Lancer Gala - Trao đổi các vấn đề kỹ thuật

pnkhiem

Xe đạp
Các bác nào biết vị trí cầu chì đến ECU của mit lancer ngay vi trí chân trái , phía trên đầu gối của tài xế không?. Vì xe tôi, tự nhiên galenty lên xuống bất thường, đạp ga không tăng được, đạp thúc mạnh xe giật cục , cục, rung giật bần bậc, không lên ga được ,.... đem lại garage thay test đủ thứ , vệ sinh đủ kiểu không hết . Mấy anh thợ, mò tìm pan mãi, cuối cùng cũng bó tay ... đem xe về, ngồi trên xe , tình cờ lấy chân trái khều khều, đạp nhẹ vô cụm rơle, cầu chì tự nhiên hết bịnh , xe chạy ngọt ngào như cũ, đạp ga phà phà, hết bịnh....nghi ngờ do hở điện cầu chì cấp cho ic đánh lửa và ic phun xăng, ,, nhưng tìm mãi không biết cái cầu chì mằm ở đâu?, ký hiệu thế nào?, xin ae ai biết chỗ nào chỉ giúp... cám ơn rất nhiều !

Chỉnh sửa cuối:

Vương an phúc

Xe tải
Các bác nào biết vị trí cầu chì đến ECU của mit lancer ngay vi trí chân trái , phía trên đầu gối của tài xế không?. Vì xe tôi, tự nhiên galenty lên xuống bất thường, đạp ga không tăng được, đạp thúc mạnh xe giật cục , cục, rung giật bần bậc, không lên ga được ,.... đem lại garage thay test đủ thứ , vệ sinh đủ kiểu không hết . Mấy anh thợ, mò tìm pan mãi, cuối cùng cũng bó tay ... đem xe về, ngồi trên xe , tình cờ lấy chân trái khều khều, đạp nhẹ vô cụm rơle, cầu chì tự nhiên hết bịnh , xe chạy ngọt ngào như cũ, đạp ga phà phà, hết bịnh....nghi ngờ do hở điện cầu chì cấp cho ic đánh lửa và ic phun xăng, ,, nhưng tìm mãi không biết cái cầu chì mằm ở đâu?, ký hiệu thế nào?, xin ae ai biết chỗ nào chỉ giúp... cám ơn rất nhiều !
e chỉ góp ý ko biết đúng ko. 1. Bác kiếm 1 cái xe giống bác đổi ECU qua đi thử. 2. Bơm xăng đổi qua thử. 3, Bướm ga chắc hư thay cả cụm...

pnkhiem

Xe đạp
e chỉ góp ý ko biết đúng ko. 1. Bác kiếm 1 cái xe giống bác đổi ECU qua đi thử. 2. Bơm xăng đổi qua thử. 3, Bướm ga chắc hư thay cả cụm...
ECU nằm ở đâu không thấy? bơm xăng mới thay 2,7 triệu, cụm bướm ga chắc chưa hỏng vì trước còn đang sử dụng bình thường và hiện nay cũng khg có sự cố. Bịnh giật cục , tăng ga không đc giờ đã hết hẳn, nhưng chưa biết cụ thể lý do nào. sợ rủi tái phát khi đi đâu xa thì khổ nên cần anh em hỗ trợ giúp. Mình cũng là người chịu mài mò là tự làm ( sở thích), ... mong các ae tư vấn.

lacer gala 2.0

Xe đạp
Các bác cho em hỏi nhờ với ạ. Xe em lancer gala 2.0 số tự động. Sáng nay em đi đăng kiểm xong về, giừ cứ để lúc nguội máy là không nổ được. Mà tháo cọc(-) bình acquy ra, lắp vào là lại nổ ngay. Kể cả tháo liền và lắp liền luôn. Cắm máy kiểm tra lỗi thì không có lỗi gì. Lúc đăng kiểm đến phần đo khí thải, thì em lại thấy các bác ấy tháo môbin hay khí nạp gì đó ra, cắm máy vào đó

Buratjno

Xe tải
Các bác cho em hỏi nhờ với ạ. Xe em lancer gala 2.0 số tự động. Sáng nay em đi đăng kiểm xong về, giừ cứ để lúc nguội máy là không nổ được. Mà tháo cọc(-) bình acquy ra, lắp vào là lại nổ ngay. Kể cả tháo liền và lắp liền luôn. Cắm máy kiểm tra lỗi thì không có lỗi gì. Lúc đăng kiểm đến phần đo khí thải, thì em lại thấy các bác ấy tháo môbin hay khí nạp gì đó ra, cắm máy vào đó
Em thấy đăng kiểm chỗ em họ có 2 đầu cảm biến, 1 cắm vào đuôi ống xả, 1 mở nắp capo đặt ngay chỗ cổ góp từ động cơ ra (em đoán là đo nhiệt độ khí xả)

scr2011

Xe buýt
Bệnh của bác chắc trùng lặp thời điểm đấy thôi ạ!còn hộp đen của nó ở bên phụ ý bác

scr2011

Xe buýt
Bác nên cho ra gara kta

lacer gala 2.0

Xe đạp
Dạ vậy trên diễn đàn có cụ nào biết ở Nghệ An, có gara nào chuyên Mit không ạ? Chứ vào hãng em thấy chát quá ạ. Em cám ơn ạ

CuTip

Xe tải
Nhớ ra còn 1 cục van không tải lancer 1.6, hàng bãi, đợt tưởng hỏng mua thay, nhưng hóa ra lại bị bệnh khác. Em để lâu rồi nên cụ nào cần lấy về thử, dùng OK thì trả em 500k.

ina

Xe điện
Nhớ ra còn 1 cục van không tải lancer 1.6, hàng bãi, đợt tưởng hỏng mua thay, nhưng hóa ra lại bị bệnh khác. Em để lâu rồi nên cụ nào cần lấy về thử, dùng OK thì trả em 500k.
Chú mua hàng bãi ở đâu đấy. Anh muốn tìm mấy món. :)

LongV.H.

Đi bộ
Chào cc, mình lấy em Gala 1.6 AT 2004 này từ năm 2012, trải nghiệm với em nó tới giờ khoảng 50K km rồi (nay ODO là 117K). Cảm xúc rất lành, mượt, ổn định...(nói vậy chắc thừa với cc trong thớt này :) nhưng sắp tới có lẽ phải chia tay em nó. BS Sài Gòn, thường dùng đi xa, ít đi lại trong TP, bảo trì đúng hạn và hư gì sửa ngay (nhất là phần máy móc và hệ thống thắng, treo, lái...), không độ đẽo gì, thậm chí bj thi thoảng mình vẫn nghe băng cat xét!.
Các cụ khuyên giá thách cưới khoàng bn? Mình lướt trên mạng thấy khoàng 200-230 củ, không biết có ào quá không. Cám ơn cc!

pdkhoajp

Xe điện
Có ai đi Lancer GLXi 2002 không. xe mình lúc vừa khởi động, đi hay bị giật giật ( cảm giác như nó bị sặc xăng ấy) bị chết máy nữa. Đi được mấy trăm m là trở lại bình thường như không có vấn đề gì xảy ra cả
Cái này phải đi kiểm tra, do điện châp chờn hoặc do xăng, bao gồm vệ sinh cổ hút.

tab00

Xe điện
Có ai đi Lancer GLXi 2002 không. xe mình lúc vừa khởi động, đi hay bị giật giật ( cảm giác như nó bị sặc xăng ấy) bị chết máy nữa. Đi được mấy trăm m là trở lại bình thường như không có vấn đề gì xảy ra cả
Có thể do Van biến trở ko tải - lỗi kinh điển của Lancer.