[Funland] Lần đầu tiên em khóc kể từ khi lập gia đình!

DurexXL

Tháo bánh
Chào các cụ, mợ!

Lời đầu tiên em chúc các cụ, mợ cuối tuần vui vẻ, hạnh phúc bên những người thân yêu.

Em và gấu năm nay cũng gần 50 rồi, chúng em học cùng đại học với nhau và dọn về ở chung với nhau hơn 20 năm. Từ ngày lấy nhau đến giờ, dù công việc có bận như thế nào thì đi chơi, du lịch cũng luôn đi cùng nhau. Nhưng hôm qua cả đại gia đình nhà em tổ chức đi du lịch, riêng em thì ở nhà với bố mẹ ( Bố mẹ em hơn 80 rồi nên 3 năm gần đây không đi chơi xa cùng gia đình được). Bố mẹ em ở riêng, nhà cạnh nhà em luôn. Tối qua em sang ăn cơm cùng bố mẹ, rồi xem phim cùng mẹ một lát. Có một đoạn mẹ em vừa xem vừa khóc và gấu nhà em cũng hay khóc khi xem phim tình cảm ướt át. Những lúc đó em chỉ nghĩ, tâm lý phụ nữ yếu đuối, hay mủi lòng thôi. Nhưng đêm qua em về nhà ngủ và xem tập cuối bộ phim mẹ em đang xem ( Phim Tiếng Đàn Kìm), nhân vật Điệp ngồi hát trong đêm mưa gió và 2 cha con đã gặp được nhau...lúc đó em khóc nước mắt cứ tự nhiên rơi....cảm giác cô đơn, trống vắng.

Em xin hỏi các cụ đã lập gia đình một câu thôi: Lần đầu tiên các cụ khóc mà nước mắt tự nhiên rơi ra là khi nào??

Em đang cafe một mình ở nhà và có vài lời tâm sự thôi ạ.
Lần đầu tiên em khóc khi đã là đàn ông, là ngày đưa tang Bố em, năm đó em 29 tuổi

Lần thứ 2 em khóc, là 10 năm sau
Em tay trắng làm lại
Em ngồi cạnh Mộ Bố em, nghĩa trang chiều mùa đông vắng lạnh, em ngồi đó, từ lúc đầu chiều đến khi tối mịt, buồn, uất ... tầm 5h thì mưa phùn rồi nặng hạt, cũng là lúc em bật khóc, nức nở, khóc ngon lành, mưa là đồng loã che chở cho 1 thằng đàn ông 39 tuổi khóc đớn đau cạnh mộ Bố

Lần thứ 3 em khóc là cách đây hơn 1 năm, khi Mẹ em ra đi
Giờ đây nước mắt lặn hết rồi

Mời các Cụ cafe phố cổ

Những Cụ Mợ còn phụ mẫu, quý giá từng ngày ở bên Bố Mẹ nhé, tưởng nhiều đấy nhưng cuộc sống xoáy cuồng, ta sao nhãng, lúc xa vắng rồi mới thấy cô độc

Chỉnh sửa cuối:

Thắng Formosa

Xe tăng
hehe. chữ ký của e nói thay điều e muốn nói.

BMW R60

Xe tăng
Em cũng U50. Mẹ em mất đã 3 năm rồi. Đôi lúc nhớ mẹ...và em lại khóc một mình..

luolanvn

Xe tăng
Lần đầu tiên em khóc khi đã là đàn ông, là ngày đưa tang Bố em, năm đó em 29 tuổi

Lần thứ 2 em khóc, là 10 năm sau
Em tay trắng làm lại
Em ngồi cạnh Mộ Bố em, nghĩa trang chiều mùa đông vắng lạnh, em ngồi đó, từ lúc đầu chiều đến khi tối mịt, buồn, uất ... tầm 5h thì mưa phùn rồi nặng hạt, cũng là lúc em bật khóc, nức nở, khóc ngon lành, mưa là đồng loã che chở cho 1 thằng đàn ông 39 tuổi khóc đớn đau cạnh mộ Bố

Lần thứ 3 em khóc là cách đây hơn 1 năm, khi Mẹ em ra đi
Giờ đây nước mắt lặn hết rồi

Mời các Cụ cafe phố cổ

Những Cụ Mợ còn phụ mẫu, quý giá từng ngày ở bên Bố Mẹ nhé, tưởng nhiều đấy nhưng cuộc sống xoáy cuồng, ta sao nhãng, lúc xa vắng rồi mới thấy cô độc
Em cũng U50. Mẹ em mất đã 3 năm rồi. Đôi lúc nhớ mẹ...và em lại khóc một mình..
Vậy là em vẫn còn may mắn hơn 2 cụ, bố mẹ em tuổi đã cao nhưng vẫn còn khỏe mạnh, minh mẫn.
Thời gian thì trôi quá nhanh, mới ngày nào bọn nhỏ còn bé xíu, giờ thì mình nhỏ bé nhất nhà :(

Chỉnh sửa cuối:

windy1

Xe điện
Phim Tiếng Đàn Kìm), nhân vật Điệp ngồi hát trong đêm mưa gió và 2 cha con đã gặp được nhau...lúc đó em khóc nước mắt cứ tự nhiên rơi....cảm giác cô đơn, trống vắng.

Em xin hỏi các cụ đã lập gia đình một câu thôi: Lần đầu tiên các cụ khóc mà nước mắt tự nhiên rơi ra là khi nào??

Em đang cafe một mình ở nhà và có vài lời tâm sự thôi ạ.
Phim tiếng đàn kìm, nếu cụ có link, thì cho em xin.

pressf5

Xe buýt
Xem chương trình: Như chưa hề có cuộc chia ly, cảnh đoàn tụ hay lấy nước mắt của người xem :)

caisua

Xe lăn
Dạo này bị vợ con đánh đau tới đâu em cũng ko thèm khóc

cha biet chi

Xe điện
Dấu hiệu cụ đang già và thấy cô đơn rồi.

coolpix8700

Xe ngựa
Đến những nơi này hay thỉnh thoảng nghĩ đến 1 đồng đội lúc trên ấy đã ra đi thì đúng là nước mắt cũng ứa ra.

Chỉnh sửa cuối:

quy la tien

Xe điện
Sáng làm bát lươn cay, chủ quán cho nhiều ớt quá nước mắt dàn dụa!

Em fun tý.
Là đàn ông khá cứng rắn nhưng nhiều khi cũng mủi lòng, hơn chục năm trước xem chương trình NHƯ CHƯA HỀ CÓ CUỘC CHIA LY em cũng vài lần khóc khi thấy cảnh ly tán rồi hội ngộ!

luolanvn

Xe tăng
Phim tiếng đàn kìm, nếu cụ có link, thì cho em xin.
Đây cụ ơi http://phimvuihd.com/xem-phim-tieng-dan-kim-2712-1.s1.html
Xem chương trình: Như chưa hề có cuộc chia ly, cảnh đoàn tụ hay lấy nước mắt của người xem :)
Sáng làm bát lươn cay, chủ quán cho nhiều ớt quá nước mắt dàn dụa!

Em fun tý.
Là đàn ông khá cứng rắn nhưng nhiều khi cũng mủi lòng, hơn chục năm trước xem chương trình NHƯ CHƯA HỀ CÓ CUỘC CHIA LY em cũng vài lần khóc khi thấy cảnh ly tán rồi hội ngộ!
Em cũng hay xem chương trình này, rất xúc động và rơm rớm nước mắt chứ không rơi nhiều.
Dạo này bị vợ con đánh đau tới đâu em cũng ko thèm khóc
Con tim cụ chai sạn rồi🤣
Dấu hiệu cụ đang già và thấy cô đơn rồi.
Vâng, em cũng thấy thực tế mình như vậy.
Em khóc suốt đến nỗi không thể nhớ, nhưng em là mợ.
Đàn ông ít người khóc, em làm cho người yêu em khóc 2 lần, là 2 lần em nói chia tay, một trước khi cưới và một sau khi cưới.
Em chỉ thấy anh ấy khi đó nhắm mắt lại và nằm im rất lâu, không nói gì, khoé mắt rớm nước mắt, và không chảy.
Nghĩ lại, cũng không biết diễn tả thế nào.
Đàn ông khi khóc như một đứa trẻ thơ thì có lẽ lúc đó là mềm yếu nhất. Còn khóe mắt mới rơm rớm, nước mắt không chảy thì vẫn còn cứng rắn lắm ạ.
Đến những nơi này hay thỉnh thoảng nghĩ đến 1 đồng đội lúc trên ấy đã ra đi thì đúng là nước mắt cũng ứa ra.

Chỗ này ở đâu vậy cụ, em thấy cảnh cũng khá quen nhưng không rõ ở đâu. Em nhìn những người trong ảnh thì tầm tuổi này chắc đi chiến trường phía bắc rồi. Em vừa vào thớt 38 năm của cụ thì thấy Vị Xuyên - Hà Giang.

Chỉnh sửa cuối:

Ducphuc

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.phucvinh.tech
Ở một góc nào đó đàn ông chúng ta là người yếu đuối, đụng đúng nó là khoé mắt cay cay

my.eb

Xe điện
Em phải vứt đi 2 cái ruột gối rồi

phucsminh

Xe tăng
Một tháng trước khi nghe tin bố bị bệnh, em đã khóc rất nhiều, khóc vì biết bố sẽ không còn sống được lâu nữa, khóc vì cuộc sống của em và mẹ sau này khi không có bố sẽ phải đối mặt thế nào. Biến cố này quá lớn làm em gần như không đêm nào ngủ yên được. Cứ có người hỏi thăm, động viên, nhìn gương mặt bố đau đớn vì phải chống chọi với bệnh tật lại làm em nghen ngào.

luolanvn

Xe tăng
Ở một góc nào đó đàn ông chúng ta là người yếu đuối, đụng đúng nó là khoé mắt cay cay
Vâng cụ, khóe mắt em cay cay thì nhiều, nhưng khóc mà để nước mắt rơi nhiều thì chỉ có hồi nhỏ bị bố mẹ quất roi thôi.
Em phải vứt đi 2 cái ruột gối rồi
Avatar là mợ thì em nghĩ vứt thêm vài cái ruột gối nữa cũng bình thường mà. Gấu nhà em rất hay khóc, em thấy xem phim khóc, con cái không nghe lời chút cũng khóc, chồng nói to xíu cũng khóc, hôm nào em đi khách về sau 12h đêm cũng khóc....

UnitedKondoms

Xe điện
Đàn ông thì cũng có lúc chỉ là đứa trẻ nhiều tuổi thôi mà
Có cụ nào nghĩ giống em không

Saltbeavn

[Tịch thu bằng lái]
2015 e khóc liền mấy ngày khi phát hiện con gái e bị bệnh tăng động tự kỷ. suốt 5 năm chữa cho cháu nhiều lúc đêm ngồi 1m vẫn rơi nc mắt

pooka

Xe container
Em khóc suốt đến nỗi không thể nhớ, nhưng em là mợ.
Đàn ông ít người khóc, em làm cho người yêu em khóc 2 lần, là 2 lần em nói chia tay, một trước khi cưới và một sau khi cưới.
Em chỉ thấy anh ấy khi đó nhắm mắt lại và nằm im rất lâu, không nói gì, khoé mắt rớm nước mắt, và không chảy.
Nghĩ lại, cũng không biết diễn tả thế nào.
Yêu nốt lần chót rồi chia tay hả mợ.

luolanvn

Xe tăng
Một tháng trước khi nghe tin bố bị bệnh, em đã khóc rất nhiều, khóc vì biết bố sẽ không còn sống được lâu nữa, khóc vì cuộc sống của em và mẹ sau này khi không có bố sẽ phải đối mặt thế nào. Biến cố này quá lớn làm em gần như không đêm nào ngủ yên được. Cứ có người hỏi thăm, động viên, nhìn gương mặt bố đau đớn vì phải chống chọi với bệnh tật lại làm em nghen ngào.
Em xin chia sẻ với cụ. Những biến cố lớn xảy ra trong đời như cụ thì khó mà kìm lòng được.
Đàn ông thì cũng có lúc chỉ là đứa trẻ nhiều tuổi thôi mà
Có cụ nào nghĩ giống em không

Em cũng nghĩ vậy.

VuNgoanMuc

Xe điện
Em tức hơn cụ vì e mua vé ngày hôm í trúng 3 cặp số huhu...muốn khóc mà k khóc được, tức thôi
Lần khóc to nhất của em là hôm mua 8 vé, trúng cả 6 cặp số nhưng nằm đúng ở 6 vé khác nhau, xác suất phải nói là cũng khó như trúng vé cao nhất vậy :D