bằng.
Em nộp tiền, học và thi ngay tại Sài Đồng luôn

phaodongky

Xe tải
Em thì có thể nói kiểu có năng khiếu lái xe ấy , nhìn người khác lái là em hiểu trình tự lái xe . Xưa chưa học hành gì mà nhà mua con xe tải 2,5t cho em trai em chạy .Hôm rảnh em lên ghế lái , cu em ngồi ghế phụ em lái ngọt lừ nhẹ nhàng làm thằng em cứ tròn mắt hỏi em học bao giờ thế :D
Sau đi học lái thì tập bằng con corolla 4 số em lái ngọt nhất nhóm luôn mặc dù chả tập mấy . Thi thực hành đường trường mấy km chia 4 người mỗi người 1 đoạn . Đến lượt em thì là đoạn đường thẳng hơn trăm mét . Em đóng số 1 thốc hết ga , sang số 2 thốc tiếp như đua xe , vừa đẩy lên số 3 đạp tiếp thì thầy quát " xuống xuống xuống đổi lái , đm mày chạy kiểu gì đấy , xuống đm mày " =))
Sau lấy bằng về cất tủ 2 năm ko động đến xe luôn . sau 2 năm sờ đến bằng thì thuê 1 con matiz chạy 1 mạch đi thanh Hóa chơi ngon nghẻ , mỗi tội mưa phùn bị mù kính mãi đek biết làm thế nào cho hết mù cứ vừa đi vừa lau =))
Cảm nhận rõ sự hoảng loạn của ông thầy :)).

xecub49

Xe điện
Em thuê 1 chiếc Getz để chở bạn gái (cũ vì đã lấy chồng rồi) đi sang Đông Anh tìm đất cho bạn ấy. Gớm. Vừa run vì lái mới, vừa sướng vì mời được bạn gái đi nên tay thì mồ hôi ướt rượt, chân thì run đi lò dò lò dò mãi mới sang đến nơi. Khó nhất là đoạn đi trên đê rồi ngoặt xuống dốc, cứ phải 3 đỏ mới xuống được mà lazang thì xước hết về cũng phải đền.
Cảm giác lần đầu tiên nó khó tả ghê lắm, từ 2009 đến giờ vẫn nhớ. :D

boyhanoi724

Xe buýt
Em nộp tiền, học và thi ngay tại Sài Đồng luôn
Bên đấy có 1 trung tâm sát hạch. Chắc cụ nộp tiền và học tại trung tâm đấy. Năm 2018 e đổi bằng C thi ở đấy. Còn e tập lái là vào khu công nghiệp cơ. Trước vắng lắm.
Lần đầu lái, đi tập trong khu công nghiệp xong ông thầy còn cho ra đường 5 để đi về. E đi mà ông bảo sao đi nhanh thế. Đến qua vòng xoay cầu chui ông bắt xuống ông lái đi về.

phamthoaibk

Xe buýt
Đọc chuyện của các cụ hài quá. Em thì có bằng xong mấy năm sau mới lái. Hôm đó có đám cưới đứa em ở quê thế là cũng ti toe đi thuê cái xe tự lái về cho oách xà lách. Em thi bằng B2 nên đặt thuê cái xe Morning số sàn, tối hôm trước còn lên mạng lọ mọ tìm hiểu cách đi luật lá nọ kia, đêm hồi hộp éo ngủ đc. Thế mà sáng hôm nhận xe lão chủ cho thuê lại đem con Getz số tự động đến bảo xe kia bận rồi.

Em hoang mang vì chưa lái số tđ bao giờ, thôi đành tặc lưỡi nhận xe rồi lọ mọ đi đổ xăng còn quên éo cài dây an toàn, đi đường gặp mấy anh áo vàng may quá ko bị tóm. Ra đến cây xăng thì éo biết mở nắp bình xăng chỗ nào, loay hoay mãi mới tìm ra.

May mà cả đi cả về em ko gặp sự cố nào đáng tiếc cả.

cusao

Xe lăn
Em sử dụng Matiz đầu tiên, chạy PV rất lâu mới đạt 90kmh . Khi thấy trước mặt có xe, em oánh tín hiệu xin vượt. Độ 1 lúc thì ng ta cho vượt nhưng không thể tăng từ 90 đến 100 1 cách nhanh chóng đc, mãi mãi gần đc thì xe kia lại không nhường đc vì có tình huống mới.....Mãi mãi như thế đến hết PV vẫn chưa vượt đc. Không biết có bị tài xe trc chửi vì tội đỏng đảnh nhường vượt mấy lần lại thôi, lại xin, lại thôi..... :((

Bên đấy có 1 trung tâm sát hạch. Chắc cụ nộp tiền và học tại trung tâm đấy. Năm 2018 e đổi bằng C thi ở đấy. Còn e tập lái là vào khu công nghiệp cơ. Trước vắng lắm.
Lần đầu lái, đi tập trong khu công nghiệp xong ông thầy còn cho ra đường 5 để đi về. E đi mà ông bảo sao đi nhanh thế. Đến qua vòng xoay cầu chui ông bắt xuống ông lái đi về.
Vâng, trung tâm đấy có cái sân tập lái nhưng đông, tụi em cũng toàn sang khu công nghiệp chạy vòng vòng, chạy UAZ trên đường 5 với đường đi Đông Anh thì nhiều.

Tập được mấy hôm lái ổn ổn trong sân thì ông thầy vứt chìa khoá xe ở quán nước, đến thì lấy xe chạy trong sân, chạy xong lại lùi vào chuồng cất

Phỗng new

Xe điện
- Cụ đã từng lái xe lên - xuống phà chưa?
- Cụ đi qua bến phà Bãi Cháy ngày trước chưa? :D
Nếu rồi thì cụ tự hình dung nó bão táp thế nào với ông lái mới, xe cỏ, máy yếu và côn ko bám :))
À em còn quả đi xe mượn, lúc cần lùi xe thì déo biết cách nào để vào được số lùi (xe Hàn quốc) =))
Kể em nghe xem bão táp như nào :D

Tập Lái 2019

[Tịch thu bằng lái]
Em có lân thuê em Matiz màu cốm đi Hoành Bồ giao hàng, lúc vượt xe khác phải tắt điều hòa và về số 3 mới phọt lên được. Cánh cửa thì mọt thủng cả lỗ, em bảo thằng em ngồi bên cạnh là: cấm tháo giày, rơi mất tao không chịu trách nhiệm =))
Xe Mờ-tịt nó yếu cụ nhỉ, em nhớ ko nhầm là máy nó 0.9 sao á.

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Em sử dụng Matiz đầu tiên, chạy PV rất lâu mới đạt 90kmh . Khi thấy trước mặt có xe, em oánh tín hiệu xin vượt. Độ 1 lúc thì ng ta cho vượt nhưng không thể tăng từ 90 đến 100 1 cách nhanh chóng đc, mãi mãi gần đc thì xe kia lại không nhường đc vì có tình huống mới.....Mãi mãi như thế đến hết PV vẫn chưa vượt đc. Không biết có bị tài xe trc chửi vì tội đỏng đảnh nhường vượt mấy lần lại thôi, lại xin, lại thôi..... :((
Em chạy PV 100km/h mà có con matiz trắng hãng taxi VIC nó làm vèo 1 phát qua mặt luôn =(( dã man .Lúc sau mất dạng .
Có lần chạy matiz đường VĐ 3 trên cao hì hục đạp ga mãi mới vượt ngang thân 1 con container thì 1 ông BMW X5 đen thui từ sau dí sát đít em còi inh ỏi đòi vượt , ông ý nghĩ em chạy xe đua hay gì . mãi mới vượt xong con cont qua 1 đoạn thì tạt vào trước xe cont nhường cho bố ý vượt thì vượt lên còn tạt đầu em phát dúi dụi mới điên :(

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn

VCHDHN

Xe container
Em có lân thuê em Matiz màu cốm đi Hoành Bồ giao hàng, lúc vượt xe khác phải tắt điều hòa và về số 3 mới phọt lên được. Cánh cửa thì mọt thủng cả lỗ, em bảo thằng em ngồi bên cạnh là: cấm tháo giày, rơi mất tao không chịu trách nhiệm =))
Tầm năm 2 linh mấy em có lần dính em này đi Lạng sơn. Tối về đến HN người như ốm, cực mệt😊.

cusao

Xe lăn
Em chạy PV 100km/h mà có con matiz trắng hãng taxi VIC nó làm vèo 1 phát qua mặt luôn =(( dã man .Lúc sau mất dạng .
Có lần chạy matiz đường VĐ 3 trên cao hì hục đạp ga mãi mới vượt ngang thân 1 con container thì 1 ông BMW X5 đen thui từ sau dí sát đít em còi inh ỏi đòi vượt , ông ý nghĩ em chạy xe đua hay gì . mãi mới vượt xong con cont qua 1 đoạn thì tạt vào trước xe cont nhường cho bố ý vượt thì vượt lên còn tạt đầu em phát dúi dụi mới điên :(
Hội ý dốt chả biết rằng matiz 0.8L từ 90-110 phải mất 10' mới đạt đc =)) . Mà 10' trên đường với các tình huốngđộng thì nó là nhiều thế kỷ

HUNGSMUN

Xe container

Tập Lái 2019

[Tịch thu bằng lái]
0.8 thôi nhưng lợi hại lắm , đề pa chậm nhưng có đà là phóng cũng tít lắm nhé :))
Mỗi lần vượt khổ lắm cụ ạ, lấy đà từ xa..... máy 0.8 thì phải cụ ạ.
Dạ
Tít quá cũng sợ. Đi đường trường thấy cứ bồng bềnh như chiếc lá rung lên trong cơn gió mạnh. Những quả thấy con hổ vồ hay con công quái vật đằng sau là thót tim. Sợ nó đi sát vào, gió hút con Mờ-tịt bay tít theo ạ :))

ông già khó chịu

[Tịch thu bằng lái]
KLQ nhũng mợ trong ảnh chống trôi. Công nhận 👍

theanh212

Xe điện
Chắc cụ học cùng chỗ Sài Đồng với em, em học năm 2003, cũng chạy UAZ mãi ở bên khu công nghiệp :D

Vừa thi xong thì thằng bạn cũng thuê cái xe Matiz chỗ đầu cầu CD, chở cả nhà nó về Thanh Hoá hỏi vợ cho nó, vừa đi vừa run, tại trên xe có mỗi mình biết lái :D May không có vấn đề gì xảy ra
Chã kể chuyện lái xe bị bấm bằng lái đê :P

cusao

Xe lăn
Tầm năm 2 linh mấy em có lần dính em này đi Lạng sơn. Tối về đến HN người như ốm, cực mệt😊.
[/QUOTE
Ờ đúng, dùng anh cu này đi đường dài rất mệt...chả hiểu sao. Được cái tải trọng nhẹ nên xuất phát lúc đèn xanh rất lẹ và âm thanh trung thực.