Lang thang phía tây Hà Nội và Hòa bình trong 2 ngày

balutran

Xe tải
Mấy em lợn mường đi dọc con đường. Nhìn mà nhớ đến mấy món ăn bằng lợn mường ngon tuyệt ^^

Cảnh hồ yên ả với làn nước trong xanh thật là đẹp

Đường đi đây ạ

Đang đi thì đập vào mắt là cái này ợ (ôi thất vọng tràn trề) Lại còn khóa xích nữa chứ. Dọc 2 bên là hàng rào thép gai chạy xuống đến sát vực và chạy lên đến tận trên rừng ^^

Lúc đó chỉ mong có cái xe Tăng ủi luôn cái cổng này cho xong, đằng nào ngày mai cũng là 30/4 rồi có lên báo thì cũng tốt, em là người đầu tiên ủi cổng này chứ k0 phải như 4 anh đi cái xe tăng ủi cái cổng dinh độc lập mấy chục năm sau mới trả lại công bằng cho các anh là những người đầu tiên tiến vào dinh độc lập

Chỉnh sửa cuối:

balutran

Xe tải
Em phọt tiếp ảnh hàng rào thép gai ợ

Thất vọng quá, em dừng lại ngó nghiêng, xa xa em đã nhìn thấy lố nhố nhà cửa ở cảng Thung Nai, vậy là đã ok. cũng gần với điểm mình muốn đến rồi. Quyết định trèo rào đã xong. giờ xử lý cái xe của em ợ. Dựng tạm ở cổng, làm cái khóa phanh đĩa cho chắc ăn. Nhỡ may đi lên trên kia rồi quay lại k0 thấy xe đâu thì toi

Thôi thì tất cả vì sự khám phá, cảm nhận đc phong cảnh đẹp cung đường đẹp cho dù leo bộ cũng ok. Và em lại tiếp tục khám phá bằng phương tiện căng hải. Cũng may là Ôm cũng leo trèo giỏi hjhj

travelco

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Làng văn hóa đẹp nhưng không biết bao giờ mới xong, tương lai ở đây rất phát triển, giá như có nhiều dịch vụ lưu trú trong này thì nhất

sonpru

Xe tải
Cụ này Chịu khó phượt nhỉ?

TL_Vietnam

Xe lăn
Kụ đi dư lày mà không thấy mang đồ sửa xe theo nhỉ?

Audioto

Xe tăng
Hết rồi hả cụ :D

balutran

Xe tải

balutran

Xe tải
Không bõ công trèo rào các cụ ạ. Em vượt rào nhiều rồi nhưng giờ mới biết 1 cảm giác vượt rào nó sướng như thế ^^

Phọt tạm một bức lấy tinh thần cái đã. Mạng mẽo nhà em chán quá

Nhìn về cảng Thung Nai nó đẹp mê hồn thế này ợ. Tiếc là k0 có con máy ảnh ngon để chụp

Bonus thêm 1 bức nữa ợ

Chỉnh sửa cuối:

giangsuki

Xe ngựa
Ôm của cụ cười tươi nhỉ

Ăn uống và nghỉ ngơi xong. Em quyết định chạy tiếp đến Thung Nai. Đường vào thung Nai chỉ có đoạn từ thành phố Hòa Bình vào thì nắng nóng và đường hơi xấu từ đoạn đầu của đường Tây Tiến
Em đến tượng đài gì đó em k0 biết (chắc là tượng đài Tây Tiến chăng) con đường này mang tên một bài thơi em từng học mà em k0 nhớ học ở lớp nào. Chỉ biết có địa danh Mai Châu và xôi nếp nương thì phải

Chính là tượng đài anh Cù Chính Lan trên chiếc xe tăng anh xử năm nào :D
còn cái xe thật thì đang là đống sắt vụn hoen gỉ ở bảo tàng Hòa Bình roài

travelco

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Tình hình này chắc là bỏ hoang rồi, bđs khu vực này tèo hẳn còn gì, giờ mua rẻ được căn như thế này, hoàn thiện cuối tuần về nghỉ ngơi cũng ổn phết nhỉ

balutran

Xe tải
Tình hình này chắc là bỏ hoang rồi, bđs khu vực này tèo hẳn còn gì, giờ mua rẻ được căn như thế này, hoàn thiện cuối tuần về nghỉ ngơi cũng ổn phết nhỉ

Trên con đường đó bên tay phải là dự án Ngọc Viên gì đó mới phá sản đấy. Em đi qua rồi mới nhớ ra nên k0 phọt được bức nào

tunchit

Xe tải
Không bõ công trèo rào các cụ ạ. Em vượt rào nhiều rồi nhưng giờ mới biết 1 cảm giác vượt rào nó sướng như thế ^^

Phọt tạm một bức lấy tinh thần cái đã. Mạng mẽo nhà em chán quá

Nhìn về cảng Thung Nai nó đẹp mê hồn thế này ợ. Tiếc là k0 có con máy ảnh ngon để chụp

Bonus thêm 1 bức nữa ợ
thanh niên chịu khó yêu du lịch biết xông pha kekeke vodka cụ

balutran

Xe tải
Cảm nhận khi đến nơi chưa từng đến thì luôn háo hức và mong muốn chinh phục. Nhưng khi lên đến điểm đó thì quả thực rất đẹp. View gần như hết Thung Nai từ trên cao. Đứng giữa núi rừng, trời đất và bên dưới là Hồ Thủy điện Hòa Bình một màu xanh ngắt, trải dài và chỉ có gợn sóng từ đuôi con tàu đang chạy ở xa xa. nói chung là k0 thể diễn tả nổi cảnh đẹp mê li đó, Lúc đó Em hét luôn 1 phát A A A zzzzz rất to mà em nghĩ là Vang xa đến cảng Thung Nai chắc cũng nghe rõ %-(

Từ trên cao nhìn về cảng Thung Nai (nhìn bé tí các cụ nhể)

Nhìn sang phía bên kia (xa xa là đường vào cảng Thung Nai)

Nhìn ngược lại con đường em đi vào

Nước hồ trong xanh k0 một gợn sóng

View ra xa, Hồ thủy điện đc ví như một Hạ Long thu nhỏ

Hành trình vẫn còn phải tiếp tục với con đường uốn lượn trên vách núi

Góc khác khi nhìn xuống cảng

Phọt 1 kiểu làm kỷ niệm nào

Vào đến nơi đây ạ

Hj tạm dừng cái đã

hieu hiekeng

Xe tải
Tiep di. Dep lam ma. Tiec la minh chua di nhu nay bao gio

Quân Đuôi

Xe điện
Em cũng ra vào Hòa Bình xuốt mà cũng ít có cơ hội phượt như cụ , Vuốt ka nhé !