Lăn tăn giữa C200 va Camry 3.5Q

civic2010

Xe buýt
em thấy các cụ tư vấn không trúng ý người hỏi.
nếu cụ có nhiều tiền nhưng chỉ dành ra ngần này tiền mua xe thôi thì mec khẩn trương
nếu giống em vì tình yêu với 4 bánh mà dốc gần hết tiền ra mua thì cam không cần nghĩ
lý do là nếu cần tiền hoặc sau này có tiền lên đời bán dễ hơn lại lỗ ít, chi phí sử dụng, sửa chữa rẻ hơn (xe xịn đương nhiên phụ tùng đắt hơn do chất lượng tốt hơn)
nếu đổi xe thì còn có lựa chọn chứ đi mẹc rồi thì đổi xe gì đây? nếu vẫn mẹc cao cấp hơn thì tiền đâu?
thêm nữa đi mẹc chắc chắn bị rình vặt đồ nhiều hơn cam.

chuyendt

Xe tải
kính các kụ

Kụ nào mua Cam thì thể nào cũng muốn ngó ngiên xem Mer thế nào, và có thể chuyển sang mua Mer. Còn nếu đã mua Mer rồi thì sẽ không Undo để mua Cam nữa. Em thấy thế các kụ ah

Bình X-Five

Xe container
Cụ chủ thớt chui vào Box Mẹc để hỏi mua Mẹc hay Cam thì làm sao mà còn đường để mua Cam nữa =))

vietran

Xe ba gác
Em chia sẻ thực lòng với bác chủ thớt nhé. Hồi 2008 em cũng đã từng mua C200 rồi, giờ thì chạy Cam LE. Nói thật, nếu mua xe để cho gấu giỏi giang của bác hàng ngày đi làm thì nên Merc. Phụ nữ nói chung khoái cái mác hàng cao cấp, xe lại nhỏ gọn, khá tiết kiệm nhiên liệu, nữ đi thì hợp. Còn nếu mua xe để bác đi thì nên múc Camry. Chả phải chỉ vì nó lành liếc gì đâu mà vì tiện nghi, comford hơn hẳn. Xe rộng hơn, cách âm tốt hơn, giảm xóc êm hơn, option cao hơn và cực bền. Tức là chả phải lo quái gì cả, mua đi cho nó sướng thôi (em xin đính chính lại ý kiến của các bác nào trên đây nói C200 cách âm tốt hơn Camry nhé, không hiểu tai tiếc các bác thế nào chứ Cam cách âm ngon hơn C200 nhiều ạ, và ngay cả dàn âm thanh cũng thế, Cam tốt hơn ạ). So với Merc thì có thể cảm giác lái gì đó Camry kém hơn, nhưng mà mình chủ yếu đi tốc độ không cao, giỏi lắm 120km/h thì sport mà làm gì đâu. Em bỏ một phiếu cho Camry :D.

Tuy nhiên nếu gấu nhà bác lại bán được một mớ cổ phiếu nữa thì em ủng hộ E-Class, hê hê hê, không thằng Toy nào bằng :)) :)) :)).
Đây mới là chuẩn không còn tí nào để chỉnh. Chỉ dám nhắc lại:
Cam 3.5Q
Nếu máu Mec thì ngứt thêm tí trứng chơi luôn mẹc E khỏi lăn tăn.

fuah

Xe tải
cháu đã đi cả 2 loại, tuy không nhiều nhưng cảm nhận của cháu khá giống nhiều người. Đó là di Cam bi mệt nếu đi hơi nhanh, như trên thuyền. Còn Mer C cháu không bị cảm giác đó. Cách âm thì Mer C không phải là ngon lắm đâu ợ, Cam cách âm tốt hơn nhưng không phải vì thế mà Mer cách âm lởm quá khiến đau đầu đâu cụ nhé. Mer mà xúc cụ ợ!

Mazspeed

Xe container

Mazspeed

Xe container
Cứ lăn tăn thế thì khổ lắm, xài Vios cho xong. Đã đi xe 2 tỷ thì chỉ nên quan tâm đến tiêu thụ xăng để... bảo vệ môi trường :)) :)) :)) :)) :)).

dongnat

Xe điện
Em thấy mấy cụ đi Mec lâu lâu rồi thì nói rằng.
Đã Mec thì phải E trở lên. Chứ C thì khó nói lắm ạ

Estonque

Xe điện
Nhà cụ làm thêm tí chứng, múc hẳn Merc E cho sang ợ :D

dngduc

Xe điện
Nếu so sánh 3.5Q và C200 mới tinh thì theo em C không đọ được với Cam đâu, xe nhỏ và chật, trang bị các tính năng nội thất kém nhiều. Nếu C ít nhất bác cũng phải nghiên cứu C230 hoặc C300 để cải thiện phần option, phần kích thước xe thì phải lên E nó mới rộng dài được như Cam. Em mà có xiền tầm đó chả lăn tăn gì không múc 3.5Q; nhiều hơn thì lại nghĩ khác :P

belancer

Xe buýt
Em chả dám khuyên xe gì, tốt nhất là cụ chủ thớt tự đi và đánh giá, bây giờ các hãng đều cho chạy thử xe rất dễ, 2 con này đều là LD mà. Hình như cũng đã có quá nhiều thớt tương tự trên này rồi.

Còn về hạng, kích thước hạng C là hạng chiếm phổ biến ở tất cả các thị trường, nhất là VN, các cụ chê nó chật chẳng qua vì so với số tiền bỏ ra thôi, tầm tiền đó vừa muốn xịn vừa muốn rộng là IMPOSSIBLE. Giá Mer LD ở VN là quá hợp lý rồi, ở các thị trường khác giá Cam chỉ bằng 70-80% hạng C base thôi. Nếu cứ lăn tăn vấn đề hạng thì C thua Daewoo magnus luôn, khỏi so. Nhiều cụ khuyên hạng E, cá nhân em chạy 2 con này thấy E mới và C mới bây giờ không chênh nhau mấy ngoài kích thước, còn lại dùng chung tất từ máy, hộp số, các trang bị nội thất, loại da... còn các option an toàn cao cấp của E như cảnh báo làn,... không lắp ở VN do tính thực tiễn thấp. Nói chung là phải nhìn và chạy thử mới được à.
Mọi ý kiến chỉ là tham khảo, tốt nhất là cụ chủ thớt cứ chạy thử và tự cảm nhận, vì vợ là vợ cụ, nó phải phục vụ đúng nhu cầu của cụ.

Nếu so sánh 3.5Q và C200 mới tinh thì theo em C không đọ được với Cam đâu, xe nhỏ và chật, trang bị các tính năng nội thất kém nhiều. Nếu C ít nhất bác cũng phải nghiên cứu C230 hoặc C300 để cải thiện phần option, phần kích thước xe thì phải lên E nó mới rộng dài được như Cam. Em mà có xiền tầm đó chả lăn tăn gì không múc 3.5Q; nhiều hơn thì lại nghĩ khác :P

Tran Thanh Tung

Xe điện
nói chung là nếu cụ chủ thớt chưa đi sở hữu cái xe nào thì nên mua CAM, sau 1 thời gian đổi sang đi MEC, để làm gì:

- để từ từ hưởng thụ thành quả của hãng xe sang hàng đầu thế giới mà CAM của TOY không mang lại cho cụ được. Phải đi TOY trước rồi mới hiểu được giá trị của MEC. Còn cụ lần đầu mua xe mà mua ngay MEC thì cụ sẽ rất buồn/không hài lòng khi đổi sang hạng xe thường như CAM. (not luxury car).

- nên đi từ thấp đến cao, thay vì từ cao xuống thấp.
Bao giờ bác chán cả MEC, đổi được Ferrari thì bác cho em đi thử tí nhá :)

Dr.Machine

Xe buýt
Mua Cam 3.5 cho nó lành, việc rì phải C200 cho nó mệt nhất là em thấy khoản đầu tư của cụ bằng "chứng" vợ bán, Cam vừa rộng rãi thoải mái đồ chơi nhiều, chất xe ko đến nỗi tệ.

vua_luoi

Xe điện
Cháu thì thấy tùy theo nhu cầu sử dụng, túi tiền và tính cách của cụ khi quyết định mua xe mà chọn thì hợp lý, đẽo cày giữa đường vấn đề này quả là khó vì xe nào cũng tốt cả mà. Theo cháu cụ chọn mua:
1. Cam ry: khi cụ ngại đi sửa chữa và thay thế tốn $, thích ổn định vì dòng Toy cháu đi rồi chỉ đổ xăng và thay dầu, không khó tính lắm về cảm giác lái, đồ rẻ và ít mất cắp nên cũng ko cần cẩn thận.
2. Merc: khi cụ ngược lại các điều trên.

Phần cháu thì 2.4 LD, 2.4 LE, 3.5Q cháu đi chán rồi, nhưng lái cóc sướng bằng C200 vì cháu tự lái. 3.5 to lắm cụ ạ, tốt nhất là mình chỉ ngồi sau điều khiển thôi.

B.Anh

Xe tải
Theo em mua Merc là mua sự an toàn cho những người trên xe, còn lại mỗi xe đều có những mặt tích cực cho từng mục đích sử dụng. Nhà em đang chạy hai xe Cam va Merc (GLK) thì cảm nhận về Cam là rộng rãi và kinh tế, còn Merc thì rất an toàn. Em kể các cụ nghe là em hay phải đi công tác xa và cầm lái nên dùng Merc, mới đêm hôm chủ nhật em chạy đường HCM đoạn Thanh Hóa, lúc đó tốc độ tầm 100km/h thì thấy quả xe tải chạy ngược chiều đúng đoạn cua, em đạp phanh và đánh lái sang trái thì cảm giác như đang lái bình thường khoảng 60km/h, xe kéo kính mà em nghe rõ tiếng bánh rít cháy đường. Nếu là Cam thì em nghĩ kiểu gì cũng văng đ***. Còn về Cam em thấy ở gara toy thăng long(hay để xe tai nạn dưới sân nơi em ở) nhiều quả kinh hồn mà túi khí không bung.
Vài lời của em chắc giúp bác chủ thớt bớt cân nhắc.

Gõ kiến

Xe buýt
Theo em mua Merc là mua sự an toàn cho những người trên xe, còn lại mỗi xe đều có những mặt tích cực cho từng mục đích sử dụng. Nhà em đang chạy hai xe Cam va Merc (GLK) thì cảm nhận về Cam là rộng rãi và kinh tế, còn Merc thì rất an toàn. Em kể các cụ nghe là em hay phải đi công tác xa và cầm lái nên dùng Merc, mới đêm hôm chủ nhật em chạy đường HCM đoạn Thanh Hóa, lúc đó tốc độ tầm 100km/h thì thấy quả xe tải chạy ngược chiều đúng đoạn cua, em đạp phanh và đánh lái sang trái thì cảm giác như đang lái bình thường khoảng 60km/h, xe kéo kính mà em nghe rõ tiếng bánh rít cháy đường. Nếu là Cam thì em nghĩ kiểu gì cũng văng đ***. Còn về Cam em thấy ở gara toy thăng long(hay để xe tai nạn dưới sân nơi em ở) nhiều quả kinh hồn mà túi khí không bung.
Vài lời của em chắc giúp bác chủ thớt bớt cân nhắc.
@ Đây là một trong những nét đặc trưng của xe Đức ạ!!!!!!
Quá tuyệt phải ko Cụ!!! Chỉ có những ai chứng kiến như bác mới cảm nhận được thôi.

Mazspeed

Xe container
Em chả dám khuyên xe gì, tốt nhất là cụ chủ thớt tự đi và đánh giá, bây giờ các hãng đều cho chạy thử xe rất dễ, 2 con này đều là LD mà. Hình như cũng đã có quá nhiều thớt tương tự trên này rồi.

Còn về hạng, kích thước hạng C là hạng chiếm phổ biến ở tất cả các thị trường, nhất là VN, các cụ chê nó chật chẳng qua vì so với số tiền bỏ ra thôi, tầm tiền đó vừa muốn xịn vừa muốn rộng là IMPOSSIBLE. Giá Mer LD ở VN là quá hợp lý rồi, ở các thị trường khác giá Cam chỉ bằng 70-80% hạng C base thôi. Nếu cứ lăn tăn vấn đề hạng thì C thua Daewoo magnus luôn, khỏi so. Nhiều cụ khuyên hạng E, cá nhân em chạy 2 con này thấy E mới và C mới bây giờ không chênh nhau mấy ngoài kích thước, còn lại dùng chung tất từ máy, hộp số, các trang bị nội thất, loại da... còn các option an toàn cao cấp của E như cảnh báo làn,... không lắp ở VN do tính thực tiễn thấp. Nói chung là phải nhìn và chạy thử mới được à.
Mọi ý kiến chỉ là tham khảo, tốt nhất là cụ chủ thớt cứ chạy thử và tự cảm nhận, vì vợ là vợ cụ, nó phải phục vụ đúng nhu cầu của cụ.
E hơn C quá nhiều chứ bác, trước tiên là khoản cách âm. E cách âm thôi rồi, trong khi C thì dở.

Compact-car

Xe đạp
Chào các bác.
Cho phép E được hỏi giữa C200 cua Mẹc và Cam 3.5Q. Nên xài loại nào ợ. Bác nào co kinh nghiệm về C200 có thể nêu rõ ưu và nhược của em này được không?
( Chẳng là Gấu nhà em vừa bán được ít chứng mà)
E xin được cảm ơn trước các bác.
Theo ý kiến em như sau:
Nếu bác làm kinh doanh thì mua con Cam mà đi vì 1 số lý do sau:
+ Xe rộng hơn
+Nội thất cũng được tất nhiên là so với C-class thôi
+Option có vẻ nhiều hơn và lắp thêm cũng rẻ hơn
+Đồ đạc rẻ- dễ thay có cho thằng đối tác nào lái tương vào đâu ko sợ
+3.5 hàng nhập thì trông cũng được-ko đến nỗi chợ lắm
Nhược điểm nếu bác mua xe nhập thì món bảo hành coi như mất :)
Còn nếu bác thích xe và muốn có cảm giác thì mua xe Mẹc. Chất lượng xe đức thì không bàn nhiều chỉ có 1 cái bác lưu ý là em nó mà ốm là hơi tốn xìn và theo em thực sự là C-class hơi chật.

bmw19852

Đi bộ
Em là em chọn Mer C.Đẳng cấp hơn hẳn,Toyota dạo này bệ bối quá