[Thảo luận] Lần thứ 2, xxx không chịu vịn em lại là sao?

Comeback86

Xe buýt
Báo cáo các cụ, như đã có 1 thớt em đề cập đến cái sự vô lý của đèn trước cửa Bộ XXX: Cầu cho xxx vịn mà không được. Nhiều cụ bảo em chẳng qua hôm đó giờ cao điểm, xxx bận phân làn nên không bắt. Em cũng nghĩ thế mà chưa có lúc nào "thấp điểm" để test lại 1 lần nữa. May quá, hôm qua em đã được toại nguyện!

Trước khi xem video em xin giải thích sơ qua 1 chút về "đội hình" của em và xxx ngày hôm qua:

1: Đồng chí xxx thứ nhất, đứng nhẩn nha nhàn rỗi 1 mình, chắp tay sau đ.í.t
2: Đồng chí xxx thứ 2 cũng đứng chăm chú nhìn dòng xe ngược chiều
3: Một 2b đi đường nhìn em và nhìn xxx 1 chờ đợi cạp nong giơ lên chỉ vào mẹt em
4: Vị trí của em trên bản đồ
5: Ngày hôm qua, 5-4-2011
6: Giờ lúc đó, 19:09'40" không phải giờ cao điểm nữa nhá

Còn đây là video, em để đoạn sau dài dài vì sợ các cụ nghĩ sau đó em bị vịn ở đoạn trên ạ:

[YOUTUBE]51CuRF3BELk[/YOUTUBE]​

Mỗi thế thôi, cũng chả có gì thêm. Nếu mà xxx vịn em lại, em sẽ có thêm chuyện dài hầu các cụ! (b) Mãi em chả được 10 triệu mã lực, các cụ ủn em cái nào! :D
e hiểu rồi . cụ biết sao ko bị vịn ko? nếu tinh mắt lúc đó đèn đỏ ( hướng rẽ trái ) nên cụ đi vào đg rẽ trái xxx tưởng cị rẽ trái.nhưng khi tới gần xxx cụ lại vít thẳng e ước chừng tầm 4 50km/h.xxx mà lao ra thì người 1 nơi mà cạp nong 1 nẻo ngay ( tội gì mạo hiểm,còn bắt đầy xe khác nữa mà) do vậy cụ mới thoát lần 2 . nếu e nói đúng cú xin cụ 1 chén

xedieu

Xe cút kít
e hiểu rồi . cụ biết sao ko bị vịn ko? nếu tinh mắt lúc đó đèn đỏ ( hướng rẽ trái ) nên cụ đi vào đg rẽ trái xxx tưởng cị rẽ trái.nhưng khi tới gần xxx cụ lại vít thẳng e ước chừng tầm 4 50km/h.xxx mà lao ra thì người 1 nơi mà cạp nong 1 nẻo ngay ( tội gì mạo hiểm,còn bắt đầy xe khác nữa mà) do vậy cụ mới thoát lần 2 . nếu e nói đúng cú xin cụ 1 chén
Cụ sai rồi, sai hết:
- đèn rẽ trái xanh em đến đấy và đứng lại
- đèn đi thẳng xanh em mới đi
- em đi khoảng 20-25km/h

wayyss

Xe hơi
Em dự là do cái logo vtc hoặc xxx tham gia OF nhớ xe cụ rồi. Cụ thử mượn xe khác chuột bạch lần nữa xem. Cho tin cụ

luklak

Xe điện
Xe cụ này tài nhở, mèo chê mỡ thì hơi nạ. Cụ có bí kíp gì vậy hay xe cụ dán ảnh thủ tướng :D

Tribute

Xe container
Trời tối lắm, hơi lất phất mưa, decal dày đen xì không nhìn thấy gì đâu cụ ạ, em check thử rồi.
Cụ tuyền chuột bạch lúc trời tối thui, chả thấy vạch lẫn biển phân làn gì xất, vậy em cũng chuột bạch được. Đùa tí chứ cụ cũng máu "ăn thua" với bọn nó ghê, nếu chỗ đó có biển phân làn dành riêng rẽ trái và vạch kẻ chỉ rẽ trái mà xxx ko vịn cụ thì em dự là cụ đang đeo mặt nạ Quan Vân Trường nên nó khiếp. :D

Winstorm07

Xe container
Hôm nào lấy xe em ra tét, có hậu quả gì cụ Điếu chịu trách nhiệm nhá :D

theph

Xe điện
Em nghĩ do cái decal xe cụ. Hay Chủ Nhật này cụ ra Báo Đỏ rửa xe rồi lấy xe em chạy thử nhé?

horsebattle

Xe buýt
Website
www.redevent.com.vn
Cụ có bùa hộ mệnh là cái xe của cụ hoặc cụ may mắn thôi, nếu cụ giải thích cho a e là cụ đi như thế nếu xxx bị vịn, cụ sẽ làm j & nói j để xxx ko làm j được cụ mà phải cho cụ đi thì a e sẽ rất cảm ơn cụ, không những thế mà cụ còn làm cho đoạn đấy giảm ách tắc nhiều đấy cụ ạ

salemX5

Xe tải
1.Em nghĩ không phải cụ may mắn, mà thái độ tự tin, đàng hoàng có thể làm xxx hơi chột.
2. Cụ xem lại xe cụ có biểu hiện gì của lực lượng có thể được ưu tiên không ví dụ:lực lượng vũ trang, nhà báo, hộ đê, phục vụ QH hay đại loại như thế
3. Cụ mượn xe khác thật bình thường test lại 1 lần nữa là có thể khẳng định xxx có bị cụ át vía hay không :-?

xedieu

Xe cút kít
Em dự là do cái logo vtc hoặc xxx tham gia OF nhớ xe cụ rồi. Cụ thử mượn xe khác chuột bạch lần nữa xem. Cho tin cụ
Em nghĩ do cái decal xe cụ. Hay Chủ Nhật này cụ ra Báo Đỏ rửa xe rồi lấy xe em chạy thử nhé?
Đấy cũng là cái mà em đang suy nghĩ! :D Mà em chạy thử xe cụ nếu bị tóm thì cụ ra xử lý nhá! :))
Cụ tuyền chuột bạch lúc trời tối thui, chả thấy vạch lẫn biển phân làn gì xất, vậy em cũng chuột bạch được. Đùa tí chứ cụ cũng máu "ăn thua" với bọn nó ghê, nếu chỗ đó có biển phân làn dành riêng rẽ trái và vạch kẻ chỉ rẽ trái mà xxx ko vịn cụ thì em dự là cụ đang đeo mặt nạ Quan Vân Trường nên nó khiếp. :D
Cụ không nhớ lần 1 là em đi qua lúc 7h30 sáng à? Rõ lắm, không tối thui đâu cụ ơi! :)
Cụ có bùa hộ mệnh là cái xe của cụ hoặc cụ may mắn thôi, nếu cụ giải thích cho a e là cụ đi như thế nếu xxx bị vịn, cụ sẽ làm j & nói j để xxx ko làm j được cụ mà phải cho cụ đi thì a e sẽ rất cảm ơn cụ, không những thế mà cụ còn làm cho đoạn đấy giảm ách tắc nhiều đấy cụ ạ
1.Em nghĩ không phải cụ may mắn, mà thái độ tự tin, đàng hoàng có thể làm xxx hơi chột.
2. Cụ xem lại xe cụ có biểu hiện gì của lực lượng có thể được ưu tiên không ví dụ:lực lượng vũ trang, nhà báo, hộ đê, phục vụ QH hay đại loại như thế
3. Cụ mượn xe khác thật bình thường test lại 1 lần nữa là có thể khẳng định xxx có bị cụ át vía hay không :-?
Cái đỏ đỏ em nghĩ đúng 65%. Cái xanh xanh thì em có cái logo của Vietnam Tucson Club cụ ạ. Còn cái tím tím thì cũng tùy, em chưa thử nhưng em không nghĩ là em át vía gì cả đâu.

Một số cụ hỏi em bị tóm thì xuống cãi thế nào, đề nghị các cụ xem lại bài 1 ạ! (b) Em hết riệu nên nợ 1 số cụ nhá! Kính các cụ!

bvhadelpiero

Xe lăn
Không biết có cụ nào trên OF bị vịn chưa và xử lý ra sao ở chỗ đấy nhỉ? (Liệu xxx có dám nhận tiền ở trước cửa Bộ không?) Và em tò mò xem đã cụ nào tranh luận về sự hợp tình hợp lý của chỗ ấy chưa?
Hay cụ có cái biển của BỘ nào to to nhể??? kể cũng lạ...

bvhadelpiero

Xe lăn
Cả 2 lỗi cụ ạ:
- Sai làn
- Cho nên khi làn đi thẳng xanh (em đi cùng mọi ng đi thẳng) thì làn em đang đứng vẫn đỏ (có thể coi như vượt đèn đỏ)
NHưng có lẽ như này là không giống tinh thần của offer mất roài, mình chống tiêu cực chứ không nên cố tình vi phạm luật GT chứ... :(

xedieu

Xe cút kít
NHưng có lẽ như này là không giống tinh thần của offer mất roài, mình chống tiêu cực chứ không nên cố tình vi phạm luật GT chứ... :(
Em cố tình vi phạm để bị xxx bắt -> em có cái để nói chuyện với bề trên của xxx cụ ạ. Thôi, cụ linh động nhé: coi như em lấy cái sai nhỏ để sửa cái sai lớn! (b)

Cahtra2008

Xe tăng
Chắc xxx tưởng cụ là đồng bọn nên nó ...tha chăng:-?

Colla09

Xe hơi
... tranh luận về sự hợp tình hợp lý của chỗ ấy chưa?
Nhà em đã từng ợ. Và đây là "cái lý của Người Mèo".
- 2 cái đèn treo "lửng lơ" ở trên: không chỉ rõ cái nào có hiệu lực cho làn nào (có quy định rằng, khi không thể bố trí đèn hiệu đúng giữa làn mà đèn có tác dụng thì phải gắn đèn kèm biển báo phân làn 411). Do vậy, người tham gia giao thông hiểu rằng cụm đèn này có hiệu lực với tất cả phần đường xe chạy, chứ không phải với từng làn. Nghĩa là, đèn bên trái đỏ chỉ cấm rẽ trái, và đi thẳng theo đèn kia đang xanh là đúng.
- Từ xa không có biển phân làn theo hướng rẽ, mà chỉ có mũi tên trên mặt đường nên người tham gia giao thông không thể xử lý kịp:
+ Xa xa điểm rẽ, trên mặt đường làn trái nhất, mũi tên cho đi thẳng và rẽ trái. Vạch phân làn bên phải là 1-11, cho phép đè vạch.
+ Đến gần điểm rẽ, mũi tên chỉ cho phép rẽ trái. Vạch phân làn bên phải là 1-1, không cho phép đè vạch. Khi nhìn thấy mũi tên chỉ cho phép rẽ trái này thì không còn đường nào tránh nữa, ngoài việc đứng ì ra đấy mà chờ...
+ Mặt đường thường xuyên có lớp đất cát che phủ, làm mờ mũi tên.

Lý lẽ xong, em bẩu:
- Các chú muốn bắt lỗi đúng thì phải đề nghị lắp thêm biển báo phân làn theo hướng rẽ (từ xa) và kèm biển báo làn tác dụng của đèn vào 2 cái đèn treo trên kia. Còn bây giờ, mời chú lên xe ngồi. Anh quay lại, rồi sau đó sẽ đi theo hướng dẫn của chú xem sao.
- Blabla...., thôi, anh đi đi.

Các cụ ạ, thế mà lúc cuối, chú CS còn "hớ" 1 câu:
- Nhưng.... sao anh không đi như mọi người?
- Người tham gia giao thông chỉ đi theo luật GTĐB thôi, và luật GTĐB không quy định rằng phải đi theo mọi người.
Chán quá cơ, nhà em đành... lên xe, đi thẳng.

Chỉnh sửa cuối:

xedieu

Xe cút kít
Nói chung là mình chưa hẳn đã đúng, nhưng không thể nhắm mắt theo cái sai của chúng nó được - nó là đầy tớ mình là chủ cơ mờ! :))
P/S: Nợ cụ vodka vì em hết đạn! (b)

xanha78

Xe buýt
Chỗ này không vị được cụ ơi! Cụ test thoải mái! Đường này không phân làn rẽ trái, có mỗi 1 mũi tên rẽ trái nhưng đầu mũi tên nằm luôn ở chỗ rẽ đấy mà vạch liền cách đến 40-50m ko thể bắt được ợ!....

xedieu

Xe cút kít
Chỗ này không vị được cụ ơi! Cụ test thoải mái! Đường này không phân làn rẽ trái, có mỗi 1 mũi tên rẽ trái nhưng đầu mũi tên nằm luôn ở chỗ rẽ đấy mà vạch liền cách đến 40-50m ko thể bắt được ợ!....
Cụ nhầm nhọt quá lớn ạ. Chuyện có đúng 1 mũi tên mà cụ đã vào đấy rồi thì bắt buộc phải theo (quay 1 vòng như ối cụ đã bị). Đây không phải tình huống bất khả kháng để được miễn trừ xử phạt vi phạm hành chính.

mimy

Xe tải
ngang nhiên di làn dó có kha näng
1. hàng khûng k sø xxx
2. dân den
dân den thì nép làn trong rôi
chi còn 1 ,thôi còi mà k phat dc phí công thõi còi.

nói thât e biêt vài bài .hôm có chú phi ra doa thôi xem e có sø k. e dùng lai phun cho 1 phát xxx chay luôn.e biét các em nó trình còi møi ra trüöng hay doa ma lám.

hôm em dèn vàng rë phåi tù hàng bài ra tràng tiên em bi xxx già dai uý xông ra cüøp chìa khóa xe 2b thôi.den cái hôm dó em ngúa môm nên hô cüøp.dân xúm laj xem hoi cüøp dâu em chî mät xxx luôn nó dây.xxx già cãi tao cüóp gì cûa mày ?
em-k cüóp thé chià khoá dâu?nn cho các anh än hoc và dây ra dây dúng chò dân qua cúóp và giàng giât tôi k chông chân kip ngã dâp dâu xuông duòng chêt thì sao,có phåi cáp trên dung túng cho a làm thê k?
xxx k nói dc câu nào tra khoá té.
mêm nán rán buông thôi