Lang thang phía tây Hà Nội và Hòa bình trong 2 ngày

balutran

Xe tải
Em cũng ra vào Hòa Bình xuốt mà cũng ít có cơ hội phượt như cụ , Vuốt ka nhé !
Cảm ơn cụ, Lần đầu tiên em đi Hòa Bình cách đây cũng đã 22 năm rồi ợ ^^. Đây cũng là lần đầu tiên em phượt bằng 2 bánh ợ

balutran

Xe tải
Hòa Bình chắc đi Thung Nai là đẹp nhất hả các bác ?
Em thì cũng chưa đi nhiều ở Hòa Bình nhưng em nghĩ là đi Du lịch hoặc Phượt, hoặc đi lễ thì chỉ có Hồ Thủy điện là đc lựa chọn nhiều nhất thôi ạ. Lên Hồ Hòa bình thì có nhiều cảng. Cảng ở ngay gần đập thủy điện cũng có 2 cảng, bên này và bên kia đập

Lên Thung Nai em phát hiện ra có 2 Cảng, 1 Là Thung Nai, 2 là cái Cảng mà em đi vào, chưa kể cái cảng bốc xếp Than nữa là 3. Còn bên Kia Hồ thì em k0 biết ợ

balutran

Xe tải
Đến đây thì em cũng lờ mờ đoán ra nơi em đang khám phá là vườn thực vật của Trung Tâm Nghiên cứu Thực nghiệm môi trường ở trên đường lúc em đi vào. Em thì thấy chẳng có giống cây gì lạ ở trong này cả. CHỉ thấy có mấy cái bậc thang leo lên đỉnh núi. Ngoài ra dọc đường có rất nhiều phân trâu và phân bò đã khô. Trên núi thì hệ thực vật là rừng cây nhìn thì giống có vẻ nguyên sinh. Chim hót khắp nơi như dàn đồng ca ý ạ.

Theo con đường em đi sang sườn đồi bên kia. Và cũng thật bất ngờ, em view gần như toàn cảnh Lòng hồ ở khu vực em đứng nhìn rất là rộng và trải dài về phía Thủy Điện ạ

Máy ảnh lởm chụp k0 thể view hết bằng tầm mắt

chụp xuống bên dưới, k0 thấy có đường xuống hồ là vách bằng đất dựng đứng, lăn xuống dưới coi như hết đường lên

Kết thúc của con đường đây ợ

Em cứ nghĩ đường này sẽ dẫn em đến chỗ Cối xay gió, nhưng chắc phải đi đường bộ theo lối bậc thang lên núi rồi đi thẳng xuống may ra mới có đường thông sang. Thực sự thì cũng k0 dám lên vì k0 bít có nuôi thú hay rắn rết gì k0, hoặc là những loại thực vật theo kiểu biến đổi gien lên là bị dị ứng hoặc rắn cắn thì tèo. Thôi em đành loanh quanh dừng chân ở đó vừa nghỉ ngơi, vừa ngắm cảnh và phọt vài phô ảnh kỷ niệm.

Bậc thang dẫn lên đỉnh núi này có thể sẽ có bậc thang đi sang bên kia núi để đến được chỗ Cối xay gió

Ôm của em cứ đòi đứng sát mép chụp, Em thì sợ xanh mắt, rơi xuống coi như xong

chụp lại con đường uốn lượn ợ

Thậm chí còn đòi trèo lên cây dựng ở trên vách chụp em mắng cho một trận mới hết ý định đó đấy ợ

huypq76

Xe đạp
Chuyến đi của kụ đã quá, chắc nhà cháu cũng đua đòi làm chuyến... để dụ gấu đã :P

tromtrau

[Tịch thu bằng lái]
Em mà có ôm tươi như của cụ thì xe đạp em cũng phượt...:D

tom9343

Xe buýt
Hic,chắc cháu cung đua đòi sắm A bờ lết thoai,nhìn các cụ đi thèm quá

billnantes

Xe container
khâm phục cụ vì chạy đoạn đường dài thế bằng xe máy ,nhà cháu đi xa thì cứ 4B hoặc taxi .

bau67

Xe container
Ngoài Cụ chủ thớt ra, không biết ở đây đã có ai chạy tắt đoạn từ Kim Bôi ra Chợ Bến chưa ạ ? Đoạn đó đường tuy nhỏ nhưng đèo dốc thì thôi rồi, cua tay áo nhiều lắm, đường cực vắng, cảnh cực đẹp đấy ạ !

balutran

Xe tải
Ngoài Cụ chủ thớt ra, không biết ở đây đã có ai chạy tắt đoạn từ Kim Bôi ra Chợ Bến chưa ạ ? Đoạn đó đường tuy nhỏ nhưng đèo dốc thì thôi rồi, cua tay áo nhiều lắm, đường cực vắng, cảnh cực đẹp đấy ạ !
Hj. Tiếc là hành trình của em cũng k0 đi qua đường này. Nghe nói nó chỉ mất có hơn 10km từ Kim Bôi ra đường Hồ chí minh

korandovinhyen

Xe container
Đường đẹp mà vắng em cũng đi rồi ợ. Nhưng đến tt Thanh hà thì đi vài km nữa ra ngay đường ông Ké, chứ đi theo QL 21 cũ ra Chợ bến thì đuòng cực xấu.

NTH

Xe điện
Ôm của cụ trộm vía thật !
Chúc mừng cụ.

ganon

Xe tải
Đúng là "mãi mãi tuổi 20"!

bau67

Xe container
Đường đẹp mà vắng em cũng đi rồi ợ. Nhưng đến tt Thanh hà thì đi vài km nữa ra ngay đường ông Ké, chứ đi theo QL 21 cũ ra Chợ bến thì đuòng cực xấu.
Không phải đi đường qua Thanh Hà đâu ạ ! Đoạn này đâm thẳng vào QL 21, rẽ trái 1 tý thì ra Chợ Bến ạ ! Cua tay áo thì nhiều nhưng có 1 chỗ kết hợp độ dốc lớn, đường nhỏ, ai non tay thì phải 2 đỏ mới vào cua được !

Chỉnh sửa cuối: