[Funland] Lan đột biến đã dần thành kỷ niệm

AnhhoangSu

Xe điện
Thói đời thằng kiếm đc thì nó khoe sắm nhà này, xe nọ, đc vênh.
Thằng bị mất thì méo bao giờ dám ho he bị mất nhà nọ, xe kia vì nhục.
Thế là vào mxh chỉ toàn thấy hết đứa này đến đứa nọ khoe kiếm đc. Nhiều người chỉ nhìn thấy cái đám nổi lềnh phềnh phía trên đó. Mà ko thấy đc cả đám chết sặc lúc nhũ ở bên dưới nhiều gấp bao nhiêu lần.
Thế là cũng phi thân cắm đầu lao xuống, tưởng nổi đc như ai mà sau cuối cùng cũng chết chìm cả.

AnhhoangSu

Xe điện
Em thấy bây giờ có món chơi seri đẹp trên tờ tiền cũng ảo phết.
Không kém gì Lan Var.
Trên Tiktok giờ lòi ra thêm mấy thằng "... vua tiền tệ" nữa rồi. Toàn cho trẻ em, người gia, trung niên, phụ mẫu quay mấy clip mang mấy tờ tiền đến bán triệu này triệu nọ hài vl:))

haiyen1012

Xe điện
Bản chất một thứ không có giá trị mà chỉ được tô vẽ làm màu bằng thổi giá thì trước sau cũng về giá trị thật, tiền chảy từ túi những thằng dại sang những thằng khôn mà số thằng khôn thì ít, thằng dại lại nhiều

Gio_Dong

Xe buýt
- Mấy cái món này thì em không được trải nghiệm nhưng cũng chứng kiến khá nhiều nhất là những năm đầu 90 khi mà phong trào chơi chó nhật với cho bắc kinh. Khi ấy mỗi con chó mới đẻ cũng mấy chỉ vàng, có con cả cây luôn
- Ông già em khi đó cũng nhìn ra vấn đề nói với mấy bác kinh doanh món này quả thực sau đó mấy con chó nhật bán với giá thịt là rựa mận cũng ko ma nào thèm mua.
- Cái gì phải tạo ra của cải vật chất mới có giá trị bền vững chứ mấy cái thứ để chơi thì nó chỉ có giai đoạn nhất đinh. Tất nhiên ai là người đi đầu , tạo ra xu hướng thì ăn đủ còn đám theo đóm ăn tàn thì tan cửa nát nhà
Những mô hình này sẽ lặp lại nhiều lần. Từ chó cảnh, bit coin - alt coin, lan đột biến, .... Cứ khoảng chục năm 1 lần thì sẽ có những con sóng như vậy. 5-10% số người đi đầu thì ăn đủ, 90-95% vào sau là chết chắc

Rồi có khi đến lúc nào đó, cái mã lực trên OF này lại được tạo sóng. Khi đó cụ nào chăm chỉ viết bài trên OF chắc ăn đủ :))

Rivers

Xe container
Món này chắc toàn mấy anh rửa tiền hoặc cò mồi tự sướng với nhau, chứ người ngoài mấy ai bỏ tiền trăm với tỷ ra để lướt mấy cọng rau muống, tiền đấy người ta đi lướt chứng, coin, đất nó còn thật chất hơn.

haiyen1012

Xe điện
Món này chắc toàn mấy anh rửa tiền hoặc cò mồi tự sướng với nhau, chứ người ngoài mấy ai bỏ tiền trăm với tỷ ra để lướt mấy cọng rau muống, tiền đấy người ta đi lướt chứng, coin, đất nó còn thật chất hơn.
Mấy cái cây trăm tỷ đấy là chúng nó thổi lên như kiểu linh vật để lùa bán những key khoảng vài chục, vài trăm triệu và gieo vào đầu người mua hy vọng key mình mua về trồng cũng sẽ có ngày được như thế hoặc gần như thế. Bài này quen thuộc quá rồi mà, trách là trách dân mình nhiều người cũng tham quá cơ

thientudolong

Xe container
Thói đời thằng kiếm đc thì nó khoe sắm nhà này, xe nọ, đc vênh.
Thằng bị mất thì méo bao giờ dám ho he bị mất nhà nọ, xe kia vì nhục.
Thế là vào mxh chỉ toàn thấy hết đứa này đến đứa nọ khoe kiếm đc. Nhiều người chỉ nhìn thấy cái đám nổi lềnh phềnh phía trên đó. Mà ko thấy đc cả đám chết sặc lúc nhũ ở bên dưới nhiều gấp bao nhiêu lần.
Thế là cũng phi thân cắm đầu lao xuống, tưởng nổi đc như ai mà sau cuối cùng cũng chết chìm cả.
thậm chí là ko kiếm đc cũng tìm cách khoe để úp bô thằng sau =))

ldvie39

Xe tải
Em lo cái món đất đột biến hơn
Lan đột biến chỉ chết mấy thằng ngu và tham
Đất độ biến chết toàn dân
Cụ nói đúng ạ. Đất đột biến làm ảnh hưởng đến toàn xã hội. Ảnh hưởng trực tiếp đến người dân, đặc biệt là thế hệ trẻ những lao động chính đang cố gắng lao động để sở hữu 1 mảnh đất, 1 ngôi nhà...

ldvie39

Xe tải
Cháu có bạn học cùng cấp 3. Chơi lan đúng là vì đam mê, từ ngày lan còn chưa sốt... Đợt lan sốt thì bạn cháu cũng từ đam mê mà kiếm được rất nhiều. Giờ vẫn chơi, vẫn bán... Vẫn là đam mê.

Còn ai chết thì là chơi lan lướt ván. Vậy thôi.

sthd

Xe lăn
may quá.
trước thấy mấy anh kiếm tiền tỉ dễ như trồng rau muống, đã định tham gia!
=)) =)) =))

Rivers

Xe container
Mấy cái cây trăm tỷ đấy là chúng nó thổi lên như kiểu linh vật để lùa bán những key khoảng vài chục, vài trăm triệu và gieo vào đầu người mua hy vọng key mình mua về trồng cũng sẽ có ngày được như thế hoặc gần như thế. Bài này quen thuộc quá rồi mà, trách là trách dân mình nhiều người cũng tham quá cơ
Chết ở cái vũng trâu đằm lan đột quỵ này chắc chỉ có mấy thành phần tham đến ngu người thôi cụ, chứ mấy ai dám thả tiền to vào cái món kén khách này.

skype0211

Xe tăng
Cháu có bạn học cùng cấp 3. Chơi lan đúng là vì đam mê, từ ngày lan còn chưa sốt... Đợt lan sốt thì bạn cháu cũng từ đam mê mà kiếm được rất nhiều. Giờ vẫn chơi, vẫn bán... Vẫn là đam mê.

Còn ai chết thì là chơi lan lướt ván. Vậy thôi.
Bạn cụ giống phụ huynh nhà em, chơi vì đam mê và nhân giống bán cũng có đồng ra đồng vào, cao nhất trong vườn cũng chỉ có loại chục triệu trở xuống, còn đâu là tiền trăm ngàn, tiền vài triệu là phổ biến.

Chả chơi loại tiền trăm triệu tiền tỷ vì cũng biết lượng sức mình, ko tham lúc lan nó sốt ảo, nên bền.

Mùa lan ra hoa cả vườn cứ vẫn mát mắt, ai chết cứ chết, đúng giá trị thật vẫn sống khỏe.🤗

oliviarose

[Tịch thu bằng lái]
Cháu có cây hồng cổ thụ đột biến có khách đã trả 30 tỷ nhưng cháu thấy chưa hợp vía nên chưa bán, cụ nào hứng thú inbox nhé.

mmxhung

Xe điện
Lòng tham và sự ngu dốt thường không có giới hạn, nên sẽ còn nhiều hiện tượng như thế này trong tương lai

Azeglio

Xe điện
Cháu có cây hồng cổ thụ đột biến có khách đã trả 30 tỷ nhưng cháu thấy chưa hợp vía nên chưa bán, cụ nào hứng thú inbox nhé.
Tôi còn cây gươm của ông Lợi đây. Trả bao nhiêu cũng không bán, giữ trả lại cho ông rùa ở đầm mà ông ý chết mie.
Lan với hồng của cụ đã là gì.
Cụ nào hứng thú inbox nhé

Fightingman

Xe tải
Cháu có thằng em ở quê, có cái xưởng cơ khí làm ăn rất phát đạt, 2 năm trước ti toe tham gia hội chơi lan, chắc cũng vì bệnh sĩ vì hội này đa số các anh nhìn có vẻ có tiền, có nhiều anh làm cả giám đốc sở, hiệu trưởng, bác sĩ nữa...bao nhiêu tiền lãi, tiền hàng đầu tư làm vườn trồng lan, rồi nuôi lan...giờ thấy xưởng đóng cửa, ngày ngày đi bắn mái tôn thuê cho thằng khác. Một hình ảnh nhãn tiền rất đau đớn.

Xe bọ xít

Xe container
Gửi cụ 33 tỏi và Cụ cho xin cái ảnh, OK E múc luôn =)) =)) =))